[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

The Killer

Xe điện
Từ xưa đến giờ, cụ Than vẫn ưu ái em, em cảm ơn nhé!
Nói: "Không" thì ngại bảo "tinh vi", mà nói "Vâng" thì có khi ở chỗ này, thành người không biết nhìn trên nhìn dưới...
Nên đã công khai chia sẻ, thì cụ Than cứ làm gì tuỳ ý ạ. Em vốn không phải chuyên về viết lách, cũng không có ý mang mấy thứ phù phiếm, lãng đãng vu vơ cóp nhặt từ quanh mình, để trưng cho bên nào mong được nhận xèng hay tán dương, ca tụng.
Đơn giản, viết cho vui và cũng là cách xả stress hiệu quả - mà em thực hành nhiều năm nay. Chỉ vậy thôi đó, :D.
Viết chữ rèn người, quá tốt nàng Rét ạ!
Dạo này nhà dáng da trao đổi món gì đó ạ?
Lâu lắm em mới về chơi

xukthal

Xe lăn
Từ xưa đến giờ, cụ Than vẫn ưu ái em, em cảm ơn nhé!
Nói: "Không" thì ngại bảo "tinh vi", mà nói "Vâng" thì có khi ở chỗ này, thành người không biết nhìn trên nhìn dưới...
Nên đã công khai chia sẻ, thì cụ Than cứ làm gì tuỳ ý ạ. Em vốn không phải chuyên về viết lách, cũng không có ý mang mấy thứ phù phiếm, lãng đãng vu vơ cóp nhặt từ quanh mình, để trưng cho bên nào mong được nhận xèng hay tán dương, ca tụng.
Đơn giản, viết cho vui và cũng là cách xả stress hiệu quả - mà em thực hành nhiều năm nay. Chỉ vậy thôi đó, :D.
Ô ce vậy nhé, em ko giỏi viết nhưng món biên tập và chỉnh lý thì cũng đc phết nên chắc sẽ có kq tốt :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hay hứa lắm Chụy Mơ ạh. Anh này trăm công ngàn việc. Lại sắp lấy phiếu tín nhiệm bên đảng ủy khối. Thế nào cũnh quên cho mà xem... :D
Hôm nay anh lại ghé "nhà" em, còn mang mấy ý thơ mộc mạc nhưng mà sâu sâu kia, làm em nghĩ ngợi quá, :D.
Người ta nói sao cũng được, em vẫn bày tỏ ý nghĩ chân thành của em. Nếu được thì vui mà không thì cũng không buồn. Khách đến "nhà" là mừng rồi, mời trà hay mời rượu, là do mình í, anh nhỉ?
Ở đây thì em có trà, cụ xukthal hỉu hông? :D

pinsu90

Xe điện
Có những người, đến bên mình, đi cùng nhau một đoạn đường, tặng nhau một mùi hương, gửi cho nhau rất nhiều chân tình...

Em đã đặt tất cả ở lại - ở nơi mà chúng ta thuộc về...

Mùi hương cũ, màu xanh của hi vọng...

Ở nơi ấy, hãy như một chú chim nhỏ, líu lo và bay đến những miền đất mới. Hành trình này, em đi đến chừng ấy, còn lại, tuỳ thuộc vào người...

Phải mạnh mẽ lên nha, cô gái!!!

_☘_

Chị đây rồi, lời văn hnay dường như chứa đựng nỗi niềm man mác tiếc nuối...
Gần đây lại đang hot lên healing chữa lành tâm hồn, trộm nghĩ chị mà đứng chia sẻ em tin nhiều ng sẽ dc vỗ về lắm lắm. Tặng chị Red bài hát nha ^^

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Viết chữ rèn người, quá tốt nàng Rét ạ!
Dạo này nhà dáng da trao đổi món gì đó ạ?
Lâu lắm em mới về chơi
:D, chủ đề không còn xoay quanh "chăm sóc da" nữa mà tản mạn đủ thứ: tranh, thơ, cây cối, hoa lá,...cùng một vài thứ mà em chưa gọi tên được. Cũng một phần do nhiều thông tin bên ngoài kia hấ dẫn, nên ít ai còn về đây để lãng đãng hay bộc bạch nữa. Em cũng chỉ về viết vài thứ vu vơ em thấy, sau lại mải miết áo cơm hay đi hóng chỗ khác ấy mợ,:D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chị đây rồi, lời văn hnay dường như chứa đựng nỗi niềm man mác tiếc nuối...
Gần đây lại đang hot lên healing chữa lành tâm hồn, trộm nghĩ chị mà đứng chia sẻ em tin nhiều ng sẽ dc vỗ về lắm lắm. Tặng chị Red bài hát nha ^^
Chị cảm ơn Su nhé!
Năm nay là năm số 7, cần chữa lành hay sao đó nhỉ?

