[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

juve99

Xe cút kít
Tiện chân ghé qua, em múa phím theo cô của em RedMer nên em nghĩ bác nên quan sát xem cô ấy dùng mỹ phẩm gì thì mua cho người ta cũng được. Chứ mua mỹ phẩm đắt tiền mà không phù hợp với da thì cũng chỉ để ngắm chơi chơi :D.
"Năm tháng cũng mỏng như lời hứa đợi thôi à" :)). Chúc bác thành công ^^
Á à, nhớ r mợ này hôm qua bảo e trẻ con ăn bim bim b-)

juve99

Xe cút kít
"Thẳng" chứ không phải "thằng" bác eei ;)), với lại em mới có gần hai cái đôi mươi bác gọi em là "cụ" thế thì còn làm ăn gì nữa =))
Chết dở mắt e chẳng lẽ lại lèm nhèm đọc k rõ chữ, có lẽ nào...:-o:-o:-o

juve99

Xe cút kít
Bác đang nhậu với bimbim "Sake" đó à :-??
Hôm qua chiên lên ngon phết, ăn giống khoai môn chiên. Kể ra chấm với bơ đường còn ngon nữa, mà ăn nhiều thấy người cũng hơi khác khác X_X

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]

Em góp một bông hoa và ngồi hóng chuyện
Hoa đồng tiền màu này nhìn nhẹ nhàng cụ nhỉ? Hình như cụ chụp buổi chiều hay sao mà lá cây héo vậy ạ? Ở đây nhiều tản văn, chuyện đời phù phiếm, nếu cụ không thấy phiền, thì góp cùng chúng em nhé, :D.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hoa đồng tiền màu này nhìn nhẹ nhàng cụ nhỉ? Hình như cụ chụp buổi chiều hay sao mà lá cây héo vậy ạ? Ở đây nhiều tản văn, chuyện đời phù phiếm, nếu cụ không thấy phiền, thì góp cùng chúng em nhé, :D.
Hi khả năng viết của em hơi kém nên chỉ biết hóng thôi.
Bông hoa kia em chụp hôm trời nóng nên lá nó không được tươi mợ ạ :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hi khả năng viết của em hơi kém nên chỉ biết hóng thôi.
Bông hoa kia em chụp hôm trời nóng nên lá nó không được tươi mợ ạ :D
Chữ viết chỉ là một trong những phương thức truyền tải thông tin thôi mà cụ, :D. Đi cùng chúng em suốt một chặng đường, vod rượu, thỉnh thoảng lãng đãng một vài comt rất nhẹ nhàng và tử tế, đó đã là điều đáng quý rồi.
Viết hay không, không quá quan trọng đâu ạ. Em cám ơn cụ nhiều nhé!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Chữ viết chỉ là một trong những phương thức truyền tải thông tin thôi mà cụ, :D. Đi cùng chúng em suốt một chặng đường, vod rượu, thỉnh thoảng lãng đãng một vài comt rất nhẹ nhàng và tử tế, đó đã là điều đáng quý rồi.
Viết hay không, không quá quan trọng đâu ạ. Em cám ơn cụ nhiều nhé!
Hi, đêm Hà nội sau cơn mưa lung linh và mát mẻ

xukthal.

Xe lăn
Hoa vừa chụp ở vườn quê, tặng cho người ...:) G/LT-KX/KTH

xukthal.

Xe lăn
Á à, nhớ r mợ này hôm qua bảo e trẻ con ăn bim bim b-)
Em THẲNG không phải mợ bác ạ =)). Mà bác thù dai em thế ;))
Thằng thì thôi, k chơi với cụ nữa ~X(
"Thẳng" chứ không phải "thằng" bác eei ;)), với lại em mới có gần hai cái đôi mươi bác gọi em là "cụ" thế thì còn làm ăn gì nữa =))
Chết dở mắt e chẳng lẽ lại lèm nhèm đọc k rõ chữ, có lẽ nào...:-o:-o:-o
Ý là ng ta kp Les, thím đừng xớ rớ :-j

Trista

Xe hơi
Em vui vì đọc những chia sẻ của mợ. Trước giờ em mua gì cho bạn em thì em đều tìm hiểu cả, cách tìm hiểu thì cũng đa dạng, từ trên OF cho đến các mối quan hệ của em, em đều cố gắng chắt lọc thông tin, sau đó mới đưa ra quyết định. Vấn đề của bạn em thì em được biết bạn em 2 năm nay toàn dùng Lancome em mua thôi.

Đồ em mua thì em sẽ biết khi nào bạn em dùng gần hết để mua cuốn chiếu nên em nghĩ cũng không vấn đề gì về chất lượng Lancome. Có thể theo lời gợi ý của mợ, em sẽ dành thời gian nào đó trao đổi với bạn em lại chuyện này. Mặc dù em cũng không biết nói từ đâu nhưng em hy vọng bạn em có thể gỡ bỏ được vướng mắt này.

