[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em không nặn được chữ nào để đáp lời mợ Vân Phương. và nàng Natalie.P cả ạ. Em mới nhận đc news không vui lắm nên các mợ cứ chia sẻ rồi em sẽ đáp lời nhé!

À, nghe bài này đi, cảnh rõ đẹp, em rất thích những bản kiểu kiểu như này. Cơ mà hôm nay sao sao đó, nên chữ đi chơi hết, không để em được lãng đãng ru mình, hiuhiu...

L.C.D

Xe container
Haizzz nói đến dáng, em đã có nhịn ăn để giảm cân còn mặc áo dài cưới cháu e, mà 10 ngày qua em ăn phải đến 7 bữa tiệc, 4 cái bánh gato và cơ man đồ ăn vặt. Em ko chui đc vào áo dài nữa rồi ahuhu

Hung Sun Life

Xe điện
Haizzz nói đến dáng, em đã có nhịn ăn để giảm cân còn mặc áo dài cưới cháu e, mà 10 ngày qua em ăn phải đến 7 bữa tiệc, 4 cái bánh gato và cơ man đồ ăn vặt. Em ko chui đc vào áo dài nữa rồi ahuhu
Không mặc áo dài thì mặc áo đờ mi, cùng lắm là áo ngắn. Mợ lo làm gì cho nó hao mỡ ra

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy những ai định làm pttm n đắn đo mãi ko dám thường phần lớn do họ ko biết làm xong có chắc chắn xinh đẹp hơn ko hay chẳng may lại ko bằng hiện tại, túm lại hơi nhát. Nên là em nể bạn nào làm lắm. À, ko kể những can thiệp nhỏ như cắt mí hay phun môi hay điêu khắc lông mày,...
Nàng ther cụa tui nên hiểu tui ghê cơ. Làm xong mà xấu hoắc hơn hiện tại thì canh bạc đó thật quá sai. Chưa kể, còn biến chứng nữa chứ, nên em rất sợ. Kể cả cắt mí, phun môi hay điêu khắc mày, em đều thấy các bạn í rất dũng cảm, :D.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ko biết nhiều về filler đâu mợ Red, chỉ là đọc qua rồi tổng hợp lại ^^

Filler (chất làm đầy) là hợp chất được cấu tạo từ Hyaluronic acid (HA), mà ở post trước em cũng có nhắc đến. HA vốn an toàn vì là một chất tự sản sinh và tồn tại trong cơ thể. Mọi người chắc cũng đã quen với các sản phẩm cấp ẩm, chống lão hoá chứa HA. Nhưng có lẽ việc sử dụng ngoài da tốn nhiều thời gian và tác dụng ko rõ rệt nên nhiều người chọn tiêm filler để xoá nhăn, làm căng da. Ngoài ra, filler thường được tiêm để nâng sống mũi, độn cằm V-line v.v...
Tất nhiên là chỉ có tác dụng trong một thời gian nhất định thôi ạ. Và filler cũng 5, 7 loại nên nếu định tiêm thì phải tìm hiểu kĩ lắm.

Bạn của bạn em (bạn này khá nổi tiếng) trước đây rất xinh, kiểu mặt tròn vừa chứ ko V-line nhưng nét đẹp tự nhiên và cười rất thu hút. Chẳng hiểu sao về sau này tiêm filler làm gì, cằm nhọn, môi mọng nhưng nhìn cứng, cười ko đẹp như trước nữa :(

Em thì nhát lắm, nên ai dám chịu đau để làm đẹp là em ngưỡng mộ rồi. Có điều em thấy nếu ko xấu thì nên thay đổi bằng kiểu tóc, trang điểm chứ can thiệp thẩm mĩ vẫn có những rủi ro nhất định. Đó là chưa kể làm rồi chưa chắc đã đẹp nữa cơ 😥
Trào lưu PTTM có vẻ rất hấp dẫn mợ nhỉ? Mấy năm trước, tiêm filler là mốt í. Tiêm xong mặt cứ cứng cứng, không được tự nhiên. Làm gì cũng lựa lựa có vẻ hơi gượng gạo.

Có lẽ, việc PTTM đang ở một nơi nào đó xa lắm, không phải ở gần em. Nên mặc dù rất ham được xênh đẹp dư các cô gái em đã gặp, nhưng nếu bảo đi PTTM thì em lại kiếm ra lý do để thoái thác, :D.
Do vậy, em nghĩ rằng, cứ chăm chỉ dưỡng da để da khoẻ, là đẹp (theo cách mình nghĩ) là được ợ. À, nói thì hay hơn làm, chắc rồi mợ nhỉ? :)).

