[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Phỗng new

Xe điện
Như nào, cụ bày em với? :D
Có cách không cần trị nám mà cũng không có cháu nào chê đâu cụ =))
Nám thì nó giảm đẹp đi đôi chút, mợ ạ :P
Mà mợ chả chịu bày cho em cách trị nám nhể?
Em quan ngại sâu sắc về việc cháu "nuôi" của cụ không bày tỏ quan điểm: "Có nám ở má" là xấu cho cụ đó. Còn có cháu "nuôi" thì cũng ngoại tứ tuần òi, trẻ với ai nữa mà cứ huyễn hoặc mềnh thế nhệ? :P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nám thì nó giảm đẹp đi đôi chút, mợ ạ :P
Mà mợ chả chịu bày cho em cách trị nám nhể?
Cháu "nuôi" của cụ sinh sau đẻ muộn mà lao xao nhờ?! :D.
Cụ đưa về nhà, cho cháu coi mặt mũi của người đang xài cụ, rồi nói nhỏ: "Người này dùng chú bao nhiêu năm, chưa ý kiến giề" rồi coi cháu phản ứng sao. Lúc đó trị nám vẫn chưa muộn, :)).

Chỉnh sửa cuối:

Natalie.P

Xe buýt
Mợ Phương nhắc đến từ "trưởng thành", em lại nhớ tới hình ảnh của anh Châu Tinh Trì trong "Tuyệt đỉnh Kungfu" lúc bị thương, được hai vợ chồng nhà Bao Tô cứu. Khi anh được truyền võ công xong, thoát khỏi lớp thuốc dưỡng thương, đạo diễn đã khéo léo quay cảnh con ngài thoát khỏi tổ kén, cựa mình nhúc nhích rồi bay lên không trung...Đó có lẽ là hình ảnh rõ nét nhất để minh hoạ cho hai từ "trưởng thành".
Anh ấy đã vượt qua giới hạn của bản thân rồi "lĩnh hội" được công phu tới mức thượng thừa, :D.

Chúng ta cứ mải mê so sánh mình với người này, người khác. Em chỉ thấy đơn giản, trưởng thành là biết buông bỏ những thứ không thuộc về mình ạ.
Sau này, khi mợ Phương đến độ tuổi như của em, sẽ thấy có nhiều thứ, không phải một hai ngày có thể đánh giá được, mà đôi khi, phải mất nhiều thời gian, mới đủ hiểu một người...

Em lục lại túi, mới thấy em có tube dưỡng mi này, mợ Phương đã dùng bao giờ chưa?
Red có thấy, đôi khi cần đến 10, 20 ys, người ta vẫn muốn hiểu thêm về một người nhỉ🌹🌹🌹

Nghe mợ Red nói em tưởng như mình cách nhau xa lắm í.. có mấy tuổi thôi mà, hic.
Hình như em chưa bao giờ dùng dưỡng mi, cũng ít khi dùng mascara ^^
Có người bảo mi em dài, mắt ướt như... mắt con bò 🙄
Em hờn chân mày của em lắm, nhìn chân mày mợ Red mà ghen tị :((

—————
Em ko phải người giỏi viết, và đôi khi có những điều ko thể diễn đạt được bằng câu chữ...
Đến ngưỡng nào đấy, cảm nhận về khoảng cách dù 2-3 năm thôi cũng khác biệt khá đấy VP àh:)
À mà, mắt buồn buồn là em auto thích ngắm rùi, hii.

Cụ đưa về nhà, cho cháu coi mặt mũi của người đang xài cụ, rồi nói nhỏ: "Người này dùng chú bao nhiêu năm, chưa ý kiến giề" rồi coi cháu phản ứng sao. Lúc đó trị nám vẫn chưa muộn, :)).
Tư vấn chất lừ, em ưng thế!

