[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Chĩm111

Xe điện
Cũng thật hay, là sắp đến Lễ kỷ niệm 30/4-1/5 đó cụ Chĩm. Mỗi lần, đến ngày Lễ này, em lại nhớ bộ phim "Biệt động Sài Gòn". Nhớ nhất là tập cuối - "Trả lại tên cho em".

Một vài diễn viên đã về với thiên thu, nên em dẫn link ở đây, để chúng ta cùng xem lại những giây phút "lịch sử" mà bộ phim đã truyền tải đến thế hệ chúng ta nhé, @};-...
Mợ quả là đọc nhiều, câu chữ nào cũng liên tưởng ngay được đến các sự kiện liên quan luôn ạ! :-bd

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ quả là đọc nhiều, câu chữ nào cũng liên tưởng ngay được đến các sự kiện liên quan luôn ạ! :-bd
Ui, cụ Chĩm nhìn xe của em chưa? Là container đó, có phải hạng xoàng đâu, :P.

Thú thực, là em xem cùng người khác thì nhớ thôi. Có những sự kiện, phim truyện không gắn với những dấu mốc trong đời em, thì em cũng không biết. Còn đọc thì em không dám nhận, nhất là trên Otofun này ạ,:D.

557728

Xe hơi
Lật đật có lẽ nào, chúc bình an :)
Hihi, đây là lần t2 cụ hỏi lđ câu này r ;;)
Ơn giời, được rồi. Chắc cũng xêm xêm tầm F1 đấy, đây là các cô các chú OF đến mừng.
Cô dâu đẹp xuất sắc, F1 khéo chọn quá 😎
Có con là tin vui nhất trong cuộc đời làm mẹ đấy phải không mợ? @};-

Mấy tháng đầu thai kỳ, nhất là tháng đầu tiên, đúng là nên "đi nhẹ, nói khẽ" thật. Tuy nhiên, không đến mức căng thẳng như lời mọi người nói - thực ra, họ lo lắng nên đưa lời "nhắc nhở" có vẻ hơi quá với mợ thôi,:D. Quan trọng nhất, là mợ lắng nghe cơ thể mình, vì cơ thể chúng ta rất nhạy cảm với các yếu tố "lạ" từ bên ngoài tác động vào. Qua hai, ba tháng đầu, thì mọi thứ đã đi vào ổn định, cứ ăn uống đủ chất là ổn mà mợ.
Em đi Mũi Né, bay 2 tiếng rồi xe khách 4 5 tiếng, đường đẹp nhưng sợ nắng to lại ốm. Em được cái rất khỏe, mùa đông thỉnh thoảng ho viêm họng tí thôi chứ không ốm sốt nằm đo giường bao giờ. Lần gần nhất em sốt là năm 2012, vài tiếng rồi khỏi, mà mọi người bảo em sốt tâm linh, do bác ruột (hôm đó giỗ bác) giữ ở nhà k cho đi chơi 8-} lần trước nữa thì chắc lớp 7 lớp 8 j đó.
Em vẫn chưa nói cho 2 nhà biết có bầu, định đi chơi về rồi báo, coi như chưa biết gì chứ giờ mà nói chắc chắn không ai cho đi.
Riêng về mỹ phẩm, nhất là KCN, mợ lựa sản phẩm không có paraben nhé. Không phải có bầu là không được dùng mỹ phẩm đâu, mà càng có bầu, nội tiết thay đổi "dữ dội" luôn, mới cần dùng các sản phẩm mỹ phẩm để cân bằng da í. Quan niệm có bầu là không dùng mỹ phẩm đã không còn phù hợp rồi ạ.