Chị cũng đọc các bài viết về healing, nghe nhạc nữa. Bản Su gửi, lát chị nghe.

Chị chỉ mong sao, mình bình an và thong dong, không nhiều ưu phiền. Ít tiền cũng được, nhưng thần thái nhẹ nhõm. Bởi đi qua những mệt mỏi rồi, giờ lòng chỉ muốn được: bình yên!

pinsu90

Xe điện
Chị cảm ơn Su nhé!
Năm nay là năm số 7, cần chữa lành hay sao đó nhỉ?

Chị cũng đọc các bài viết về healing, nghe nhạc nữa. Bản Su gửi, lát chị nghe.

Chị chỉ mong sao, mình bình an và thong dong, không nhiều ưu phiền. Ít tiền cũng được, nhưng thần thái nhẹ nhõm. Bởi đi qua những mệt mỏi rồi, giờ lòng chỉ muốn được: bình yên!
Hì hì, ai cũng mong cầu bình yên nhẹ nhàng, nhưng nhiều khi quá bình yên sẽ sinh ra nhàm chán, làm ng ta lại bị thúc đẩy đi tìm niềm vui mới, rồi sau khi quay cuồng lại tìm bình yên... :D
Người nghèo nào cung đầy những giấc mơ , người giàu nào cũng đầy những đêm mất ngủ
Thế nên hài lòng là dc chị nhỉ ^^

buicongchuc

Xì hơi lốp
Thớt dáng vf da mà chẳng thấy ảnh dáng vf da đâu?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em gửi vào đây mùi hương lấy động lực
...tuần mới hứng khởi
"Hỏi rằng tôi đã quên chưa
Tôi còn nhớ lắm, và thưa: rất buồn."

Nhớ mùi hương thoảng ngọt pha thêm những nốt xanh của cành lá, ẩn trong những nụ hoa chớm nở ấy mợ Yên. Làm thế nào bây giờ nhỉ?

Hay là ngắm hoa sứ nhà ai đó rụng bên thềm đi...

DaDieuchienxu

Xe container
Em gửi vào đây mùi hương lấy động lực

...tuần mới hứng khởi
Loại ngọc lan này thơm từ chiếc lá trở đi mợ nhỉ?
Nhà sếp trồng 1 chậu ngọc lan bên cạnh chậu cây vối.
Buổi sáng nọ, sếp ko khỏe, thường thì mỗi sáng hay nấu lá vối uống. Nhưng mệt nên kêu con bé giúp việc nấu.
Uống, sếp thấy nước vối hôm nay thơm quá, xem lại mới biết "bà ấy" hái lia lịa, nên trong nồi nước vối có cả lá ngọc lan. May uống ko sao! :))

Binhyennoiay

Xe điện
Buổi sáng nọ, sếp ko khỏe, thường thì mỗi sáng hay nấu lá vối uống. Nhưng mệt nên kêu con bé giúp việc nấu.
Uống, sếp thấy nước vối hôm nay thơm quá, xem lại mới biết "bà ấy" hái lia lịa, nên trong nồi nước vối có cả lá ngọc lan. May uống ko sao! :))
Không khéo em cũng hái mấy cái lá đun cùng lá chè xanh cụ nhỉ. Biết đâu lại thành đồ uống gây nghiện hihi.

Em ngắm mãi mấy bông hoa này vẫn thấy cưng, mời nhà ta ngắm cùng..

DaDieuchienxu

Xe container
Không khéo em cũng hái mấy cái lá đun cùng lá chè xanh cụ nhỉ. Biết đâu lại thành đồ uống gây nghiện hihi.

