[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này em sợ dì thớt nên em k cày đấy :)) chứ thớt khác em cày mí kinh hồn =))
Em làm gì mà Linh sợ? Hay Linh hay chém ở các thớt khác vô Đông vô Tây, qua thớt này bị em bắt bài nên Linh chờn? :-/:-/
Em không nhận em hiền, nhưng em biết nên cư xử như thế nào cho vừa lòng cả hai bên, Linh nhá,~o)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

DaDieuchienxu

Xe container
Sao lại ác cảm với cái "trời phú" thế mợ Apr? :-/

Dù cơ thể không được như ý muốn, còn nhiều khiếm khuyết, nhưng em tôn trọng cơ thể mình. Điều gì là nhược điểm thì em dùng quần áo để "nguỵ trang". Còn ưu điểm (thực ra cũng chả có ưu điểm gì ạ, nhận xét một cách công bằng) thì em cố gắng giữ gìn, thỉnh thoảng phát huy "lợi thế cạnh tranh" cho máo, ru mình còn troẻ so với các em, để không bị tụt lại phía sau ợ, :P.

Em nghĩ rằng, chúng ta không lựa chọn được một body chuẩn, nhưng những gì trên cơ thể chúng ta chưa hài hoà, thì cố gắng trau dồi các phương pháp làm đẹp để áp dụng. Sao cho nhìn vào gương, không thấy quá thất vọng. Riêng về chiếc má lúm của mợ, em thấy là nhiều người còn mong có í. Thì có lý do gì để mợ ghét nó ợ?
Mợ nói rất chuẩn.
Tạo hóa là 1 người thợ có tay nghề cực cao, ưu điểm nhất khi ngài tạo ra 1 CON NGƯỜI dù xấu hay đẹp đều có SỰ HÀI HÒA, nghĩa là sự tương quan giữa các bộ phận trên cơ thể ko chỏi nhau. Trừ 1 số trường hợp cá biệt ra, nhìn vào 1 người có ngoại hình bị số đông đánh giá là xấu xí, chúng ta cũng thấy sự xấu xí này so vs người có ngoại hình đẹp là do sự chênh lệch về chuẩn mực thẩm mỹ của từng bộ phận (ví dụ mắt phượng so vs mắt lươn, mũi dọc dừa so vs mũi tẹt...), nhưng xét kỹ thì các bộ phận trên cơ thể người có ngoại hình xấu xí đều hài hòa, hoặc nếu có chỏi nhau thì đều mang tính tích cực, ví dụ như cô gái ấy có ngoại hình khá khiêm tốn nhưng bù lại, cô ấy lại sở hữu 1 làn da nuột nà hoặc dáng đi thanh thoát...
Riêng về vụ "lúm đồng tiền" thì nhà cháu gặp cũng khá nhiều & hoàn toàn chưa thấy ai vì món quà của Tạo hóa mà làm cho xấu đi cả, trừ 1 case duy nhất có lẽ do quá lửa nên...hơi mất tác dụng, đó là nghệ sĩ cải lương Ngọc Huyền. Nhìn cái lúm đc phẫu thuật sâu hoắm thấy sợ quá.

