[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người xem ảnh hoa của em có thấy “rực rỡ” ko ạ ~:>~:>~:>
Thực tế để được như kia em đã phải chỉnh màu lên rất nhiều, hic. Em chụp màn hình để so với ảnh trong máy, mặc dù khi post lên thì ảnh chụp màn hình cũng chưa đúng màu. Chẳng lẽ OF muốn up ảnh đẹp cứ phải qua Flickr này kia mới giữ đúng màu sao :((

Em thấy mợ là phải log in ngay, kẻo sợ mợ trốn mất! Dù em đã thu chân vào chăn và chờ tóc khô để đi ngụ, :D. Mùi kem dưỡng thể rất thơm nên em cũng nán lại để mũi mình được hít hà xíu, hihi.

Ảnh mợ post lên ở còm trên màu đẹp ạ. Em cũng hay phải tăng độ sáng lên trước khi post ảnh. Việc này đôi khi khiến cho màu sắc không được nguyên bản, nhưng "no star where" nha mợ,:P:P.

Dù trình sống ảo có số, dưng lên đây em tự thấy xấu hổ với bản thân. Vì qua bên thread hoa Ban, vào CLB Nhiếp ảnh mới thấy các cụ/mợ nhà mình chụp ảnh với màu sắc rất sống động, chân thực mà còn đẹp nao lòng lắm luôn í mợ.
Dưng thôi, chúng mềnh AQ xíu là cũng xuynh đẹp trong mắt một người nhé mợ, ai thấy mềnh xấu thì kệ họ,:P:P:)):))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em trêu mợ đó ^^
Mợ lúc nào cũng nhã nhặn đối với em và các mợ khác mà 🥰
Em hay đùa lắm, nhưng nhiều lúc sợ mợ hiểu lầm nên em ko dám trêu nhiều:P
Mà mợ mua thêm mask ngủ Laneige màu gì thế ạ, em thấy có cả màu tím lavender nữa ^^

—————
Những tháng năm rực rỡ của phụ nữ rồi cũng trôi đi. Nhưng hy vọng “vẻ đẹp trong đôi mắt kẻ si tình” thì sẽ còn mãi 💕

Nhân tiện sắp 8/3 và cũng khá hợp với topic nên em share lại bài này. Lời bài hát rất hay, rất thích hợp cho các bác đàn ông nịnh vợ/ny ;))
Từ hồi được zai hát cho nghe thì ai khen em, em cũng tin là thật =))

Oài, mợ đã nhận được hoa cho ngày 8/3 ư? Em hờn quá, vì hoa rất rực rỡ!

Hôm trước, cách đây hơn 2 tháng, em nhận được một bó hoa với rất nhiều màu sắc. Mùi còn thơm nữa, phải nói đó là bó hoa em thích nhất trong những bó em được tặng. Vì màu sắc một phần, nhưng chủ yếu là hương thơm, lại sự chân thành của người tặng. Suốt cả quãng đường về, dù em khá mệt nhưng vẫn cảm thấy rất xao xuyến. Em không nghĩ người tặng lại chọn một bó hoa khiến em "ưng ý" đến vậy...

Mang về, em cắm vào bình, hai hôm sau bắt đầu từng bông bung hương. Mở cửa phòng là mùi thoang thoảng len lỏi khắp, vào trong tóc, trong gối và cả áo em mặc. Còn có cả gói dưỡng cho hoa bền nữa, mợ thấy hay không?!:D

À, em vẫn mua Lan màu xanh ạ. Em lỡ thích bạn í mất rồi, vì suốt tuần vừa qua, em dùng mask ngủ nguyên tuần, da em mịn và mướt lắm. Nên chiều qua, khi em viết chữ xong cho mợ, em cũng lượn đi mua thêm mask ngủ, serum và nước tẩy trang. Đấy, phụ nữ chúng mình thật phù phiếm, phải không mợ?:P:P

Em xin link nhạc mợ gửi, để lát em nghe nhé! Mai là ngày nghỉ rồi, mợ có kế hoạch gì cho ngày tới, share cho em để em có cảm hứng viết mấy lời vu vơ dành tặng mợ nghen,@};-!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Red ơi, mợ cứ viết cho em đọc với 🥰
Hôm nay em ko dậy sớm được nên xác định bận từ sáng đến tối rồi :P
Bó hoa của mợ rất đẹp, người tặng mợ chắc là rất tinh tế ạ ^^... Đúng chủ đề hoa hồng em thích nữa nên em sẽ viết chỉn chu hơn ❤
Em đây, beside you, @};-!