Cả ngày k thấy Na vào đây :(
Vì những còm mem chất và thú vị, ví dụ như cmt được trích dẫn phía trên ý, cớ sao lại ko vào thread !? E ko giỏi viết, nên ghé đọc thôi cũng ưng bụng roài, ko phải bắt bẻ nhé:D

Natalie.P

Xe buýt
Chắc mợ cũng là người thích nhạc xưa ...
Mợ có thấy Tô Chấn Phong càng lớn tuổi càng men không?
Lưu Bích đơn ca em không bàn, nhưng song ca, có lẽ với anh Phong là chuẩn nhất: Từ hình ảnh, âm thanh, màu sắc... đến bối cảnh câu chuyện.

Hồi xưa em cũng thích nhạc xưa, nghe Tô chấn phong thì cảm nhận của em là lập tức gập lại sách bút, con trỏ chuột trên màn hình máy tính cũng dừng lại, thong dong thả hồn theo phím đàn piano cùng giọng hát thật đẹp, thật ấm áp như một bờ vai đủ để ta ghé vào.
Cũng vì vậy mà thật lâu rồi, em không còn nghe TCP nên không có biết được, theo thời gian, sự manly của người ca sĩ này giờ thế nào nữa. Có lẽ khi già hẳn đi, ko còn vướng bận gì, em sẽ nghe lại TCP ở một nơi lãng mạn kiểu như thế này.

(Tây bắc)
Lúc đấy chỉ có nhạc, nhạc & nhạc thôi :D
-----------
Những Buổi Chiều Vàng, em chỉ để link ở đây thôi, chứ ko nghe lại đâu nhé hehe. Ôi, thứ nhạc làm đình trệ lao động, sản xuất:D Xưa cứ nghe bài này em lại hình dung đến nhân vật Michael trong Bố già lúc đi lánh ở Sicilia và gặp tình yêu sét đánh với cô thôn nữ, những tháng ngày chỉ có tình yêu là bất tận, cho đến khi cô gái ấy bị chết.

hxduong

Xe lăn
Hồi xưa em cũng thích nhạc xưa, nghe Tô chấn phong thì cảm nhận của em là lập tức gập lại sách bút, con trỏ chuột trên màn hình máy tính cũng dừng lại, thong dong thả hồn theo phím đàn piano cùng giọng hát thật đẹp, thật ấm áp như một bờ vai đủ để ta ghé vào.
Cũng vì vậy mà thật lâu rồi, em không còn nghe TCP nên không có biết được, theo thời gian, sự manly của người ca sĩ này giờ thế nào nữa. Có lẽ khi già hẳn đi, ko còn vướng bận gì, em sẽ nghe lại TCP ở một nơi lãng mạn kiểu như thế này.

(Tây bắc)
-----------
Những Buổi Chiều Vàng, em chỉ để link ở đây thôi, chứ ko nghe lại đâu nhé hehe. Ôi, thứ nhạc làm đình trệ lao động, sản xuất:D Xưa cứ nghe bài này em lại hình dung đến nhân vật Michael trong Bố già lúc đi lánh ở Sicilia và gặp tình yêu sét đánh với cô thôn nữ, những tháng ngày chỉ có tình yêu là bất tận, cho đến khi cô gái ấy bị chết.
Way! Mợ cũng thích Bố già & thích Michael?
Có lẽ nào mợ thích cả nước Ý? Những thứ liên quan đến Italia?
Cảm nhận lần đầu nghe TCP của em cũng là mọi thứ như ngưng đọng & TCP thì nhất định không nên nghe vào sáng sớm!

Natalie.P

Xe buýt
Way! Mợ cũng thích Bố già & thích Michael?
Có lẽ nào mợ thích cả nước Ý? Những thứ liên quan đến Italia?
Cảm nhận lần đầu nghe TCP của em cũng là mọi thứ như ngưng đọng & TCP thì nhất định không nên nghe vào sáng sớm!
Chỗ đậm đậm y chang em luôn:)
Đúng là em thích Tp Bố già, còn đất nước Italia thì chưa được đặt chân đến, chỉ là qua xem, đọc được chút ít văn hóa xứ này. Người vùng Địa Trung Hải đẹp nhỉ, như anh chàng đứng trong khung thành đội tuyển QG, Paolo maldini lãng tử có đôi mắt xanh da trời, xưa em mê mãi.