Chĩm111

Xe điện
Kiếm xèng cho vợ cho con thôi cụ ơi, khoản này phụ nữ tự xử lý. Việc của đàn ông là chiến đấu từ lúc cưới vợ cho đến lúc về với ông bà cho người phụ nữ của anh ta được thoải mái sau khi chiến đấu từ lúc sinh ra đến lúc lấy được chồng nhá.
Vâng, cụ dạy chí phải ạ! :-bd
Thì vì sống thật nên em mới vung kiếm như hôm trước đó cụ Chĩm. Chứ không đã dịu dàng, mong manh nhằm lấy lòng các anh hùng xứ Of này, :P
Em không biết mợ đã còm thế nào bên thớt đó, nhưng có một vấn đề em nghĩ cần chia sẻ thế này, người tốt không có nghĩa là lúc nào cũng cần phải nền nã, hiền lành... Ví như khi nhìn thấy việc bất bình, ngang ngược thì việc cần ra tay, thể hiện quan điểm, thậm chí là hành động để ngăn chặn, can thiệp là việc rất nên làm ạ!
Thớt này em sợ dì thớt nên em k cày đấy :)) chứ thớt khác em cày mí kinh hồn =))
Iem giống cụ, cũng tranh thủ cày được kha khá còm đới! :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em không biết mợ đã còm thế nào bên thớt đó, nhưng có một vấn đề em nghĩ cần chia sẻ thế này, người tốt không có nghĩa là lúc nào cũng cần phải nền nã, hiền lành... Ví như khi nhìn thấy việc bất bình, ngang ngược thì việc cần ra tay, thể hiện quan điểm, thậm chí là hành động để ngăn chặn, can thiệp là việc rất nên làm ạ!
À, là em thấy có một số comt của một số cụ (lớn lớn tuổi) tranh thủ bỉ bôi, comt hơi thô thiển bên thread của một mem mới. Mem mới chia sẻ những trải nghiệm bên nước Nhật, các món ăn,...những điều mợ ấy đã từng mắt thấy tai nghe. Nên em bày tỏ quan điểm, đại ý không "Cảm ơn" được mợ chủ, thì cũng đừng tranh thủ comt tục tĩu, bỉ bôi í mà.

Thực ra, việc đó không gây hại gì cho mình, diễn đàn lại mở nên em mới "xí xớn" thôi. Nhưng với góc độ người đọc, thì một vài comt trái chiều cũng giúp cho em, cho chúng ta biết tiết chế bản thân. Để nhìn ra sông rộng mà đi đường dài,:P:P

juve99

Xe cút kít
Lâu k thấy nàng Natalie vào đây :(

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đoạn này hay để em ké. Lúc nào cũng lền lền thì người tốt vẫn là người tốt nhưng ... nhạt toẹt :))

Chĩm111

Xe điện
Đoạn này hay để em ké. Lúc nào cũng lền lền thì người tốt vẫn là người tốt nhưng ... nhạt toẹt :))
Chuẩn rồi cụ! :-bd
À, là em thấy có một số comt của một số cụ (lớn lớn tuổi) tranh thủ bỉ bôi, comt hơi thô thiển bên thread của một mem mới. Mem mới chia sẻ những trải nghiệm bên nước Nhật, các món ăn,...những điều mợ ấy đã từng mắt thấy tai nghe. Nên em bày tỏ quan điểm, đại ý không "Cảm ơn" được mợ chủ, thì cũng đừng tranh thủ comt tục tĩu, bỉ bôi í mà.

Thực ra, việc đó không gây hại gì cho mình, diễn đàn lại mở nên em mới "xí xớn" thôi. Nhưng với góc độ người đọc, thì một vài comt trái chiều cũng giúp cho em, cho chúng ta biết tiết chế bản thân. Để nhìn ra sông rộng mà đi đường dài,:P:P
Thế thì mợ chuẩn rồi, em ủng hộ!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ nói rất chuẩn.
Tạo hóa là 1 người thợ có tay nghề cực cao, ưu điểm nhất khi ngài tạo ra 1 CON NGƯỜI dù xấu hay đẹp đều có SỰ HÀI HÒA, nghĩa là sự tương quan giữa các bộ phận trên cơ thể ko chỏi nhau. Trừ 1 số trường hợp cá biệt ra, nhìn vào 1 người có ngoại hình bị số đông đánh giá là xấu xí, chúng ta cũng thấy sự xấu xí này so vs người có ngoại hình đẹp là do sự chênh lệch về chuẩn mực thẩm mỹ của từng bộ phận (ví dụ mắt phượng so vs mắt lươn, mũi dọc dừa so vs mũi tẹt...), nhưng xét kỹ thì các bộ phận trên cơ thể người có ngoại hình xấu xí đều hài hòa, hoặc nếu có chỏi nhau thì đều mang tính tích cực, ví dụ như cô gái ấy có ngoại hình khá khiêm tốn nhưng bù lại, cô ấy lại sở hữu 1 làn da nuột nà hoặc dáng đi thanh thoát...
Riêng về vụ "lúm đồng tiền" thì nhà cháu gặp cũng khá nhiều & hoàn toàn chưa thấy ai vì món quà của Tạo hóa mà làm cho xấu đi cả, trừ 1 case duy nhất có lẽ do quá lửa nên...hơi mất tác dụng, đó là nghệ sĩ cải lương Ngọc Huyền. Nhìn cái lúm đc phẫu thuật sâu hoắm thấy sợ quá.
Không có chuẩn mực về cái đẹp, vì do quan điểm mỗi người đó cụ Xù và mợ Apr, :D.

