[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Giá mà dừ rồi thì mềm oặt ấy ;))
Các loại rau mầm mà không biết cách chế biến thì hoặc bị nhừ, hoặc sống sượng cụ Mèo ạ. Nên khi nấu, phải cực kỳ chú ý: Nhiệt độ sôi của nước, thời gian, lửa to/nhỏ,...Riêng giá mà để sượng thì khó ăn, mùi cũng không dễ chịu. Nên cái gì cũng phải vừa đủ, đúng thời điểm í, :D

mèo lang thang

Xe buýt
Các loại rau mầm mà không biết cách chế biến thì hoặc bị nhừ, hoặc sống sượng cụ Mèo ạ. Nên khi nấu, phải cực kỳ chú ý: Nhiệt độ sôi của nước, thời gian, lửa to/nhỏ,...Riêng giá mà để sượng thì khó ăn, mùi cũng không dễ chịu. Nên cái gì cũng phải vừa đủ, đúng thời điểm í, :D
Mợ cứ ăn sống cho em, giá ấy, đừng có nấu nướng cầu kỳ lích kích mà chất lượng giảm, cứ đương lúc tươi ngon cứng cáp mà xơi ạ :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ cứ ăn sống cho em, giá ấy, đừng có nấu nướng cầu kỳ lích kích mà chất lượng giảm, cứ đương lúc tươi ngon cứng cáp mà xơi ạ :D
Em không phải người gì cũng có thể ăn được, nhất là đồ sống cụ Mèo ạ. Rau dù sạch (theo ý của người khác) nhưng phải được chế biến theo đúng sở thích. Mà sở thích thì tuỳ giai đoạn. Em vẫn tuân thủ "ăn chín uống sôi" để đảm bảo vệ sinh. Chứ ham ăn sống rồi có ngày ngộ độc thì em...chít, :D.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Gửi Sài Gòn một ít màu sắc cho cuộc sống thêm phần thi vị nha mợ Vân Phương. , @};-@};-!

Những ngày này, miền Bắc chênh chao bởi những cơn gió nhẹ, trời thoắt nắng thoắt mưa, đỏng đảnh y như một cô gái mới lớn đang yêu, :D.
Như hôm nay, với màu xanh đỏ của những viên bánh trôi nước, thì trời nhiều mây và màu nắng cũng gần tựa màu cà-rốt. Vì thế, mùa này là mùa của những thương hiệu kem chống nắng. Chúng em sẽ thủ những tuýp kem trong túi xách. Để bất cứ khi nào cũng có thể thoa lên da một lớp mỏng, khi có việc đột xuất phải ra ngoài.

Không giống như Sài Gòn, miền Bắc không mang "vị" nắng của muối, của biển. Không gió mát lồng lộng vào ban đêm. Miền Bắc sẽ có những hôm oi ả bởi tiếng ve, của những hôm hoa mắt vì đường tưởng như "loang loáng nước". Nên mợ Phương có tới Hà Nội, hãy để mùa Hè qua đi và thong dong bởi nét dịu dàng của mùa Thu nhé!

Tới Hà Nội vào Thu, để nghe đàn ông Sài Gòn hát "Cho anh yêu em" , vậy là vẹn cả hai miền, mợ nhỉ? :D

mèo lang thang

Xe buýt
Em không phải người gì cũng có thể ăn được, nhất là đồ sống cụ Mèo ạ. Rau dù sạch (theo ý của người khác) nhưng phải được chế biến theo đúng sở thích. Mà sở thích thì tuỳ giai đoạn. Em vẫn tuân thủ "ăn chín uống sôi" để đảm bảo vệ sinh. Chứ ham ăn sống rồi có ngày ngộ độc thì em...chít, :D.
Như bọn Nhật ăn cá sống có sao đâu mợ, lại nói cá sống em lại thèm :D

Chĩm111

Xe điện
Em lại vào nghe các mợ xinh thủ thỉ với nhau! 8->
Các mợ xinh thủ thỉ
Những cái gì thế nhỉ?
À, những chuyện muội - tỷ
Nhưng mang tầm thế kỷ! :))
P.s: Không phải thơ, máy em bị kẹt phím Enter, cứ gõ được vài chữ là nó lại tự xuống dòng! :((

