[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tháng 10 rồi các cụ mợ :D
Em nghe hết album hôm trước mợ shared í, có nghe: "Làm sao biết có những ban mai lần nữa"...:D
Tháng 10, chúng ta sẽ cảm nhận rõ rệt thời tiết của mùa Thu ấy mợ nhỉ? Như hôm nay, trời hơi âm u, rất thích hợp cho những buổi gặp mặt, hẹn hò với bạn bè.
Mợ ở đó, có những cảnh đẹp, chụp ảnh rồi mang về đây cho chúng em nghía với nhé!
Một chiếc nơ xanh xinh xắn, đậm chất Thu mà em cầm trên tay...

April_

Xe điện
Em nghe hết album hôm trước mợ shared í, có nghe: "Làm sao biết có những ban mai lần nữa"...:D
Tháng 10, chúng ta sẽ cảm nhận rõ rệt thời tiết của mùa Thu ấy mợ nhỉ? Như hôm nay, trời hơi âm u, rất thích hợp cho những buổi gặp mặt, hẹn hò với bạn bè.
Mợ ở đó, có những cảnh đẹp, chụp ảnh rồi mang về đây cho chúng em nghía với nhé!
Một chiếc nơ xanh xinh xắn, đậm chất Thu mà em cầm trên tay...
Hôm nay ở đây cũng âm u ấy mợ :D, hqua lỡ quá chén mà giờ em đang lăn lóc vì đau đầu :D. Nhiều khi muốn chụp cảnh đẹp ấy nhưng em hay vội lắm, đứng lại chụp chụp chỉnh chỉnh mất nửa tiếng :(.
Thời gian trôi nhanh quá muốn lưu giữ mọi thứ lâu hơn chút mà ko biết làm sao :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay ở đây cũng âm u ấy mợ :D, hqua lỡ quá chén mà giờ em đang lăn lóc vì đau đầu :D. Nhiều khi muốn chụp cảnh đẹp ấy nhưng em hay vội lắm, đứng lại chụp chụp chỉnh chỉnh mất nửa tiếng :(.
Thời gian trôi nhanh quá muốn lưu giữ mọi thứ lâu hơn chút mà ko biết làm sao :D
Mợ có tập môn thể thao nào không ạ? Từ dạo cơ thể có dấu hiệu của tuổi già, em tập thể dục thì không thấy xuất hiện những cơn đau đầu nữa. Như trước kia, nếu em có lỡ uống nhiều thì cảm giác rất khó chịu. Không những đau đầu, còn nôn nao rất khó tả. Mới tập thì đau cơ, và phải đấu tranh tư tưởng rất nhiều. Nhưng quen rồi, không tập thì thấy nhớ bài. Như chiều nay, em cũng quật được 30' cầu lông, cảm thấy tinh thần cũng thoải mái í mợ. Mợ cố gắng tập một môn thể thao nào đó cho da đẹp, dáng xinh nhé☺.
Chúc cuối tuần mợ vui ạ, 🌸!

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Mợ Én cứ làm gì mà bản thân thấy phù hợp và thoải mái thôi, chứ da em không đẹp ạ. Khi em ở độ tuổi như của mợ Én, da cũng chưa có nhiều dấu hiệu lão hoá, nên chăm sóc cũng không mấy vất vả. Và khi đó, sự nhiệt thành của tuổi trẻ khiến em có rất nhiều năng lượng để mày mò những cách chăm sóc da mới. Nhưng khi ở độ tuổi lưng chừng của tuổi trẻ và sự già nua như hiện tại, thì em lại mong muốn mọi thứ đơn giản. Em cũng mong da em đẹp, vẫn thèm muốn làn da không tì vết của các em ít tuổi hơn mình ấy mợ. Nhưng giờ, dù có níu kéo thế nào đi chăng nữa, thì cũng có những nét của phụ nữ trung niên rồi, do vậy, em học cách "yêu" cả những điều chưa hoàn hảo của mình í. Chúc cuối tuần mợ Én an vui, @};-!