Quan trọng là tìm sản phẩm không chứa paraben, lành tính. Đơn cử như Holika Holika, Kanebo em đã giới thiệu ở pages trước. Riêng da dầu, mợ để ý yếu tố cân bằng lớp dầu trên da trước tiên, tất nhiên phải dùng thêm cả combo sữa rửa mặt kiềm dầu, toner các kiểu nữa òi. Chứ đừng hi vọng chỉ KCN mà kiềm được hết dầu trên da nha,:D.
Cảm ơn mợ nhé, em cũng toàn dùng loại k cồn, k paraben, k mùi. Hồi trước em hay xài Clarins, đắt xắt ra miếng, giờ thì phải đổi sang mấy dòng bình dân hơn của Nhật Hàn.
Em thấy mợ chăm dữ dội, em rất ngại skincare, chính xác hơn là em chưa tìm thấy chân ái đâu cả dù đã tốn rất nhiều tiền thử qua từ brand nổi tiếng đến bình dân, thuần mỹ phẩm tới mỹ phẩm nhà thuốc, tây sang tàu rồi về VN, công nghiệp tới thiên nhiên. Tầm 2 năm nay em chán rồi nên chỉ chống nắng, tẩy trang, rửa mặt, thỉnh thoảng tẩy da chết với kem mụn, kem thâm, mùa đông thêm kem dưỡng ẩm. Em nhận thấy da em không tệ hơn so với lúc em chịu khó chăm sóc là bao, nên là em thôi 😕
P/s: Nhớ hạn chế đồ uống như ảnh em đính kèm nhé, :P
May quá, e k có niềm đam mê cafe hay trà sữa, em thích sữa hạt thôi. À em sợ nhất bị nhồi sữa bầu, nghe bảo béo lắm.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em đi Mũi Né, bay 2 tiếng rồi xe khách 4 5 tiếng, đường đẹp nhưng sợ nắng to lại ốm. Em được cái rất khỏe, mùa đông thỉnh thoảng ho viêm họng tí thôi chứ không ốm sốt nằm đo giường bao giờ. Lần gần nhất em sốt là năm 2012, vài tiếng rồi khỏi, mà mọi người bảo em sốt tâm linh, do bác ruột (hôm đó giỗ bác) giữ ở nhà k cho đi chơi 8-} lần trước nữa thì chắc lớp 7 lớp 8 j đó.
Em vẫn chưa nói cho 2 nhà biết có bầu, định đi chơi về rồi báo, coi như chưa biết gì chứ giờ mà nói chắc chắn không ai cho đi.

Cảm ơn mợ nhé, em cũng toàn dùng loại k cồn, k paraben, k mùi. Hồi trước em hay xài Clarins, đắt xắt ra miếng, giờ thì phải đổi sang mấy dòng bình dân hơn của Nhật Hàn.
Em thấy mợ chăm dữ dội, em rất ngại skincare, chính xác hơn là em chưa tìm thấy chân ái đâu cả dù đã tốn rất nhiều tiền thử qua từ brand nổi tiếng đến bình dân, thuần mỹ phẩm tới mỹ phẩm nhà thuốc, tây sang tàu rồi về VN, công nghiệp tới thiên nhiên. Tầm 2 năm nay em chán rồi nên chỉ chống nắng, tẩy trang, rửa mặt, thỉnh thoảng tẩy da chết với kem mụn, kem thâm, mùa đông thêm kem dưỡng ẩm. Em nhận thấy da em không tệ hơn so với lúc em chịu khó chăm sóc là bao, nên là em thôi ạ 😕

May quá, e k có niềm đam mê cafe hay trà sữa, em thích sữa hạt thôi. À em sợ nhất bị nhồi sữa bầu, nghe bảo béo lắm.
Hihi, những gì em chia sẻ ở đây, là tất cả những gì em đã trải nghiệm từ trước đến nay đó mợ. Có những thứ, cho đến thời điểm này, nó không còn phù hợp nữa. Nhưng vì chủ đề ban đầu là về "Da" và "Dáng" nên em cứ chia sẻ, :D.