Từ trang đầu tiên đến hiện tại, chưa có ai mổ xẻ việc chăm sóc tinh thần, cho tinh thần măm những nguyên liệu sạch, lành để từ nội tâm, bản thân chúng ta happy và da dẻ cũng bớt nhăn nheo, thần thái từ đó cũng rạng rỡ...
Bởi, khi chúng ta vui, hạnh phúc thì cơ thể sẽ sản sinh ra hormone hạnh phúc. Mợ có cảm nhận từ tận trong lòng mình, khi mình tiếp nhận được những thông tin tiêu cực, ngày hôm đó, tinh thần ủ rũ, thần thái cũng không được tươi tắn không?

Ngược lại, khi bận một set đồ, được ngợi khen về cách mix-match đẹp, khoảnh khắc đó dù chỉ thoáng qua rất nhanh, nhưng tạo cho tinh thần chúng ta một sự hưng phấn. Và không chỉ hiệu quả công việc được nâng cao, nét mặt chúng mình cũng rất rạng rỡ. Đó chính là vẻ đẹp mà không có loại mỹ phẩm nào có thể thay thế!
Nếu mặt mũi đã xinh xắn, thì khi khoác thêm sự rạng rỡ đó, chính là sức quyến rũ, thu hút người xung quanh!

Em không định đi sâu vào vấn đề này, bởi mỗi ngày, em vẫn nhận được cả hai luồng tin tích và tiêu cực. Vẫn học cách buông bỏ cho những điều không vui đến với mình. Bên cạnh đó, vẫn chạy vào Otofun nghe những link nhạc được các cụ/các mợ chia sẻ ở Quán Cafe. Đọc những bài viết có ích cho bản thân về thời trang, quan điểm sống, công việc và nuôi dạy con cái...
Và vẫn xả stress vào những thùng rác mà em quen, hihi:)):)).

Nhưng ngược lại, có những việc đến với mình, và mình không kiểm soát được. Do vậy, học cách chấp nhận một vài điều không đi theo quỹ đạo, có lẽ cũng là một trạng thái an nhiên - để da mình đỡ bị tra tấn, mợ nhỉ?!

P/s: Hoa Lê của em bung lụa lắm rồi, nhìn yêu không? Thân xù xì vậy mà cho hoa rõ mỏng manh. Ngắm hoa để lòng mình thư thái cùng em nào, :x:x

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
“Cành lê trắng điểm một vài bông hoa.” ❤
Hoa đẹp quá mợ Red, hôm nay tinh thần mợ đã tốt hơn chưa ạ ^^

Em nghĩ là ai cũng biết tinh thần ảnh hưởng đến sức khoẻ, đến sắc đẹp. Nhưng cuộc sống mà, cũng sẽ có những nốt trầm nhất định. Mình học cách suy nghĩ tích cực để giải quyết và vượt qua thôi ạ.
(Người quen mà đọc được dòng này chắc cười sặc nước, khi em gặp vấn đề thì đa phần là người khác giúp em giải quyết thôi. Nên em nói thì hay lắm...)
Dù ko biết hôm trước mợ nhận tin gì không vui, nhưng em mong mợ sẽ nhanh vui trở lại, để còn chia sẻ về cách giữ dáng đẹp nữa 🥰

Mấy hôm nay em chuyển qua set sâm dùng thử, thấy hiệu quả cấp ẩm tốt hơn Bloomstay. Em lại mở ra check thành phần thì thấy có retinol và beta-glucan, nhưng chiết xuất nhân sâm ở đầu bảng luôn. Lẽ nào em hợp với nhân sâm rồi, liệu có nên ăn/uống sâm cho tăng hiệu quả ko mợ 😂
Mà hôm trước em thấy mợ Red có bộ First Care, mợ còn nhớ thì cho em xin review nhé. Em đang ngó chai serum mở dưỡng, nhưng phân vân là dùng thêm 1 bước nữa thì da em biểu tình, mà em cũng lười nữa, huhu 😥
Em đây mợ ơi, đọc còm của mợ mà em cũng thấy vui í, :D. Em cân bằng cảm xúc tốt mà, dù có điều gì xảy ra đi chăng nữa, chỉ cần em lượn ra phố, muốn quên là sẽ quên được những gì tiêu cực. Hôm trước, do có sai sót trong công việc nên em bị claim một chút thôi. Trời đất mưa lất phất, phố xá thì nhớp nháp nên chắc người mắng em cũng khó ở, :P:)).