Có vẻ như trời đất rất biết làm cho con người được thư thả trong những ngày gió mùa cuối cuối như này. Khi đêm thì mưa lách tách vài hạt, để nằm dụi đầu vào gối ngửi mùi của kem dưỡng thể, nghe những hạt nước rơi trên mái gianh. Buổi sáng gió lại mơn man lành lạnh, trưa nắng hửng lên một màu như mùa Thu để hong khô những ẩm ướt buổi đêm còn sót lại ấy, mợ nhỉ?:D.

Những ngày tháng Ba đến thật gần, khi ngày mai, hàng vạn lời chúc được gửi tới những người phụ nữ. Không biết mợ có háo hức nhận quà và lời chúc mừng không? Với em, khi tự thân thấy mình hạnh phúc và vui với chính mình, những lời chúc xuất phát từ việc xã giao và sáo rỗng, em không happy lắm,:D.
Có lẽ, em đã bước vào giai đoạn trung niên, nên em rất welcome những tình cảm dành cho nhau được xuất phát từ sự chân thành, yêu quý. Tặng quà cũng vậy, nếu không tặng thì thôi, mà nếu có tặng, nên để tâm để quà thay cho lời nói...

Thật giản tiện khi những ngày Lễ dành cho phụ nữ nói riêng, dành cho mọi người, mọi tầng lớp nói chung, các ứng dụng trên smart phone đã soạn sẵn/design vô vàn lời chúc và các icon sinh động. Nhằm giúp chúng ta gửi đến nhau sự-quan-tâm-trong-thời-đại-số, lại khiến em thấy sáo rỗng và vô vị đến vậy!
Nên thực sự, với riêng em, thật sự quan tâm, em sẽ dành time để soạn lời chúc, chứa đựng ý niệm và tình cảm của em trong đó. Còn một mối quan hệ hời hợt, em cũng coi như không biết gì. Vì có gắng gượng xích lại gần nhau, chỉ bằng một icon vô vị trên các ứng dụng, chỉ khiến cho người cho và nhận thấy sự rỗng ruỗng của một hố đen cần lấp đầy bởi sự chân thành, quý mến hay yêu thương của cả hai bên...

Với bó hoa hồng trên cũng vậy. Chỉ là lời nói rất vô tư của em thời điểm đó, nhưng người tặng đã rất chỉn chu khi chọn những bông đầy mùi hương thơm ngát. Mang đến tặng, khiến em rất bất ngờ!
Bất ngờ không phải ở giá trị của bó hoa. Mà là sự quan tâm và dành cho em sự chân thành rất đỗi gần gũi,:D:D. Tuy vậy, nói thì hay hơn làm. Em cũng vô tư nhận, còn lại chả nghĩ gì đến việc có đi có lại chi sất ấy mợ,:P:P. Tệ quá đi mất, hihi!

Mai là ngày của phụ nữ trên toàn thế giới, em chỉ mong mỗi chúng ta sẽ vui, sẽ hạnh phúc với thế giới của riêng mình. Không cần màu mè, hoa mỹ. Không cần những lời chúc tụng trên các ứng dụng của Zalo, Facebook, Viber hay Wechat đã soạn sẵn. Mà tự thân mỗi phụ nữ, sẽ định vị được bản thân, biết cân bằng cảm xúc, yêu mình và yêu ai đó vừa đủ. Để không hẫng hụt khi nhìn bạn bè ôm hoa, cười nói rổn rảng mà mình lại thấy tủi thân.
Vì em nghĩ, xét cho cùng, nếu mình không An và Vui với chính mình, không biết mình cần và thiếu gì, thì mãi mãi vẫn mong cầu nhận những lời chúc sáo rỗng, để rồi cứ quanh quần với những giá trị ảo, mà thôi...:)):))
Chúc mợ ngày 8/3 thật "thơm", ❤!
Ảnh: St