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em lại vào nghe các mợ xinh thủ thỉ với nhau! 8->
Các mợ xinh thủ thỉ
Những cái gì thế nhỉ?
À, những chuyện muội - tỷ
Nhưng mang tầm thế kỷ! :))
P.s: Không phải thơ, máy em bị kẹt phím Enter, cứ gõ được vài chữ là nó lại tự xuống dòng! :((
Đêm còn ngồi máy tính =)) chém nó cũng đừng lộ quá lão ơi =))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Như bọn Nhật ăn cá sống có sao đâu mợ, lại nói cá sống em lại thèm :D
Nếu về khoa học, em kể cho lão Mèo câu chuyện thật theo 1 tạp chí lá cải nào đó :))
Tàu bị chìm, 2 thuỷ thủ trôi dạt trên xuồng cứu sinh. May mà họ vẫn có thể bắt cá để ăn. Những ngày đầu theo như thông thường, họ ăn phần thịt nạc ngon nhất.
Nhưng sau đó 1 thời gian, họ lại tự thèm ăn phần nội tạng, đầu tiên là gan, tim.. sau đó là ăn cả ruột, mà càng ăn càng thấy ngon.
Sau đó họ được cứu, các nhà khoa học sau đó đưa ra lý thuyết:
- Khi con người ăn cái gì đó thấy ngon, tức cơ thể họ đang cần cái đó, hoá ra ruột cá chứa hàm lượng cao chất họ đang thiếu!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn mợ Red nhé 🥰... Bánh trôi vừa ngon vừa đẹp và bài hát rất hay ạ ^^
Thật tình cờ, 2 anh chị ca sĩ của “Cho anh yêu em” là 2 người em rất thích :x

Với em, Võ Hạ Trâm là người vừa có thanh vừa có sắc. Chị ấy còn có danh hiệu “Công dân trẻ tiêu biểu của thành phố” mà bọn em đều mong muốn có được, hic. Cũng đã vài lần em chia sẻ giọng hát của chị Trâm bên topic nhạc của bác Thắng, một giọng hát kỹ thuật và nhiều cảm xúc ❤

Anh Hồ Trung Dũng thì ngoài giọng hát em còn ngưỡng mộ bởi trình độ tiếng Đức - ngôn ngữ mà em đã bỏ cuộc sau tầm 3 tuần làm quen =.=
Ngay đến thời của em thì tiếng Đức cũng chưa phổ biến ở SG lắm, vậy mà hồi đó anh í đã giỏi thế rồi ☺
Có một điều hay hay nữa là cả 2 anh chị vừa đi dạy, vừa đi hát. Anh Dũng là giảng viên ĐH KHXH&NV, chị Trâm là giảng viên Nhạc viện TP.HCM.

Một bài hát cũ của anh HTD, và đây là bản song ca của “Hồ Ca - Võ Muội” 😂😂😂
Mợ Red nghe nhé :x

—————

À quên, em gửi mợ Red 2 chiếc ảnh thể hiện tình yêu với tiếng Đức, nhưng trình độ thì cùi bắp của em nhé ạ =.=

View attachment 6089770
Em đây mợ Phương, @};-@};-!

Mỗi giai đoạn của cuộc đời, chúng ta lại có sở thích âm nhạc khác nhau. Càng khi có thêm một chút tuổi, thì mong muốn tìm về bản ngã, tìm về với sự yên bình lại càng nhiều. Chính vì thế, khi chờ máy ép dứa (sáng hôm qua), em bắt gặp video trên. Và cũng phải nghe lại lần thứ hai, mới "cảm" được ca từ của "Cho anh yêu em",:D.

Võ Hạ Trâm là cô gái mà suốt thời gian đi hát, không vướng scandal nào. Có lẽ vì thế, ngoài kỹ thuật của giọng hát, đời tư của cô ấy cũng là điểm cộng để được nhận danh hiệu mà mợ Phương nói tới. Còn Hồ Trung Dũng, thì được cả ngoại hình lẫn chất giọng.
Ai mà cầm lòng được khi một nam ca sỹ với khuôn mặt điển trai, răng khểnh còn có giọng trầm thu hút đến như vậy?!

Sự kết hợp của hai giọng hát này mượt mà, sâu lắng nên em rất thích nghe í. Thêm nữa, hôm nay mới biết anh Hồ Trung Dũng biết cả tiếng Đức - thứ tiếng với em cực kỳ xa xỉ. Vì ngoài mấy từ tiếng Anh em sợt ở GG ra, em không biết tiếng gì khác, hiuhiu.

Chiếc bánh của mợ Phương có màu sắc nhã nhặn quá. Không lẽ em khen tiếp thì có vẻ hơi phô, nên em xin để save lại nhé ạ. Dù sao, mắt quen nhìn với cái đẹp, theo năm tháng chắc gu thẩm mỹ sẽ tốt lên. Mà không tốt thì quả thực đáng đánh roi lắm. Sài Gòn có quả roi, hay còn gọi là quả mận không mợ Phương?

