[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

DaDieuchienxu

Xe container
Ở những vị trí cao rồi, họ cũng không dễ bộc lộ cảm xúc ấy cụ Xù. Những nụ cười nửa miệng/bắt tay xã giao và cả những tin nhắn gãy gọn dường như không thể hiện chút cảm xúc...những biểu cảm lạnh tanh thường thấy khi làm việc...nhân viên dưới quyền cũng đã quá quen. Và càng ngọt ngào, nhẹ nhàng lại càng tiềm ẩn cơn thịnh nộ có thể giáng xuống bất cứ lúc nào: "trước bão giông là bầu trời bình yên" mà...:D.
Tất nhiên 1 lãnh đạo tốt sẽ ko để bị cảm xúc chi phối trong công việc, vì như thế Cty sẽ loạn lên ngay.
Mình có người bạn làm Giám đốc 1 Cty thương mại, quy mô nhỏ thôi, hơn chục NV. Mỗi khi có việc đi ngang mà thời gia rộng rãi, mình tạt vào xem him làm ăn thế nào.
Có lúc ko gặp him thì hỏi thăm NV. Đứa nào cũng lè lưỡi bảo chưa có đứa nào dám làm việc nhu nhớ, dù ko có mặt him. Mình hơi ngạc nhiên, vì biết tay này sống rất tình cảm. "Chả nhẽ hắn....đa nhân cách à?"
Hỏi ra mới biết, phong cách làm việc của him là thế, nhưng hết giờ, sẵn sàng kéo NV đi nhậu, cũng tiếu lâm chay mặn đủ kiểu, nhưng khi làm việc mà ầu ơ ví dầu thì biết mặt nhau ngay!
Nhưng nếu làm việc vs 1 Chief có phong cách kiểu....thời tiết như mợ nói chắc mình....trốn sớm :)) ,tuy vẫn tán thành kỷ luật LĐ! :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tất nhiên 1 lãnh đạo tốt sẽ ko để bị cảm xúc chi phối trong công việc, vì như thế Cty sẽ loạn lên ngay.
Mình có người bạn làm Giám đốc 1 Cty thương mại, quy mô nhỏ thôi, hơn chục NV. Mỗi khi có việc đi ngang mà thời gia rộng rãi, mình tạt vào xem him làm ăn thế nào.
Có lúc ko gặp him thì hỏi thăm NV. Đứa nào cũng lè lưỡi bảo chưa có đứa nào dám làm việc nhu nhớ, dù ko có mặt him. Mình hơi ngạc nhiên, vì biết tay này sống rất tình cảm. "Chả nhẽ hắn....đa nhân cách à?"
Hỏi ra mới biết, phong cách làm việc của him là thế, nhưng hết giờ, sẵn sàng kéo NV đi nhậu, cũng tiếu lâm chay mặn đủ kiểu, nhưng khi làm việc mà ầu ơ ví dầu thì biết mặt nhau ngay!
Nhưng nếu làm việc vs 1 Chief có phong cách kiểu....thời tiết như mợ nói chắc mình....trốn sớm :)) ,tuy vẫn tán thành kỷ luật LĐ! :D
Cũng không hẳn "phong cách kiểu thời tiết" đâu cụ Xù. Là do vị trí đảm trách nên phải vậy thôi đó...

Có một lần, đoàn Thanh tra của bên *** về, mất gần chục ngày. Hôm cuối xong xuôi, anh ấy mời cả đoàn đi ăn cơm trưa. Tiếp khách từ 11:30-16:00 mới tan. Vẻ mệt mỏi hiện rõ trên khuôn mặt: mắt đờ đẫn; da tái dại vì uống nhiều; áo trắng xộc xệch do đứng lên ngồi xuống mời mọc khách khứa...Tan hội, về cơ quan mà phải vịn vào thang máy khi bấm số. Mùi hồng xiêm chín nẫu thoảng qua chúng em. Trông
mệt mỏi vô cùng ấy...
Cũng vì lương thưởng của bao nhiêu con người...!

