[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Khoadag1991

Xe tăng
Em lại tò mò chút, tại sao lại để 2 con vật đó ạ, con ba ba và con lợn rừng ? để trên khay trà chắc phải có ý nghĩa riêng cụ nhỉ, em tò mò thôi :)
Cái đó dùng để kê nhang thơm đó cụ, hoặc để trang trí. 1 trong 2 con đó là em làm bằng tay từ gỗ trắc. Bên công ty em đang làm (thuê) có liên quan đến gỗ.

Em cũng chỉ thích uống chứ không nghiên cứu gì ghê gớm đâu, chắc do em không có khiếu...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cuối quý II, hình như những ngày nắng oi ả cũng đã nói thay việc bất kỳ chỉ tiêu nào không hoàn thành - cũng đều căng như dây đàn. Lừng chừng mãi, em vẫn chưa trả lời comt của mợ Trista, mợ Cloudy Lee và mợ Mai Hồng. Vì sợ làm các cụ lỡ cảm xúc về trà, về những thứ đồ uống rất nhã đang nói ở trên kia. Nhưng vì em đã quay lại dưỡng da một cách thuần tuý nhất, đơn giản nhất, nên muốn chia sẻ với các mợ trên đây. Cũng là để mượn chữ khoe của, :P.

Thỉnh thoảng em cũng đi Spa đó mợ Trista , vì da dẻ ở độ tuổi của em không còn "ngọt" như ngày còn trẻ nữa. Hôm nào lười lười nhác nhác, là biết ngay sẽ thấy mặt mũi nặng đi mấy phần. Nên em phải đến Spa để detox lại da dẻ. Cũng do dịch, nên tần suất không còn dày như trước. Mới đấy thôi, em quay lại Spa quen thuộc, thì cũng thấy da đã lão hoá đi nhiều. Khi đọc bài mợ Maihong. viết, em cũng thấy mợ rất chịu khó, chăm chỉ. Rõ ràng, sự chăm chỉ cũng sẽ được đền đáp. Nhưng với em (và cả các mợ có gia đình rồi) nấu nấu nướng nướng, dạy con học hành xong cũng mệt phờ, nên chỉ muốn khâu dưỡng da nào thật gọn, giản lược đi bao nhiêu tốt bấy nhiêu. Vì còn thời gian lên đây chém gió nữa chứ, ai lại cắm mặt vào bếp núc không bao giờ, :P:P.

Mặc dù không lấy tiêu chí mẹ đảm làm tôn chỉ xuyên suốt cuộc đời, nhưng việc dưỡng da thì cũng nên được duy trì. Nhiều xèng thì dưỡng da kiểu nhiều xèng, ít xèng thì dưỡng da kiểu ít. Cách đây chừng 3-4 năm, em cũng đã mong muốn việc dưỡng da gọn nhẹ trong vòng 5 phút để chọn sản phẩm phù hợp. Những comt đầu tiên, em đã nói đến rồi, nhưng mới đây, em quay lại chăm sóc da với các sản phẩm organic. Với các sản phẩm được chưng cất từ cánh hoa hồng, dầu dưỡng Sacha inchi, soap tắm hoa hồng, thì em cũng đã nhận được những biến chuyển trên da. Ít nhất, da em được cấp ẩm, những vết nám đã mờ dần. Soap tắm thì thơm rất nhẹ - kiểu như kẹo ấy - rất muốn hít hà và măm măm, tắm xong da không bị rít, do có thành phần là dầu Sacha inchi.
Tất nhiên, đó là cả một quá trình chăm sóc từ rất lâu rồi, không phải chỉ mấy sản phẩm kia mà thay đổi ngoạn mục như vậy. Và không thể không kể đến việc em cũng thỉnh thoảng đến spa để detox da dẻ...

