[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Xin phép chen ngang ý của mợ Phương và cụ minhtallica nha, :D.

Em cũng giống mợ Phương - cứ nhắc đến quê em, là em thấy vui, một niềm vui len lỏi, âm thầm ở trong lòng. Dù có đi bất cứ nơi đâu, thì quê hương vẫn là nơi em nhớ về nhiều nhất. Nên thỉnh thoảng có nhìn thấy biển số của người cùng quê, cũng thấy lòng chộn rộn. Mặc dù em đã theo chồng bỏ cuộc chơi, thì những gì gợi nhớ về nơi em sinh ra, cũng khiến cho em nôn nao...

Và dù không ở Hà Nội, nhưng mỗi lần qua đó, em cũng mặc nhiên dành cho Hà Nội một thứ tình cảm rất riêng, không thể trộn lẫn với các Thành phố khác. Vì Hà Nội quá thơ và đẹp. Mà cái đẹp của Hà Nội, như một cô gái e lệ, kín đáo, phải dần dần bên cạnh mới thấy những nét yêu kiều. Sự dịu dàng, yên ả của Hà Nội khiến ai đến đó, cũng khó lòng quên được. Nhất là những ngày Hà Nội vào Thu. Và em vẫn có hẹn với người Sài Gòn vào mùa Thu của Hà Nội tới đây, có phải không nhỉ? :x

Gửi mợ Phương hoa hồng nhà em nhé, hoa thật nhiều nắng như mùa Hè, 🍀.

Hôm nay, em cũng bận váy đỏ, cho một ngày thật nắng, thật là weekend, và thật n-i-c-e,🍀😁.
Lội lại theard này, "nghe" các cụ mợ nói chuyện mà nghĩ và tưởng tượng ra nhiều hình ảnh.
Nhân tiện mợ khoe váy đỏ, em cũng phiêu một chút xem sao. Có gì không phải mong mợ ném đá nhẹ tay. G9 all

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Lội lại theard này, "nghe" các cụ mợ nói chuyện mà nghĩ và tưởng tượng ra nhiều hình ảnh.
Nhân tiện mợ khoe váy đỏ, em cũng phiêu một chút xem sao. Có gì không phải mong mợ ném đá nhẹ tay. G9 all
Nhà vốn đã vắng, neo người, còn mang đá ra để tiếp khách, thì chẳng phải em đang tự uýnh vào face của mình hay sao cụ ới? 😁
Vốn từ ngày reg nick, em cũng không lấy việc gây war, hiềm khích với mem nào trên này ạ. Cụ thấy có thể tản mản về chuyện đời, những thú vui hàng ngày hay thói quen có hiệu ứng tích cực, thì ở đây múa may cùng chúng em nhé!

Tôn Lệ là nữ diễn viên em rất yêu thích, sau khi xem "Tân bến Thượng Hải". Một diễn viên "sạch" về đời tư, không scandal, trên màn ảnh thì diễn mà như không diễn. Nhìn cô ấy, là thấy khí chất, vẻ đẹp không rực rỡ, nhưng lại rất cuốn hút...

Ngày mới vui nhé cụ,@};-!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Trước em cũng có 1 chiếc playbook nhưng hỏng rồi, bây giờ trong ngăn kéo còn 1 chiếc Q10
Em chưa dùng dòng Q, nhưng nhìn ảnh của cụ, thì thấy trackball lại biến mất tiêu rồi, :D. Mấy ngày nhớ về BlackBerry, là từng ấy ngày nôn nao về ký ức, hiuhiu. Thật không thể nghĩ rằng, BlackBerry lại có sức hấp dẫn đến như thế...😁.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Nhà vốn đã vắng, neo người, còn mang đá ra để tiếp khách, thì chẳng phải em đang tự uýnh vào face của mình hay sao cụ ới? 😁
Vốn từ ngày reg nick, em cũng không lấy việc gây war, hiềm khích với mem nào trên này ạ. Cụ thấy có thể tản mản về chuyện đời, những thú vui hàng ngày hay thói quen có hiệu ứng tích cực, thì ở đây múa may cùng chúng em nhé!

Tôn Lệ là nữ diễn viên em rất yêu thích, sau khi xem "Tân bến Thượng Hải". Một diễn viên "sạch" về đời tư, không scandal, trên màn ảnh thì diễn mà như không diễn. Nhìn cô ấy, là thấy khí chất, vẻ đẹp không rực rỡ, nhưng lại rất cuốn hút...