6997

Xe container
Nghe mợ Red nói em tưởng như mình cách nhau xa lắm í.. có mấy tuổi thôi mà, hic.
Hình như em chưa bao giờ dùng dưỡng mi, cũng ít khi dùng mascara ^^
Có người bảo mi em dài, mắt ướt như... mắt con bò 🙄
Em hờn chân mày của em lắm, nhìn chân mày mợ Red mà ghen tị :((

—————
Em ko phải người giỏi viết, và đôi khi có những điều ko thể diễn đạt được bằng câu chữ...
Em covid thất nghiệp ngứa tay, tập tành viết một chút về mắt nhé các mợ...

Xưa, ngày mình mới quen nhau, em nói với anh, là nhà em cũng làm nông, hàng ngày vẫn phải đi chặt cỏ nuôi bò. Anh nhìn đắm đuối vào tấm ảnh em chụp cùng đàn bò, rồi nhắn em: Em có đôi mắt đẹp lắm. Em ngại ngùng lặng yên, rồi kể với anh là nhà em nhỏ lắm, có khoảng 100m thôi. Chỉ nuôi được ít bò, em hay ngắm, thấy mắt tụi bò cũng đẹp lắm chứ đó, tròn và rất ngây thơ".

Rồi sau đó, những lời kể của em về đàn bò cứ chập chờn bên cạnh suy nghĩ của anh "Cuộc sống có thật nhiều điều đáng yêu! Ít ra cũng có đàn bò và em...". Để rồi anh bỏ tất cả ruộng đồng ở quê, cất công lên tận xứ sở ngàn hoa, chạy theo ánh mắt bò và dòng địa chỉ để tìm vào tận nhà em...

Nhà em đúng là nhỏ nhỏ, cái nhà 2 lầu 1 trệt như lọt thỏm trong khu đất chỉ có 100m . Nhưng là 100m dài dọc con đường tỉnh lộ, rồi kéo ngang ngút tầm mắt, sang cả hai bên, đến tận quả đồi xa xa... Anh đứng gần chuồng bò, xem đàn bò ăn, nhìn vào những đôi mắt tròn ngơ ngác của chúng, anh chợt nghĩ "giờ mà có chai rượu với cân bắp bò ngồi nhậu với em thì ngon tuyệt."

Rồi anh cũng mạnh dạn vào hỏi gặp em! Gặp em... chưa kịp nói tên, anh đã nghe giọng em vang lên, ồ ồ: "Anh xin vô đây chăn bò hả? Đàn bò giờ còn ít, còn có hơn trăm con. Khẩu phần mỗi con 20kg cỏ một ngày. Có anhh với một người làm nữa. Các anh tự sắp xếp lo việc cắt cỏ và cho bò ăn. Lương mỗi ngày 30k, nuôi ăn ba bữa.

Nói xong, rồi em đi, để anh đứng lại tần ngần cùng suy nghĩ: Chắc tại em gần bò nhiều, nên không những em có đôi mắt kém như mắt bò, mà còn có cả giọng nói như bò rống luôn vậy!"

Xin lỗi, anh chỉ là thằng chăn bò!

Red có thấy, đôi khi cần đến 10, 20 ys, người ta vẫn muốn hiểu thêm về một người nhỉ🌹🌹🌹

Đến ngưỡng nào đấy, cảm nhận về khoảng cách dù 2-3 năm thôi cũng khác biệt khá đấy VP àh:)
À mà, mắt buồn buồn là em auto thích ngắm rùi, hii.

Tư vấn chất lừ, em ưng thế!

Vì những còm mem chất và thú vị, ví dụ như cmt được trích dẫn phía trên ý, cớ sao lại ko vào thread !? E ko giỏi viết, nên ghé đọc thôi cũng ưng bụng roài, ko phải bắt bẻ nhé:D

6997

Xe container

(Tây bắc)
-----------

Em góp vui với đoạn tô đậm này của mợ nhé!

Bản nhạc Speak softly love được sử dụng rất nhiều trong đoạn Micheal gặp Apollonia, và cả trong đám cưới ...

