[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Natalie.P

Xe buýt
Rượu, bia là thứ đồ uống không được khuyến cáo uống nhiều với phụ nữ í cụ. Nên xã giao cũng chỉ nên uống một chút cho phải phép. Không ai ép uống nhiều để đến mức mất kiểm soát hành vi. Vì cả hai giới, khi say rồi thì cử chỉ không được thuận mắt người khác lắm. Chưa kể, có vài bác có rượu vào là mặt tưng bừng, đỏ au - khá là mất thiện cảm. Phụ nữ thì có người nói nhảm, khóc lóc,...:P, có người còn rũ rượi đến mức để người khác phải dìu về,:D.
Em thì con nhỏ, tửu lượng kém, cũng vì nhà xa nên vẫn phải liệu chừng, kẻo quên lối về là "lạc mất dòng sông", còn đâu nơi để đằm mình cho thật thảnh thơi...😁.
Hay, hài hước nè. Em đọc cười muốn té:D

Hung Sun Life

Xe điện
Trùi ui, rồng lại đến nhà tôm thế này thì em ngại quá, 😁. Em sợ anh sắp xếp lịch bên HT cả năm chưa ngẩng mặt lên được í, :D.
(Em nợ rịu, vì hôm nay em trót đi vod hết mất rồi ạ)
HT là bên nào hả Mơ
Giờ thì chỉ sợ Cô Vít ko cho gặp thôi, cô ấy mà cho thì ....;))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
HT là bên nào hả Mơ
Giờ thì chỉ sợ Cô Vít ko cho gặp thôi, cô ấy mà cho thì ....;))
Anh dạo ni giống bác gì bên LB quá. Ngây thơ vô (số) tội í nhỉ? Em lườm anh phát, keke:D.
Dịch đang được kiểm soát rồi, nên em nghĩ mọi người bên đó sẽ sớm được gặp nhau...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
..........................
Hôm nay là một ngày khá ư là hay í nhỉ? Em thấy đâu đó niềm vui len lỏi trong lòng mình. Và em biết, Nata cũng sẽ vui, sẽ an nhiên trong cuộc đời. Dịu dàng và ther như em từng biết...❤.

Thương gửi cho Nata một tách cafe, một bó hoa màu trinh nguyên đầy kiêu hãnh. Để bất cứ nơi đâu, ở thời điểm nào trong cuộc đời, vẫn ngẩng cao đầu, và tự tin là một người tử tế, chân thành, giàu lòng trắc ẩn. Xinh đẹp theo cách mà Nata muốn mình thuộc về...☘❤☘!

hxduong

Xe lăn

Cho em hỏi sao các mợ ở đây thích bia vậy? Có mợ nào uống trà thay bia không? =((
Còn tùy hoàn cảnh nữa cụ :D
Trà ngon ướp thơm mà buổi sáng uống thì không còn gì bằng, nếu buổi tối lạnh 1 chút cũng ấm trà ấy bạn bè bè quây quần chém gió hoặc 1 người bạn phương xa về thì mới thức trọn đêm nay được.
Rượu - chắc chắn uống nhiều thì không tốt, nhưng thiếu nó thì không thể. Ví dụ như mình ăn món sống mà uống bia hay trà thì lại không tốt cho ngay sức khỏe của mình. Đấy là những món trà không thay thế được.
Hoặc như gặp một người bạn lâu năm mà không có rượu em nghĩ là khó tâm sự, tất nhiên rượu vào lời ra nhưng mình uống đủ tầm thì vẫn thắm mà không lỗi.
Em thích 1 ly rượu mạnh trong bar, & ngắm mọi người quay cuồng theo tiếng nhạc, bản thân em lúc ấy chỉ ngồi im uống & ngắm.
Hay trên 1 cung đường xa nắng nóng, xuống dừng nghỉ mà uống trăm phần trăm 1 ly bia ướp lạnh thì không có đồ giải khát gì thú hơn (nhưng chỉ 1 ly thôi).

P/s: Maihong.: Anh hâm mộ khả năng uống của em đấy ;))

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Trà ngon ướp thơm mà buổi sáng uống thì không còn gì bằng, nếu buổi tối lạnh 1 chút cũng ấm trà ấy bạn bè bè quây quần chém gió hoặc 1 người bạn phương xa về thì mới thức trọn đêm nay được.
Rượu - chắc chắn uống nhiều thì không tốt, nhưng thiếu nó thì không thể. Ví dụ như mình ăn món sống mà uống bia hay trà thì lại không tốt cho ngay sức khỏe của mình. Đấy là những món trà không thay thế được.
Hoặc như gặp một người bạn lâu năm mà không có rượu em nghĩ là khó tâm sự, tất nhiên rượu vào lời ra nhưng mình uống đủ tầm thì vẫn thắm mà không lỗi.
Em thích 1 ly rượu mạnh trong bar, & ngắm mọi người quay cuồng theo tiếng nhạc, bản thân em lúc ấy chỉ ngồi im uống & ngắm.
Hay trên 1 cung đường xa nắng nóng, xuống dừng nghỉ mà uống trăm phần trăm 1 ly bia ướp lạnh thì không có đồ giải khát gì thú hơn (nhưng chỉ 1 ly thôi).