Ngày mới vui nhé cụ,@};-!
Đúng là e ko biết cô nàng Tôn Lệ cho đến khi mợ nói và cũng ít để ý đến giới showbiz nói chung.
Thấy avantar của mợ hay hay mà lại ko có dấu bản quyền nên mới chọn một body để lắp ghép và chỉnh sửa cho phù hợp. Cũng may mà giao diện giữa 2 phần không quá lộ :).
Vui thôi mợ, mình cứ fun cho thoải mái. E nghịch thôi chứ không có ý gì đâu.

Chỉnh sửa cuối:

nickambinhso1

Xe hơi
Em nhờ cccm tư vấn cho em chút. Em chỉ dùng 2 loại dưỡng ẩm ban ngày và ban đêm của nivea thì có cần dùng tẩy trang không? dùng nước tẩy trang hàng ngày nó có bị bào mòn da làm da yếu đi không ạ? Em cám ơn.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em nhờ cccm tư vấn cho em chút. Em chỉ dùng 2 loại dưỡng ẩm ban ngày và ban đêm của nivea thì có cần dùng tẩy trang không? dùng nước tẩy trang hàng ngày nó có bị bào mòn da làm da yếu đi không ạ? Em cám ơn.
Dạ có nhé cụ/mợ. Kể cả khi không dùng gì, hàng ngày vẫn nên dùng nước tẩy trang.
Câu hỏi thứ (2): Chưa có tài liệu nào nói dùng nước tẩy trang hàng ngày làm da bị mòn đi. Nhưng khi chọn sản phẩm tẩy trang, nên căn cứ vào loại da (thường/khô/hỗn hợp/nhạy cảm) để có thể sử dụng đạt hiệu quả.

Bên cạnh đó, một vài nhãn hiệu, có những dòng sản phẩm với người này là khô, nhưng với da của người khác lại không. Do vậy, chỉ có cụ/mợ mới biết mình hợp loại nào.
Ngoài nước tẩy trang, còn có dầu tẩy trang. Dầu tẩy trang rất hợp với da khô (em đã sử dụng). Cụ/mợ có thể tham khảo thông tin này để chọn các sản phẩm phù hợp nhé!

Ngoài ra, từ trang 1- trang 30, khá là nhiều thông tin về chăm sóc da. Nếu không phiền, cụ/mợ có thể lội lại (nếu thấy hữu ích). Em cám ơn!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là e ko biết cô nàng Tôn Lệ cho đến khi mợ nói và cũng ít để ý đến giới showbiz nói chung.
Thấy avantar của mợ hay hay mà lại ko có dấu bản quyền nên mới chọn một body để lắp ghép và chỉnh sửa cho phù hợp. Cũng may mà giao diện giữa 2 phần không quá lộ :).
Vui thôi mợ, mình cứ fun cho thoải mái. E nghịch thôi chứ không có ý gì đâu.
Em cũng ít chú ý tới showbiz, nhưng Tôn Lệ là một ngoại lệ. Vì bộ phim cô ấy làm diễn viên chính, có sự ảnh hưởng khá nhiều tới em, nên cũng tìm hiểu thông tin về cô ấy thôi ạ, 😁.

Là một diễn viên đi lên bằng thực lực, không lợi dụng scandal để tiến thân; diễn xuất có chiều sâu; đời tư "sạch"; dung mạo khả ái,...từng đó ưu điểm đã khiến người khác yêu mến rồi,:D.

Chắc chắn cụ không có ý gì rồi, vì ảnh ghép còn toát lên vẻ ưu nhã của cô ấy nữa, hihi. Có ý, chắc chỉ là ý tốt muốn trình làng trình ghép ảnh cực siêu thôi,@};-, keke😝