Chỉnh sửa cuối:

Vananh2810

Xe đạp
Em chỉ biết là các mợ chăm sóc da kiểu gì nhưng nhất định phải có kem chống nắng và tẩy trang phù hợp vs da nhé. K thì tất cả các bước khác đều bỏ đi

DaDieuchienxu

Xe container
Nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3, nhà cháu xin chúc các mợ trong topic luôn tươi tắn, sức khỏe dồi dào và luôn là người phụ nữ đẹp nhất trong mắt ông xã/ người yêu và mọi người nhé !:-bd

* Hướng dẫn sử dụng: Các mợ ngắm xong có thể dùng những ngón tay búp măng nhón từng "nhụy hoa" bỏ vào miệng, để những chiếc răng trắng muốt đều tăm tắp như hạt bắp nghiền chúng ra cho những giọt chua chua ngọt ngọt thấm dần vào vị giác...:D

Natalie.P

Xe buýt
Nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3, nhà cháu xin chúc các mợ trong topic luôn tươi tắn, sức khỏe dồi dào và luôn là người phụ nữ đẹp nhất trong mắt ông xã/ người yêu và mọi người nhé !:-bd

* Hướng dẫn sử dụng: Các mợ ngắm xong có thể dùng những ngón tay búp măng nhón từng "nhụy hoa" bỏ vào miệng, để những chiếc răng trắng muốt đều tăm tắp như hạt bắp nghiền chúng ra cho những giọt chua chua ngọt ngọt thấm dần vào vị giác...:D
Em về nhận lời chúc mừng ạ, hii. Xin chúc cụ, chủ nhà RedMer và các cụ mợ một ngày rộn ràng, nhiều niềm vui!:x

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em về nhận lời chúc mừng ạ, hii. Xin chúc cụ, chủ nhà RedMer và các cụ mợ một ngày rộn ràng, nhiều niềm vui!:x
Em cảm ơn lời chúc của cụ DaDieuchienxu nha, 🍷🍷!
Thật ngại quá vì cả ngày bận rộn với những bó hoa xinh xắn, ra đường để save the moment nên em cũng chưa gửi lời chúc tới các mợ Natalie.P Vân Phương. :D.

Em góp ảnh hoa nhân ngày Lễ tưng bừng này nhé. Mong chúng ta sẽ đẹp da, đẹp dáng và đẹp cả tâm hồn nữa ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người vào ngắm da đẹp, dáng xinh đi ạ 😍
Topic nhiều chữ nhưng vẫn có ảnh nhé :">
Ui, em up lên để các mợ có động lực show ảnh đó mợ Phương ơi, X_X!
Mợ cho em nghía ảnh cái nào, che mặt cũng được, hông sao đâu. Để mai em rảnh, em trả bài bên trên cho mợ nghe. Hôm nay em say sưa bí tỉ quá, :P:P

DaDieuchienxu

Xe container
Nhà cháu cảm ơn các mợ đã mời riệu nhé. Riệu nhà các mợ nồng & thơm nên nhà cháu cũng say bí tỉ luôn òy. :D
Định mời lại các mợ cho đúng phép tắc nhưng máy lại ko cho, vì thế nhà cháu đành xin khất lại vậy.:)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Thôi em ko post đâu, ảnh em toàn chụp app 🤣
Mợ Red nghỉ ngơi nha 🥰
Nice day mợ Phương, ~o)!

Ngày hôm qua chắc mợ bận và vui lắm phải không ạ? Em cũng bận áo dài, quần dài quét đất, đứng dưới đường chụp mấy kiểu ảnh mà chỉ sợ người đi đường người ta ném đá không thôi. Cơ mà trời đất xám xịt, nên màu ảnh cũng rất tệ,:((:((.

