[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

MuathuHN252

Xe cút kít

Nhimtiu

Xe container
Thì đang chờ cụ rủ đây
Thế mợ bồi dưỡng thêm để lên bằng mợ trong này cho nổi thêm tí nữa nha. Trong hình là 2 f1 nhà em cho đi bơi từ bé nên giờ đứa nào cũng biết bơi.

p/s: Em chém gió trong thớt của mợ RedMer k biết có phạm huý gì k? Nhỡ k có tí dáng hay da đẹp mợ lại xì lốp em thì chớt. :-s

Nhimtiu

Xe container
Mỹ Khê Cụ ơi. Em là mợ ạ ;))
À vâng đoạn này xưa lính Mỹ hay tắm đây, giờ các khu resort chắn phần lớn mặt biển ĐN mất roài. Đây rồi mợ, đoạn này gần đối diện Mường Thanh, em mới chộp lại hồi t6 đây. Tối em hay đi bộ ra đây bơi cùng f1-2, chỗ này em nghĩ chắc vẫn phải bồi thêm cát:

Chỉnh sửa cuối:

Binhyennoiay

Xe điện
À vâng đoạn này xưa lính Mỹ hay tắm đây, giờ các khu resort chắn phần lớn mặt biển ĐN mất roài.
Em ăn trưa Mỹ Hạnh xong lang thang đi bộ dọc theo bãi biển, trời lành lạnh mà các bạn tây vẫn tắm quá trời luôn.

Nhimtiu

Xe container
Em ăn trưa Mỹ Hạnh xong lang thang đi bộ dọc theo bãi biển, trời lành lạnh mà các bạn tây vẫn tắm quá trời luôn.
Mợ đang đi chơi trong đó ạ, hai tuần trc mưa nhiều thì phải? Các bạn Tây quen lạnh rồi nên vẫn tắm đc, Âu thì tắm tốt còn Mỹ thì vẫn thích biển ấm hơn.

MuathuHN252

Xe cút kít
Thế mợ bồi dưỡng thêm để lên bằng mợ trong này cho nổi thêm tí nữa nha. Trong hình là 2 f1 nhà em cho đi bơi từ bé nên giờ đứa nào cũng biết bơi.

p/s: Em chém gió trong thớt của mợ RedMer k biết có phạm huý gì k? Nhỡ k có tí dáng hay da đẹp mợ lại xì lốp em thì chớt. :-s

View attachment 7625037
Gấu nhà cụ đây ạ,

MuathuHN252

Xe cút kít

View attachment 7625037
Gấu nặng thế thì em k bế đc mợ ạ.:))
Ẹc, mợ này mà cụ ko bế dc, thế cụ cần tập thể dục nhiều nữa vào ah, e fai to hơn mợ này cơ. Ah mà tập bơi thôi, ko liên quan nhỉ

Binhyennoiay

Xe điện
Mợ đang đi chơi trong đó ạ, hai tuần trc mưa nhiều thì phải? Các bạn Tây quen lạnh rồi nên vẫn tắm đc, Âu thì tắm tốt còn Mỹ thì vẫn thích biển ấm hơn.
Em tranh thủ công việc xong là đi lang thang ạ. Mấy hôm trc thấy nói mưa và lạnh, em vô tới nắng luôn nên mấy bạn trong đó trêu em là, chị vô là đất trời rực rỡ lên liền à... hehe.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chiều tháng Chạp

Chiều tháng Chạp, em về muộn thế
Người lấn chen người, anh biết chợ đông
Em đã vắng lâu ngày không khéo lạc
Nhà mình đây, nhà mình đấy, nhớ không?

Em tất tả, giọt mồ hôi mùa đông
Tay xách tay đùm, tóc mai bết má
Em cười nói, em phân trần, hể hả
Anh ngóng em về, nước mắt lại chực rơi!

Bánh trái, rau dưa… anh đã sắp cả rồi
Em xem thử thiếu gì không em nhé!
Con gái tết này, Tết đầu đời thiếu mẹ
Cứ quẩn quanh trong bếp lại ra hè!

Em vẫn lam làm, xăng xái dường kia
Vui vẻ cằn nhằn cha con anh bề bộn
Từ bữa em xa, anh cầm lên đặt xuống
Không nỡ cất đi từ cái lược chải đầu!

Năm ngoái nhà mình, tết mới có con dâu
Luẩn quẩn mẹ con, thì thầm to nhỏ
Mẹ dạy con bày bàn thờ tiên tổ
Bài học năm nay trước di ảnh mẹ chồng!

Em có buồn, em có nhớ anh không?
Đêm nghe tiếng chân em, mà không nhìn thấy mặt
Anh ngồi lặng giữa buổi chiều tháng Chạp
Phố đã lên đèn, anh đợi cửa, chờ em.
( Hoàng Đình Quang )
Em không biết đáp lại ý thơ này thế nào...thôi thì gửi về đây những nốt "lặng" trong những ngày cuối năm tất bật...
...khi dòng người vẫn đổ ngược đổ xuôi, đến những nơi cần đến, đi tới nơi cần đi...
Mỗi chúng ta, dù ít hay nhiều, qua một năm đều nhìn lại chặng đường "cũ". Sẽ có rất nhiều thứ được gói gọn lại trong chiếc hộp được mang tên "ký ức". Cuộc đời vẫn cứ chảy trôi, rồi khoảnh khắc nôn nao của năm cũ này, sẽ được lấp đầy bởi những niềm vui, dự định mới.

Lắng lòng rồi, thì hãy vui lên đi. Kìa, năm 2023 đang đợi chúng ta đó!!!

"Sớm nay khoác áo màu vô định
Ra gặp mùa Xuân đến giữa đàng"...