Và cô Nguyễn Ngọc Tư đã viết như này, em mạo muội dẫn lời của cô ấy, vì em không có đủ ngôn từ để diễn đạt hết ý của em: "Đàn bà, hễ mũi xấu thì mắt đẹp, mắt mũi xấu thì miệng đẹp, mặt xấu thì dáng đẹp, người xấu tâm hồn đẹp. Bằng cách này hay cách khác, họ cứ phải đẹp. Lúc giận cũng đẹp".

Do vậy, em nghĩ chúng ta không bằng lòng với ngoại hình cũng được, nhưng chọn cách làm cho những ưu điểm được phát huy cũng là một ý hay. Má lúm của mợ Apr, em thấy không có gì đáng phải bận tâm. Chỉ là góc nhìn của mợ hơi "ác cảm" với nó do ngày nhỏ hay bị trêu thôi ạ. Chứ em thì mong nó sâu sâu một chút, :P.
Nó mà là khuyết điểm thì em cũng cố yêu nó mợ ạ, nhưng nó ko phải là khuyết điểm, như kiểu là cái đc thêm ấy, nhưng mà em lại ko thích cái đc thêm này.
Thực ra em có 2 cái, cái còn lại bên kia thì nó đúng như mợ tả nó lúc ẩn lúc hiện, còn cái rõ thì giờ mặt bự lên thì nó đỡ sâu, chứ hồi xưa bé nhìn mặt chưa cười mới nói là đã thấy rồi. Nhiều khi em muốn làm mặt ngầu để ko cười ko cho ai biết nhưng bản tính nhăn nhở thì lại hay cười trc, nên hay bị nhìn mặt. Em thích mặt tiêu chuẩn, tức là ko có khểnh với lúm gì cả. Như em Mirida Kier gì ai cũng khen đẹp mà em thấy ko đẹp, nhìn mặt 2 cái lúm $ trông chán chết đi đc. Mà cái này chả làm sao mà giấu đi đc ấy, cứ phải sống chung :(

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người khen em mà em ko hiểu vì sao lại được khen luôn í ~:>~:>~:>
Khi chụp những bức ảnh như thế này em ko suy nghĩ nhiều đâu ạ. Chỉ đặt vào, xoay qua xoay lại nhìn ưng mắt là được, hic.

Nếu màu sắc được tính bằng những gì em thích thì có lẽ cuộc sống của em nhiều màu sắc thật ạ ^^
Còn lại, chắc là mọi thứ xung quanh em cũng bình thường như bao người bình thường khác thôi í mợ Red.
Nói gọn lại là em thường bày ra nhiều nhưng cũng ko đâu vào đâu :((

Hôm qua em được xem ảnh ai đó ôm bó hướng dương, cười tươi rực rỡ chẳng cần đến nắng. Mong rằng cuộc sống của người đó sẽ chỉ toàn an yên ^^

Người đó đang mong mợ Phương về đây quá. Hoặc gửi ít nắng ra ngoài này để miền Bắc bớt ẩm ướt. Để hoa còn rực rỡ, em mới chụp được đẹp mang về đây khoe cùng với mợ Phương í, @};-@};-

thngaylangthang

Xe ngựa
Dạ vâng, nên em mới không đóng vai thánh nữ được ợ, :)). Do lúc "thử vai" đạo diễn nhìn mặt đã thấy em chỉ thủ vai ác được thôi,:((:((
Nếu em có cơ hội gặp đạo diễn đó em sẽ vang cả tháng luôn.

