[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Natalie.P

Xe buýt
Hihi, em vừa ủ tóc xong. Từ ngày cắt phăng đi mái tóc thề, thấy việc gội đầu nhẹ như mây, :P.

Thỏi DHC đó là dòng son dưỡng đó nàng ới. Rẻ, và mịn. Sang thì em không dám khẳng định, vì thiết kế rất bóng bẩy. Nhưng chất liệu son thì đáng tiền ạ. Môi mềm, đâu có review còn nói màu môi không bị thâm nữa cơ. Nhưng em chỉ cần làm môi em mềm thôi, còn lại những tác dụng khác, nếu có thì thật quá đẹp cho một cuộc tình,:D.

Màu của Nars thì trẻ lắm. Lên môi ra màu đỏ pha cam. Không thật sự rực rỡ nhưng khiến cho thần sắc em bớt nhợt nhạt, vì tông da của em khá lạnh. Nếu nói, màu son lên môi như một nụ hôn trên cổ, thì màu của Nars, đích thực là màu của một nụ hôn rất quyến luyến của một nàng ther...:x
Hay quá, em thích cái tứ Màu son lên môi như một nụ hôn trên cổ :)
Lượm được bó hoa này đẹp, mà mạnh mẽ, cứng cáp đầy sức sống. Em tặng Réd luônnn

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá, em thích cái tứ Màu son lên môi như một nụ hôn trên cổ :)
Lượm được bó hoa này đẹp, mà mạnh mẽ, cứng cáp đầy sức sống. Em tặng Réd luônnn
Ui, hoa đẹp nhưng tay ai thế kia ợ?:-/:-/
Em được tặng sách, vừa lôi ra đọc, chờ tóc khô. Muốn viết cái gì đó thật là thơ, thật là nhã, vì hôm nay công việc bộn bề quá, em phải bỏ dở giữa chừng. Mà cảm xúc tự dưng bay biến trong vòng nốt nhạc, hihi :P.

Đợi mai, khi nắng lên, biết đâu chữ nghĩa lại về đây chơi đùa. Để em nghe mợ Phương và Nata chia sẻ thêm những hay ho của thế giới đầy hoa mộng: Mỹ phẩm với đàn bà, :x:x.
For you, @};-

Chĩm111

Xe điện
Ui, hoa đẹp nhưng tay ai thế kia ợ?:-/:-/
Em được tặng sách, vừa lôi ra đọc, chờ tóc khô. Muốn viết cái gì đó thật là thơ, thật là nhã, vì hôm nay công việc bộn bề quá, em phải bỏ dở giữa chừng. Mà cảm xúc tự dưng bay biến trong vòng nốt nhạc, hihi :P.

Đợi mai, khi nắng lên, biết đâu chữ nghĩa lại về đây chơi đùa. Để em nghe mợ Phương và Nata chia sẻ thêm những hay ho của thế giới đầy hoa mộng: Mỹ phẩm với đàn bà, :x:x.
For you, @};-

Mợ viết câu kết hay lắm ạ! >:D<

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ viết câu kết hay lắm ạ! >:D<
Nice day cụ nhé, ~o)!

Em cảm ơn cụ đã động viên em ạ. Em viết chơi cho khỏi quên chữ mà, :D. Ở đây các mợ toàn dịu dàng, đằm thắm lại duyên dáng nữa nên em cầm lòng không đặng ạ,:).

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Vân Phương. đây rồi, em túm được váy của mợ rồi nhaaa. Tặng mợ những bánh soap - nhìn thôi là muốn măm rồi, để thả lòng mình với nắng nhé mợ ưi, ❤.
Ảnh em lượm về ạ, :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hic. Mấy hôm nay em đang trong thời gian phải đưa ra quyết định, thường xuyên hồi hộp, tim đập nhanh mệt lắm í mợ Red :((

Em vẫn vào đọc topic nhưng chưa kịp comment thì mợ đã viết bao nhiêu điều hay rồi. Gửi tặng mợ bông tiểu quỳnh xinh xắn, luôn bình yên và ấm áp như mợ nhé ❤❤❤

Hoa Tiểu quỳnh này, em vẫn gọi là Lan càng cua, không biết có đúng không mợ?
Nếu mệt quá, hãy nghỉ ngơi rồi lại tiếp tục nhé mợ. Bởi, làm việc là một hành trình dài, cả cuộc đời chúng ta, không phải chỉ làm 1,2 ngày hay 1,2 tháng. Stress trong công việc, dễ khiến chúng ta nhanh già, cáu bẳn, dần dần trở nên xấu tính ạ. Vì có thời điểm, em cũng bị áp lực dẫn đến mất ngủ. Rồi em phải tự vấn lại bản thân, tìm đọc rất nhiều thể loại sách để cân bằng lại cuộc sống. Rõ ràng, tiền rất quan trọng, nhưng chúng ta chỉ có một giới hạn chịu đựng. Vượt quá giới hạn, thật là kinh khủng, lúc nào cũng chỉ chực vỡ tung những điều làm chúng ta mệt mỏi thôi...
Hi vọng mợ cân bằng được mọi thứ, kiểm soát tốt cảm xúc và xử lý công việc ổn thoả. Để về đây, viết những trải nghiệm của mình cho em, @};-!