Chúng ta là những người khác nhau mà mợ. Cả trên này, và ngoài xã hội, có rất nhiều người em muốn học, quan sát cử chỉ, hành động của họ mà "soi" vào mình. Nhưng em cũng chọn những điều phù hợp, chứ không muốn mình là bản sao của ai. Em là em, mợ là mợ. Sự khác biệt của chúng ta, thêm vào cuộc sống những màu sắc khác nhau. Giống nhau đều cùng là phụ nữ, đều có sự dịu dàng ẩn giấu như bản ngã của phái yếu, hoặc mạnh mẽ như chính cách chúng ta thể hiện. Dù là tính cách nào, thì ở trên này, em nghĩ, hãy cứ chân thành đi. Ở ngoài, đấu tranh, mưu sinh đã mệt lắm rồi, lên đây còn phải gồng mình nữa, thì cuộc sống thật là mệt mỏi quá, :D!
Vâng mợ Red!
Em luôn ngưỡng mộ mợ rất chu đáo và chỉn chu trong các việc, chẳng bù cho em cứ nhí nhố, làm theo cảm hứng!
Em cứ bám sát nhà mình, hy vọng sẽ đáng yêu như các mợ!

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Em lại vào kể chuyện chút, nay em khởi động đạp xe trở lại sau 3 tháng các cụ mợ ạ. Đạp xe mùa thu rất dễ chịu nhất là trong tình hình đường còn vắng vẻ, không co xe ô tô lớn!
Em tự nhủ thể dục cho khoẻ đẹp còn phấn đấu theo các cụ mợ!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vâng mợ Red!
Em luôn ngưỡng mộ mợ rất chu đáo và chỉn chu trong các việc, chẳng bù cho em cứ nhí nhố, làm theo cảm hứng!
Em cứ bám sát nhà mình, hy vọng sẽ đáng yêu như các mợ!
Em cảm ơn mợ Én đã dành thiện cảm cho em ạ, :D. Khởi xướng thread, em thật lời ghê, nhận được bao nhiêu là mỹ từ, sự động viên. Gia tài tinh thần của em giàu quá, X_XX_X.
Thực ra, phụ nữ thì cũng không nên cầu toàn quá, em nghĩ vậy. Biết nấu nướng một chút, để khi nhà có khách, có thể trổ tài đãi bạn bè, hay tri âm tri kỷ. Vì nấu ăn ngon cũng là lợi thế.
Biết quan tâm tới cảm xúc của người khác một chút, để đi đâu biết nhìn mặt họ mà ứng xử cho phù hợp. Không phải chỉn chu quá thành khó tính, nhưng nắm bắt được tâm lý để điều chỉnh hành vi cũng là điều nên làm. Và tất nhiên, nên tuỳ hứng dành cho mình những góc "riêng" vào những ngày nghỉ chẳng hạn - như em đã bày tỏ ở những comt trước. Sống vậy cho nhẹ nhàng, :x!

Mợ Én cố gắng duy trì nhé. Chưa biết có đẹp dáng không, nhưng tinh thần thoải mái là điều chắc chắn khi chúng ta tập một môn thể thao. Chẳng có gì tự nhiên mà đẹp, mọi sự đều có giá của nó. Dáng em không đẹp, nhưng vì sợ lay lắt ốm nên cũng cố gắng đấu tranh với cái phần lười bên trong mình, để mỗi sáng co chân duỗi tay 10-15'. Có mợ Én cùng chung động lực như bên dưới, thì cũng nên tự xấu hổ mỗi khi muốn ngủ nướng quá, :P.

Mong tháng 10, mợ Én sẽ rực rỡ cả về thần thái và các danh mục đầu tư bên nhà nhé, @};-!