Sản phẩm phù hợp với mình nhất, là sản phẩm đáp ứng được các tiêu chí mà mình mong muốn, lựa chọn. Em cũng viết không dưới ba lần cái cụm từ "lựa chọn" rồi thì phải, hihi. Cũng tuỳ thời điểm, tuỳ tình hình tài chính để chúng ta cân nhắc sản phẩm tương ứng. Trước và sau khi có em bé, chúng ta thay đổi về nột tiết phải nói "ngoạn mục" luôn, nên hi vọng mợ tìm lại được thú vui skin care của mình.

Em cũng lười lắm, vì có lúc có những thứ khiến em quan tâm hơn. Thời điểm trước, em rất quan tâm tới việc giữ gìn dáng vóc, vì cơ bản, da và dáng đã xâp xệ lắm rồi. Nên mới create cái thread này nhằm lôi kéo các mợ có chung quan điểm, động viên nhao cố gắng, :P:P.
Nhưng khi tìm được thú vui mới, có điều thú vị khác, em cũng bỏ bê bản thân lắm, nhất là thời điểm này. Viết thì viết vậy thôi, tối vẫn vác nguyên cái mặt không tẩy trang đi ngủ đới ợ. Trong cơn mơ, vẫn có tiếng vang lên từ cõi nào vọng về "Dậy, đi tẩy trang đi", nhưng mơ còn thích hơn, nên em có coi tiếng vọng đó ra cái giề đâu, :)):)). Xinh với đẹp cũng chả bằng ngủ, mợ nhỉ? À, mợ có nghén ngủ không ợ, nếu có nghén ngủ thì chúc mừng mợ nhá!

Còn điều này nữa, đừng bỏ bê chăm sóc da, vì một ngày da không chăm sóc thì không sao. Nhưng nhiều ngày, là một vấn đề lớn. Khi mợ ở độ tuổi bốn mươi, chơi vơi lưng chừng trời, mới thấy việc không quan tâm tới da dẻ là một sai lầm. Da xấu, xỉn màu, nám, tàn nhàng, ôi cha mẹ ơi đủ các thứ "bệnh" về hành, tội lắm. Nếu da mợ vốn đẹp, thì nên giữ gìn, vì chẳng có gì là đẹp mãi cả ạ. Da xấu mà chăm mãi chưa đẹp, chỉ là chưa đúng thời điểm nó đẹp thoai, tin em đi, :P:P

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Vân Phương. ơi, về đây ngắm mít cùng em nào, :D. Mít mùa này tuy chưa chính vụ, nhưng cũng khá ngọt ạ. Có điều, măm mít xong là cơ thể hơi nặng mùi, hiuhiu=((=((

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

557728

Xe hơi
Hihi, những gì em chia sẻ ở đây, là tất cả những gì em đã trải nghiệm từ trước đến nay đó mợ. Có những thứ, cho đến thời điểm này, nó không còn phù hợp nữa. Nhưng vì chủ đề ban đầu là về "Da" và "Dáng" nên em cứ chia sẻ, :D.

Sản phẩm phù hợp với mình nhất, là sản phẩm đáp ứng được các tiêu chí mà mình mong muốn, lựa chọn. Em cũng viết không dưới ba lần cái cụm từ "lựa chọn" rồi thì phải, hihi. Cũng tuỳ thời điểm, tuỳ tình hình tài chính để chúng ta cân nhắc sản phẩm tương ứng. Trước và sau khi có em bé, chúng ta thay đổi về nột tiết phải nói "ngoạn mục" luôn, nên hi vọng mợ tìm lại được thú vui skin care của mình.

