[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi lại đúng chủ đề thớt: Da toàn thân khô nẻ mùa đông, ngứa khi trời lạnh khô, hay dị ứng lạnh, bàn tay khô nẻ và bị ăn mòn da thì nên dùng xà bông hay sữa tắm nào tốt nhất. Xin ý kiến các cụ mợ về dưỡng da khô.
Em thì không phải chuyên gia về mỹ phẩm, nhưng là người tạo thớt, nên cũng mạo muội chia sẻ kinh nghiệm của bản thân. Cụ có thể tham khảo, đồng thời tìm hiểu thêm từ các nguồn khác, hoặc các kinh nghiệm khác có trong thread này nhé ạ, :D.

Da khô thì chắc ai cũng hiểu là bị thiếu nước, nên việc cung cấp nước để bề mặt da được "ngậm nước" đầy đủ là yếu tố đầu tiên rồi. Cụ có thể tắm bằng muối ấm (loại muối biển hạt to, chanh sả hơn có thể dùng muối hồng Hymalaya - em đã nói ở các pages trước). Bản thân em đã trải nghiệm, vì da em rất khô, mùa Đông cũng thành "rắn" nếu lơ là việc chắm sóc như bôi kem nẻ, tắm nước quá nóng,...

Ý trên là cách dân dã. Muốn tắm bằng xà bông, cụ cũng lội lại page trước, em có post ảnh hai nhãn hàng em đã dùng. Họ có soap dành cho da khô với các sản phẩm như: Soap nghệ - mật ong, soap khổ qua (mướp đắng),...(Em không tiện dẫn link vì quy định của diễn đàn ạ).
Ngoài ra, nếu cần cân nhắc về giá, thì một bánh soap có thể dùng được 1-2 tháng, tuỳ theo tần suất sử dụng của cụ.

Dưỡng da khô hiện nay đơn giản hơn rất nhiều vì có các sản phẩm của các hãng, em vẫn dùng Aloins, cụ cũng có thể tham khảo. Sản phẩm này, nhiều chị em dùng bôi cả mặt, em chỉ dùng cho tay, chân ạ.
Một điều nữa, là da khô thì chỉ tắm, rửa bằng nước ấm/tan giá thôi ạ, :D.

Ảnh: St

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thế em.có được "viết vài lời" như mợ Phương hông?
Nếu được, em chỉ xin viết 1 chữ thôi, cho gọn và đủ ý ạ: Ngon! :D
Nếu cụ Chĩm không thấy phiền, cụ có thể viết những gì cụ thấy cần thiết cho chúng em để trở nên mặn mà, xinh đẹp hơn nhé!
Em cảm ơn ạ, ~o)!

pooka

Xe container
Em thì không phải chuyên gia về mỹ phẩm, nhưng là người tạo thớt, nên cũng mạo muội chia sẻ kinh nghiệm của bản thân. Cụ có thể tham khảo, đồng thời tìm hiểu thêm từ các nguồn khác, hoặc các kinh nghiệm khác có trong thread này nhé ạ, :D.

Da khô thì chắc ai cũng hiểu là bị thiếu nước, nên việc cung cấp nước để bề mặt da được "ngậm nước" đầy đủ là yếu tố đầu tiên rồi. Cụ có thể tắm bằng muối ấm (loại muối biển hạt to, chanh sả hơn có thể dùng muối hồng Hymalaya - em đã nói ở các pages trước). Bản thân em đã trải nghiệm, vì da em rất khô, mùa Đông cũng thành "rắn" nếu lơ là việc chắm sóc như bôi kem nẻ, tắm nước quá nóng,...

Ý trên là cách dân dã. Muốn tắm bằng xà bông, cụ cũng lội lại page trước, em có post ảnh hai nhãn hàng em đã dùng. Họ có soap dành cho da khô với các sản phẩm như: Soap nghệ - mật ong, soap khổ qua (mướp đắng),...(Em không tiện dẫn link vì quy định của diễn đàn ạ).
Ngoài ra, nếu cần cân nhắc về giá, thì một bánh soap có thể dùng được 1-2 tháng, tuỳ theo tần suất sử dụng của cụ.