Giá thành của các sản phẩm trên khá rẻ. So với các món mỹ phẩm trong topic này mà từ những trang đầu các mợ giới thiệu, hay gần đây nhất là của mợ Mai Hồng đề cập đến, thì chỉ bằng 1/10. Do vậy, có thể kết luận sản phẩm em đang dùng đáp ứng nhu cầu của tầng lớp bình dân trở lên. Nhưng sự phù hợp với các loại da, thì chắc phải đợi các mợ (nếu có nhã ý) mua về và trải nghiệm.
Ảnh này, có hình cuốn sách "Giữa hai chúng ta" - một cuốn sách về chuyện tình yêu của hai nhân vật Connell và Marianne, em nghĩ khá phù hợp với độ tuổi như của mợ Maihong. . Mợ thử đọc review coi có nên mua không nhé, những ngày không đầu không cuối, đọc cũng được đó mợ, hihi.
(Ban đầu, em chụp chơi, chưa nghĩ ra việc rep comt của mợ, nên phần chữ bị che đi mất, hiuhiu)

Em nghĩ, mợ Vân Phương. đi cùng em suốt từ đầu đến hiện tại, sẽ nhận ra sản phẩm này của một chị Luật sư mà em đã nhắc đến từ trước đây. Nên những chia sẻ của em, mang tính chất cá nhân, không hề có ý định quảng cáo, bán hàng cho sản phẩm này. Chỉ là, em thấy nó có sự thay đổi trên da, nên rất muốn chia sẻ với mọi người.
Kính mong Min/Mod cho em post ảnh lên đây, nếu có chưa đúng "Quy định của diễn đàn", em nhờ Min/Mod đi qua thread của em, xoá giùm em ảnh ạ. Em xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Natalie.P

Xe buýt
Hôm nay là một ngày khá ư là hay í nhỉ? Em thấy đâu đó niềm vui len lỏi trong lòng mình. Và em biết, Nata cũng sẽ vui, sẽ an nhiên trong cuộc đời. Dịu dàng và ther như em từng biết...❤.

Thương gửi cho Nata một tách cafe, một bó hoa màu trinh nguyên đầy kiêu hãnh. Để bất cứ nơi đâu, ở thời điểm nào trong cuộc đời, vẫn ngẩng cao đầu, và tự tin là một người tử tế, chân thành, giàu lòng trắc ẩn. Xinh đẹp theo cách mà Nata muốn mình thuộc về...☘❤☘!
Cái nắng mùa hạ luôn chói chang như sẵn sàng thiêu rụi mọi thứ. Những áng mây vần vũ ẩn trốn nơi đâu? Có một tuyệt phẩm của cố nhạc sỹ tài hoa Trịnh Công Sơn...

Gọi nắng trên vai em gầy, đường xa áo bay.
Nắng qua mắt buồn, lòng hoa bướm say.
Lối em đi về trời không có mây.
Đường đi suốt mùa nắng lên thắp đầy.
..........................................................
...........................................................
Thôi xin ơn đời, trong cơn mê này, gọi mùa thu tới.
Tôi đưa em về, chân em bước nhẹ, trời buồn gió cao.
Đời xin có nhau, dài cho mãi sau, nắng không gọi sầu.
Áo xưa dù nhàu cũng xin bạc đầu gọi mãi tên nhau.

Réd đã bao giờ thấy cái oi ả Tháng 6 trở nên thơ như lúc này chưa?
Nhận những lời yêu thương thế này, dẫu biết sẽ như một nghi thức khi đáp lời nhưng em không hề ngại đâu.
Cám ơn RedMer thật nhiều nhé. Thực sự là đâu đó, niềm vui len lỏi trong lòng mình. Dư vị của nó vẫn còn nơi ❤ này.

P/s: cô Khánh Ly đỉnh thật, rất đẹp nữa!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cái nắng mùa hạ luôn chói chang như sẵn sàng thiêu rụi mọi thứ. Những áng mây vần vũ ẩn trốn nơi đâu? Có một tuyệt phẩm của cố nhạc sỹ tài hoa Trịnh Công Sơn...

Nhận những lời yêu thương thế này, dẫu biết sẽ như một nghi thức khi đáp lời nhưng em không hề ngại đâu.
Cám ơn RedMer thật nhiều nhé. Thực sự là đâu đó, niềm vui len lỏi trong lòng mình. Dư vị của nó vẫn còn nơi ❤ này.