Em lại vào kể chuyện chút, nay em khởi động đạp xe trở lại sau 3 tháng các cụ mợ ạ. Đạp xe mùa thu rất dễ chịu nhất là trong tình hình đường còn vắng vẻ, không co xe ô tô lớn!
Em tự nhủ thể dục cho khoẻ đẹp còn phấn đấu theo các cụ mợ!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em có bài hát này nghe buồn buồn :D

Bài hát này buồn quá, em lại nhớ tới trích dẫn dưới đây:
"Tình yêu phát triển trong các mối quan hệ, và mối quan hệ quan trọng nhất đời bạn chính là mối quan hệ của bạn với chính bản thân mình. Ai có thể ở bên cạnh bạn 24/7? Ai cảm nhận nỗi đau khi bạn tổn thương hay nỗi tủi thẹn khi bạn bị bẽ mặt? Ai có thể cười đắc thắng cùng bạn sau mỗi thành công? Ai có thể hiểu được nỗi sợ hãi và cô đơn của bạn? Chính là bạn đấy!!!
Và cũng chẳng ai có thể an ủi bạn cừ khôi như cách bạn xoa dịu bản thân mình.
Bạn là người cầm trong tay tấm hộ chiếu dẫn đến vùng trời hạnh phúc của chính mình
."

Nếu cuộc đời có đặt vào tay chúng ta những nỗi buồn, thì chẳng còn cách nào khác ngoài đi xuyên qua nó. Nếu đã sống hết mình vì mối quan hệ đó, thì em nghĩ nên gói lại, gấp gọn trong im lặng. Việc của ngày mai, là tô son, bận đồ đẹp để ra đường và join vào cuộc sống. Nỗi buồn nào, thì thời gian cũng phủ vết bụi lên, và sẽ chìm vào quên lãng, mợ nhỉ? 🍂

April_

Xe điện
Bài hát này buồn quá, em lại nhớ tới trích dẫn dưới đây:
"Tình yêu phát triển trong các mối quan hệ, và mối quan hệ quan trọng nhất đời bạn chính là mối quan hệ của bạn với chính bản thân mình. Ai có thể ở bên cạnh bạn 24/7? Ai cảm nhận nỗi đau khi bạn tổn thương hay nỗi tủi thẹn khi bạn bị bẽ mặt? Ai có thể cười đắc thắng cùng bạn sau mỗi thành công? Ai có thể hiểu được nỗi sợ hãi và cô đơn của bạn? Chính là bạn đấy!!!
Và cũng chẳng ai có thể an ủi bạn cừ khôi như cách bạn xoa dịu bản thân mình.
Bạn là người cầm trong tay tấm hộ chiếu dẫn đến vùng trời hạnh phúc của chính mình
."

Nếu cuộc đời có đặt vào tay chúng ta những nỗi buồn, thì chẳng còn cách nào khác ngoài đi xuyên qua nó. Nếu đã sống hết mình vì mối quan hệ đó, thì em nghĩ nên gói lại, gấp gọn trong im lặng. Việc của ngày mai, là tô son, bận đồ đẹp để ra đường và join vào cuộc sống. Nỗi buồn nào, thì thời gian cũng phủ vết bụi lên, và sẽ chìm vào quên lãng, mợ nhỉ? 🍂
Vâng mợ :D, hôm nay yêu mai không yêu nữa là rất bt, như sáng mặt trời mọc đến tối lại lặn, rồi ngày mai mặt trời lại lên.

Hnay mưa u ám nghe nhạc thấy buồn tí cho lãng mạn í mợ, hehe.

April_

Xe điện
Cô diễn viên này hát hay nhưng có những vai phim vô cùng dữ dội!
(Trailer bộ phim Nymphomaniac/Nữ cuồng d. a^m, Charlotte Gainsbourg thủ vai chính)
Cụ ko nói em cũng không biết í, hoá ra là cô diễn viên này hát :D

alceste

Xe điện
Các mợ nhà mình mợ nào cũng đáng yêu và đầy nữ tính, đáng yêu quá.
Mấy hôm nay hơi mưa chút, nhưng trời mùa thu vẫn đẹp quá. Mấy hôm nay em đi làm về, phi xe máy trong phố ko hiểu sao cứ thấy vui vui. Có thời gian làm vài vòng xe đạp cũng thích. Em từ đợt giãn cách đến h được cái rất chăm chỉ tập Pilates, cả tập online với bạn giáo viên, cả tập trên Youtube. Tập xong thấy mình mềm mại nữ tính hơn hẳn :D

Hôm qua em nghe bài này, gửi các mợ cùng nghe.