DaDieuchienxu

Xe container
Dạ có nhé cụ/mợ. Kể cả khi không dùng gì, hàng ngày vẫn nên dùng nước tẩy trang.
Câu hỏi thứ (2): Chưa có tài liệu nào nói dùng nước tẩy trang hàng ngày làm da bị mòn đi. Nhưng khi chọn sản phẩm tẩy trang, nên căn cứ vào loại da (thường/khô/hỗn hợp/nhạy cảm) để có thể sử dụng đạt hiệu quả.
Bên cạnh đó, một vài nhãn hiệu, có những dòng sản phẩm với người này là khô, nhưng với da của người khác lại không. Do vậy, chỉ có cụ/mợ mới biết mình hợp loại nào.
Ngoài nước tẩy trang, còn có dầu tẩy trang. Dầu tẩy trang rất hợp với da khô (em đã sử dụng). Cụ/mợ có thể tham khảo thông tin này để chọn các sản phẩm phù hợp nhé!
Ngoài ra, từ trang 1- trang 30, khá là nhiều thông tin về chăm sóc da. Nếu không phiền, cụ/mợ có thể lội lại (nếu thấy hữu ích). Em cám ơn!
Nhà cháu rón rén xin phép bổ sung sự tư vấn của mợ chút xíu, mong mợ đừng phật ý. :)
Cái dòng chữ đậm, sếp NC đã phải giúp ít nhất 3 case. Có 1 loại nước tẩy trang trước đây đc bán trên FB, mùi rất thơm nhưng hơi gắt.
K.H mua về sử dụng, tẩy trang OK, nhưng sau 1 thời gian da bị khô & sạm, kiểu như bị nám. K.H vốn là khách quen của sếp nên đến hỏi xem da xấu đi như vầy thì nên dùng SP gì để tái tạo làn da như trước kia?
Sếp NC hỏi K.H gần đây đã dùng ~ SP gì? Các loại kem (của hãng khác) đều OK, đến cái nước tẩy trang thì sếp yêu cầu để lại 1/2 lọ để đưa đi xét nghiệm chung vs lô SX (do quen biết nên thêm 1-2 mẫu vào ko bị tính phí bonus).
Hóa ra có ~ hóa chất dùng để SX nước rửa chén! ^:)^^:)^^:)^
Vì vậy, dùng nước hay dầu tẩy trang hoàn toàn hợp lý, có điều phải chọn SP có thương hiệu uy tín.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu rón rén xin phép bổ sung sự tư vấn của mợ chút xíu, mong mợ đừng phật ý. :)
Cái dòng chữ đậm, sếp NC đã phải giúp ít nhất 3 case. Có 1 loại nước tẩy trang trước đây đc bán trên FB, mùi rất thơm nhưng hơi gắt.
K.H mua về sử dụng, tẩy trang OK, nhưng sau 1 thời gian da bị khô & sạm, kiểu như bị nám. K.H vốn là khách quen của sếp nên đến hỏi xem da xấu đi như vầy thì nên dùng SP gì để tái tạo làn da như trước kia?
Sếp NC hỏi K.H gần đây đã dùng ~ SP gì? Các loại kem (của hãng khác) đều OK, đến cái nước tẩy trang thì sếp yêu cầu để lại 1/2 lọ để đưa đi xét nghiệm chung vs lô SX (do quen biết nên thêm 1-2 mẫu vào ko bị tính phí bonus).
Hóa ra có ~ hóa chất dùng để SX nước rửa chén! ^:)^^:)^^:)^
Vì vậy, dùng nước hay dầu tẩy trang hoàn toàn hợp lý, có điều phải chọn SP có thương hiệu uy tín.
Nếu có phật ý, là do em đang chuẩn bị tung tăng đi măm trưa, mà cụ Xù comt, em phải log in lại để rep cụ Xù í, em hờn ghê ấy, :D.

Em fun thôi ạ. Cám ơn cụ Xù đã bổ sung ý rất "đáng lưu tâm" vào câu trả lời của em!
Trong hoàn cảnh lý tưởng, mình ví dụ vậy cho dễ so sánh: Khi mua sản phẩm tẩy trang, muốn biết phù hợp hay không, cũng nên thử trước. Từ việc xác định được loại da, cho đến khi lựa được sản phẩm phù hợp, là cả một quá trình mày mò, tìm hiểu. Kiến thức thì rất nhiều, trên GG, trên Facebook, Pinterest, Instagram, YouTube,...đều là các kênh có thể tìm được thông tin đáng tin cậy.

Em cũng là một tay mơ trong mỹ phẩm, không có kiến thức chuyên sâu như cụ Xù. Nhưng em luôn dặn mình: Khuôn mặt mình không thể tuỳ tiện bôi/trát tất cả các mỹ phẩm mình được tiếp cận lên được. Nên em cũng không tuỳ ý mua sản phẩm mà em cho là không đủ sự tin tưởng với em, và sử dụng cho khuôn mặt của mình. Còn các KOLs, Fbker nổi tiếng, cũng phải follow đủ lâu để có thể mua test thử sản phẩm trước, hihi.