Em có biết uống bao giờ anh Đ. Anh nói thế zai chạy sạch, em lại k lấy đc chồng bây giờ 😅

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]

Cụ có sở thích giống em quá: Không thích uống nhiều, thích ngắm nhìn mọi người ở không gian ấy...

Có lần, bạn bè em rủ đi ăn. Trên bàn la liệt đồ ăn, rồi uống rượu, bia, nước ngọt. Uống vào lời ra, đủ các cung bậc cảm xúc được thổ lộ. Mà hình như khi say rồi, nên họ mới có thể bộc bạch được lòng mình (:-/). Em vốn không thích bia, rượu, cũng chưa từng coi đó là thức uống giải khát. Chỉ vui cùng mọi người thì uống 1 vài ngụm. Vì uống nhiều, mất kiểm soát, hại sức khoẻ. Tưởng tượng một phụ nữ thở ra nồng nặc mùi bia/rượu rồi phả vào mặt người khác - thật ôi mặt,:D. Rất rất có thể, hình ảnh của mình bị bôi đen, xấu xí đi sau một lần tới bến - thế là tàn đời, mắc công đi mua vôi về tắm cho trắng sáng,=))=)).

Nhưng có một kỷ niệm làm em ấn tượng mãi, và không cũng như chưa phán xét những người có nỗi niềm, và phải mượn rượu để nói lên lòng mình khi nào. Đấy là lúc tốt nghiệp cấp III, lớp em có hai bạn yêu nhau. Kiểu "tình trong như đã, mặt ngoài còn e" ấy. Mấy năm học chung lớp, hai bạn đã cảm mến nhau lắm rồi nhưng chưa khi nào thổ lộ. Hôm tốt nghiệp, nhà trường làm lễ tổng kết buổi sáng, buổi chiều, lớp nào lớp ấy rủ nhau đi liên hoan. Có rượu rồi, nên mọi cảm xúc mới phơi bày ra được. Bạn nam can đảm mượn rượu để tỏ tình. Bạn nữ thì cũng có chút xúc tác, nên cũng thổ lộ tâm tư. Một cái kết quá trọn vẹn cho tình yêu thuở học trò vô cùng trong sáng!

Nhưng, chữ nhưng quả là đáng ghét!!!~X( Tối chạng vạng, chúng em mới tan. Nhập nhoạng ánh đèn của Thị xã, bạn nam có rượu nên đạp xe hơi liêng biêng. Trên đường về, bạn ấy gặp tai nạn. Và đã về với đất mẹ...Một không khí bi thương bao trùm khắp toàn trường ngày Lễ tốt nghiệp. Một sự kiện đáng để chúng em khắc cốt ghi tâm cả đời - không bao giờ được phép uống say quên trời đất, và lái xe về một mình!

Mọi hành vi, liên quan đến rượu, nhất là khi quá chén, em đều không ủng hộ. Nhất là, khi trên vai chúng ta, quá nhiều trách nhiệm đang phải gánh gồng...

P/s: Em lại viết những ký ức trầm vào một ngày thứ Hai rất nhiều nắng mất rồi. Gửi cả nhà một chút nắng thơm tho để em viết về chăm sóc da dẻ cho thật đẹp xinh nhé, @};-!

Ảnh: St

Khoadag1991

Xe tăng
Vì quá ngưỡng mộ mợ chủ thớt và cccm trong này nên em xin tặng cccm bài nhạc cho có chút không khí đầu tuần, mong cccm châm chước cho em vì em hơi lạc đề thớt. @};-

mèo lang thang

Xe buýt
Dạ vâng, hoa cau dân dã, gợi đến quê nên cụ Mèo nhớ. Ngoài chợ người ta hay bán một chùm hoa cau, hoặc bày vào một cái khay nhìn rất là yêu. Em mượn ảnh về cho cụ Mèo nôn nao nhớ quê hương...😛.
Em thì sinh ở HN mợ ạ, đời cụ kỵ nhà em cũng ở HN rồi, nhưng về quê thì các cụ kỵ em vẫn về vì nhà em là chi út, hơn nữa thời bao cấp hàng xóm có mấy nhà có cau, chợ cóc gần nhà lại hay có hoa cau do Chùa bán, bà em lại hay đi chợ quê nữa nên hoa cau thi thoảng xuất hiện ở nhà em. Thành ra tuy em ít về quê nhưng em có kỷ niệm nhiều với hoa cau, nhiều thứ ở quê có đều theo bà em lên HN với em. Lần nào ngắm hoa thần kinh cũng chùng xuống, đúng là một kiểu thư giãn, càng là hoa gắn với kỷ niệm thì tác động càng mạnh, càng kiểu bỏ mặc xung quanh. Hy vọng lúc em nghỉ làm em có chỗ trồng hoa cho thư giãn :)