Chỉnh sửa cuối:

April_

Xe điện
Hôm nay có ...
Những ngày chớm Thu hanh hao vàng vọt, nắng chiều nhẹ nhàng có chút hương lạnh...
Ngắt tay khỏi bàn phím bước ra vỉa hè chợt thấy hương hoa sữa từ phố bên thổi sang, nồng nàn ấm áp.
Tự nhiên em thích nghe bài này, thích cách hát nhẹ nhàng dung dị ít kỹ thuật nhưng sâu sắc & đầy cảm xúc.
Mời các mợ/ các cụ thưởng nhạc...

Bài hát cho em, giờ đã hát cho mọi người, để rồi lãng quên..
:D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Các mợ nhà mình mợ nào cũng đáng yêu và đầy nữ tính, đáng yêu quá.
Mấy hôm nay hơi mưa chút, nhưng trời mùa thu vẫn đẹp quá. Mấy hôm nay em đi làm về, phi xe máy trong phố ko hiểu sao cứ thấy vui vui. Có thời gian làm vài vòng xe đạp cũng thích. Em từ đợt giãn cách đến h được cái rất chăm chỉ tập Pilates, cả tập online với bạn giáo viên, cả tập trên Youtube. Tập xong thấy mình mềm mại nữ tính hơn hẳn :D

Hôm qua em nghe bài này, gửi các mợ cùng nghe.

Có lẽ, trong bốn mùa, mùa Thu khiến người ta có nhiều cảm xúc nhất, mợ nhỉ?
Em thì chẳng nữ tính chút nào, chỉ là, ở độ tuổi muốn những thứ bình dị, mộc mạc. Nghe chinh chiến thấy căng thẳng nên không có đủ năng lượng để join thôi đó mợ. Em cũng chăm tập thể dục sau đợt giãn cách gần đây, thấy cơ thể khoẻ mạnh hơn nhiều. Sáng nào không tập là cơ thể bải hoải, mệt mỏi. Mai là ngày đầu tiên của tháng 9 âm lịch rùi đới, hi vọng con số 9 sẽ mang nhiều may mắn cho mợ trong các danh mục đầu tư nhé!

Tặng mợ và mợ April_ hoa hồng em chụp chiều nay. Không biết, vai áo ai đó còn đẫm nước không nữa. Nhưng ngày cũ sắp qua rồi, thì gói những dư âm đó lại, hoan hỉ cho ngày mới sang rực rỡ đi nhé mợ April_ ☺.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay có ...
Những ngày chớm Thu hanh hao vàng vọt, nắng chiều nhẹ nhàng có chút hương lạnh...
Ngắt tay khỏi bàn phím bước ra vỉa hè chợt thấy hương hoa sữa từ phố bên thổi sang, nồng nàn ấm áp.
Tự nhiên em thích nghe bài này, thích cách hát nhẹ nhàng dung dị ít kỹ thuật nhưng sâu sắc & đầy cảm xúc.
Mời các mợ/ các cụ thưởng nhạc...

Thuỳ Chi hát thì trong trẻo, em cũng thích nghe. Cùng với bài "Thơ tình cuối mùa Thu" nữa. Nghe như những giọt sương đêm rơi ấy. Cô ấy cất tiếng hát, cảm giác những vụn vặt, cơm cơm áo áo trở nên nhỏ nhen, tầm thường lắm í, :D.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em gửi một chút nắng vàng về đây để mong một tháng 9 Âm lịch thật trong, thật thanh thuần như những cơn gió mùa Thu. Mong các cụ/mợ an lành ạ, 🌿🌸🌿!