Muốn viết cho mợ về những bánh soap, hoàn toàn "Made in Vietnam'', chứ không phải từ đất nước nào xa xôi. Những bánh soap phủ đầy mùi hương của hoa hồng, dầu dừa và một vài tên gọi nghe có vẻ hơi bay bổng - lạc tiên. Muốn mợ cảm nhận một làn da thơm tho, nhẹ bẫng sau khi trút những váy áo của một ngày đầy nắng, với deadline, với report, với những email râu ria của công việc. Để da mợ được relax khi phủ lên một mùi dịu nhẹ, một cảm giác không nhờn, dính. Muốn chúng ta, nuông chiều bản thân với những thứ phù phiếm, rất đỗi "đàn bà" này. Để mỗi sáng, có động lực bật dậy khi chuông điện thoại báo thức đến giờ chuẩn bị bữa sáng cho các "thượng đế" đi học. Rồi dỗ dành những nàng công chúa còn ngái ngủ, trong khi chúng ta cuống cuồng với việc quẹt thẻ, check-in ở nơi làm việc. Vừa làm vừa nhìn mặt sếp rồi lén vô Otofun xàm xí với nhao, hihi:P:P.

Hay có những cuối tuần, được nằm ườn xem phim, nghe nhạc, hoặc uống cafe tự pha bên hiên nhà. Dù em không uống được cafe, nhưng cũng cố năn nỉ giai đèo bòng cho mấy giò Lan về treo lủng lẳng, lấy động lực ru mình cũng thảnh thơi...Rồi vô bếp lụi cụi nấu nướng, hì hục đúng kiểu một con sen chính hiệu, :((:((.
Cuộc sống mà, có lúc nào mà không nhuốm những bon chen, chỉ có điều, chúng ta đón nhận những điều đến với mình ở trạng thái như thế nào. Để đóng vai một bà già khó tính hay một quý cô xinh đẹp, thì lại do lựa chọn của chúng ta. Phải không mợ?
À, quýt chiều nay bên em bày ra để chúc mừng sinh nhật một cô gái, em chôm chỉa về để làm minh hoạ cho những chữ lan man trên đây. Em mời mợ ngắm nha, :x:x.

Chỉnh sửa cuối:

Lanlinh

Xe hơi
Vào đây nghe các mợ chia sẻ về kinh nghiệm giữ gìn sắc đẹp thấy hay và bổ ích quá, nhân tiện cho mình hỏi kỹ hơn về chăm sóc tóc nhé,tóc mình nhiều dầu, cách ngày là phải gội, nhưng sấy tóc nhiều thì có ảnh hưởng tóc không, nấc to thì nhanh khô mà mức nhỏ thì sốt ruột, hay để khô tự nhiên?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vào đây nghe các mợ chia sẻ về kinh nghiệm giữ gìn sắc đẹp thấy hay và bổ ích quá, nhân tiện cho mình hỏi kỹ hơn về chăm sóc tóc nhé,tóc mình nhiều dầu, cách ngày là phải gội, nhưng sấy tóc nhiều thì có ảnh hưởng tóc không, nấc to thì nhanh khô mà mức nhỏ thì sốt ruột, hay để khô tự nhiên?
Welcome mợ đã vào đây cùng chúng em ạ. Chúc mợ tháng mới an lành, 💐!

Thực chất, sấy tóc ở nhiệt độ bình thường không ảnh hưởng gì tới việc đổ dầu của tóc đâu ạ. Vì lớp ngoài cùng của tóc chứa chất sừng, nên hầu như việc tác động nhiệt ở mức vừa phải không làm tóc tiết dầu.
Việc tiết dầu ở tóc là do tuyến bã nhờn hoạt động quá tốt, nên người da dầu, không chỉ tóc mà lớp da trên mặt cũng bóng bóng. Điều này làm cho ngoại quan nhìn vào cảm giác không được sạch sẽ lắm,:D. Thêm nữa, mợ càng hay gội đầu, lớp dầu trên bề mặt mất đi, cũng làm cho các nang tóc nhanh tiết dầu hơn. Một kiểu như "bù" cho việc bị mất dầu và các nang tóc bảo nhao hoạt động mạnh mẽ hơn để "cân bằng" í.

