[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

mèo lang thang

Xe buýt
Cháu muốn lấy vợ thì đừng viết tắt nhé cháu. Thím già rồi còn phải viết tròn vành rõ chữ đây này, :-?.
Nhà thím có một hàng cau, sáng dậy hoa ngan ngát hương đưa. Mời cháu ngắm hoa, :D.
Hoa cau đẹp quá, lâu lắm rồi em mới lại thấy, nhìn thấy lại nhớ ngày bé bà nội em thỉnh thoảng hay mua về thắp hương rằm hoặc mùng một

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hoa cau đẹp quá, lâu lắm rồi em mới lại thấy, nhìn thấy lại nhớ ngày bé bà nội em thỉnh thoảng hay mua về thắp hương rằm hoặc mùng một
Dạ vâng, hoa cau dân dã, gợi đến quê nên cụ Mèo nhớ. Ngoài chợ người ta hay bán một chùm hoa cau, hoặc bày vào một cái khay nhìn rất là yêu. Em mượn ảnh về cho cụ Mèo nôn nao nhớ quê hương...😛.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em đếm được 3 người rồi đó mợ Red ^^

Đối với các mối quan hệ trong công việc thì em khá cẩn thận trong việc tặng quà. Thậm chí khi mang quà đến tặng còn phải xem khách hàng mệnh gì để mặc váy màu nào cho hợp phong thuỷ nữa cơ 😂
Nhưng với những người thân thiết hơn thì em tặng theo ý mình, người nhận dù thích dù không thì cũng phải cố gượng cười bảo thích 🥰
Nói vậy chứ em cũng để ý thói quen rồi mới chọn quà ^^

Ở vị trí người nhận quà thì em ko khó tính, vì rõ ràng ko phải ai cũng giỏi quan sát và đoán tâm lý người khác. Tình cảm vốn ko đong đếm được, nên sự quan tâm chân thành sẽ thể hiện tất cả.
Em nên học mợ Phương về ý "mặc váy cùng mệnh với người được tặng". Vì trước nay, em đều không/chưa để ý tới chi tiết này. Em hay bận đồ nào em thấy thoải mái thui í, hihi.

Khi chọn quà, em cũng hay để ý xem họ thích gì (tất nhiên thích trong khả năng tài chính của em thôi, chứ bảo thích kim cương hay hột xoàn thì chắc đợi kiếp sau. Kiếp này em còn đang bận bắc thang lên Trời xin quỹ,:P). Cũng hay xem họ có thói quen gì để mua đồ tặng. Vậy mà bao lần bị mắng vì đoảng vụng, mua xong họ không đụng tới,:((:((. Thật là khổ đủ đường mà. Tính làm người hiền lành, tâm lý mà cũng không được. Thành ra, đôi khi em cũng làm ngơ coi như không biết những sự kiện trọng đại của người lẽ ra được tặng. Nhưng mà chân thành thì em lại có rất là nhiềuuuu,:P.

Chủ nhật vui nhé mợ Phương, ☘☘!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em thèm cốc bia quá đi cccm
Đi uống đi mợ, :D. Hôm trước, nhìn ảnh mợ Vân Phương. chụp bia, em cũng thèm dã man. Em thì uống không tệ lắm (😛). Có lần, uống đâu được 2 cốc, mắt thấy trăng sao luôn,=))=)).
Trời nắng mà uống bia thì khá tuyệt, nhưng mợ nhớ đi cùng bạn bè xịn nhé!

Tiện đây, mợ cho em hỏi: Mợ tắm bằng dầu dừa có thấy da bị rít không ạ? Hơn nữa, em đọc review nhiều về dầu dừa, mọi người nói kích thích nang lông mọc nhiều. Em khá ngại việc da bị rít nên cũng không dám duy trì. Độ ẩm da cao cũng dễ sinh mụn nữa. Mợ có thấy như vậy không?
Vì em chưa trải nghiệm nên cũng không biết rep comt trên của mợ ra sao cả ạ...

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Đi uống đi mợ, :D. Hôm trước, nhìn ảnh mợ Vân Phương. chụp bia, em cũng thèm dã man. Em thì uống không tệ lắm (😛). Có lần, uống đâu được 2 cốc, mắt thấy trăng sao luôn,=))=)).