Mợ cùng nghe với em bài hát này, để thấy mình dịu dàng, khi dư ấm của Tuần lễ Áo dài vừa trôi qua cách đây có mấy giờ thôi nha, :D. Mắt Ngọc cũng là nhóm nhạc em thích, giờ nhìn lại thấy bâng khuâng quá...

Natalie.P

Xe buýt
Nice day mợ Phương, ~o)!

Ngày hôm qua chắc mợ bận và vui lắm phải không ạ? Em cũng bận áo dài, quần dài quét đất, đứng dưới đường chụp mấy kiểu ảnh mà chỉ sợ người đi đường người ta ném đá không thôi. Cơ mà trời đất xám xịt, nên màu ảnh cũng rất tệ,:((:((.

Mợ cùng nghe với em bài hát này, để thấy mình dịu dàng, khi dư ấm của Tuần lễ Áo dài vừa trôi qua cách đây có mấy giờ thôi nha, :D. Mắt Ngọc cũng là nhóm nhạc em thích, giờ nhìn lại thấy bâng khuâng quá...

Vậy chia sẻ cho mình e thôi nhé:)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mắt Ngọc hình như nhiều lần thay đổi thành viên phải ko mợ Red, như trong clip này em chỉ nhận ra 2 chị...

Em hì hụi add text vào ảnh mãi mới xong, mà em thấy ưng vì nó hợp với topic và cũng hợp ngày 8/3 :">

Tự làm tự khen, bó tay = ))))
Đẹp quá! Lời khen chân thành vì rất bắt mắt, add text cũng rất hay, lại rất phù hợp với phụ nữ khi họ support nhau, làm sao để xinh xắn, duyên dáng mà không mất đi vẻ ưu nhã củ mình!
Mợ khéo tay vợi? Em chỉ biết chụp, ngoài chụp chế độ thường, thì chụp chân dung, tăng ánh sáng lên...chấm hết. Những việc như add text như mợ là em chịu òi, huhhu.

Hôm qua, bên em có nhiều lẵng và bó hoa. Nhưng vẫn để cho đẹp, chưa phá ra để cắm vào lọ, vì vẫn đang...tiếc, hí hí. Và thật là em không biết tên các loại hồng ngoại như mợ. Nhà em chỉ trồng hồng nhung, Sapa, hoa Lan, Mai, và một vài loại hoa khác mà em không biết tên...

Mùi của hoa hồng thực sự rất quyến rũ, nhất là hôm trước, khi ướp đủ sương đêm, sáng dậy, những cánh hoa toả ra một mùi rất nhẹ, sau đó sẽ bung những mùi ngòn ngọt, quyến luyến. Nên mợ và em, hay những người phụ nữ khác, yêu hoa hồng vì thế, phải không?

Tháng Ba, với những cơn mưa lây rây như này, thật lắm lúc khiến chúng ta bối rối khi phải xuống đường. Hay lựa một mùi hương nào thật dễ chịu, để mặc lên da mình, để làm dịu đi những đỏng đảnh của thời tiết. Thế nên, em cũng vote cho Rose31 của nhà Le Labo (Em xin phép nhắc tới mùi hương ở đây, vì chúng mềnh lại sa vào việc thơm tho, hihi).
Như tối qua, dù về muộn, em cũng phải chun mũi ngửi áo vest của mình, vì cả ngày nằm ở ghế văn phòng, mặc dù trước khi đi, em đã kịp xức lên nàng một mùi hương. Rồi lại quết sleeping mask của nhà Lan lên da. Rồi chìm vào những cơn mộng mị...:P:P.