thngaylangthang

Xe ngựa
Sau cái lạnh bất ngờ của 1 đêm đổ mưa, dường như mùa đông quay về gõ cửa ngày Thứ bảy buồn
Chủ Nhật bừng lên ngỡ ngàng, vỡ òa trong nắng

Hà Nội rũ áo nàng Bân, đón hè lồng lộng
Gió căng lồng ngực, Nắng ngập phố xinh

Nắng nhưng không nóng
Gió mà không lạnh
Dịu dàng nhưng không nồm ẩm

Bâng khuâng biết đang là Xuân hay Thu đây
Hàng cây thắp nắng lên hai hàng
Màu nắng hay là màu mắt em đây

Có Cụ Mợ nào lang thang không
Dạ có em ạ

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Hihi, mọi chia sẻ trên đây chỉ là tương đối thôi mợ Lê. Nên khi nào mợ muốn giải khuây thì cứ đọc. Còn lại, lựa chọn sản phẩm chăm sóc cho da, chắc em cũng không phải nói nữa rồi. Vì mợ có đi Spa - tức là có ý thức chăm sóc da rồi ạ, :D.

Em cũng coi avar của mợ, thấy là mợ cũng có nét xinh. Còn can đảm hơn em, chứ em không dám trưng cái mặt lên đây, vì nhiều lý do, lý do to nhất là cũng nhàu lắm rồi,:(.

Hình như mợ trẻ hơn em, nên chăm sóc da vẫn còn kịp. Da cũng là một bộ phận của cơ thể mà, nên việc "đỏng đảnh" theo thời gia cũng không quá khó hiểu. Chỉ cần chăm chỉ, thì kết quả cũng không làm chúng ta quá thất vọng. Em sợ nhất tính khí đỏng đảnh khi tuổi đã có, sáng nắng chiều mưa rồi không ai chiều lòng được thôi ợ,:P:P. Mợ đã trải nghiệm các sản phẩm hay dịch vụ gì hay hay, chia sẻ với chúng em nhé,@};-!
Vâng ạ. Để mai e viết ạ. Mẹ e từ ngày e mua đồ cho xài giờ trẻ đẹp yêu đời lắm rùi. Đi đâu ai cũng khen ạ. Mai có time e ngồi viết 1 số cái nhỏ từ bản thân, chứ e cũng ko hiểu biết chuyên sâu ạ. Em sn 90 mợ ạ. Thấy mợ là thấy sâu sắc nên e vào còm ngay ạ

Akoya

[Tịch thu bằng lái]
Lâu mới vào đây. Đẹp tự nhiên càng không tự nhiên mà đẹp các mợ nhỉ, cần cố gắng. Em cho rằng vật ngoại thân như váy áo, trang sức, tới xa hơn như nhà đẹp, xe đẹp... chả có ý nghĩa gì vì bỏ đi là hết, cởi ra là hết. Chỉ có chính bản thân mình khỏe mạnh, hạnh phúc, xinh đẹp mới làm cuộc đời này tốt đẹp, đáng sống, đáng để phấn đấu mỗi ngày.

Nhân thấy có mợ nào vừa hỏi thăm nếu da khô thì nên làm sao, dĩ nhiên là sử dụng sữa tắm sẽ đỡ khô da hơn. Và có thể thử loại dưỡng thể này xem: chỉ cần dùng lượng nhỏ, thấm nhanh, mềm da nhanh, không ướt da, không bết rít, mùi hương dễ chịu, kể cả các cụ dùng cũng không bị quá đáng.

Vùng da quanh mắt khô, thâm, bọng mắt, nhăn đuôi mắt... Có thể thử combo này: dưỡng mắt và máy matxa mắt. Bỏ máy matxa cũng được vì dưỡng mắt này có đầu là thanh lăn matxa mắt luôn. Em thích dùng máy vì mua rồi là lý do chính, lý do phụ là nhanh thẩm thấu hơn.