Ngược lại thì cũng rất tình cảm, ân cần và gần gũi. Nhân viên dưới quyền vừa sợ vừa quý. Hay trêu đùa trong giờ ăn trưa, tếu táo lúc ngồi uống trà chiều...Hôm nhà anh có việc hiếu, cả cơ quan cắt cử người về trông nom, hỗ trợ. Xã giao cũng có, nhưng ăn/uống/làm việc cùng nhau, ít nhiều, em cũng cảm nhận sự quý mến của mọi người dành cho một GD ạ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Có những ngày, bình yên là thứ xa xỉ mà ta tìm ko ra. Cũng vẫn cảnh đó, người đây mà xa cách ngàn trùng...
...Vậy là mùa Thu đã đến thật rồi!
Đến sau một cơn mưa rào, gió ràn rạt trên mái tôn và sáng dậy, trời hơi se se một chút. Đêm trước cồn cào ruột gan vì bố nằm viện, mà cô thì ở quá xa không thể đặt vé kịp về. Nằm nghiêng bên nọ, bên kia khó ngủ. Nghe mưa rả rích mà thao thức...

Cô xoè tay định "bắt" nắng, lại ngớ ra vì nắng ở trong này gắt gỏng chứ không đổ "mật ong" ra đường như Hà Nội. Xem ảnh của bạn bè đăng trên trang cá nhân, thấy đường Phan Đình Phùng đông đúc bởi các cô gái, nhân viên văn phòng từ khắp nơi đổ về bên những chiếc xe hoa, lòng cô rộn ràng khấp khởi: "Mình cũng sắp được về Hà Nội đón Thu".

Yêu Hà Nội thấm trong nỗi nhớ xa quê, lại chênh chao khi Thu đến. Yêu bao nhiêu cho đủ khi mỗi lần xách valy đi ra sân bay là lòng lại chùng xuống. Trở đi trở lại, như con thoi. Lắm lúc muốn được thong dong như lũ bạn mà công việc lại quá nhiều, không nỡ bỏ qua một bạn hàng nào dù kinh tế cũng không đến mức thiếu thốn...

"- Chúng ta chỉ là những mảnh ghép rời rạc" - câu nói trong bộ phim cô mới xem gần đây vẳng bên tai. Đọc lại những dòng chữ anh viết cho lúc chiều, mắt cô ầng ậng nước. Cô ngơ ngác nhìn quanh: "Cái không gian này, cái bàn này, chiếc giường này sao tự dưng xa lạ?! Mọi thứ cứ lạnh lẽo, vô hồn như tâm trạng trống rỗng của cô?". Cô đứng dậy quệt nước mắt vào tay rồi rót một cốc nước lọc để uống. Uống cạn. Cạn hết cả tình cảm dành cho anh mấy năm đi. Mắt cô ráo hoảnh nhìn vào tấm gương. Khuôn mặt đượm buồn với hàng lông mày rủ xuống và hàng mi cong cong đang chực khóc. Nhìn chiếc túi anh tặng lần đầu tiên hai đứa "là của nhau", cô oà ra nức nở. Trái tim như bị bóp nghẹn lại giờ được bung xoã. Những giọt nước mắt rơi lã chã không ngừng. Cô vịn tay vào thành ghế, rồi từ từ đến chiếc giường, thả mình phịch xuống. Úp mặt vào chiếc gối và tấm tức. Lồng ngực rung lên đau đớn. Hàng vạn tia máu luồn lách trong cơ thể, "cựa quậy" kèm với những "chiếc gai" tua tủa xuyên vào từng tế bào. Cô cảm tưởng toàn thân nhiệt độ cao dần đều. Nước mắt ấm nóng chảy tràn ra mặt khi cô từ từ gượng dậy.
Từng dòng chữ anh viết, cô thấy nó đang nhảy múa trước mặt, chế giễu và cười cợt cô. Cô lấy tay ôm ngực và vai mình. Nấc nghẹn.

Ngoài trời, gió mơn man lên tán cây bàng và hàng tóc tiên mới trổ hoa. Tóc cô bay phất phơ xoà ra trước mặt. Cô ngồi bất động.