P/s: Nước táo em ép sáng nay nè, trình chụp quá đểu nhưng không có ảnh để đáp lời mợ Phương nghe chừng cứ sai sai, X_XX_X

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
2 bánh kia đều là em đặt chứ ko phải em làm đâu mợ Red =.=... Chỉ là em bày đặt ghi bằng tiếng Đức thôi :P

“Cho anh yêu em” khá là khó hát í :((
Em có thói quen nghe nhạc, nếu thích bài nào thì sẽ cố gắng thuộc lời để hát theo. Mà những bài anh HTD sáng tác thì, hic hic...
Em từng đọc mấy bài phỏng vấn anh Dũng, cảm nhận anh ấy nghiêm túc và có tâm cả với nghề giáo và nghệ thuật. Em rất thích đàn ông như vậy ạ :x

À, quả roi miền Bắc thì ở SG gọi là quả mận. Còn quả mận lại phải gọi rõ là mận Bắc/mận HN í mợ Red 😂
Mặc dù chiếc bình đỏ rất nổi bật, nhưng em thấy tay trắng xinh mới làm sáng cả bức ảnh này :x
Khen nhau hoài, ai đó lại bụm miệng cười chúng ta cho coi í mợ Phương, :D!

Nhân nói đến giai đẹp, để em chém tiếp cho bon miệng,:P:P. Em cũng có nghe mấy clip phỏng vấn anh Hồ Trung Dũng, cảm nhận y như mợ Phương. Ở anh ấy, thể hiện một con người có giáo dục, có tư chất và có cả sự cần mẫn luyện rèn với giọng hát.
Nên mợ Phương có trót "like" anh í, thì cũng dễ hiểu thôi. Nhưng em hiểu, sự "like" hay "love" dành cho một nghệ sĩ, là do chúng ta quá yêu thích giọng hát, cách cư xử với công chúng (nghe nhạc) của họ. Chứ không liên quan giề tới tình cảm thiêng liêng khác...Hồi còn trẻ, chúng ta còn thích các anh giai Hàn Quốc kìa, lớn lên thì thuộc làu bài hát "Đời không như là mơ". Giai đẹp thì giỏi đóng phim, chứ không giỏi đóng đinh với sửa điện. Chán òm ra í,:D.

Đang mùa hoa mận ở ngoài Bắc đó mợ Phương. Hoa mận màu trắng, nhìn như hoa của cây Trà (Chè) í, khá ngọt và nhìn cũng yêu yêu. Nhưng tháng Tư, thì hoa loa kèn đang chiếm vương miện. Nên em gửi ảnh loài hoa chỉ đến chừng có mấy tuần ở đây. Để người Sài Gòn có thiết tha thì về Hà Nội thả dáng với áo dài cùng loài hoa này nhé!

P/s: Đường Hoàng Hoa Thám hôm nay em qua, từng xe bên đường ngợp loa kèn, mà em vội quá không dừng chân chụp được. Đành mang ảnh của nhà em lên đây ạ,@};-@};-

pinsu90

Xe điện
Ui, Su đi đâu mà giờ chị mới thấy nè, :D.

Trước đây, chị uống collagen của Mason, loại viên nén Su ạ. Chị uống mấy lọ liền sau đó nghỉ. Giai đoạn sau chị uống collagen dạng nước của Hàn, mà chị bỏ vỏ đi rồi nên quên mất tiêu. Su thử collagen của Menard, Shiseido coi có được không nhé. Vì thực sự, collagen chị không rành lắm. Sợ viết nhăng cuội ra đây lại phụ công Su,:D
Dạ,
Mùa này nắng quá chị. Da dễ bi xấu lắm í
Tặng chị bài hát e rất thichd nè hihi

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Dạ,
Mùa này nắng quá chị. Da dễ bi xấu lắm í
Tặng chị bài hát e rất thichd nè hihi
Chị xin, bài hát của Bằng Kiều thì chị thích rồi. Anh ấy là giọng nam duy nhất chị nghe từ hồi còn trẻ đến giờ, hihi.
Mùa nóng đến rồi, ngoài Bắc bắt đầu có sự oi bức, nghĩ đến những ngày nắng mà sợ đó Su. Mà Su lặn lâu quá, chị có muốn hỏi gì Su cũng đợi mòn mỏi nè, ;)

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Lâu rồi mình ăn uống kham khổ quá
Hôm nay, đánh liều lại vào đây :))