Tiện đây, mợ cho em hỏi: Mợ tắm bằng dầu dừa có thấy da bị rít không ạ? Hơn nữa, em đọc review nhiều về dầu dừa, mọi người nói kích thích nang lông mọc nhiều. Em khá ngại việc da bị rít nên cũng không dám duy trì. Độ ẩm da cao cũng dễ sinh mụn nữa. Mợ có thấy như vậy không?
Em k thấy da em bị rít. Cũng tuỳ nguoqif đó mợ. Em cũng k xịt nhiều dầu dừa đâu. Còn mợ sợ bị rít da thì chỉ pha sữa tắm với muối tắm thôi. Nhưng mợ phải mua đúng chuẩn muối tắm bò Thái nhé. Hạt rất mịn và thơm. Chứ mua phải hàng nhái thì hạt to mà mùi k dễ chịu. Mợ tìm trong bigc cũng có đó.
Ngoài ra, em còn có tip giúp tóc nhanh dài nữa đó.
Cách 1: xịt 1 2 giọt dầu dừa tuỳ độ dài tóc cùng với dầu gội. Gội bình thường và để đó cỡ 2 3p, gội lại nước sạch và dầu xả như bình thường
Cách 2: xịt tinh dầu bưởi
Cách 3: pha dầu gội với muối hạt (muối hạt có 5 6k một túi ý ạ) gội ủ 2 3 phút như bình thường
Cách 4: nghiền B1 và pha với dầu gội, cũng ủ 2 3p như bình thường. Cho ít B1 thôi ạ, nhiewuf qus sẽ để lại mùi trên tóc
Trước đứa bạn em tóc nó lưa thưa nhìn thấy cả da đầu, em chỉ cách gội ủ với muối hạt b1, mà thấy cải thiện hẳn ý.

Khoadag1991

Xe tăng
Em thèm cốc bia quá đi cccm

Em post lại ảnh để các mợ ngắm nhé..
Mà em cũng ko uống được nhiều đâu ạ, tầm 2 chai này chứ đến chai thứ 3 là say rồi :">

Cho em hỏi sao các mợ ở đây thích bia vậy? Có mợ nào uống trà thay bia không? =((

minhtallica

Xe buýt
Mà em cũng ko uống được nhiều đâu ạ, tầm 2 chai này chứ đến chai thứ 3 là say rồi :">

Tửu lượng Mợ Vân Phương. như vậy là cao rồi 😜 Bia "thày tu" Chimay xanh 9 độ là nặng gần ngang rượu vang... Em mà tu 2 chai này là cũng hơi phê phê đấy! 😂

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]

Cho em hỏi sao các mợ ở đây thích bia vậy? Có mợ nào uống trà thay bia không? =((
Với em, thì bia dễ chịu hơn rịu đó cụ, :D. Thứ gì khiến mình dễ chịu thì sẽ chọn, nếu như cùng có đồ uống same same. Mặc dù em cũng chưa say bí tỉ khi nào, nhưng nếu phải uống rượu, thì vừa đau đầu, vừa mệt (tất nhiên, rượu xịn thì uống vào lại mềm môi, và say lúc nào không biết, 😁). Bia thì có vẻ nhẹ hơn, không bị mệt nhiều như rượu ạ.
...Mà phụ nữ say sưa ở giữa chốn đông người, thật mất mặt quá, hihi.

Em không uống được trà, vì mất ngủ. Nên dù biết trà tốt cho sức khoẻ, cũng đành chịu...Rất may, em lại uống được một vài ngụm bia, nước giải khát như Coca gì đó, nên có gọi đồ uống, cũng không quá lạc lõng,:D.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]

Hà Nội có bia Trúc Bạch, không rõ tới đây mình có duyên để cụng ly cùng nhao không í mợ Phương. Hay em lại cập nhật đồ uống từ thế kỷ 19 mất rùi thì vui, X_X.

juve99

Xe cút kít
Hà Nội có bia Trúc Bạch, không rõ tới đây mình có duyên để cụng ly cùng nhao không í mợ Phương. Hay em lại cập nhật đồ uống từ thế kỷ 19 mất rùi thì vui, X_X.
Con gái uống bia rượu nguy hiểm, dễ bị kẻ xấu lợi dụng đó :-o

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Các mợ gặp nhau đi, em gặp với :)
Trùi ui, rồng lại đến nhà tôm thế này thì em ngại quá, 😁. Em sợ anh sắp xếp lịch bên HT cả năm chưa ngẩng mặt lên được í, :D.
(Em nợ rịu, vì hôm nay em trót đi vod hết mất rồi ạ)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Con gái uống bia rượu nguy hiểm, dễ bị kẻ xấu lợi dụng đó :-o
Dạ vâng, em cám ơn cụ Juve nhắc nhở. Thực là chúng em cũng không đến mức uống không biết gì. Đôi khi, chỉ uống một vài ngụm, kiểm soát được hành vi, thể hiện mọi thứ trong chừng mực thì cũng không có gì là quá. Kẻ xấu phát tín hiệu là tuýt còi lun ạ.