Ý của cụ Xù nêu trên, là ý về sản phẩm giả, kém chất lượng. Là hệ quả của việc PR quá đà, dùng tên tuổi đánh bóng thương hiệu, bất chấp sự nguy hại với khách hàng. Đây là vấn nạn của ngành mỹ phẩm, em cũng chỉ biết cảm thán thôi ạ. Cách tránh duy nhất, là chịu khó đọc, tìm hiểu trước khi mua sản phẩm, để không biến mình là nạn nhân của những tiểu xảo...đáng khinh!:P

DaDieuchienxu

Xe container
Nếu có phật ý, là do em đang chuẩn bị tung tăng đi măm trưa, mà cụ Xù comt, em phải log in lại để rep cụ Xù í, em hờn ghê ấy, :D.

Em fun thôi ạ. Cám ơn cụ Xù đã bổ sung ý rất "đáng lưu tâm" vào câu trả lời của em!
Trong hoàn cảnh lý tưởng, mình ví dụ vậy cho dễ so sánh: Khi mua sản phẩm tẩy trang, muốn biết phù hợp hay không, cũng nên thử trước. Từ việc xác định được loại da, cho đến khi lựa được sản phẩm phù hợp, là cả một quá trình mày mò, tìm hiểu. Kiến thức thì rất nhiều, trên GG, trên Facebook, Pinterest, Instagram, YouTube,...đều là các kênh có thể tìm được thông tin đáng tin cậy.

Em cũng là một tay mơ trong mỹ phẩm, không có kiến thức chuyên sâu như cụ Xù. Nhưng em luôn dặn mình: Khuôn mặt mình không thể tuỳ tiện bôi/trát tất cả các mỹ phẩm mình được tiếp cận lên được. Nên em cũng không tuỳ ý mua sản phẩm mà em cho là không đủ sự tin tưởng với em, và sử dụng cho khuôn mặt của mình. Còn các KOLs, Fbker nổi tiếng, cũng phải follow đủ lâu để có thể mua test thử sản phẩm trước, hihi.

Ý của cụ Xù nêu trên, là ý về sản phẩm giả, kém chất lượng. Là hệ quả của việc PR quá đà, dùng tên tuổi đánh bóng thương hiệu, bất chấp sự nguy hại với khách hàng. Đây là vấn nạn của ngành mỹ phẩm, em cũng chỉ biết cảm thán thôi ạ. Cách tránh duy nhất, là chịu khó đọc, tìm hiểu trước khi mua sản phẩm, để không biến mình là nạn nhân của những tiểu xảo...đáng khinh!:P
=D>=D>=D> NC luôn ước ao ai cũng tự trang bị kiến thức tiêu dùng - nhất là trong lĩnh vực mình rất quan tâm & hay phải dùng.
Các cụ mợ nên tìm hiểu SP như mợ để có làn da khỏe đẹp tự nhiên. Thương hiệu, xuất xứ SP ntn rất quan trọng vì SP chí ít là an toàn cho khách hàng nên mới tồn tại trên thị trường & luôn đc ngành Y tế kiểm tra/ giám sát.
Khi mua, nhất thiết phải dùng thử SP xem có phù hợp vs cơ địa của mình hay ko, tuyệt đối ko mua theo.
Một lần nữa, xin lỗi mợ đã làm chậm trễ trong tiến trình bước đến bàn ăn của mợ.
Chúc mợ & GĐ ngon miệng. :)

mèo lang thang

Xe buýt
Chiếc này một thời em cũng mê mệt đấy, giờ vẫn giữ cái túi da của nó cho con gái đựng Kindle :D
PlayBook này ưu điểm là màn rất đẹp, camera cũng đáng dùng & âm thanh thì trong phân khúc của nó không có chiếc nào tốt hơn - loa có trầm, sâu, rõ ràng.
Nhược điểm là phần mềm hạn chế, rất hạn chế.
Nói chung là trong dòng tablet thì ngay từ ngày iPad nó ra mắt, nó đã không có đối thủ. Apple có mục iPad là 1 mình 1 sân.
Từ ngày iPad có thêm cái bút thì hoàn toàn độc diễn rồi cụ ạ, ngay đến SS là hãng tạo ra cái bút mà Stab cũng khó cạnh tranh. Công nhận mảng Pad Apple nó quá đỉnh.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