Dưỡng da khô hiện nay đơn giản hơn rất nhiều vì có các sản phẩm của các hãng, em vẫn dùng Aloins, cụ cũng có thể tham khảo. Sản phẩm này, nhiều chị em dùng bôi cả mặt, em chỉ dùng cho tay, chân ạ.

Cảm ơn mợ. Mợ ghi tên sản phẩm là được rồi, em sẽ tìm được.

April_

Xe điện
Nhà em cũng giống mợ Red, có 1 cái lúm đồng tiền trên mặt, nhưng em khác mợ là em rất ghét nó :(.

Chĩm111

Xe điện
Nếu cụ Chĩm không thấy phiền, cụ có thể viết những gì cụ thấy cần thiết cho chúng em để trở nên mặn mà, xinh đẹp hơn nhé!
Em cảm ơn ạ, ~o)!
Nói thật là em vụng về mấy chuyện liên quan đến chăm sóc sắc đẹp của phụ nữ lắm. Em có con gái nhỏ nên cũng muốn tham khảo những quan điểm sống và cách để mình đẹp hơn từ các mợ xinh ở đây để tìm cách truyền tải thêm cho nhóc nhà em ý mợ!

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Ôi ôi, sao giờ e mới biết cái thớt này ạ. Em ở team mê làm đẹp đây ạ. Phải vào hóng hớt ngay ạ. Mà 1 năm vừa rồi tự nhiên da em khô kỳ lạ, ko có cách xoay chuyển tình hình luôn, em stress nặng vì da khô, trong khi trước đây da dầu!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng giống mợ Red, có 1 cái lúm đồng tiền trên mặt, nhưng em khác mợ là em rất ghét nó :(.
Ơ, sao mợ Apr lại ghét nhỉ? Em thấy rất duyên mà. Tất nhiên, khi ý thức được có má lúm, thì để cười, nói tự nhiên mà thoắt ẩn thoắt hiện mới "duyên". Còn khi biết mình có má lúm mà tận dụng nụ cười bất cả hoàn cảnh nào cũng không được hay cho lắm ạ.

Em không ghét, không thích. Và thực sự, thỉnh thoảng em mới nhớ ra mình có cái lúm nhỏ, nông như vậy trên má. Có lúc nói thì nó hiện lên, có người "của" thì nghĩ đến trong một khoảnh khắc nào đó thôi. Chứ các cụ nhà ta bảo "có má lúm là giàu", em thấy em nghèo tả tơi, nên em không tin í. Nhưng ra ngoài, nhìn nhiều chị em có má lúm một bên, kết hợp phong thái, cử chỉ của họ khiến cho họ rất "duyên". Nên em vẫn hay ngắm, mà ngắm say sưa ạ,:D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật là em vụng về mấy chuyện liên quan đến chăm sóc sắc đẹp của phụ nữ lắm. Em có con gái nhỏ nên cũng muốn tham khảo những quan điểm sống và cách để mình đẹp hơn từ các mợ xinh ở đây để tìm cách truyền tải thêm cho nhóc nhà em ý mợ!
Cụ động viên như này làm chúng em thấy muốn ác một tí mà cũng ngại ghê á. Có lúc nào chúng em đóng vai ác, là do đạo diễn cuộc đời bắt ép thoai, chứ bản chất là "nhân chi sơ tánh bản thiện" nha, :P:P

HoaMaudon

Xe tăng

Các mợ chịu khó thử và tìm thật đấy, em lười lắm, nên cứ quen nhãn nào là cứ loanh quanh nhãn đó thôi, đỡ lo bị dị ứng, bị thay đổi nền
Mặc dù mấy cô em làm mp vẫn nói em là không nên dùng full 1 nhãn, mà chịu khó thử, chọn những sp tốt nhất của mỗi hãng, nhưng em lười lắm, nên cứ chọn 1 set dùng hết lại mua set khác
Em đang dùng gần hết set Su:m37 Losec summa (thật ra là có item gần hết, có item còn dư nhiều) vì năm ngoái đi soi, các bạn ấy bảo đang bị lão hóa, nên bấm bụng mua ạ