Giới thiệu thêm với các mợ sản phẩm em đang dùng và thấy hài lòng

1. Estee Lauder Micro Essence sau bước rửa mặt. Em dự kiến thay bằng chai bên cạnh là sản phẩm mới của Lancome, chưa thử, sắp thử ạ: Lancome - Clarifique Dual Essence. Nếu có mợ nào quan tâm thì em sẽ nhận xét sau khi dùng. Tính em thích chuột bạch.
2. Serum Advanced Génifique
3. Buổi tối em hay dùng thêm một lớp serum sau bước 2, trước đây là Lancome bộ màu tím chống lão hóa. Đợt rồi được tặng dùng thử bộ làm sáng da, em thấy ổn, là cái tuýp trắng với hũ kem dưỡng size nhỏ trong ảnh dưới. Kem dưỡng sáng da này em thấy dùng rất hợp cho ban ngày vì tạo lớp nền không bóng, không dính, da có hiệu ứng lấp lánh sáng thì phải. Kèm thêm kem chống nắng là ổn, không cần lớp trang điểm cũng được ạ.
4. Kem dưỡng ban đêm đang dùng Estee Lauder Revitalizing Supreme+ Night. Khá ưng ạ.

Với những ngày da hơi có cảm giác bị kích ứng, xỉn màu, mẩn đỏ... Có thể dùng riêng serum cho da nhạy cảm Lancome Advanced Génifique Sensitive, sáng thức dậy hầu như không còn dấu vết da mệt mỏi nữa.

Mỹ phẩm là thứ rất tốn kém với phụ nữ, thời gian thì không chờ đợi bao giờ. Nếu dùng sản phẩm không đủ hiệu quả thì tốn tiền đã đành, còn đánh mất thời gian, hao phí nhân đôi. Vậy nên, các mợ thử xem, có thể bắt đầu với size nhỏ ạ. Em thì cứ size lớn nhất để dùng, đằng nào cũng dùng mà mức giá hợp lý hơn.

HoaMaudon

Xe tăng
Hanh hao thì em dùng hũ này ạ, thuần ẩm, không tác dụng gì khác
Hũ 100ml nên dùng cũng lâu ạ

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ạ. Để mai e viết ạ. Mẹ e từ ngày e mua đồ cho xài giờ trẻ đẹp yêu đời lắm rùi. Đi đâu ai cũng khen ạ. Mai có time e ngồi viết 1 số cái nhỏ từ bản thân, chứ e cũng ko hiểu biết chuyên sâu ạ. Em sn 90 mợ ạ. Thấy mợ là thấy sâu sắc nên e vào còm ngay ạ
Mợ trẻ hơn em rồi, cố gắng giữ gìn nhan sắc nhé kẻo mà sau này đến tuổi như em, muốn níu lắm mà thời gian thì lại nghiệt ngã khôn cùng, 😰.

Mợ đã trải nghiệm rồi thì viết cho chúng em đọc và áp dụng xem có hợp không ạ. Cũng thú thật, khi create chủ đề này, em mông lung lắm. Vì thế giới mỹ phẩm thì mênh mông, mà tài chính thì có hạn. Xem vài sản phẩm một vài mợ post lên đây mà đau thắt tim gan í. Nhưng cuối cùng, em cũng lựa chọn sản phẩm phù hợp cả về giá cả và loại da của em. Tuy nhiên, học thì không bao giờ thừa cả, nên em vẫn cặm cụi rep comt và mong nhận được những lời "ruột gan" của mợ nào đi qua đây và muốn chia sẻ ạ,:D.

Em hi vọng, chúng ta chỉ đi qua nhau bằng một vài còm, nhưng cũng để lại cho nhau ấn tượng tốt đẹp. Nên mai dù là ngày đầu tiên của tháng Ba âm lịch, mong mợ sẽ có người mở hàng suôn sẻ, nhưng đừng quên, em vẫn đợi mợ gõ chữ ở đây nhé,@};-.

Tháng Ba thật hanh thông nhé mợ Lê,:D!