Cảm ơn mợ thật nhiều! @};-
Cụ đúng là chu đáo, phụ nữ may mắn khi gặp được người đàn ông chu đáo, nhưng làm người đàn ông chu đáo rất nhiều áp lực đấy ạ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Một trong những việc khó của đàn ông là lựa quà đấy mợ. Khó, rất khó đấy - không chỉ mỹ phẩm hay nước hoa mà em nói chung là quà tặng ấy (nhất là với những người thân yêu của mình).
Làm sao để người được tặng không cảm thấy áp lực, người được tặng thích món quà ấy & quà lần sau không giống lần trước.
Bản thân em không thông minh nhưng cũng không phải là người ít ý tưởng, mà nhiều khi bí thôi rồi.
Bản thân em có lúc phải cắt giấy note thành những trái tim & ghi lời chúc (thú tội) lên đấy - phải đến vài chục tấm trái tim như vậy đựng trong 1 chiếc hộp mang tặng.
Có lần khác bí quá đến mức đi qua sạp báo giấy, thấy tờ tạp chí mà người ta thích nên nảy ra ý tưởng là tặng tờ tạp chí đó, ghi lời đề tặng & gói ghém cẩn thận.
Một lần khác người nhận là người hơi quan trọng 1 chút, mà tặng gì cũng khó, nhận 1 chuyến đi xa & sắp đến ngày cần tặng nên cứ đi qua mỗi tỉnh em lại dừng lại nhặt 1 - 2 viên đá thật đẹp (cần mười mấy viên) mang về rửa sạch & xếp thành hình gì đó trên bàn làm việc của người nhận để tạo bất ngờ :D

Nói chung khổ thì có khổ, nhưng mình làm việc mình thích & mang đến niềm vui cho người thân yêu thì điều khổ ấy - em nghĩ là luôn đi kèm với hạnh phúc.
Từ hôm qua đến nay, trong topic này, ít nhất em đã biết có hai người đàn ông vô cùng cẩn thận, quan tâm tới người khác rồi, @};-.

Bản thân là phụ nữ, nhưng em cũng hay phải đi tặng quà cho người khác. Vì công việc, vì mối quan hệ xã hội, vì sự quý mến,...nên em cũng đồng cảm với cụ ở phương diện này. Tặng và được tặng, sao cho người nhận vui và mình cảm thấy thoải mái, là cả một hành trình/nghệ thuật. Nếu nói người tặng quà là "nghệ sĩ" chắc cũng không quá lời - nhất là tặng cho phụ nữ.

Nhưng việc gì cũng có chìa khoá để mở. Tặng quà nếu coi đó là việc bắt buộc, khiên cưỡng thì có nhiều lựa chọn, thông dụng,...thì các pages/shop đã làm thay chúng ta rồi. Nhưng nếu tặng quà ở góc độ quý mến, mối quan hệ không phải vì làm ăn, công việc thì em thấy các cụ nên để ý tới thói quen, tính cách, thẩm mỹ,...của phụ nữ là có thể chọn được quà. Thông qua những tiểu tiết của họ, để biết được nhu cầu, mong muốn của họ là gì, từ đó lựa món đồ họ thích.

Nói phụ nữ nhiêu khê, cầu kỳ hay là "giống loài khó tính" là hết sức chủ quan. Vì mọi thứ về họ, họ đã "trưng" ra bằng cách này hay cách khác. Chỉ có là người tặng có chịu để ý hay không?!

Nếu được tặng món đồ họ yêu thích, họ sẽ vô cùng cảm kích. Em đang nói tới góc độ người phụ nữ đó giàu lòng trắc ẩn, không nói tới những người mặc nhiên coi việc tặng quà là-của-đàn-ông.

Mong sao, sắp tới đây, ngày 20/10, các cụ nhà mình không phải nhọc lòng tìm quà cho các chị, em. Vì nếu khiên cưỡng phải tặng, thì thay vì như vậy, cố gắng xây dựng tình cảm bền vững từng ngày. Không vì dân làng đổ xô đi mua quà, và mình cũng cố cho bằng bạn bằng bè. Mọi thứ, có nền tảng từ sự chân thành, quý mến và tôn trọng, thì quà sẽ là món đồ trao đi thông điệp đó. Chứ nó không làm thay việc vật chất thay đổi được những hình ảnh mà chúng ta đã vẽ lên trong mắt nhau...😝.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn mợ!
Em hơi khó tặng vì nhiều khi em tặng không nhân dịp gì cả, ngày thường em tặng đấy nhưng có khi ngày lễ lại không tặng.
Với em, những món quà ngày thường chẳng nhân dịp gì cả lại quan trọng hơn.
Em rất hiểu, vì những người đàn ông có "chất nghệ thuật" trong người, bất cứ món đồ nào của họ - dù đi tặng hay không, cũng đều mang một "thông điệp" nào đó...
Chắc hẳn là, người nhận cũng ý nhị hiểu được những gì người đàn ông đó tặng. Em like, @};-@};-!

xukthal.

Xe lăn