Chừng nắng đã lên cao, lũ trẻ hàng xóm đi học về, cô đứng dậy thu xếp hành lý.
Tạm biệt nơi cô đã từng coi là "nhà". Tạm biệt cả hàng phượng vĩ đỏ rực mùa Hè và chiếc xích đu cô vẫn hay đợi anh. Lúc đi ngang qua, cô đứng lại nhìn thật lâu rồi lấy tay chạm vào hàng xích. Quay lại một lượt để tạm biệt, cô bước chân nhanh ra chiếc taxi đang đợi.

Cuối chân trời, những vẩn mây trắng xốp nhẹ lơ lửng. Bông hoa hồng nhung đã nở. Có lẽ, bông hoa này, đủ để anh vấn vương...

---
"cũng là người chuốc ta say,
rồi không ở trọn cuộc này với ta"...

---

"Sinh tình" với những chữ mợ Yên viết quá, em thả
vài lời về đây, cho hẳn "đoạn trường" có được hông?

Thu, 9/2023.

Chỉnh sửa cuối:

Binhyennoiay

Xe điện
cũng là người chuốc ta say,
Thấm....

Em cảm ơn mợ Red đã cho em cảm xúc về thu Hà Nội. Em nghe đâu đây hương hoa sữa, mùi cốm non thoang thoảng thơm những bàn tay bốc vội hít hà ...em nhớ Hà Nội quá!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
cũng là người chuốc ta say,
Thấm....

Em cảm ơn mợ Red đã cho em cảm xúc về thu Hà Nội. Em nghe đâu đây hương hoa sữa, mùi cốm non thoang thoảng thơm những bàn tay bốc vội hít hà ...em nhớ Hà Nội quá!!!!
Em cũng rất thích mùa Thu, vì có nhiều thứ "đặc biệt" trong những "đặc biệt". Cũng bởi mùa Thu, như mợ Yên thấy, thì tiết trời dễ chịu vô cùng. Nắng Hè oi ả bao nhiêu thì nắng Thu lại óng ả bấy nhiêu. Nhìn những tia nắng xuyên qua đâu đó, li ti li ti như rắc những bụi phấn xuống, cảm giác thư thái lạ thường. Hay là một vạt nắng mà chiếu vào áo thôi, cũng đủ làm cho ai đó sáng bừng lên. Năng lượng và sức sống cứ tràn ra tự nhiên như thế, ai mà không yêu cho được!

Mấy hôm trước, bon chen qua Phan Đình Phùng, em cũng se sua đứng chụp ảnh cùng mấy người bạn. Tà chiếc váy bay là là, quấn quýt lấy chân; những sợi tóc bị gió hất tung che nửa mặt người; ánh nắng rót từ cây trên cao thẳng xuống bó hoa; những tà áo trắng thấp thoáng...tạo thành khung cảnh dịu dàng vô cùng. Dịu dàng đến nỗi, không ai nỡ xù xì, gai góc để "mắng" nhau một câu khi lỡ đứng vào khung hình ấy...

Có những tình yêu, đẹp như cổ tích. Tiếc là, chúng ta lại lỡ mất mấy nhịp thanh xuân để mà yêu và được yêu Thu một cách đắm say như thế...!
Coá ai bán chút dịu dàng để mua về trưng cái nhỉ, mợ Yên?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mùa Thu có lẽ là mùa đẹp nhất trong năm, đầy sắc màu và mang đến nhiều cảm xúc cho mọi người. Cơ mà bản tính lười, lười nghĩ lười làm nên em chẳng biết viết gì. Thôi thì mạn phép cóp pết bài thơ để góp phần vào thớt của mợ xinh Red_Mer, chứ đọc chùa mãi em cũng ngại. :)

Hò hẹn mãi cuối cùng em cũng đến
(Hoàng Nhuận Cầm)

Chỉ tiếc mùa thu vừa mới đi rồi
Còn sót lại trên bàn bông cúc tím
Bốn cành tàn, ba cánh sắp sửa rơi

Hò hẹn mãi cuối cùng em đã tới
Như cánh chim trong mắt của chân trời
Ta đã chán lời vu vơ, giả dối
Hót lên! dù đau xót một lần thôi.

Chần chừ mãi cuối cùng em cũng nói
Rằng bồ câu không chết trẻ bao giờ
Anh sợ hãi bây giờ anh mới nhớ
Em hay là cơn bão tự ngàn xa.