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ôi ôi, sao giờ e mới biết cái thớt này ạ. Em ở team mê làm đẹp đây ạ. Phải vào hóng hớt ngay ạ. Mà 1 năm vừa rồi tự nhiên da em khô kỳ lạ, ko có cách xoay chuyển tình hình luôn, em stress nặng vì da khô, trong khi trước đây da dầu!
Mợ mải buôn bán quá đó mà, :P.

Em fun thôi, cảm ơn mợ đã lội chân vào team "hoa lá cành, đành hanh đỏ mỏ" nhá,:P:P.

Da đang dầu mà chuyển qua khô ạ? Hay da bị thiếu độ ẩm nên tiết dầu để cân bằng? Da khô thì welcome mợ về với em ạ. Có mấy sản phẩm em viết ở page trước rồi, mợ đọc lại nhé,:D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Các mợ chịu khó thử và tìm thật đấy, em lười lắm, nên cứ quen nhãn nào là cứ loanh quanh nhãn đó thôi, đỡ lo bị dị ứng, bị thay đổi nền
Mặc dù mấy cô em làm mp vẫn nói em là không nên dùng full 1 nhãn, mà chịu khó thử, chọn những sp tốt nhất của mỗi hãng, nhưng em lười lắm, nên cứ chọn 1 set dùng hết lại mua set khác
Em đang dùng gần hết set Su:m37 Losec summa (thật ra là có item gần hết, có item còn dư nhiều) vì năm ngoái đi soi, các bạn ấy bảo đang bị lão hóa, nên bấm bụng mua ạ
Thú thực, là do có nhu cầu, bên cạnh đó do trước đây, em có mở một tiệm mỹ phẩm nhỏ. Sau không có duyên trong kinh doanh nên bị đổ bể. Và vì mở ra, nên em tìm hiểu thôi. Có thứ, giờ không còn phù hợp nữa đó mợ, hihi

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Mợ mải buôn bán quá đó mà, :P.

Em fun thôi, cảm ơn mợ đã lội chân vào team "hoa lá cành, đành hanh đỏ mỏ" nhá,:P:P.

Da đang dầu mà chuyển qua khô ạ? Hay da bị thiếu độ ẩm nên tiết dầu để cân bằng? Da khô thì welcome mợ về với em ạ. Có mấy sản phẩm em viết ở page trước rồi, mợ đọc lại nhé,:D
Vâng ạ, e rảnh là e phải mò vào đọc, nhìn avar là yêu mợ ngay ạ, em mới đc spa làm cho cái xirlin nên da dẻ ngon hẳn rồi ạ. Da dẻ đỏng đảnh hơn cả cái tính hâm hấp sáng nắng chiều mưa của em mợ ạ.

Chĩm111

Xe điện
Cụ động viên như này làm chúng em thấy muốn ác một tí mà cũng ngại ghê á. Có lúc nào chúng em đóng vai ác, là do đạo diễn cuộc đời bắt ép thoai, chứ bản chất là "nhân chi sơ tánh bản thiện" nha, :P:P
Mợ yên tâm đê, cái "ác" của người thiện nó khác với của người không có tâm thiện nhiều, nhiều lắm! Việc luôn tư duy để làm sao mình tốt hơn, đẹp hơn, hoàn thiện hơn như các mợ đã nói lên tất cả rồi.
Nhưng trên tất cả, từ tinh thần mà các mợ đang thể hiện, em hiểu là nên sống thật với quan điểm và đam mê của mình. Em vote điều này, các mợ ạ!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vâng ạ, e rảnh là e phải mò vào đọc, nhìn avar là yêu mợ ngay ạ, em mới đc spa làm cho cái xirlin nên da dẻ ngon hẳn rồi ạ. Da dẻ đỏng đảnh hơn cả cái tính hâm hấp sáng nắng chiều mưa của em mợ ạ.
Hihi, mọi chia sẻ trên đây chỉ là tương đối thôi mợ Lê. Nên khi nào mợ muốn giải khuây thì cứ đọc. Còn lại, lựa chọn sản phẩm chăm sóc cho da, chắc em cũng không phải nói nữa rồi. Vì mợ có đi Spa - tức là có ý thức chăm sóc da rồi ạ, :D.