Dù cấu tạo bên ngoài là lớp sừng, nhưng khi nhiệt độ của máy sấy cao hoặc quá cao, thì việc "cháy" dễ sinh ra. Làm tóc bị cong do tác động nhiệt. Mợ tưởng tượng lớp sừng như móng tay/chân của mình bị đốt, nó sẽ sun lại. Do vậy, khi sấy tóc, em luôn sấy ở chế độ mát. Dù chế độ này làm cho tóc không vào nếp. Thỉnh thoảng em mới sấy ở chế độ ấm, đó là những khi có event gấp, ừ hữ: Thôi kệ í,:P!

Bên cạnh đó, gội đầu mợ cũng nên để ý nhiệt độ của nước. Tóc dầu thì gội nước đừng quá nóng ạ. Trong nước cũng chứa các khoáng chất. Mà có khoáng chất bám vào tóc, làm cho tóc cứng hơn chẳng hạn. Mợ có thể tìm trên các trang web để tiếp cận nhiều thông tin, đa dạng và cặn kẽ hơn nha.
Chúng em ở đây cũng chia sẻ những trải nghiệm thực tế, song không phải điều gì cũng là phù hợp với mỗi người ạ, :D.

Ms.Bui

Xe buýt
Mợ Vân Phương. đây rồi, em túm được váy của mợ rồi nhaaa. Tặng mợ những bánh soap - nhìn thôi là muốn măm rồi, để thả lòng mình với nắng nhé mợ ưi, ❤.
Ảnh em lượm về ạ, :D
Hình của mợ em nhìn giống như kẹo hạnh phúc.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hồi chiều, em chưa kịp log in để khen dáng mợ L.C.D đẹp, mẫu áo dài nhìn em ưng. Mà giờ tìm mỏi mắt không thấy ảnh nữa ợ?:-/:-/

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa vào là thấy thông báo luôn, quote đánh dấu và cảm ơn mợ trước đã ❤
Tiểu quỳnh đúng là lan càng cua đó mợ Red :P
Mà em thích gọi là tiểu quỳnh hơn, nghe cảm giác bé nhỏ, mong manh ^^
Giống như trước đây ở một forum, khi em mới 17, 18 mọi người hay gọi em là Tiểu Phương, dù em tên Vân. Nên từ hồi mợ gọi em lại nhớ đến ngày xưa, và thích được gọi như vậy nên em ko nói tên em luôn :">

Hình như em cũng đã từng nói là chỉ ở topic của mợ em mới viết được nhiều nhỉ. Vì đã qua thời hào hứng tranh luận các vấn đề xã hội, chỉ thích đọc những gì nhẹ nhàng, vui vẻ thôi ^^
Em viết ko hay và cũng ko biết diễn tả như thế nào, chỉ biết nói là rất vui khi đọc những bài mợ viết.

Chẳng biết lúc nào tim em mới bớt loạn nhịp (èo, nghe như mới say nắng ai ㅋㅋㅋ, nhưng thực tế nó đang loạn xạ như em say cafe í >”< ) để em có thể viết gì đó hay hay đáp lời mợ. Em biết có người sẽ nghĩ những gì mình nói với nhau thật phù phiếm, mà kệ, ở ngoài em vốn đã quá thực dụng rồi...
Hôm nay em được nghỉ cả ngày, tối lại không phải nấu nướng gì cả, nên lại về đây thả chữ cùng mợ, hihi.

Tên mợ trong Hán Việt nghĩa là "Mây". Em không biết tên đệm là gì để hiểu hết ý nghĩa. Chỉ biết, mây trôi nhẹ nhàng, bảng lảng khi hoàng hôn tím ngắt, khiến lòng người rất xao xác. Còn mây trắng bồng bềnh khi còn hơi sương như đợt em đi Sapa, lại khiến người ta muốn ôm lấy...

Dù tên như thế nào đi nữa, cũng là tình yêu mà cha, mẹ muốn gửi gắm đến tình yêu nhỏ bé - là chúng ta. Liên quan một chút, là ngày còn đọc "Cocktail cho tình yêu" khi còn trẻ, cô nhân vật chính tên Thái Vân - có nghĩa dải mây sáng, với hình ảnh tia nắng hắt vào một vệt mây, còn cô gái bận một chiếc khăn, được chụp ngược lại.
Một hình ảnh vừa nhỏ bé, mỏng manh, vừa gợi cho người chụp ảnh một cảm giác thương xót - khi cô ấy vừa trải qua một cú sốc lớn về tinh thần...
Em nhớ chi tiết ấy nhất, vì có dịp được chứng kiến hình ảnh từa tựa như vậy. Khi đó, gợi lên trong em một sự nhẹ nhõm, không bon chen, không ồn ào. Trái lại với hình ảnh trong truyện, :D.