6997

Xe container
Em đưa ảnh với cờ líp được không mợ? :D

hxduong

Xe lăn
Chỗ đậm đậm y chang em luôn:)
Đúng là em thích Tp Bố già, còn đất nước Italia thì chưa được đặt chân đến, chỉ là qua xem, đọc được chút ít văn hóa xứ này. Người vùng Địa Trung Hải đẹp nhỉ, như anh chàng đứng trong khung thành đội tuyển QG, Paolo maldini lãng tử có đôi mắt xanh da trời, xưa em mê mãi.
Chuẩn là đàn ông Ý rất đẹp, em là đàn ông còn mê nữa là :D
Anh chàng đứng trong khung gỗ là Buffon - đẹp nam tính & chuẩn mực, Maldini thì cuốn hút bao cô gái trên toàn TG bằng ánh mắt thăm thẳm như biển Địa Trung Hải. Bản thân em lại thích vẻ lãng tử trong từng chi tiết nhỏ nhất như Alessandro Nesta :)
Cơ mà, người Ý được yêu thương vô điều kiện là Roberto Baggio, thời xưa có 1 cô gái Việt Nam đã làm một bài thơ về Roby đấy, hay như Nữ hoàng nhạc Pop Madonna đã lên sân khấu bằng chiếc áo của Baggio.
Bàn về nước Ý thì có 1 bài hát em rất thích ...

Bản này được đánh giá là hay nhất ...

...nhưng em lại thích bản này hơn, vì ngoài nghe em còn thích nhìn nữa, nhạc đẹp dễ cuốn em hơn ;))

P/s: Bài thơ là của chị Đoàn Minh Hằng, ra đời chắc 2 mấy năm rồi, đăng lầm đầu trên HHT mà có lẽ tifosi nào cũng thuộc.

Nếu một ngày anh cắt cụt mái tóc đi
Coi như dãy Himalaya sụp đổ
Sóng biển Thái Bình Dương ngàn năm thôi không vỗ
Núi lửa lòng sâu ngùn ngụt phun trào.

Tượng Nữ thần Tự Do tự dưng biến mất
Kim tự tháp bay sang nước Nhật
Tháp Eiffel đổ gục giữa Roma.

Sẽ chẳng có World Cup hay Euro gì hết
Tổ chức Calcio làm gì cho mệt
Vì sẽ chẳng có ai đến xem đâu.

Thế giới có thêm một đại dương nữa
Một đại dương chỉ toàn nước mắt
Chảy từ trong thăm thẳm trái tim em.

(Đoàn Minh Hằng)

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít

(Tây bắc)
-----------
Xưa bé được nghe nhiều, giờ vẫn nhớ có đoạn với tiếng hát nhẹ nhàng ấm áp... - lúc đắm đuối anh mơ rằng tình ta như ánh trăng rằm..., nghe miết thành quen mà k hiểu là gì ;;)

Natalie.P

Xe buýt
Chuẩn là đàn ông Ý rất đẹp, em là đàn ông còn mê nữa là :D
Anh chàng đứng trong khung gỗ là Buffon - đẹp nam tính & chuẩn mực, Maldini thì cuốn hút bao cô gái trên toàn TG bằng ánh mắt thăm thẳm như biển Địa Trung Hải. Bản thân em lại thích vẻ lãng tử trong từng chi tiết nhỏ nhất như Alessandro Nesta :)
Cơ mà, người Ý được yêu thương vô điều kiện là Roberto Baggio, thời xưa có 1 cô gái Việt Nam đã làm một bài thơ về Roby đấy, hay như Nữ hoàng nhạc Pop Madonna đã lên sân khấu bằng chiếc áo của Baggio.
Bàn về nước Ý thì có 1 bài hát em rất thích ...

Bản này được đánh giá là hay nhất ...

...nhưng em lại thích bản này hơn, vì ngoài nghe em còn thích nhìn nữa, nhạc đẹp dễ cuốn em hơn ;))

P/s: Bài thơ là của chị Đoàn Minh Hằng, ra đời chắc 2 mấy năm rồi, đăng lầm đầu trên HHT mà có lẽ tifosi nào cũng thuộc.