Em cũng coi avar của mợ, thấy là mợ cũng có nét xinh. Còn can đảm hơn em, chứ em không dám trưng cái mặt lên đây, vì nhiều lý do, lý do to nhất là cũng nhàu lắm rồi,:(.

Hình như mợ trẻ hơn em, nên chăm sóc da vẫn còn kịp. Da cũng là một bộ phận của cơ thể mà, nên việc "đỏng đảnh" theo thời gia cũng không quá khó hiểu. Chỉ cần chăm chỉ, thì kết quả cũng không làm chúng ta quá thất vọng. Em sợ nhất tính khí đỏng đảnh khi tuổi đã có, sáng nắng chiều mưa rồi không ai chiều lòng được thôi ợ,:P:P. Mợ đã trải nghiệm các sản phẩm hay dịch vụ gì hay hay, chia sẻ với chúng em nhé,@};-!

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
:( hic cái này ko làm sao xóa đi đc như nốt ruồi hoặc răng khểnh, chứ mà đc thì em xóa nó đi rồi.
Cái trên mặt em nó rõ lắm, hồi bé hay bị nhìn chằm chằm vào mặt xong bị nói kiểu ôi con bé này có má lúm mà làm em sợ đến bây giờ. Đúng là ng ko có thì muốn có, mà ng có thì lại ghét :(
Sao lại ác cảm với cái "trời phú" thế mợ Apr? :-/

Dù cơ thể không được như ý muốn, còn nhiều khiếm khuyết, nhưng em tôn trọng cơ thể mình. Điều gì là nhược điểm thì em dùng quần áo để "nguỵ trang". Còn ưu điểm (thực ra cũng chả có ưu điểm gì ạ, nhận xét một cách công bằng) thì em cố gắng giữ gìn, thỉnh thoảng phát huy "lợi thế cạnh tranh" cho máo, ru mình còn troẻ so với các em, để không bị tụt lại phía sau ợ, :P.

Em nghĩ rằng, chúng ta không lựa chọn được một body chuẩn, nhưng những gì trên cơ thể chúng ta chưa hài hoà, thì cố gắng trau dồi các phương pháp làm đẹp để áp dụng. Sao cho nhìn vào gương, không thấy quá thất vọng. Riêng về chiếc má lúm của mợ, em thấy là nhiều người còn mong có í. Thì có lý do gì để mợ ghét nó ợ?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ yên tâm đê, cái "ác" của người thiện nó khác với của người không có tâm thiện nhiều, nhiều lắm! Việc luôn tư duy để làm sao mình tốt hơn, đẹp hơn, hoàn thiện hơn như các mợ đã nói lên tất cả rồi.
Nhưng trên tất cả, từ tinh thần mà các mợ đang thể hiện, em hiểu là nên sống thật với quan điểm và đam mê của mình. Em vote điều này, các mợ ạ!
Thì vì sống thật nên em mới vung kiếm như hôm trước đó cụ Chĩm. Chứ không đã dịu dàng, mong manh nhằm lấy lòng các anh hùng xứ Of này, :P

mèo lang thang

Xe buýt
Kiếm xèng cho vợ cho con thôi cụ ơi, khoản này phụ nữ tự xử lý. Việc của đàn ông là chiến đấu từ lúc cưới vợ cho đến lúc về với ông bà cho người phụ nữ của anh ta được thoải mái sau khi chiến đấu từ lúc sinh ra đến lúc lấy được chồng nhá.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com