Em nợ bài kia nhé mợ, để em đi xuống đường lấy cảm xúc. Rồi em lại về đây chơi cùng với mợ nghe, :x!
Gửi mợ bông hoa em chụp vội, cũng không biết design như nào cho đẹp, vì trình của em chỉ tới mức ấy, huhu.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hoa hồng vốn đã đẹp nên đơn giản là đẹp nhất mợ Red ơi :x

Mà mợ cứ nói ảnh của mợ ảo, em selfie toàn dùng app cơ...
Add text thì em dùng Phonto cho đơn giản, có nhiều font tiếng Việt nữa.
Trình chụp ảnh của em lởm lắm, hồi đi học còn hay chụp linh tinh bằng máy ảnh, chứ giờ đi đâu cũng chỉ cầm đt bấm nhanh =.=... Nhiều khi cứ phải đổ thừa cho iP chụp xấu 😂

Rose 31 mùi thế nào vậy mợ? Em chờ mãi chưa thấy bạn em khoe để em xin...
Simple is the best, phải không mợ? :D
Ảnh trên em chụp chế độ "Rực rỡ" của Ip đó mợ, màu không được thật lắm, hihi.

Phải khai thật là mùi Rose 31 em mới được ngửi thoán qua một lần duy nhất, chỉ nhớ có mùi hoa hồng quyện với mùi gỗ, còn lại em không nhớ gì cả. Em cũng chưa mua dùng, vì đợt đó, em dành xèng cho một liệu trình chăm sóc da chuyên sâu. Sau cũng không sắp xếp được time, nên em cũng bỏ dở,😰.

Khi thời tiết còn gió lành lạnh, em còn muốn xức chút nước hoa lên người. Nhưng sắp tới mùa Hè nắng, em lại ngại việc bao phủ bởi một mùi gì đó. Nên đợt này em không mua thêm mùi nào nữa cả mợ ạ, hihi.

Dạo này em chăm đắp mask ngủ của Laneige quá, da em có 1-2 nốt mụn. Em lại rửa mặt bằng nước muối nóng. Nhưng hôm nào mất ngủ là y như rằng da dẻ xám xịt. Nên em lại lọ mọ mua saffron để uống. Mợ uống thứ này chưa ạ?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em là con sâu ngủ í, chỉ sợ ko có thời gian ngủ thôi. Nhưng đợt trước Tết em cũng bị mất ngủ do uống thuốc nhiều, mà uống saffron thì đúng là mấy hôm đầu dễ ngủ hơn thật ^^
Sau chắc nó oánh lộn với thuốc nên em thấy ko hiệu quả nữa. Còn tác dụng đẹp da gì gì thì em ko rõ, vì em uống cũng ít 😥

Mợ Red dùng mask ngủ tuần mấy lần ạ? Em có hôm mệt quá thì vẫn cố bôi ít kem mắt rồi mới đi ngủ, set sâm tuy mini nhưng tuýp kem mắt khá nhiều 😂

Hôm trước em định nói mà quên mất, mợ nào muốn giảm cân thì thử uống nước ép táo + cần tây mỗi sáng ^^. Hồi lâu em uống 1 tháng là xuống cân nhanh lắm, sợ quá em ko dám uống tiếp luôn :-s
Khi em ở độ tuổi như của mợ, em cũng vậy. Càng thêm tuổi, những âu lo lại nhiều hơn, nên có lẽ em và đa số đều bị mất ngủ không?
Riêng saffron, khi pha với nước ấm để uống, giấc ngủ rất thư thái. Em uống hết 4 lọ rồi, và em đều ngủ ngon. Chỉ hôm nào em đọc gì đó hay xem phim, thì quá giấc, và bị mất ngủ thôi ạ.

Không biết có phải vì giấc ngủ được an, nên da dẻ cũng nhuận sắc hơn hay không - em không dám khẳng định. Nhưng việc em đắp mask ngủ của Lan, da em mướt hơn là điều chắc chắn. Mấy hôm đầu, em lỡ tay bôi nhiều, hơn một tuần hết một lọ, giờ em đã điều chỉnh lượng xuống rồi, không da ẩm quá lại sinh mụn ạ. Hôm nào em cũng ngủ muộn, nên em cứ trát mask ngủ thôi, không dưỡng da gì cạ, em lười quá.
Chiều nay, em cũng phải lấy mấy sợi để pha nước uống. Em mời mợ nha, :P:x

Natalie.P

Xe buýt
Mệt quá, e về ngó ảnh đẹp, ảnh rì cũng được. Thời tiết mấy ngày này vừa ẩm, vừa oi xong lạnh nóng đan xen, e rức đầu quá, nên dù thỉnh thoảng vẫn vào nhà ngó nhưng ko có còm rì hết, huhhu