Quả tim anh như căn nhà bé nhỏ
Gió em vào - nếu chán - gió lại ra
Hò hẹn mãi cuối cùng em đứng đó
Dẫu mùa thu, hoa cúc cướp anh rồi...

Binhyennoiay

Xe điện
Em cũng rất thích mùa Thu, vì có nhiều thứ "đặc biệt" trong những "đặc biệt". Cũng bởi mùa Thu, như mợ Yên thấy, thì tiết trời dễ chịu vô cùng. Nắng Hè oi ả bao nhiêu thì nắng Thu lại óng ả bấy nhiêu. Nhìn những tia nắng xuyên qua đâu đó, li ti li ti như rắc những bụi phấn xuống, cảm giác thư thái lạ thường. Hay là một vạt nắng mà chiếu vào áo thôi, cũng đủ làm cho ai đó sáng bừng lên. Năng lượng và sức sống cứ tràn ra tự nhiên như thế, ai mà không yêu cho được!

Mấy hôm trước, bon chen qua Phan Đình Phùng, em cũng se sua đứng chụp ảnh cùng mấy người bạn. Tà chiếc váy bay là là, quấn quýt lấy chân; những sợi tóc bị gió hất tung che nửa mặt người; ánh nắng rót từ cây trên cao thẳng xuống bó hoa; những tà áo trắng thấp thoáng...tạo thành khung cảnh dịu dàng vô cùng. Dịu dàng đến nỗi, không ai nỡ xù xì, gai góc để "mắng" nhau một câu khi lỡ đứng vào khung hình ấy...

Có những tình yêu, đẹp như cổ tích. Tiếc là, chúng ta lại lỡ mất mấy nhịp thanh xuân để mà yêu và được yêu Thu một cách đắm say như thế...!
Coá ai bán chút dịu dàng để mua về trưng cái nhỉ, mợ Yên?

Có mợ Thu bán kìa mợ Red :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mùa Thu có lẽ là mùa đẹp nhất trong năm, đầy sắc màu và mang đến nhiều cảm xúc cho mọi người. Cơ mà bản tính lười, lười nghĩ lười làm nên em chẳng biết viết gì. Thôi thì mạn phép cóp pết bài thơ để góp phần vào thớt của mợ xinh Red_Mer, chứ đọc chùa mãi em cũng ngại. :)

(Hoàng Nhuận Cầm)

Giá mà cứ bớt si tình với mùa Thu, thì cứ ngoảnh mặt làm ngơ để khỏi dùng dằng yêu-ghét...

Và cũng giá mà mùa Thu không "tình" đến một vạt nắng bớt trong, thì sẽ không có nhiều người nao lòng bởi một mùa trong năm - đến, như-bao-mùa...

Nhưng cũng phải thừa nhận, rằng: mùa Thu dễ chịu quá! Gió heo may và mơn man trên tóc/cây trút lá hoài niệm/người với người dịu dàng với nhau hơn...Nếu ví von các mùa trong năm như một câu chuyện tình, thì mùa Hè là khúc cao trào của tranh luận, tức giận đỉnh điểm khi chưa hiểu lòng nhau...mùa Thu là lúc những khúc hoan ca êm ái, dịu ngọt len sâu vào trong từng tế bào; tay đan tay và hình sin đã trôi xuống điểm cân bằng...

Điểm dương vô cùng ở đâu đó xa lắm, nhưng không phải không có lúc mình được thả lòng mình đi lạc vài nhịp về Hà Nội ngắm Thu, phải không mợ Binhyennoiay ?

Có lý do nào rõ ràng khi cụ Thắng ngại dừng chân ở đây nhỉ? Em cũng hay đi lang thang ở một vài "trạm đọc" trên mạng. Văn "đẹp" thì nán lại ngắm nhìn, đọc cho cái chất ấy nó thấm len lỏi vào lòng mình rồi mai mắng người quát con cho phong phú (hic).

---
Đây này, cụ Thắng_Sơn Tây có thấy bác Nguyễn Nhật Ánh nói gì không?

"Một vạt nắng nằm quên trên bụi cỏ
Trời chưa mưa, đất đã muốn mềm lòng
Sỏi đá cũng đa tình em thấy đó
Huống chi là sương khói, huống chi anh!"