Cành Lê trên là em được tặng, người ta mang từ bên HN qua cho em. Em nhận được mà mừng quýnh! Về em cắt ra thành mấy cành nhỏ, cắm vào bình màu xanh hoả biến mua ở Bát Tràng, qua hai hôm, những nụ hoa bé xinh đã bung lụa như vậy đó mợ. Nhìn yêu nhỉ?!
Em hay cắm hoa, nên cảm giác khi về nhà, sau khi trút những bộ quần/áo/váy vóc, được ngắm hoa do mình cắm và khoe sắc, là khoảnh khắc em yêu thích thứ hai sau cảm giác ngắm cô gái nhỏ của em nũng nịu. Mặc kệ ngoài kia có bon chen như nào, em cứ vui với những gì em thích là được ợ, hihi.
Dáng em thì không đẹp đâu mợ, nếu mợ có thấy ảnh em, là do công nghệ chỉnh ảnh thuộc hàng cao thủ rồi nên vậy. Chứ gặp em là mợ hết hồn chim én ngay, :P:P.

Em nói từ ban đầu khi sử dụng Sulwhasoo, là mùi Sâm khiến em rất thích. Cảm tưởng mở lọ kem ra là măm được. Vì nó rất kích thích khứu và vị giác. Hơn nữa, không chỉ bộ Bloomstay của mợ có chiết xuất nhân sâm chiếm đầu bảng, mà hầu như tất cả các dòng của Sul, đều khéo léo thêm thắt nhân sâm vào. Tại sao lại đưa nhân sâm vào tất cả các sản phẩm của Sul, em không viết về lịch sử của nó nữa. Chỉ biết, khi set mỹ phẩm đầu tiên đưa em đến với thế giới đầy hoa mộng, em đã rất cảm tình, từ thiết kế nhẹ nhàng, đơn giản cho đến chất lỏng như sữa đó chạm vào da em. Mặc dù, khi đó, em đang sử dụng dòng chống lão hoá cũng của một nhà khác. Giá cũng ngang ngửa so với nhà Sul, nhưng một ngày tâm trạng rất hớn vì em có một buổi gặp mặt với một chị bạn bên HN, sau khi lên đồ, em đã mở set First Care ra và apply lên mặt dung dịch trắng sữa đó, và thấy da mình như được hồi sinh, khi cả ngày, da em không bị mốc vùng mũi nữa...

Vì dùng cách đây 2 năm rồi, nên em không nhớ thành phần rõ rệt như mợ. Em chỉ nhớ rằng, cấp ẩm của dòng First Care rất ổn. Tại thời điểm đó, không chỉ có nhân sâm trong các sản phẩm dưỡng ẩm, mà hoa Mẫu Đơn cũng đc giới thiệu trong các sản phẩm khác như phấn trang điểm. Em nhớ rất rõ, hình ảnh chị bạn em khoe với em hộp phấn có hình hoa Mẫu Đơn và khiến em phát hờn vì em đã lỡ tay mua phấn của Kanebo, huhu. Đúng là, duyên vốn mỏng nên tình với phấn khi đó cũng không sâu, hiuhiu.

Vì cấp ẩm rất tốt, da láng mịn hẳn, nên em cũng bỏ set dưỡng da của nhà nọ. Ngày em chỉ dùng 2 lần vào sáng và tối. Do vậy, nếu mợ muốn rinh thêm em này về thì em chân thành khuyên mợ hãy dùng hết set Bloom kia đi ạ. Vì về cơ bản, serum của các set sau này, được cải tiến từ các set trước. Càng về sau, thì chất lượng càng ổn hơn. First Care kia của em, cũng được nâng cấp thành phiên bản mới với tên gọi "Activating Serum", thành phần cũng khác đi chút xíu, thiết kế ngày càng bắt mắt và tinh tế hơn. Và cùng chung tác dụng cấp ẩm, làm chậm quá trình lão hoá da, nên sử dụng đồng thời cả hai, em e rằng da mợ sẽ biểu tình. Khi đó thì nhọc lòng đó nha, :P. Cái gì vừa đủ cũng là tốt ạ!

