[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Mưa!

Xe điện
Anh vẫn không biết gì cả có phải không?
Anh chẳng biết em đang cất gì trong lòng
Anh không biết nụ cười ấy có vui không
Chẳng thể đoán được sâu nông giọt nước mắt.

Mười ngón tay không ôm nổi muộn phiền
Em đừng buồn, em đáng được bình yên..
Ngủ đi em đôi vai lụa mát
Ngủ đi em da thơm quả ngọt
Ngủ đi em tay thôi mời mọc
Ngủ đi em trong tiếng ru êm

Mơ post hình chậu nguyệt quế ở nhà mơ lên đi. Nếu đẹp, mình sẽ.....chôm về cho chậu nhà mình có bạn:
Đợt này cây nhà em nhỏ và đang đợt nghỉ hoa, khoảng 2 tuần nữa có đợt hoa mới. Cơ mà chụp lại bị chôm mất nên chả chụp mà làm gì :))

Saviah

Xe buýt
Người OF
Ở nhà em thấy gọi đây là cây nguyệt quế cụ ạ. Lá nguyệt quế ngày xưa được các hàng hoa khai thác triệt để. Nhà em lúc nào cũng có 1 chậu nguyệt quế ở ban công, thơm dịu dàng rất là thích.
Thế à mợ, em không rành hoa nên em cứ nghĩ nó là hoa nhài, mùi thơm giống của hoa nhài nhưng nhẹ hơn, hoá ra lại là cây khác ạ.

DaDieuchienxu

Xe container
Thế à mợ, em không rành hoa nên em cứ nghĩ nó là hoa nhài, mùi thơm giống của hoa nhài nhưng nhẹ hơn, hoá ra lại là cây khác ạ.
Cây này ngày xưa còn có tên là Dạ Lý hương. Tương truyền cây này có ma.
Hồi xưa, xóm có nhà trồng thành hàng rào. Tối nào bị bố sai ra đầu xóm mua đồ, lúc đi/ về mình toàn phải chờ có ai đi thì quá giang. Có khi chờ thật lâu mới có người đi cùng, về ông già tưởng mình đi chơi vs bọn trong xóm, thế là bị đè ra vụt cho mấy cây! :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Anh vẫn không biết gì cả có phải không?
Anh chẳng biết em đang cất gì trong lòng
Anh không biết nụ cười ấy có vui không
Chẳng thể đoán được sâu nông giọt nước mắt.
Mười ngón tay không ôm nổi muộn phiền
Em đừng buồn, em đáng được bình yên..
Có những mất mát trong đời, những ngày trở gió, cựa mình nứt vỡ, bung cái đau đớn tựa như mầm cây, khiến cho vết đau nhức nhối. Nếu như bật được lên khỏi lớp da như vỏ cây sần sùi sớm, nhú lên một màu xanh non, thì sẽ không còn âm ỉ ủ ê sưng tấy ở bên dưới. Cây xanh, rồi sẽ vươn toả đón nắng, nhưng vết nứt đó, mãi mãi là một dấu tích của sự hụt hẫng, trống hoải hoác hươ...
Mợ Phương về chơi, mà mang màu mắt buồn quá, làm em nhớ đến "Ngày chưa giông bão" của Bùi Lan Hương. Cái ma mị, thì thào của cô ấy, như lời ru hời, an ủi sau những "bão giông"...