Nàng ther ngày hôm qua đi đâu mà em không thấy vợi?
Mọi người vào ngắm da đẹp, dáng xinh đi ạ 😍
Topic nhiều chữ nhưng vẫn có ảnh nhé :">

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mệt quá, e về ngó ảnh đẹp, ảnh rì cũng được. Thời tiết mấy ngày này vừa ẩm, vừa oi xong lạnh nóng đan xen, e rức đầu quá, nên dù thỉnh thoảng vẫn vào nhà ngó nhưng ko có còm rì hết, huhhu
Sao thế nàng ther ới? Thời tiết này công nhận khó chịu thật ạ, nắng mưa đỏng đảnh y như mấy cô gái mới lớn đang yêu. Lúc hờn dỗi, lúc quấn quýt. Tựa như vừa dỗi xong, lại cười khúc khích ngay được ấy…

Rồi qua những năm tháng hờn giận của tuổi trẻ, các cô ấy – là chúng ta của hiện tại, biết người biết ta hơn. Không vu vơ giận hờn, không đỏng đảnh khóc lóc. Chúng ta có những mối quan tâm thực tế hơn, như con cái, nấu ăn, nhìn mắt để đoán ý giai xem đang cáu hay vui vẻ. Rồi có lúc cũng phù phiếm khi lựa một chai nước hoa để hít hà mỗi sáng sớm, xức lên sau tai một nhát và ngắm nghía mình trong gương.
Hoặc tìm được cho mình một thỏi son ưng ý, cũng thấy mình đã rất kiên trì lựa tới lựa lui, đọc review, rồi test mẫu, :D.

Thỏi son DHC em chọn, khi chiều qua nắng vừa tắt, em cũng bon chen vào một store mỹ phẩm Nhật và Hàn. Cô bán hàng thì mảnh mai, xinh xắn. Hỏi cái gì cũng hợp với chị - là em, hic. Nên không nỡ ra về mà không mua một món gì cả.
Ý niệm ban đầu, em định chọn một thỏi son dưỡng môi có vị ngòn ngọt của hoa Huệ, dù không biết brand nào có. Để khi quết lên môi, được nếm vị ngọt đó. Để thư giãn môi mềm, nhất là những ngày thời tiết mưa nắng thất thường như mấy hôm nay ạ.

Cuối cùng, vì những lời đường mật của cô bán hàng, em lại chọn DHC Lip Cream như ảnh bên dưới. Không mùi, không vị, chỉ có một màu vàng nhạt của lõi son. Nhưng lên môi thì rất mềm, lại không gây kích ứng gì cả. Khi mở nắp son, mùi dầu oliu sẽ vờn quanh mũi. Kế đến là độ bóng rất nhẹ, khiến cho môi cảm giác mọng hơn.

Ngủ qua đêm, sáng dậy, em thoa lót DHC Lip Cream và tô tiếp màu của Nars lên môi, cảm thấy môi rất mịn, không bị khô. Màu son của Nars lên môi thì rất tươi trẻ, nên em cũng mix cho những ngày trời đất âm u, nắng mưa như mấy hôm nay. Thế mới biết, khi đã lỡ sa chân vào một tiệm mỹ phẩm, thì món đồ nào chưa được test, được trải nghiệm, cũng tựa như tình đầu. Mà tình đầu, thì thường hay khó quên…:D:D.

Natalie.P

Xe buýt
Sao thế nàng ther ới? Thời tiết này công nhận khó chịu thật ạ, nắng mưa đỏng đảnh y như mấy cô gái mới lớn đang yêu. Lúc hờn dỗi, lúc quấn quýt. Tựa như vừa dỗi xong, lại cười khúc khích ngay được ấy…

Rồi qua những năm tháng hờn giận của tuổi trẻ, các cô ấy – là chúng ta của hiện tại, biết người biết ta hơn. Không vu vơ giận hờn, không đỏng đảnh khóc lóc. Chúng ta có những mối quan tâm thực tế hơn, như con cái, nấu ăn, nhìn mắt để đoán ý giai xem đang cáu hay vui vẻ. Rồi có lúc cũng phù phiếm khi lựa một chai nước hoa để hít hà mỗi sáng sớm, xức lên sau tai một nhát và ngắm nghía mình trong gương.
Hoặc tìm được cho mình một thỏi son ưng ý, cũng thấy mình đã rất kiên trì lựa tới lựa lui, đọc review, rồi test mẫu, :D.