Em viết dài quá, để em qua bên chợ coi có gì hay hay, dành tặng mình nhân ngày của chúng mình đang cận kề. Rồi em có cảm hứng, em chia sẻ tiếp về xịt khoáng em đã dùng nhé!

P/s: Ảnh em mượn từ web của Sul đó mợ, nhìn rõ yêu í nhỉ?

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Cháu vào hóng các mợ da đẹp dáng xinh ạ!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Ảnh up mất mấy giây thôi, vẽ chữ mới khó nhé ☺
Em công nhận, nếu dùng mobile gõ từng ấy thì toang :))
Công nhận các mợ tài thật, gõ nhiều thế, chắc do đam mê làm đẹp, cũng như em đang mê gõ code, ngày gõ ngàn dòng lệnh đc :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn mợ nhiều nhiều, đọc những gì mợ viết lúc nào cũng dễ chịu >:D<
Hồi mới đi làm em bị sếp mắng, em đứng đó khóc luôn. Sếp mắng tiếp: “Không đi làm tiếp đi còn đứng đó mà khóc”, thế là lại cười =))

Set Bloomstay của em thành phần chính là các chiết xuất hoa, cam Yuzu, ngọc trúc với 2 thành phần đáng chú ý nữa là Niacinamide và beta-glucan. Còn set sâm minisize được tặng kèm em dùng mấy hôm nay thì thành phần chủ đạo mới là sâm. Và em thấy cấp ẩm tốt hơn Bloomstay nên có thể tiếp theo em sẽ chuyển sang dùng sâm luôn ^^
Ban đầu vừa mở ra em cũng hơi ngại mùi, nhưng giờ dùng lại thấy dễ chịu, dễ bị nghiện hơn mùi hoa mai mơ 😋

P/S: Em biết tính mợ khiêm tốn, chứ ảnh mà chỉnh app nhiều em biết ngay :P... Mình ko phải model nên chuẩn dáng đẹp cũng ko cần đúng từng cm, cơ thể khoẻ mạnh, cân đối là được ❤
Em nói vậy là vì em lùn á...
Ui, chiều nay trời mưa lất phất, lúc em định rời văn phòng, thì lại có hẹn nên ngồi đợi. Điện thoại của em hết pin nên mở máy rồi lội vào gõ chữ cùng mợ. Đang gõ dở thì sập nguồn, nên em lại phải type lại, hichic.

Cả tầng 2 nơi em đứng vắng lặng. Phố xá mịt mùng dưới màn mưa. Lại nhớ cách đây mấy năm, khi em rời toà nhà ở một ngã 6 nhộn nhịp, trời cũng mưa giăng giăng. Đứng dưới những ánh đèn leo lét vàng, cảm giác cô độc đến muốn khóc. Và em cũng khóc thật, vì vừa bị mắng, lại vừa phải hoàn thành việc cho xong. 11h đêm vẫn phải mở máy tính lên ngồi cặm cụi check lại số liệu để không bị out khỏi hệ thống. Những tháng ngày em không quên...
Rồi vẫn phải trưởng thành, vẫn phải đối diện để mình bản lĩnh. Thế đó, nếu như chúng ta dễ dàng thoả hiệp, thì chẳng có gì xứng đáng với chúng ta cả, ☺.

Trở lại với Sulwhasoo, em nghĩ mợ hợp với nhân sâm đó. Vì nhân sâm cũng lành tính, không quá kén người dùng. Hơn nữa, có thành phần Niacinamide kia nữa thì nếu có dị ứng, cũng không đáng ngại. Mà em cũng chưa nghe ai dị ứng Sulwhasoo, chỉ thấy bị lên mụn do tham dưỡng ẩm quá thôi,🤣.

Set nhỏ của mợ dùng í, mùi thích nhưng là set tặng nên nhanh hết nhỉ, hihi. Chai serum nhỏ kia em dùng đâu có 5 hôm là hết. Tiếc ngẩn ngơ...