Em ngắm mãi mấy bông hoa này vẫn thấy cưng, mời nhà ta ngắm cùng..
Thấy sếp uống vối pha lá Ngọc Lan (bất đắc dĩ) vẫn ko sao....ko có hiện tượng trực chiến W.C nên mợ cứ yên tâm thử (nhưng chỉ nên cho kèm vài lá thôi, cho có mùi hương là đc rồi) :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Xù kể chuyện em lại nhớ cây Ngọc lan ở chỗ cũ. Cây cũng lâu năm rồi, tán rộng xoà ra cả "hàng xóm". Một nửa bên này tường, một nửa bên kia. Ở tầng hai, hoa vừa tầm mắt, nên mở cửa sổ ra là thấy rất nhiều bông lúc đúng mùa...

Ở đó, anh GD cũng rất thích Ngọc lan. 7:30 mới bắt đầu làm việc thì anh đến từ 6:45. Ngày nào cũng như vậy, đều như vắt tranh. Anh đến sớm, có hôm nhờ chú bảo vệ lấy cho vài bông Ngọc lan để trên đĩa trong phòng làm việc, dù phòng anh lúc nào cũng có hoa tươi. Em rất ấn tượng với một GD phong thái điềm đạm, nói chuyện nhẹ nhàng lại còn có những phút lãng đãng rất "thơ".
Còn có một cây bưởi, mùa hoa cũng rụng đầy gốc. Anh cũng lụi cụi lấy để mang lên phòng. Nhiều hôm, em hớt hải chạy đến cho kịp giờ, thấy trên tay anh khum một nắm hoa...
Lại một mùa hoa Ngọc lan thơm nức vườn...!

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ Xù kể chuyện em lại nhớ cây Ngọc lan ở chỗ cũ. Cây cũng lâu năm rồi, tán rộng xoà ra cả "hàng xóm". Một nửa bên này tường, một nửa bên kia. Ở tầng hai, hoa vừa tầm mắt, nên mở cửa sổ ra là thấy rất nhiều bông lúc đúng mùa...

Ở đó, anh GD cũng rất thích Ngọc lan. 7:30 mới bắt đầu làm việc thì anh đến từ 6:45. Ngày nào cũng như vậy, đều như vắt tranh. Anh đến sớm, có hôm nhờ chú bảo vệ lấy cho vài bông Ngọc lan để trên đĩa trong phòng làm việc, dù phòng anh lúc nào cũng có hoa tươi. Em rất ấn tượng với một GD phong thái điềm đạm, nói chuyện nhẹ nhàng lại còn có những phút lãng đãng rất "thơ".
Còn có một cây bưởi, mùa hoa cũng rụng đầy gốc. Anh cũng lụi cụi lấy để mang lên phòng. Nhiều hôm, em hớt hải chạy đến cho kịp giờ, thấy trên tay anh khum một nắm hoa...
Lại một mùa hoa Ngọc lan thơm nức vườn...!
Có 1 Chief như anh GĐ mợ kể thì lính sướng lắm, vì 1 người có thú vui tao nhã như vậy sẽ hiếm khi nào nặng lời vs NV, dù NV ấy có làm điều gì sai... :-bd
Mà ko hiểu sao cây Ngọc Lan ở nhà sếp mình lại tỏa mùi thơm rất nồng từ giấc tối đến đêm, chứ ban ngày phải gí mũi vào cây mới thấy thơm?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 Chief như anh GĐ mợ kể thì lính sướng lắm, vì 1 người có thú vui tao nhã như vậy sẽ hiếm khi nào nặng lời vs NV, dù NV ấy có làm điều gì sai... :-bd
Mà ko hiểu sao cây Ngọc Lan ở nhà sếp mình lại tỏa mùi thơm rất nồng từ giấc tối đến đêm, chứ ban ngày phải gí mũi vào cây mới thấy thơm?
Ở những vị trí cao rồi, họ cũng không dễ bộc lộ cảm xúc ấy cụ Xù. Những nụ cười nửa miệng/bắt tay xã giao và cả những tin nhắn gãy gọn dường như không thể hiện chút cảm xúc...những biểu cảm lạnh tanh thường thấy khi làm việc...nhân viên dưới quyền cũng đã quá quen. Và càng ngọt ngào, nhẹ nhàng lại càng tiềm ẩn cơn thịnh nộ có thể giáng xuống bất cứ lúc nào: "trước bão giông là bầu trời bình yên" mà...:D.