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Uống gì ko quan trọng mà mợ Red, có khi mình làm ấm trà như bác Khoadag1991 cũng hay í :">

Em thích trà, đặc biệt là trà sữa :">
Thật ra cũng gọi là trà nhưng em thường uống các loại trà hoa, hoặc phong cách trà bánh thế này ạ :x
(The Hill Station - Sapa, nơi em cũng có kỉ niệm đặc biệt ^^)

P/S: nếu bác 91 thì mạnh dạn lên nhé, tụi em ở đây chờ bác báo tin vui ^^
Em cũng thích trà sữa ☺😊

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Uống gì ko quan trọng mà mợ Red, có khi mình làm ấm trà như bác Khoadag1991 cũng hay í :">
Em thích trà, đặc biệt là trà sữa :">
Thật ra cũng gọi là trà nhưng em thường uống các loại trà hoa, hoặc phong cách trà bánh thế này ạ :x
(The Hill Station - Sapa, nơi em cũng có kỉ niệm đặc biệt ^^)

Tối chủ nhật - nên mình cùng ngắm những tách trà xinh xinh này nhé mợ Phương. Vì uống trà, theo phong cách nào đi chăng nữa, cũng nên được chú trọng tới việc cảm thụ về mặt tinh thần...

Ngắm những tách trà xinh xắn của bạn em sưu tầm, để thấy cuộc đời, ngoài cơm áo, còn rất rất nhiều thứ thú vị. Bên cạnh những mối lo toan, thì một buổi sáng với nắng vàng, tiếng xe cộ chạy vèo vèo ờ Sài Gòn, không phải không set up được cho mình một không gian thanh tịnh để "thưởng trà". Quan trọng, chủ nhân của không gian ấy, có chiều lòng mình để thật an nhiên hay không...

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Ui, em định đùa với mọi người một chút, nhưng bác xuất hiện là em lại phải nói thật ^^

Em uống được rất ít, hôm em uống chai kia là sau một thời gian dài ko uống nên cốc đầu tiên là em lâng lâng rồi :P… Vì uống kém nên em chỉ để mình say khi uống cùng anh nhà em hoặc bạn thân ^^
Cảm giác khi say cũng hay, có thể nói những điều bất chợt nghĩ đến trong đầu mà bình thường sẽ phải nâng lên đặt xuống. Để rồi khi tỉnh thì quên gần như hết những gì đã nói, ngây thơ vô (số) tội… Thế nên những người chứng kiến em say là những người em tin tưởng và quý mến :x
Em cũng chỉ say khi uống cùng ny hoặc người thân. Em say em hơi buồn cười 😅

Chĩm111

Xe điện
Dạ vâng, em cám ơn cụ Juve nhắc nhở. Thực là chúng em cũng không đến mức uống không biết gì. Đôi khi, chỉ uống một vài ngụm, kiểm soát được hành vi, thể hiện mọi thứ trong chừng mực thì cũng không có gì là quá. Kẻ xấu phát tín hiệu là tuýt còi lun ạ.
Chuẩn rồi mợ! :-bd
Cơ mà mợ mới uống vài ngụm thì có lẽ khuôn mặt mới chỉ kịp ửng hồng thôi, chứ để say chắc còn lâu, nên mợ cứ yên tâm ạ! :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi mợ! :-bd
Cơ mà mợ mới uống vài ngụm thì có lẽ khuôn mặt mới chỉ kịp ửng hồng thôi, chứ để say chắc còn lâu, nên mợ cứ yên tâm ạ! :D
Rượu, bia là thứ đồ uống không được khuyến cáo uống nhiều với phụ nữ í cụ. Nên xã giao cũng chỉ nên uống một chút cho phải phép. Không ai ép uống nhiều để đến mức mất kiểm soát hành vi. Vì cả hai giới, khi say rồi thì cử chỉ không được thuận mắt người khác lắm. Chưa kể, có vài bác có rượu vào là mặt tưng bừng, đỏ au - khá là mất thiện cảm. Phụ nữ thì có người nói nhảm, khóc lóc,...:P, có người còn rũ rượi đến mức để người khác phải dìu về,:D.
Em thì con nhỏ, tửu lượng kém, cũng vì nhà xa nên vẫn phải liệu chừng, kẻo quên lối về là "lạc mất dòng sông", còn đâu nơi để đằm mình cho thật thảnh thơi...😁.

Chĩm111

Xe điện
Rượu, bia là thứ đồ uống không được khuyến cáo uống nhiều với phụ nữ í cụ. Nên xã giao cũng chỉ nên uống một chút cho phải phép. Không ai ép uống nhiều để đến mức mất kiểm soát hành vi. Vì cả hai giới, khi say rồi thì cử chỉ không được thuận mắt người khác lắm. Chưa kể, có vài bác có rượu vào là mặt tưng bừng, đỏ au - khá là mất thiện cảm. Phụ nữ thì có người nói nhảm, khóc lóc,...:P, có người còn rũ rượi đến mức để người khác phải dìu về,:D.
Em thì con nhỏ, tửu lượng kém, cũng vì nhà xa nên vẫn phải liệu chừng, kẻo quên lối về là "lạc mất dòng sông", còn đâu nơi để đằm mình cho thật thảnh thơi...😁.
Mợ là mẫu phụ nữ văn minh, biết cách chăm sóc bản thân. Với tinh thần và trí óc thì học và đọc nhiều, với sức khỏe cùng ngoại hình thì kiến thức và cách care rất thực tế và hữu dụng.
Vote mợ! :-bd