[Khi bão qua rồi biết đâu sẽ đi tới nơi của ngày đầu]

Bang lang

Xe điện
Cây này ngày xưa còn có tên là Dạ Lý hương. Tương truyền cây này có ma.
Hồi xưa, xóm có nhà trồng thành hàng rào. Tối nào bị bố sai ra đầu xóm mua đồ, lúc đi/ về mình toàn phải chờ có ai đi thì quá giang. Có khi chờ thật lâu mới có người đi cùng, về ông già tưởng mình đi chơi vs bọn trong xóm, thế là bị đè ra vụt cho mấy cây! :D
Em cũng dát giống cụ, sợ mỗi ma:). Hồi bé bố em hay sai đi gọi một chú đến nhà, chú này ở đúng cái khu có nhiều ma nhất. Trên đường đi, em phải đi qua cây dâu da to đùng mà tương truyền có cô gái 18 tuổi tự tử, rồi đi qua một ngôi nhà, trước là một ngôi chùa, có con chó đá đêm đội nón đi chơi...em ko hên như cụ vì buổi tối chả có ai đi lại cả. Em chỉ nhớ chạy thuc mạng đến mức cũng nghe tiếng chân đuổi đằng sau. Mà hồi đó em còn sợ chó, chỉ sợ đang chạy mà gặp con chó nhà đầu ngõ là tèo vì em bị nó đuổi cắn 1 lần.

DaDieuchienxu

Xe container
Em cũng dát giống cụ, sợ mỗi ma:). Hồi bé bố em hay sai đi gọi một chú đến nhà, chú này ở đúng cái khu có nhiều ma nhất. Trên đường đi, em phải đi qua cây dâu da to đùng mà tương truyền có cô gái 18 tuổi tự tử, rồi đi qua một ngôi nhà, trước là một ngôi chùa, có con chó đá đêm đội nón đi chơi...em ko hên như cụ vì buổi tối chả có ai đi lại cả. Em chỉ nhớ chạy thuc mạng đến mức cũng nghe tiếng chân đuổi đằng sau. Mà hồi đó em còn sợ chó, chỉ sợ đang chạy mà gặp con chó nhà đầu ngõ là tèo vì em bị nó đuổi cắn 1 lần.
Hồi nhỏ ai mà ko sợ ma hở mợ? Nhớ lúc đầu video còn hiếm hoi, 1 số người có đầu máy, chiếu phim ma tại quán cafe. Khán giả cứ hú hét từng chậpvì sợ, mà toàn người lớn ko đấy. :))
Giờ mình hết sợ ma òy. Chỉ sợ....vợ & sợ hết xiền để xài.:D

pinsu90

Xe điện
Có những mất mát trong đời, những ngày trở gió, cựa mình nứt vỡ, bung cái đau đớn tựa như mầm cây, khiến cho vết đau nhức nhối. Nếu như bật được lên khỏi lớp da như vỏ cây sần sùi sớm, nhú lên một màu xanh non, thì sẽ không còn âm ỉ ủ ê sưng tấy ở bên dưới. Cây xanh, rồi sẽ vươn toả đón nắng, nhưng vết nứt đó, mãi mãi là một dấu tích của sự hụt hẫng, trống hoải hoác hươ...
Mợ Phương về chơi, mà mang màu mắt buồn quá, làm em nhớ đến "Ngày chưa giông bão" của Bùi Lan Hương. Cái ma mị, thì thào của cô ấy, như lời ru hời, an ủi sau những "bão giông"...

[Khi bão qua rồi biết đâu sẽ đi tới nơi của ngày đầu]
Tặng em bông hồng đỏ
Kiều diễm và kiêu sa
Như bờ môi em đó
Ngọt ngào làm say ta
//Tặng chị RedMer và Mưa ngắm trc nè, có dịp dc tặng thiệt em sẽ rất Hân hạnh luôn ^^

DaDieuchienxu

Xe container
Tặng em bông hồng đỏ
Kiều diễm và kiêu sa
Như bờ môi em đó
Ngọt ngào làm say ta
//Tặng chị RedMer và Mưa ngắm trc nè, có dịp dc tặng thiệt em sẽ rất Hân hạnh luôn ^^
Bó hoa đẹp quá! Nhưng sao đếm đi đếm lại chỉ có 9 bông nhỉ?
Thế này thì chia alm2 sao? Chả nhẽ mợ RedMer & Mưa! mỗi người.....4 bông rưỡi?
Á à, hay cho mình chen vào, ai cũng có 3 bông cầm về...
Oh, good idea! :-bdThật tự hào sao bỗng dưng mình lại thông minh đột xuất ntn! \:D/

Mưa!