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Lâu mới vào đây. Đẹp tự nhiên càng không tự nhiên mà đẹp các mợ nhỉ, cần cố gắng. Em cho rằng vật ngoại thân như váy áo, trang sức, tới xa hơn như nhà đẹp, xe đẹp... chả có ý nghĩa gì vì bỏ đi là hết, cởi ra là hết. Chỉ có chính bản thân mình khỏe mạnh, hạnh phúc, xinh đẹp mới làm cuộc đời này tốt đẹp, đáng sống, đáng để phấn đấu mỗi ngày.

Nhân thấy có mợ nào vừa hỏi thăm nếu da khô thì nên làm sao, dĩ nhiên là sử dụng sữa tắm sẽ đỡ khô da hơn. Và có thể thử loại dưỡng thể này xem: chỉ cần dùng lượng nhỏ, thấm nhanh, mềm da nhanh, không ướt da, không bết rít, mùi hương dễ chịu, kể cả các cụ dùng cũng không bị quá đáng.

Vùng da quanh mắt khô, thâm, bọng mắt, nhăn đuôi mắt... Có thể thử combo này: dưỡng mắt và máy matxa mắt. Bỏ máy matxa cũng được vì dưỡng mắt này có đầu là thanh lăn matxa mắt luôn. Em thích dùng máy vì mua rồi là lý do chính, lý do phụ là nhanh thẩm thấu hơn.

Giới thiệu thêm với các mợ sản phẩm em đang dùng và thấy hài lòng

1. Estee Lauder Micro Essence sau bước rửa mặt. Em dự kiến thay bằng chai bên cạnh là sản phẩm mới của Lancome, chưa thử, sắp thử ạ: Lancome - Clarifique Dual Essence. Nếu có mợ nào quan tâm thì em sẽ nhận xét sau khi dùng. Tính em thích chuột bạch.
2. Serum Advanced Génifique
3. Buổi tối em hay dùng thêm một lớp serum sau bước 2, trước đây là Lancome bộ màu tím chống lão hóa. Đợt rồi được tặng dùng thử bộ làm sáng da, em thấy ổn, là cái tuýp trắng với hũ kem dưỡng size nhỏ trong ảnh dưới. Kem dưỡng sáng da này em thấy dùng rất hợp cho ban ngày vì tạo lớp nền không bóng, không dính, da có hiệu ứng lấp lánh sáng thì phải. Kèm thêm kem chống nắng là ổn, không cần lớp trang điểm cũng được ạ.
4. Kem dưỡng ban đêm đang dùng Estee Lauder Revitalizing Supreme+ Night. Khá ưng ạ.

Với những ngày da hơi có cảm giác bị kích ứng, xỉn màu, mẩn đỏ... Có thể dùng riêng serum cho da nhạy cảm Lancome Advanced Génifique Sensitive, sáng thức dậy hầu như không còn dấu vết da mệt mỏi nữa.

Mỹ phẩm là thứ rất tốn kém với phụ nữ, thời gian thì không chờ đợi bao giờ. Nếu dùng sản phẩm không đủ hiệu quả thì tốn tiền đã đành, còn đánh mất thời gian, hao phí nhân đôi. Vậy nên, các mợ thử xem, có thể bắt đầu với size nhỏ ạ. Em thì cứ size lớn nhất để dùng, đằng nào cũng dùng mà mức giá hợp lý hơn.
Lần trước, mợ có đưa ra vài quan điểm trong thread này, thú thực em không biết comt đáp lời như nào cho đúng. Vì chưa comt với mợ khi nào, cũng không rõ quan điểm sống của mợ...
Hôm nay, thì thực sự muốn gửi lời "Cảm ơn" tới mợ - Lời cảm ơn với tư cách chủ thớt + người đọc, vì sự hiểu biết và khiêm nhường của mợ ạ, 🌹!

Em cũng luôn quan niệm, là mình vui, mình đẹp mới lan toả được niềm vui cho người khác. Nên vẫn cố gắng học, tìm các sản phẩm phù hợp trong khả năng của mình. Nhân mợ review về Lancome, em rất hào hứng để đợt tới, khi có đủ xèng em sẽ mua bạn í về trải nghiệm ạ. Máy matxa em cũng chưa có, nên đọc còm của mợ xong cũng thấy lòng cuộn lên nỗi khát khao em í ghê lắm.