Coi như dãy Himalaya sụp đổ
Sóng biển Thái Bình Dương ngàn năm thôi không vỗ
Núi lửa lòng sâu ngùn ngụt phun trào.

Tượng Nữ thần Tự Do tự dưng biến mất
Kim tự tháp bay sang nước Nhật
Tháp Eiffel đổ gục giữa Roma.

Sẽ chẳng có World Cup hay Euro gì hết
Tổ chức Calcio làm gì cho mệt
Vì sẽ chẳng có ai đến xem đâu.

Thế giới có thêm một đại dương nữa
Một đại dương chỉ toàn nước mắt
Chảy từ trong thăm thẳm trái tim em.

(Đoàn Minh Hằng)

Đấy, em nhầm, cám ơn cụ nhé. Thời WC 90, Zenga thủ thành đội Ý, là em thích Maldini từ những năm đó đó. Còn Baggio thì quá nổi rùi, được phái đẹp thích lắm luôn, mà em lại ko có mê, hii. Sang lục địa khác, có Caniggia cũng ấn tượng về phong cách:)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Xưa bé được nghe nhiều, giờ vẫn nhớ có đoạn với tiếng hát nhẹ nhàng ấm áp... - lúc đắm đuối anh mơ rằng tình ta như ánh trăng rằm..., nghe miết thành quen mà k hiểu là gì ;;)
Của cụ Juve đây nha:

"Ánh mắt ngây thơ nhưng ru hồn
Rũ áo phong sương, anh mơ tình duyên"...

nvh_hn

Xe container
OF được cái toàn cụ mà độ hóng cao, nhất là ái;)

hxduong

Xe lăn
Đấy, em nhầm, cám ơn cụ nhé. Thời WC 90, Zenga thủ thành đội Ý, là em thích Maldini từ những năm đó đó. Còn Baggio thì quá nổi rùi, được phái đẹp thích lắm luôn, mà em lại ko có mê, hii. Sang lục địa khác, có Caniggia cũng ấn tượng về phong cách:)
Nếu bàn về Claudio Caniggia thì lại phải bàn về Tóc mợ ạ :D
Mà đây lại là thread Da & Dáng. Xin lỗi người lập thớt nhé!
Trong group em chơi trên FB có 1 mục là "Người Ý ở Hải ngoại" - mà phần nhiều người Agentina lại là gốc Ý, nên em quan tâm cả Agentina, em khá thích những người cùng thế hệ với Caniggia của mợ :)
Ta có nên bàn về tóc không mợ?
Caniggia có 1 cô con gái, đảm bảo chuẩn là Dáng xinh & Da đẹp.

hxduong

Xe lăn
J huynh đang ở trỏng, thi thoảng cuối tuần chắc phải lang thang mấy phòng trà nghe lại nhạc xưa nhể?

juve99

Xe cút kít
Biết Caniggia nhớ cả WC 90, chắc lúc đó đang mẫu giáo nhí :-o:-o:-o

juve99

Xe cút kít
J huynh đang ở trỏng, thi thoảng cuối tuần chắc phải lang thang mấy phòng trà nghe lại nhạc xưa nhể?
Thích vào mấy chỗ ồn ào hơn, nghe Sơn Tùng - Bích Phương cho tươi trẻ. Nghe nhạc xưa nhiều tính cách nó cũng già theo chán lắm. Đang tuổi phơi phới thì cứ đúng tuổi mà giải trí thôi X_X

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thích vào mấy chỗ ồn ào hơn, nghe Sơn Tùng - Bích Phương cho tươi trẻ. Nghe nhạc xưa nhiều tính cách nó cũng già theo chán lắm. Đang tuổi phơi phới thì cứ đúng tuổi mà giải trí thôi X_X
Nghe nhạc thường hay gắn với con người lắm ớ. Gu nhạc cũng ra gì và này nọ, mà đem vang tặng cho giai nhân là đáng đánh đòn,;).