Trista

Xe hơi
Em nghĩ đội Ý sẽ thắng với tỷ số nhỏ, 2 đội đều đá ban bật nhỏ 1 chạm và 2 đội đều có hàng tiền vệ mạnh gần như nhất nhì giải, nhưng Ý hơn ở hàng thủ và đấu pháp phòng thủ chắc chắn có truyền thống, vì 2 đội đều lão luyện và đồng đều, và vì 2 bác HLV đều lọc lõi và đều người bản địa, đá cho bóng đá bản địa từ trẻ, em nghĩ sẽ không có chuyện vỡ trận dẫn tới nhiều bàn thắng như các đội nghiêng về ngôi sao trụ cột khác.

Trista

Xe hơi
Tất nhiên em cổ vũ Italia, nhưng thời điểm này em lại không đánh giá cao TBN.
Em nghĩ Italia thắng nhàn.
Em thì vẫn thích Ý nên em kiểu gì cũng cổ vũ Ý, mong Ý thắng, nhưng thắng được TBN cũng sẽ khá vất vả, em nghĩ vậy.

Trista

Xe hơi
Hiện tại nhìn qua mọi người sẽ nghĩ rằng lối chơi 2 đội giống nhau, thực tế hoàn toàn khác.
2 đội đều cần kiểm soát bóng nhưng TBN "cầm chậm" còn Italia "cầm nhanh" tạo sức ép & mối nguy do họ tạo ra đến từ mọi vị trí trên sân.
Đến hàng TV của Bỉ được đánh giá rất cao về khả năng cầm & tổ chức lối chơi còn không có bóng mà đá, thì em nghĩ đêm nay người Italia sẽ giải quyết người TBN nhanh thôi.
Nghĩa là sẽ thắng áp đảo à cụ :)

Trista

Xe hơi
Em nghĩ khó có tỉ số áp đảo, em nghĩ thắng nhẹ nhàng không mất sức thôi.
Là em nghĩ theo đánh giá cá nhân của em nhé, mợ đừng có mà đặt sổ đấy :))
Em vẫn thích thắng ít, giữ bài, CK đá bung chiến thuật dấu kín để giành chức vô địch :D

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn thích thắng ít, giữ bài, CK đá bung chiến thuật dấu kín để giành chức vô địch :D
Như kiểu yêu mấy thì yêu vẫn phải giữ gìn mợ nhỉ.
Đến khi dạm ngõ xong xuôi, thì cả hai parners bung hết năng lực ra mà chung kết.
Bóng đá khác gì cuộc đời đâu, hic

Chĩm111

Xe điện
Chiếc này một thời em cũng mê mệt đấy, giờ vẫn giữ cái túi da của nó cho con gái đựng Kindle :D
PlayBook này ưu điểm là màn rất đẹp, camera cũng đáng dùng & âm thanh thì trong phân khúc của nó không có chiếc nào tốt hơn - loa có trầm, sâu, rõ ràng.
Nhược điểm là phần mềm hạn chế, rất hạn chế.
Nói chung là trong dòng tablet thì ngay từ ngày iPad nó ra mắt, nó đã không có đối thủ. Apple có mục iPad là 1 mình 1 sân.
Cụ dùng từ "mê mệt" mới thấy các nhà sản xuất điện thoại đúng là đại tài trong việc Pr các dòng SP của họ.
Các SP dù chưa được sản xuất, hình dạng và tính năng mới chỉ thấy qua... tưởng tượng mà ai cũng háo hức, sẵn sàng đặt mua ngay khi hệ thống phân phối bật đèn xanh.
Có một sự thật, khi là một trong những người được sử dụng đầu tiên cũng thấy lâng lâng chút cảm xúc phết ạ!

Trista

Xe hơi
Như kiểu yêu mấy thì yêu vẫn phải giữ gìn mợ nhỉ.
Đến khi dạm ngõ xong xuôi, thì cả hai parners bung hết năng lực ra mà chung kết.
Bóng đá khác gì cuộc đời đâu, hic
Vâng, mấy giờ trước Ý thắng khá vất vả, dù sao Ý cũng đã vào CK :x