---
Mợ Yên nhắn mợ Cúc ship khẩn cấp cho em với nhé, em đợi ở góc phố nào đó rất...Thu rồi...!

TungThoc

Xe điện

(Hoàng Nhuận Cầm)

Ông Hoàng Nhuận Cầm này đóng vai Bác sỹ hoa súng trong phiên bản thô sơ của chương trình hài hước, sau này phát triển thành Gặp nhau cuối tuần và Gặp nhau cuối năm, săp sửa nâng cấp tiếp thành Gặp nhau cuối đời.
Lời thơ của ông này hơi xóc, không mượt mà, âm điệu gập ghềnh lắm.
Tướng ông này giống ông hoạn lợn, chuyên nghề "bóp zái ăn tiền"... :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Giá mà cứ bớt si tình với mùa Thu, thì cứ ngoảnh mặt làm ngơ để khỏi dùng dằng yêu-ghét...

Và cũng giá mà mùa Thu không "tình" đến một vạt nắng bớt trong, thì sẽ không có nhiều người nao lòng bởi một mùa trong năm - đến, như-bao-mùa...

Nhưng cũng phải thừa nhận, rằng: mùa Thu dễ chịu quá! Gió heo may và mơn man trên tóc/cây trút lá hoài niệm/người với người dịu dàng với nhau hơn...Nếu ví von các mùa trong năm như một câu chuyện tình, thì mùa Hè là khúc cao trào của tranh luận, tức giận đỉnh điểm khi chưa hiểu lòng nhau...mùa Thu là lúc những khúc hoan ca êm ái, dịu ngọt len sâu vào trong từng tế bào; tay đan tay và hình sin đã trôi xuống điểm cân bằng...

Điểm dương vô cùng ở đâu đó xa lắm, nhưng không phải không có lúc mình được thả lòng mình đi lạc vài nhịp về Hà Nội ngắm Thu, phải không mợ Binhyennoiay ?

Có lý do nào rõ ràng khi cụ Thắng ngại dừng chân ở đây nhỉ? Em cũng hay đi lang thang ở một vài "trạm đọc" trên mạng. Văn "đẹp" thì nán lại ngắm nhìn, đọc cho cái chất ấy nó thấm len lỏi vào lòng mình rồi mai mắng người quát con cho phong phú (hic).

---

---
Mợ Yên nhắn mợ Cúc ship khẩn cấp cho em với nhé, em đợi ở góc phố nào đó rất...Thu rồi...!

Ship người qua ạ? Em cũng đang mặc 1 bộ váy rất Thu, em gửi bức ảnh e chụp qua ô cửa kính ạ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ship người qua ạ? Em cũng đang mặc 1 bộ váy rất Thu, em gửi bức ảnh e chụp qua ô cửa kính ạ.
Nhà em có một ô cửa, sáng sớm nắng xuyên qua thành những dải "bụi" hay vệt li ti - rất lãng mạn. Chỉ cần bưng một lọ hoa ra đặt xuống, "bắt" lấy khoảnh khắc ấy, thêm cái background phía sau lại huyền ảo, nên em yêu cái không gian ấy vô cùng.

Không cần cầu kỳ, bày biện gì nhiều, chỉ cần có nắng thôi, là mọi thứ đã rất đẹp rồi:

Lại bàn về thời trang cho đúng điệu của phụ nữ: em và bạn qua Phan Đình Phùng, cô ấy hỏi:
- Em mặc gì được nhỉ?
- Em mặc áo màu vàng có chiếc nơ thắt ở cổ ấy cho hợp với mùa Thu.
Cô ấy thả icon "❤".