Trước nay, em đều thấy tháng 6 vô cùng bức bối ấy, vì nắng, vì những oi nồng rất dễ khiến em bị sick. Còn rất nhiều điều dang dở em chưa làm xong, mà vèo cái tháng 6 đã sắp trôi qua mất, hiuhiu.

Nhưng trong màu nắng vàng, thì cũng khiến em được cảm thấy mình tươi mới hơn. Và hơn cả, là có một người em nhớ đến cũng sinh vào tháng vô cùng rực rỡ. Để màu nắng, những cơn mưa bất chợt sẽ ru đời, ru cả lòng em và ai đó cho thật yên ả. Như "Giấc mơ trưa"...

juve99

Xe cút kít

Bài này hay nhưng hơi buồn e ah

6997

Xe container
Có bao giờ các cụ mợ ước một tháng 6 không mưa?

Giá trời đừng mưa, và anh đừng nhớ.
Trời không mưa và anh không nhớ,
Anh còn biết làm gì?
Em như hạt mưa trên phố xưa,
Nuôi kỷ niệm bám hoài trí nhớ.
Kỷ niệm như rêu, anh níu vào chợt ngã...

Trista

Xe hơi
Cái đó dùng để kê nhang thơm đó cụ, hoặc để trang trí. 1 trong 2 con đó là em làm bằng tay từ gỗ trắc. Bên công ty em đang làm (thuê) có liên quan đến gỗ.

Em cũng chỉ thích uống chứ không nghiên cứu gì ghê gớm đâu, chắc do em không có khiếu...
Ra vậy, cám ơn cụ giải thích :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Có bao giờ các cụ mợ ước một tháng 6 không mưa?

Giá trời đừng mưa, và anh đừng nhớ.
Trời không mưa và anh không nhớ,
Anh còn biết làm gì?
Em như hạt mưa trên phố xưa,
Nuôi kỷ niệm bám hoài trí nhớ.
Kỷ niệm như rêu, anh níu vào chợt ngã...

Thức khuya quá!!! ;)

Làm sao mà tháng 6 không mưa cho được?
"Nắng mưa là việc của trời
Thương thương nhớ nhớ bởi người đang yêu", :P:P

Nhắc đến mưa, em chỉ nhớ nhất bài "Phố xa" này thôi, "đôi vai em gầy trong chiếc lá, giờ là đợi chờ nhớ mong mùa xuân"...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em thì sinh ở HN mợ ạ, đời cụ kỵ nhà em cũng ở HN rồi, nhưng về quê thì các cụ kỵ em vẫn về vì nhà em là chi út, hơn nữa thời bao cấp hàng xóm có mấy nhà có cau, chợ cóc gần nhà lại hay có hoa cau do Chùa bán, bà em lại hay đi chợ quê nữa nên hoa cau thi thoảng xuất hiện ở nhà em. Thành ra tuy em ít về quê nhưng em có kỷ niệm nhiều với hoa cau, nhiều thứ ở quê có đều theo bà em lên HN với em. Lần nào ngắm hoa thần kinh cũng chùng xuống, đúng là một kiểu thư giãn, càng là hoa gắn với kỷ niệm thì tác động càng mạnh, càng kiểu bỏ mặc xung quanh. Hy vọng lúc em nghỉ làm em có chỗ trồng hoa cho thư giãn :)
Phải nói là "lần nào ngắm hoa, lòng cũng chùng xuống" chứ cụ Mèo ới ời, :P.
Thực ra, những gì gắn với kỷ niệm, bất cứ là vật dụng gì, cũng đều làm lòng chúng ta chùng xuống, nôn nao, không chỉ riêng có hoa. Càng là những sự vật, sự việc có tầm ảnh hưởng nhiều tới chúng ta, thì lại càng khó quên đó cụ Mèo.