Xe điện
Oh, good idea! :-bdThật tự hào sao bỗng dưng mình lại thông minh đột xuất ntn! \:D/
Người thông minh thường hay gặp vấn đề với con số, đếm đi đếm lại vẫn nhầm :))

Tặng em bông hồng đỏ
Kiều diễm và kiêu sa
Như bờ môi em đó
Ngọt ngào làm say ta
Yêu thế:x đôi tay trắng lấp loá phía sau bó hoa cũng yêu :P
Chị thích được tặng hoa lắm lắm luôn. Nhiều hôm đi làm chán chán cứ có ý nghĩ giờ mà qua phòng bảo vệ được bác bảo vệ gọi: “Mưa! ơi, có người gửi hoa cho cháu này” thì sẽ yêu đời như cũ ngay :))

TMSD

[Tịch thu bằng lái]

Chị thích được tặng hoa lắm lắm luôn. Nhiều hôm đi làm chán chán cứ có ý nghĩ giờ mà qua phòng bảo vệ được bác bảo vệ gọi: “Mưa! ơi, có người gửi hoa cho cháu này” thì sẽ yêu đời như cũ ngay :))
Cầu được ước thấy nhé mợ , có người ship hoa tặng Mưa nè ...kkk

Chỉnh sửa cuối:

pinsu90

Xe điện
Haha, ng thông minh rất hay nhầm lẫn :))
Cụ kiếm hình đôi môi mọng đỏ đẹp mình họa cho thêm sinh động với nào ^^

pinsu90

Xe điện

Nếu Hướng Dương là người yêu thầm lặng của mặt trời thì Tú Cầu là tri kỉ của những cơn mưa.

bữa trc khi nghĩ tới chị RED em sẽ liên tưởng tới hình ảnh hoa tường vi. Với chị Mưa em lại nghĩ về hoa Cẩm Tú cầu, rất hợp với chị luôn đó, trong trẻo, ngọt ngào, mạnh mẽ tươi vui ko ủy mị ^^. Thứ 7 vui vẻ chị nhen

Mưa!

Xe điện
Cầu được ước thấy nhé mợ , có người ship hoa tặng Mưa nè ...kkk
Thế này thì kinh dồi :))

Hồi xưa em cứ ước mình có 1 ngôi nhà thật là to, xung quanh view thảo nguyên xanh bát ngát, em sẽ trồng hoa quanh nhà. Sớm sớm mang giỏ ra vườn cắt hoa vào cắm mỗi góc 1 lọ be bé, mở cửa cho nắng sáng bừng cả nhà.

Hiện thực thì phũ phàng lắm, nhà giờ nhìn ra xung quanh toàn sân bê tông, có tí tẹo ban công bị hàng xóm che hết nắng nên trồng gì cũng hiếm hoa. Có năm mê lan, trồng 10 cây chết đến 5, mấy cây còn lại ra hoa ngắn ngủn :P

Bù lại, em được hàng xóm dất nà yêu quý! Nhìn xe hoa kia em đã tưởng tượng cảnh mang hoa tặng hết cả hàng xóm xung quanh :))

Cơ mà cụ nào đây nhở mợ Bang lang

Chỉnh sửa cuối:

pinsu90

Xe điện
Cẩm tú cầu màu hồng là tượng trưng cho tình yêu. Chị Mưa đã nhận tình yêu của em Su nhá :))

Nhà chị hnay cũng có bó cẩm tú cầu mà xoay ngang xoay dọc chụp vẫn thấy xấu quá :P

Trùng hợp thế chị, mà ai tặng chị đấy ^^
cơ mà em ko chịu đâu, Hnay chị viết ngắn thế hiu hiu, em mong chờ dc đọc nhiều hơn. Chị viết về Cẩm Tú cầu đi ạ ><