Ngỡ chụp chơi với màu Thu, mà ảnh (của cô ấy) đẹp quá. Rạng rỡ nét cười và nhất là Thu với áo cô ấy - như của mợ Cúc, điểm cho nhau những nét thực sự "thi-ca". Em thì có gì mặc nấy, cũng đu trend cho bằng người. Thu mà, chúng ta cứ se sua đi, được nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ông Hoàng Nhuận Cầm này đóng vai Bác sỹ hoa súng trong phiên bản thô sơ của chương trình hài hước, sau này phát triển thành Gặp nhau cuối tuần và Gặp nhau cuối năm, săp sửa nâng cấp tiếp thành Gặp nhau cuối đời.
Lời thơ của ông này hơi xóc, không mượt mà, âm điệu gập ghềnh lắm.
Tướng ông này giống ông hoạn lợn, chuyên nghề "bóp zái ăn tiền"... :))
Đọc tiểu sử của Nhà thơ, thì em cũng hiểu được vì sao thơ của ông lại "hơi xóc, không mượt mà...".
Ông từng là một người lính, từng chiến đấu tại mặt trận Quảng Trị, rồi mới công tác trong Hãng Phim truyện Việt Nam...

Mỗi người có góc nhìn về mùa Thu khác nhau, như Xuân Diệu thì mượt mà đến nỗi đọc xong mà rạo rực; Nguyễn Bính thì thấm đẫm văn hoá dân gian nhưng "tính nhạc" cũng ngân lên đầy trong đó; rồi Huy Cận/Lưu Trọng Lư/Xuân Quỳnh/Lưu Quang Vũ...rất nhiều Nhà thơ có những bài thơ viết về Mùa Thu - có những khổ thơ được gọi là trác tuyệt. Mỗi người, có một dư vị riêng: thanh-nhạc; sang-thực...

Nhà thơ Hoàng Nhuận Cầm với "Viên xúc xắc mùa thu" cũng được lan toả nhiều. Thế hệ em vẫn nhẩn nha chơi và đọc thơ của ông.

Cụ biết xem tướng số ạ? Cho em xin cái hình để ngắm Thầy tướng số xem có đẹp giai, hào hoa phong nhã không cái nào?

TungThoc

Xe điện
Cụ biết xem tướng số ạ? Cho em xin cái hình để ngắm Thầy tướng số
Em gần bằng tuổi với cụ HNC, lại biết hoạn lợn, với em thì MC Thanh Bạch cũng có đường nét duyên dáng liên quan đến nghề hoạn lợn. Ai mà bị em yêu quý thì đều bị gán cho có liên quan đến dáng vẻ "dễ thương" kiểu đó.
Mợ nhìn chữ ký của em đã, sau đó còn có chắc muốn xem ảnh chứ?

Chỉnh sửa cuối:

Binhyennoiay

Xe điện

---

---

Em đang mong chờ, đếm ngược từng ngày đấy mợ Red để gặp nhau giữa trời thu Hà Nội.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em ở mình đây, nhà trống trải
Lại gặp thơ của cụ Nguyễn Bính ở đây rồi...

"Hoa với rượu" thật đúng như men nếp cái hoa vàng, uống rồi mới ngấm say...buồn man mác nhưng cứ ngất ngây ấy...
Em thích nhất bài thơ này trong tuyển tập của ông. Mộc mạc, gần gũi. Thấy cả cái bình dị của Bắc Bộ trong những chữ viết. Chẳng lẫn đi đâu được. Lúc nào cũng nhẹ nhàng, dùng dằng sâu nặng...

...
Chưa thôi say "Hoa với rượu", thì lại bắt gặp "Màu tím hoa sim" của cụ Xù...

Mong ước mãi, em cũng đã có cây hoa sim để trồng. Giữa những tiếng còi xe, cây sim như một "nốt lặng" của quê nhà gửi về...Vừa nhớ vừa thương!!!
Lâu lắm mới thấy thread nổi, mình xin góp ít câu:
Lối thu xưa.jpg

Ta lê bước buông lơi mộng cũ
Ngắm trời thu, dạ cứ bâng khuâng....
Lá kia rụng đã bao lần

Mà sao cành nhớ bần thần như mơ?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Theo dòng "Hoa với rượu" mà cụ Thắng_Sơn Tây đưa lối, em mang màu sắc Mặt Trăng của Nhiếp ảnh gia Marcella Julia Pace mới chụp được, để các cụ/mợ ngắm nhé!
48 màu Mặt Trăng được thực hiện trong 10 năm. Với các sắc độ màu nóng/lạnh; tăng dần đều và được sắp xếp rất rất đẹp mắt. Ấn tượng về sự công phu và sự kiên trì của một NAG khi theo đuổi ý tưởng...

Nguồn: St