Với những loài hoa dân dã như hoa cau, hoa bưởi, hay những loài hoa khác - vì chất chứa kỷ niệm tuổi thơ, cuộn lên trong lòng chúng ta nỗi nhớ quay quắt nghĩ về những ngày thơ, nên sẽ da diết nhất...Và "nhà em cũng có một hàng cau", ngày nghỉ, về quê, nghe chim hót trên những tán cây, nắng xuyên qua những kẽ lá, cảm giác mọi thứ trong trẻo, vừa thanh bình vừa nhàn nhã.

Và hình như, càng có thêm chút tuổi, những mùi hoa xưa cũ, cứ dội về lòng những người xa xứ nhiều thì phải. Nên hi vọng, sau này, cụ Mèo sẽ được thoả ý nguyện nhé!
Giờ nghe "Cô láng giềng" đi, xem có tưởng tượng được chút ký ức tuổi thơ nào không, :D.

-Cô láng giềng I Hồ Trung Dũng-

Trista

Xe hơi
Vâng ạ, cảm ơn bác đã mở đường cho em nhé ^^

Em gửi lời chúc sinh nhật muộn đến một người, mà đọc tên em lại nghĩ đến chị Natasha Bedingfield ❤
Có lẽ các mợ sẽ rất quen, vì điệp khúc bài này là nhạc quảng cáo Pantene một thời được yêu thích ^^… Trong lúc search để lấy link thì em lại bắt gặp bản Vietsub này, kiểu tình yêu xanh mượt mà em rất thích nữa :P

“Live your life with arms wide open
Today is where your book begins
The pen is in your hands, the rest is still unwritten.”

Hoa hồng đẹp quá mợ ạ

mèo lang thang

Xe buýt
Phải nói là "lần nào ngắm hoa, lòng cũng chùng xuống" chứ cụ Mèo ới ời, :P.
Thực ra, những gì gắn với kỷ niệm, bất cứ là vật dụng gì, cũng đều làm lòng chúng ta chùng xuống, nôn nao, không chỉ riêng có hoa. Càng là những sự vật, sự việc có tầm ảnh hưởng nhiều tới chúng ta, thì lại càng khó quên đó cụ Mèo.

Với những loài hoa dân dã như hoa cau, hoa bưởi, hay những loài hoa khác - vì chất chứa kỷ niệm tuổi thơ, cuộn lên trong lòng chúng ta nỗi nhớ quay quắt nghĩ về những ngày thơ, nên sẽ da diết nhất...Và "nhà em cũng có một hàng cau", ngày nghỉ, về quê, nghe chim hót trên những tán cây, nắng xuyên qua những kẽ lá, cảm giác mọi thứ trong trẻo, vừa thanh bình vừa nhàn nhã.

Và hình như, càng có thêm chút tuổi, những mùi hoa xưa cũ, cứ dội về lòng những người xa xứ nhiều thì phải. Nên hi vọng, sau này, cụ Mèo sẽ được thoả ý nguyện nhé!
Giờ nghe "Cô láng giềng" đi, xem có tưởng tượng được chút ký ức tuổi thơ nào không, :D.

-Cô láng giềng I Hồ Trung Dũng-

Thần kinh chùng xuống mợ ạ, chứ tấm lòng em lúc nào cũng thế ;)

juve99

Xe cút kít
Trước nay, em đều thấy tháng 6 vô cùng bức bối ấy, vì nắng, vì những oi nồng rất dễ khiến em bị sick. Còn rất nhiều điều dang dở em chưa làm xong, mà vèo cái tháng 6 đã sắp trôi qua mất, hiuhiu.

Nhưng trong màu nắng vàng, thì cũng khiến em được cảm thấy mình tươi mới hơn. Và hơn cả, là có một người em nhớ đến cũng sinh vào tháng vô cùng rực rỡ. Để màu nắng, những cơn mưa bất chợt sẽ ru đời, ru cả lòng em và ai đó cho thật yên ả. Như "Giấc mơ trưa"...

Nhìn ảnh đại diện của clip lại hình dung ra đó là mợ RedMer