Trista

Xe hơi

Cho em hỏi sao các mợ ở đây thích bia vậy? Có mợ nào uống trà thay bia không? =((
Bộ ấm của cụ nhìn lạ quá, chén men trắng còn ấm men nâu, 2 con vật trang trí con bên phải có phải là con lợn không cụ ?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Vì quá ngưỡng mộ mợ chủ thớt và cccm trong này nên em xin tặng cccm bài nhạc cho có chút không khí đầu tuần, mong cccm châm chước cho em vì em hơi lạc đề thớt. @};-

Hic, dù biết từ chối lời khen cũng là một điều khiếm nhã. Nhưng ở diễn đàn, có rất nhiều các cụ/mợ hiểu biết. Tuy lĩnh vực, chuyên môn không giống nhau, nhưng chúng ta gặp nhau trên này là một cái duyên (lành) rồi ạ. Em không dám nhận lời khen này của cụ, cũng như của cụ Chĩm111 . Vì những trải nghiệm của em, hay những gì em viết ra, đều là tiếp theo của những chia sẻ của các cụ/mợ khác trong thread này. Nếu không có mọi người, thì em cũng không biết mình nên chia sẻ như thế nào...

Mình tôn trọng nhau là đủ, mọi thứ khác mình cùng chân thành, cầu thị học nhau nhé cụ ơi. Em cám ơn clip nhạc của cụ (em nghe đi nghe lại mấy lần, 😁). Và có một điều, cụ cứ tự nhiên viết những gì cụ cảm nhận về cuộc sống cho chúng em đọc, hiểu và chia sẻ cùng. Câu nệ quá khiến chúng em khó nghĩ đới, 😁...

Nhân đây, em cũng hẹn rep comt của mợ Trista, mợ Maihong. và mợ Cloudy Lee nhé ạ. Comt của các mợ em đã đọc. Nhưng chưa tìm được nguyên liệu để trả lời. Rep cho xong là điều em không muốn...:D.

Tặng các mợ, các cụ hoa em lượm về. Các cụ mợ luôn An...☘☘.

Khoadag1991

Xe tăng
Vâng cụ,

Xưa gia đình em có người cũng thích bia rượu nên em không muốn trở thành bản sao. Lúc trước thì có đôi khi nể quá thì em uống 1,2 nhấp. Giờ thì em không dùng nữa, 1 phần là do lệnh trên ban xuống. :D

Bộ ấm của cụ nhìn lạ quá, chén men trắng còn ấm men nâu, 2 con vật trang trí con bên phải có phải là con lợn không cụ ?
Vâng, công ty em có sẵn trà và cafe để mọi người dùng cụ ạ. Em chỉ ké đồ trên công ty em thôi. Con bên phải là lợn rừng, bên trái là ba ba. Trước sếp em còn để Saffron em hay pha kèm trà, mà dạo này có vẻ sếp quên, có khi em phải nhắc khéo ạ...

Ở nhà thì em hay pha bộ này ạ.

Em chưa đến lượt rót cho bác, cảm ơn bác nhé ^^
Post nhạc với lạc đề thì em là người làm nhiều nhất trong topic này, chưa thấy ai mắng em cả ạ :P
Em hóng mợ lạc đề tiếp ạ... :P

Chỉnh sửa cuối:

hxduong

Xe lăn
Vâng cụ,

Xưa gia đình em có người cũng thích bia rượu nên em không muốn trở thành bản sao. Lúc trước thì có đôi khi nể quá thì em uống 1,2 nhấp. Giờ thì em không dùng nữa, 1 phần là do lệnh trên ban xuống. :D
Em không uống đc mấy nhưng lại rất rất thích uống, đặc biệt là với những món rượu pha (có khi tự em pha).
Nếu mình không để rượu uống mình, thì mình chắc chắn sẽ không trở thành bản sao của ai cả mà cụ!

Em cũng thích trà & hay đi chọn trà :))
Vào mùa đông ngồi bên ấm trà nóng tự tay mình pha, hớp từng ngụm nhỏ, thổi thổi cho những dây khói nhẹ bay lan tỏa cũng làm tâm tưởng tĩnh hơn, lặng hơn & thiện hơn.

Em lại sa ngã đủ thứ nên yêu cả cafe :D
Em thích cafe tự tay pha phin nhất, ít thôi nhưng thật sánh, nếu cho vào ly thủy tinh sẽ nhìn qua lớp cafe ấy - màu cánh gián trong vắt. Cafe ấy em thích ngửi hương trước, sau đó uống từng ngụm nhỏ, thật nhỏ thôi... thứ cafe như này em thích uống không đường không đá, cứ pha ra như nào là uống như vậy.

Trista

Xe hơi
Vâng, công ty em có sẵn trà và cafe để mọi người dùng cụ ạ. Em chỉ ké đồ trên công ty em thôi. Con bên phải là lợn rừng, bên trái là ba ba. Trước sếp em còn để Saffron em hay pha kèm trà, mà dạo này có vẻ sếp quên, có khi em phải nhắc khéo ạ...

Ở nhà thì em hay pha bộ này ạ.
Em lại tò mò chút, tại sao lại để 2 con vật đó ạ, con ba ba và con lợn rừng ? để trên khay trà chắc phải có ý nghĩa riêng cụ nhỉ, em tò mò thôi :)