[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ e mới có ảnh của pinsu thôi, cao, mặc váy đẹp... :">
Em cũng có cụ Ju ui, dưng ảnh Su hiện tại thì em chưa. Su đi chơi đâu rồi, em chưa thấy về đây nói về mỹ phẩm cùng với em. Chắc lại ngại ngùng rồi í, hihi

DaDieuchienxu

Xe container
Em đồng ý với một nửa ý cuối của cụ: "...ban đêm để da thở, đừng thoa bất kỳ loại kem nào". Chăm sóc da cũng như yêu một người, thừa mứa đủ đầy quá, sẽ sinh ra nhàm chán. Mà thiếu thốn quá, da sẽ phản ứng với những dấu hiệu như nhăn nheo, chảy xệ và lão hoá nhanh hơn.

Thỉnh thoảng, em cũng để da mộc, tức đi ngủ mà không bôi gì lên mặt. Tất nhiên, trước đó thì việc làm sạch là đương nhiên rồi ạ.
Và cũng bởi, sau một thời gian chăm da quá mức, tức dưỡng ẩm nhiều, da em bị mụn - Em đã để da "thở", :D.

Em đọc chữ cụ viết, cụ rất hiểu về các phương pháp chăm sóc da. Cụ có dòng mỹ phẩm nào hay thì giới thiệu ở đây cùng chúng em đi ạ?
Nhà cháu làm trong 1 Cty mỹ phẩm quy mô nhỏ, chuyên SX các SP chăm sóc da như kem trị mụn, sữa rửa mặt...,đến 16 âm lịch tết tới là tròn 26 năm mợ ạ.:D
Nhà cháu cmt trong topic này hoàn toàn ko để QC cho SP & cũng ko phải làm trong lĩnh ực CSKH, mà chỉ muốn chia sẻ vs các cụ/mợ về phương pháp sử dụng tối ưu về mỹ phẩm thôi.
Mỹ phẩm cũng tương tự như dược phẩm, dùng vs liều lượng hợp lý sẽ tốt cho người dùng; ngược lại thì....
Sếp nhà cháu hay bị ~ case "trời ơi" là các nạn nhân mua mỹ phẩm ko có nguồn gốc rõ ràng đến nhờ giải cứu, dù trước nay họ chưa hề là K.H của Cty. Sếp cũng chả nề hà giúp, có điều đa phần lạm dụng các loại kem làm trắng da bán trên FB, đc truyền tai nhau mua xài rất hiệu quả. Khổ nỗi, trắng thì ai lại ko thích, nhưng trong SP luôn phải có ~ hoạt chất chỉ trong ngành mới biết, nếu sử dụng ko đúng liều lượng thì da sẽ bị hủy hoại ko thể cứu vãn đc. Vì vậy, các Cty SX loại SP này phải nghiên cứu rất kỹ, cân nhắc để ko gây kích ứng da cho người dùng.
Có dịp ra HN, nhà cháu sẽ mang tặng 1 ít SP biếu mợ dùng chơi. :D

Daisynguyen78

Xe buýt
Đồ của em chỉ có từng này :(
Nhà cháu làm trong 1 Cty mỹ phẩm quy mô nhỏ, chuyên SX các SP chăm sóc da như kem trị mụn, sữa rửa mặt...,đến 16 âm lịch tết tới là tròn 26 năm mợ ạ.:D
Nhà cháu cmt trong topic này hoàn toàn ko để QC cho SP & cũng ko phải làm trong lĩnh ực CSKH, mà chỉ muốn chia sẻ vs các cụ/mợ về phương pháp sử dụng tối ưu về mỹ phẩm thôi.
Mỹ phẩm cũng tương tự như dược phẩm, dùng vs liều lượng hợp lý sẽ tốt cho người dùng; ngược lại thì....
Sếp nhà cháu hay bị ~ case "trời ơi" là các nạn nhân mua mỹ phẩm ko có nguồn gốc rõ ràng đến nhờ giải cứu, dù trước nay họ chưa hề là K.H của Cty. Sếp cũng chả nề hà giúp, có điều đa phần lạm dụng các loại kem làm trắng da bán trên FB, đc truyền tai nhau mua xài rất hiệu quả. Khổ nỗi, trắng thì ai lại ko thích, nhưng trong SP luôn phải có ~ hoạt chất chỉ trong ngành mới biết, nếu sử dụng ko đúng liều lượng thì da sẽ bị hủy hoại ko thể cứu vãn đc. Vì vậy, các Cty SX loại SP này phải nghiên cứu rất kỹ, cân nhắc để ko gây kích ứng da cho người dùng.
Mợ có thể giới thiệu cho em một số sp trị nám được không?
Da em bị nám rõ lắm ý