Do vậy, sau này bất cứ cô gái nào em gặp, em đều tò mò muốn biết tên. Có người tên Thư (nghĩa là sách), tên Giang (sông), tên Ngân (vàng bạc),...mỗi cái tên đều khiến em lí lắc nghĩ tới một điều gì đó đặc biệt để nhớ về họ,:D. Em nhớ về mợ với một điều thú vị, khi nào có dịp em sẽ nói mợ nghe nha, ❤. Hiện tại, xin cho em được gọi mợ là mợ Phương - như chúng ta vẫn trìu mến dành cho nhau như trước ạ, hihi.

Mợ còn say nắng không? Để em biên tiếp về chuyện say nắng, sau khi em chạy bở hơi tai dưới trưa hè nắng 39 độ, chỉ để mua một món đồ. Hay lỡ uống một ánh mắt, cơn say theo cả đời ợ?:P
Tặng mợ hoa Mao lương, để cuối tuần thật ưu nhã, như dải mây trôi cuối trời nha, @};-

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em sợ loãng thớt của mợ, vì áo dài với làm đẹp nó chạ liên quan :D
Mợ khách sáo quá, da với dáng của mợ làm chúng em hờn mà. Treo ảnh ở đây, để chúng em có động lực chăm chút bản thân. Có phải ảnh phản cảm gì đâu mà không liên quan ạ?:-/:-/

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em hay viết ngược tên khi đặt nick ạ :">
Mặc dù tên em rất đại trà nhưng được cái có nhiều cách gọi. Từ nhỏ đến lớn, trừ tên ở nhà thì em được gọi các tên sau: Vân, Phương, Mây, May, Cloudy, và cả Sen nữa ☺
Mà nói tên ở đây hơi lan man nhỉ, em nhắc đến là vì em nhớ ấn tượng với mợ từ mấy topic trước nữa í ^^

Mợ cứ viết cho em đọc với nhé 🥰. Lâu rồi em ít đọc sách, vì mỗi khi đọc là em cần tập trung nhiều thời gian để đọc liên tục. Vào forum có mợ và mọi người viết hay, cũng xem như là em được duy trì thói quen đọc rồi nè ❤

P/S: hy vọng điều mà mợ nhớ ko phải là mấy lần em chặt chém các cụ trên này :-s
Ôi, em đang lượn lờ bên CCCD, thấy mợ cái là phải chạy về liền, :D.

Nói vầy thôi, tên là người. Tên hay, người khác đọc lên cũng thấy ấm áp mà. Tên của mợ cũng được xếp vào hay rồi đó. Nếu không, chẳng đã có tâm hồn lương thiện như vậy. Hơn nữa, dù mợ chưa post ảnh ở đây, nhưng em cũng vẽ được một vài nét về mợ rồi ạ. Vì thế, từ khi mợ về chơi bên thread thơm tho kia, là em cứ dính lấy mợ đó thôi...

Diễn đàn tuy đông, nhưng không phải ai mình cũng nói chuyện được. Comment ở thread nào đó, qua đêm tới sáng lại quên ngay. Vì có xây dựng trên nền tảng gì đâu mà để lại "dư vị"?!
Nhưng có những thread, dù không on top, vẫn cứ muốn lội vào để đọc, để ngẫm....

Em không hay chém ở các thread chính trị, cũng không hay comment ở các thread quá cao siêu. Vì qua độ tuổi cầm đao đi chinh chiến òi. Chỉ muốn đọc những gì nhẹ nhõm. Thế nên, dạo này em lại hay qua bên Box chuyến đi để xem. Ảnh thì đẹp, các cụ nhà mình kể chuyện lại rất có hồn,:D.

Ơ, mà mấy hôm nay em lan man dã man í. Thèm nghe mợ kể chuyện quá đi mất thôi,:D

• Vodka
Reactions: Kuu

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Trước em cũng hay xem box CCCD, đọc nhiều topic thấy ngưỡng mộ cccm lắm luôn.

Em bắt đầu chơi ở các forum từ khi học cấp 3, bé bé đã làm mod rồi, oai lắm =))
Do forum nhỏ nên mọi người dễ gần gũi với nhau, mặc dù sau này forum ko còn nhưng tình bạn, anh chị em thời đó bọn em vẫn duy trì đến bây giờ. Hầu hết mọi người đã có gia đình, sự nghiệp ổn định. Nhưng cũng có người đã ra đi mãi mãi khi tuổi còn rất trẻ.

Còn OF là em bị lừa vào đấy ạ :-<
Nick này còn đỡ, nick kia hồi đầu hăng hái tranh luận lắm 😂
(Of.NguyenLinh từng bị em mắng rồi cơ, chắc ko nhớ đâu =)))
Nick khác sao em nhớ đc :)) :)) :))
Mợ là ai khai ra, có khai không thì bẩu :))