Em cũng lười lắm, vì có lúc có những thứ khiến em quan tâm hơn. Thời điểm trước, em rất quan tâm tới việc giữ gìn dáng vóc, vì cơ bản, da và dáng đã xâp xệ lắm rồi. Nên mới create cái thread này nhằm lôi kéo các mợ có chung quan điểm, động viên nhao cố gắng, :P:P.
Nhưng khi tìm được thú vui mới, có điều thú vị khác, em cũng bỏ bê bản thân lắm, nhất là thời điểm này. Viết thì viết vậy thôi, tối vẫn vác nguyên cái mặt không tẩy trang đi ngủ đới ợ. Trong cơn mơ, vẫn có tiếng vang lên từ cõi nào vọng về "Dậy, đi tẩy trang đi", nhưng mơ còn thích hơn, nên em có coi tiếng vọng đó ra cái giề đâu, :)):)). Xinh với đẹp cũng chả bằng ngủ, mợ nhỉ? À, mợ có nghén ngủ không ợ, nếu có nghén ngủ thì chúc mừng mợ nhá!

Còn điều này nữa, đừng bỏ bê chăm sóc da, vì một ngày da không chăm sóc thì không sao. Nhưng nhiều ngày, là một vấn đề lớn. Khi mợ ở độ tuổi bốn mươi, chơi vơi lưng chừng trời, mới thấy việc không quan tâm tới da dẻ là một sai lầm. Da xấu, xỉn màu, nám, tàn nhàng, ôi cha mẹ ơi đủ các thứ "bệnh" về hành, tội lắm. Nếu da mợ vốn đẹp, thì nên giữ gìn, vì chẳng có gì là đẹp mãi cả ạ. Da xấu mà chăm mãi chưa đẹp, chỉ là chưa đúng thời điểm nó đẹp thoai, tin em đi, :P:P
Cảm ơn mợ. Em k bỏ bê đâu, buồn ngủ lắm cũng phải đủ 3 thứ: dầu tẩy trang (nếu đi ngoài đường nhiều hoặc bôi nhiều kcn), nc tẩy trang, rửa mặt. Có điều sau đó em thường không dưỡng thêm gì nữa. Những phương pháp kiểu rửa mặt bằng bột hoặc muối, toner dấm táo, mặt nạ thiên nhiên,... em đều thử qua và không thấy cải thiện gì, chắc em không hợp. Em có đặc điểm là hễ ăn mỳ tôm hoặc chế phẩm từ sữa là chỉ vài tiếng hoặc ngày hôm sau là nổi mụn ngay.

Em thấy nhan sắc phụ thuộc khá nhiều vào cơ địa, gen ạ. Chồng em có bao giờ biết chống nắng, rửa mặt là gì đâu, bẩn như ma, ăn toàn đồ cay với dầu mỡ nhưng da cứ láng mịn, bố chồng em là thợ điện, phơi mặt ra nắng suốt ngày mà trắng như em. Em sợ con sau này lại lấy hết cái xấu của 2 bên lắm, giống như em. Mẹ em và đa số đằng ngoại có tóc dày mượt, da body láng, v1 khủng, mắt to nhưng em lại giống bức tường nhà bố, 1 mắt 2 mí 1 mắt mí rưỡi, điểm xấu của mẹ là bắp chân to thì em lại hứng trọn. Em gái em khéo hơn, bị mỗi gen trội nhà nội là lép, còn lại toàn lựa cái đẹp đắp vào.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn mợ. Em k bỏ bê đâu, buồn ngủ lắm cũng phải đủ 3 thứ: dầu tẩy trang (nếu đi ngoài đường nhiều hoặc bôi nhiều kcn), nc tẩy trang, rửa mặt. Có điều sau đó em thường không dưỡng thêm gì nữa. Những phương pháp kiểu rửa mặt bằng bột hoặc muối, toner dấm táo, mặt nạ thiên nhiên,... em đều thử qua và không thấy cải thiện gì, chắc em không hợp. Em có đặc điểm là hễ ăn mỳ tôm hoặc chế phẩm từ sữa là chỉ vài tiếng hoặc ngày hôm sau là nổi mụn ngay.