À, em chỉnh ảnh cao thủ lắm, nên mợ cứ để em ti toe tí, kẻo nói em khiêm tốn, có người biết em trên đây, họ lại bụm miệng cười, hiuhiu

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đấy, em mà viết đoạn trên là kiểu gì cũng mất 2 đêm suy nghĩ 😂
Nhiều lúc đọc bài buổi sáng nhưng phải đến chiều em mới reply được ㅠㅠ... Vì mợ chỉn chu trong câu từ nên em cũng muốn mình cố gắng viết tốt hơn ^^
Mặc dù sự thật là em toàn dùng văn nói =.=
Ôi, mợ nói vậy em nghĩ em nên đi mua cái nón để che mặt lại ợ, :((:((.

Trước ở một forum, em hay đu đưa viết ngôn tình. Lắm lúc đọc xong, em cười muốn chết vì nhân vật của em toàn kiểu yêu nhau lắm cắn nhao đau í,:)):)). Giờ có tuổi xíu nên em không dám đu đưa viết, kẻo người quen toàn bảo "già rồi mà tâm hồn trẻ thơ",😰.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Linh hơn em có mấy tuổi đâu nhỉ, hồi đó máy tính, internet cũng phổ biến rồi mà.
Còn nếu ngày xưa tiếp xúc máy tính muộn, mà giờ code giỏi thế kia thì em ngưỡng mộ đấy...
Xưa chỉ hóng ké mấy ông bác chơi ván xếp bài, xong cố thi đỗ hs giỏi để lấy tiền oánh điện tử gồm cs và đế chế :))

Natalie.P

Xe buýt
Sao vậy ạ? Em cũng không hay mặc áo dài nên em cũng không biết giờ design như nào ạ. Thấy chị em post lên Fb màu hồng (lòng tôm í) rất nịnh da, không có hoạ tiết gì nên nhìn nền nã lắm. Thường những trend như này em không hay đi chụp, vì nhiều người giống nhau quá, :P:P.
E bê về đây cho ngày dài tháng rộng này RedMer, vì e ít dịp mặc được:D. Thích thì thích style này,

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
E bê về đây cho ngày dài tháng rộng này RedMer, vì e ít dịp mặc được:D. Thích thì thích style này,
Màu áo dài này nhìn nhẹ nhàng quá, rất hợp với ai có vóc dáng mảnh mai đó ạ, @};-.

Em không hay bận áo dài, nhưng cũng rất thích những màu áo có hoạ tiết đơn giản, hoặc trơn. Nếu hoạ tiết thì là hoa nhỏ vì người em mảnh. Ngắm những cô gái hay các chị mặc áo dài với các màu sặc sỡ em thấy vui mắt chút thôi, nếu để bận lên người chắc em không dám ạ,:D.

Tuần lễ Áo dài nên Fb tràn ngập ảnh áo dài của các chị/em, em cũng xao xuyến quá!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ viết hay mà, mợ ko nhận là mợ đang chê em viết kém đấy nhé ;))
Hay là khi nào mợ rảnh thì làm thêm topic truyện nữa, hoặc kiểu tản văn í ^^
Có thời gian em cũng hay đọc tản văn, mà lâu lắm rồi sách truyện mua về đa phần chỉ để chụp ảnh sống ảo ㅠㅠ
Em thấy ở OF mọi người viết tốt thật, thơ văn đủ cả. Bọn em quen ngôn ngữ chat kiểu ngắn ngắn nên giờ bảo viết dài rất khó 😥
Em không có ý đó đâu mợ Phương. Mình đi cùng nhau rất lâu rồi nên em không có chê cười gì đâu ạ. Em muốn cảm ơn mợ mà sợ nói ra mợ lại ngại ngùng thôi í, :x.

Trên này có rất nhiều cụ/mợ viết rất cứng tay, văn phong vừa chân thực lại chạm đến trái tim người đọc. Em có đọc bài của vài cụ/mợ và phải save lại nickname để thỉnh thoảng tìm đọc lại. Chứ em viết vớ vẩn ăn thua gì đâu mợ.

Quán Cafe mà mở topic về truyện hay tản văn e không hợp í mợ Phương. Vì vô đây chủ yếu fun là chính. Em cũng không thể viết được khi không có cảm xúc. Mà mở ra, được vài ba trang là bút gãy thì thật chán òm,:P:P. Một điều ái ngại nữa, là giờ cảm xúc không còn pure như trước, nên em gõ được vài chữ là cạn, không đi theo mạch nữa, hiuhiu.

À, em lại mới rinh một lọ sleeping mask của Lan đó mợ. Da nhìn mướt hơn và căng hơn hẳn nên em nghĩ em đã fall in love nàng í òi,:D