Thỏi son DHC em chọn, khi chiều qua nắng vừa tắt, em cũng bon chen vào một store mỹ phẩm Nhật và Hàn. Cô bán hàng thì mảnh mai, xinh xắn. Hỏi cái gì cũng hợp với chị - là em, hic. Nên không nỡ ra về mà không mua một món gì cả.
Ý niệm ban đầu, em định chọn một thỏi son dưỡng môi có vị ngòn ngọt của hoa Huệ, dù không biết brand nào có. Để khi quết lên môi, được nếm vị ngọt đó. Để thư giãn môi mềm, nhất là những ngày thời tiết mưa nắng thất thường như mấy hôm nay ạ.

Cuối cùng, vì những lời đường mật của cô bán hàng, em lại chọn DHC Lip Cream như ảnh bên dưới. Không mùi, không vị, chỉ có một màu vàng nhạt của lõi son. Nhưng lên môi thì rất mềm, lại không gây kích ứng gì cả. Khi mở nắp son, mùi dầu oliu sẽ vờn quanh mũi. Kế đến là độ bóng rất nhẹ, khiến cho môi cảm giác mọng hơn.

Ngủ qua đêm, sáng dậy, em thoa lót DHC Lip Cream và tô tiếp màu của Nars lên môi, cảm thấy môi rất mịn, không bị khô. Màu son của Nars lên môi thì rất tươi trẻ, nên em cũng mix cho những ngày trời đất âm u, nắng mưa như mấy hôm nay. Thế mới biết, khi đã lỡ sa chân vào một tiệm mỹ phẩm, thì món đồ nào chưa được test, được trải nghiệm, cũng tựa như tình đầu. Mà tình đầu, thì thường hay khó quên…:D:D.

Đấy, thấy nói đến mấy đồ xí xọn như này em tỉnh táo tầu ngay, hii. Thỏi lipice Dhc là như nào đó R? Em đang dùng 2 dưỡng môi, cũng còn 2 cây nữa chưa bóc nhưng cũng note lại gợi ý về em Dhc của nàng, hì. Còn Nat chụp kia, lên môi màu cưng ko ạ?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đấy, thấy nói đến mấy đồ xí xọn như này em tỉnh táo tầu ngay, hii. Thỏi lipice Dhc là như nào đó R? Em đang dùng 2 dưỡng môi, cũng còn 2 cây nữa chưa bóc nhưng cũng note lại gợi ý về em Dhc của nàng, hì. Còn Nat chụp kia, lên môi màu cưng ko ạ?
Hihi, em vừa ủ tóc xong. Từ ngày cắt phăng đi mái tóc thề, thấy việc gội đầu nhẹ như mây, :P.

Thỏi DHC đó là dòng son dưỡng đó nàng ới. Rẻ, và mịn. Sang thì em không dám khẳng định, vì thiết kế rất bóng bẩy. Nhưng chất liệu son thì đáng tiền ạ. Môi mềm, đâu có review còn nói màu môi không bị thâm nữa cơ. Nhưng em chỉ cần làm môi em mềm thôi, còn lại những tác dụng khác, nếu có thì thật quá đẹp cho một cuộc tình,:D.

Màu của Nars thì trẻ lắm. Lên môi ra màu đỏ pha cam. Không thật sự rực rỡ nhưng khiến cho thần sắc em bớt nhợt nhạt, vì tông da của em khá lạnh. Nếu nói, màu son lên môi như một nụ hôn trên cổ, thì màu của Nars, đích thực là màu của một nụ hôn rất quyến luyến của một nàng ther...:x