Em thấy nhan sắc phụ thuộc khá nhiều vào cơ địa, gen ạ. Chồng em có bao giờ biết chống nắng, rửa mặt là gì đâu, bẩn như ma, ăn toàn đồ cay với dầu mỡ nhưng da cứ láng mịn, bố chồng em là thợ điện, phơi mặt ra nắng suốt ngày mà trắng như em. Em sợ con sau này lại lấy hết cái xấu của 2 bên lắm, giống như em. Mẹ em và đa số đằng ngoại có tóc dày mượt, da body láng, v1 khủng, mắt to nhưng em lại giống bức tường nhà bố, 1 mắt 2 mí 1 mắt mí rưỡi, điểm xấu của mẹ là bắp chân to thì em lại hứng trọn. Em gái em khéo hơn, bị mỗi gen trội nhà nội là lép, còn lại toàn lựa cái đẹp đắp vào.
Chăm chỉ vậy, thì có thêm tuổi da cũng không bị xập xệ như em đâu, mợ cứ duy trì nhé!

Em cũng có một đặc điểm giống mợ, là ăn mỳ tôm hay các thứ cay cay là y như rằng về 1,2 hôm sau mụn ở đâu viếng thăm như "chưa hề có cuộc chia ly",:((:((. Nên em rất ngại ăn đồ cay, nhất là kim chi cải thảo. Nhắc đến em lại nhớ, mấy hôm trước cả nhóm chúng em đi ăn hàng, gọi đồ nướng - mà đồ nướng thì phải có vị của kim chi muối rồi. Em loi choi thử một miếng vì nghĩ "làm màu thôi chứ cay thì bán cho ai,;)". Rồi bẽn lẽn thẹn thùng nhấc cả bát về phía mình, gắp một đũa (đũa mà không cứng là gãy vì...nặng). Ôi, ăn thử một miếng mà nước mắt em giàn giụa, em phải chạy ra chỗ khác kẻo mà lại bị lêu lêu cho không có lỗ nẻ nào chui vừa,:((:((.

Mợ nói đến cơ địa và gen, em cũng đồng quan điểm. Bằng chứng là nhà em có chị em gái, mỗi người một vẻ. Em gái thì da dẻ mịn màng dù chả chăm bón gì. Em thì đắp núi...pha lê vào vẫn không long lanh được. Tự an ủi, thôi biết chém gió là được òi, :P:P. Rồi nét đẹp thì nàng hưởng hết, em thì may vớt vát được cái đồng điếu (Em thật sự không có ý khoe khoang nha mợ). Nhắc đến đồng điếu, mợ đã thử hái trộm quả lựu về măm chưa? Em nghe nói mẹo là khi mang bầu, hái về măm hoặc thấy em bé nào có má lúm, véo má (chỗ có đồng xu đó), rồi nói "Cho chị/cô xin" là sau này sinh con, con sẽ có đới ạ. Cơ mà, thông tin này chưa được kiểm chứng nha mợ. Vì em hỏi mẹ em có làm dư vậy không, mẹ em thủng thẳng: "Cơm còn không có mà ăn, lấy đâu ra hơi sức mà đi hái trộm lựu. Chị rảnh thì về cấy cho mẹ mấy sào, :((:((".

Ảnh: St

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
“Roses are red
Violets are blue
Sugar is sweet
And so are you.”

Em gửi các mợ trong topic, đặc biệt chúc mừng LĐ nữa nhé 💕
Em làm việc tiếp đây mợ Red :((
"Roses are red
Violets are blue
Pineapple juice is sweet
Nice day for us, ❤"

The North has a little cold, send to you below picture with>:D<

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em dịch icon kia là a great big hug đó mợ Red, ko biết có bị oánh ghen ko để em chạy trước 😂
Đầu tuần nghe rock rồi, cuối tuần nghe thế này cho nó nhẹ nhàng ^^

:D Mợ Phương dịch sao để em hiểu là mợ Phương hiểu ý em nhé,@};-.

Taylor Swift em thích từ lâu rồi í, sau khi nghe xong "You belong with me" là đổ cô ấy cái rụp,☺. Nhất là, khi cô ấy "lột xác" thành một nàng công chúa như bước ra từ cổ tích, đốn gục trái tim của chàng trai...Một cái ending quá tuyệt, mợ nhỉ?😝.

11 years ago - "You belong with me",☺

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Taylor nhiều hits, nên nhất thời hỏi bài nào hay thì có khi ko biết kể những bài nào ấy mợ Red nhỉ 😂
Em thì thích cả 2 cô trong You belong with me, đơn giản là vì Taylor đẹp nên có làm gì vẫn thấy đẹp ^^

Có một bài khác cũ hơn của TS mà hồi đó em thích lắm: “Teardrops on my guitar”, nói về tâm trạng của cô gái khi yêu đơn phương một chàng trai. Anh ấy đã có người yêu rồi. Đã thế còn suốt ngày kể về người yêu với mình, nghĩ mà nó tứk á =))
Drew looks at me, i fake a smile so he won’t see...

Nhưng cái vị ngọt ngọt của mấy posts gần đây lại làm em nhớ đến một bài hát ngọt ngào mà khá lâu rồi ko nghe 🥰

You'll be my soft and sweet
I'll be your strong and steady
You'll be my glass of wine
I'll be your shot of whiskey
You'll be my sunny day
I'll be your shade tree
You'll be my sugar, baby
I'll be your sweet iced tea
You'll be my honeysuckle
I'll be your honey bee.

❤❤❤
Em đây mợ Phương, :x!

Khi em ở độ tuổi như mợ Phương, em cũng rất hay nghe những bài hát kiểu kiểu "Teardrops on my guitar". Tuổi trẻ, nhiệt huyết và sôi nổi, yêu - ghét vì thế cũng qua đi như những cơn gió...

Em gửi mợ Phương link phim "Ba bước lên thiên đàng" - Một bộ phim khá hay về tuổi trẻ với những sai lầm, tình yêu trong sáng nhưng "trọn vẹn" nhé. Để thỉnh thoảng, có mệt quá vì cuộc đời, xem lại để trân trọng "heaven" của thì hiện tại nha, :D.

557728

Xe hơi
Mợ nói đến cơ địa và gen, em cũng đồng quan điểm. Bằng chứng là nhà em có chị em gái, mỗi người một vẻ. Em gái thì da dẻ mịn màng dù chả chăm bón gì. Em thì đắp núi...pha lê vào vẫn không long lanh được. Tự an ủi, thôi biết chém gió là được òi, :P:P. Rồi nét đẹp thì nàng hưởng hết, em thì may vớt vát được cái đồng điếu (Em thật sự không có ý khoe khoang nha mợ). Nhắc đến đồng điếu, mợ đã thử hái trộm quả lựu về măm chưa? Em nghe nói mẹo là khi mang bầu, hái về măm hoặc thấy em bé nào có má lúm, véo má (chỗ có đồng xu đó), rồi nói "Cho chị/cô xin" là sau này sinh con, con sẽ có đới ạ. Cơ mà, thông tin này chưa được kiểm chứng nha mợ. Vì em hỏi mẹ em có làm dư vậy không, mẹ em thủng thẳng: "Cơm còn không có mà ăn, lấy đâu ra hơi sức mà đi hái trộm lựu. Chị rảnh thì về cấy cho mẹ mấy sào, :((:((".
Ui em cũng thích má lúm lắm, nhưng ở HN này biết kiếm đâu ra cây lựu để hái trộm nhỉ :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

mèo lang thang

Xe buýt
Tối thứ 7 em tạt qua tý, có bản nhạc khá là hay cùng bộ phim cũng khá là lãng mạn cho các mợ giải trí cuối tuần :)

Bản nhạc với độ phân giải cao

Bộ phim với độ phân giải thấp hơn, xem tạm ạ