DaDieuchienxu

Xe container
Đồ của em chỉ có từng này :(

Mợ có thể giới thiệu cho em một số sp trị nám được không?
Da em bị nám rõ lắm ý
Như nhà cháu đã nói, cơ địa mỗi người mỗi khác nên tốt nhất là người dùng nên đến các điểm KD mỹ phẩm uy tín để nhờ họ tư vấn rồi test thử trên vùng da non (dưới cổ tay) để đảm bảo SP định mua ko gây kích ứng da cho bản thân.
Ko cứ là mua mỹ phẩm ngoại nhập mới tốt vì chưa chắc nó hợp vs mình. Như 1 K.H đến nhờ sếp nhà cháu tư vấn về trường hợp mua xe đc tặng hẳn 1 bộ Shiseido, đem về xài, thế nào bôi đâu là mẩn đỏ đến đây. Giải pháp thích hợp nhất là...ngưng xài, cho ai thì cho vì cơ địa người này ko phù hợp vs SP chứ ko phải vì nó ko chất lượng hay hàng fake.
P/s: Nhà cháu giới tính đực ạ. :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Dạ không, em ko có ý nói cụ quảng cáo và CSKH, chỉ là đọc lời cụ viết, em nhận định được rằng cụ có hiểu về hoá mỹ phẩm, nên muốn cụ ở đây chia sẻ cho em và các mợ khác thôi. Cụ đừng nghĩ ngợi nhé, năm 2020 cũng sắp qua rồi, mình buông bỏ những gì làm mình bận lòng để 2021 thật mới mẻ nhé ạ!

Nhớ ngày còn con gái, em thấy các chị dùng kem Mủ trôm. Ai cũng bôi lên mặt rồi một vài ngày da hồng lên như đánh phấn. Em cũng vô cùng tò mò, nhưng vì bố em có biết một chút về dược, nên ko cho chị em chúng em dùng gì cả. Cộng thêm, có Mẹ em chuộng những thứ dân dã, nên em chỉ rửa mặt bằng nc vo gạo. Cũng bởi, khi trẻ, sợi collagen dưới da còn khoẻ, nên dù có phơi mặt đi ra đường, da cũng ko hề hấn gì, :D.

Kem Mủ trôm em nhắc tới ở trên, là một trong những loại kem đình đám khiến bao nhiêu cô gái bị huỷ hoại da. Lớp biểu bì bị tổn thương nghiêm trọng, nên sau đó, sức "đề kháng" yếu, da bắt đầu lên mụn chi chít. Khi bắt đầu có ý thức về chăm sóc da, em bắt đầu đọc các tài liệu liên quan tới loại kem trộn này, và cảm thấy mình rất may mắn.

Một điều may mắn hơn, là em được tặng một bộ mỹ phẩm của Sulwhasoo nhân một lần sếp của giai nhà em qua thăm. Sulwhasoo thì ko có gì để chê cả (đây là quan điểm cá nhân em). Nhưng vì biết một dòng mỹ phẩm thuộc tầm trung, em mới thấm thía, mỹ phẩm phải phù hợp + đúng liều lượng + kết hợp chăm sóc đều, thì da sẽ khoẻ và đẹp ạ.

Nếu cụ có ra HN, em sẽ sắp xếp qua chơi cùng cụ, tuy nhiên HN mùa này lạnh lắm, mùa Thu là đẹp nhất, ko biết người SG có kịp quen ko hay chưa kịp quen đã ra về...:P

DaDieuchienxu

Xe container
Dạ không, em ko có ý nói cụ quảng cáo và CSKH, chỉ là đọc lời cụ viết, em nhận định được rằng cụ có hiểu về hoá mỹ phẩm, nên muốn cụ ở đây chia sẻ cho em và các mợ khác thôi. Cụ đừng nghĩ ngợi nhé, năm 2020 cũng sắp qua rồi, mình buông bỏ những gì làm mình bận lòng để 2021 thật mới mẻ nhé ạ!

Nhớ ngày còn con gái, em thấy các chị dùng kem Mủ trôm. Ai cũng bôi lên mặt rồi một vài ngày da hồng lên như đánh phấn. Em cũng vô cùng tò mò, nhưng vì bố em có biết một chút về dược, nên ko cho chị em chúng em dùng gì cả. Cộng thêm, có Mẹ em chuộng những thứ dân dã, nên em chỉ rửa mặt bằng nc vo gạo. Cũng bởi, khi trẻ, sợi collagen dưới da còn khoẻ, nên dù có phơi mặt đi ra đường, da cũng ko hề hấn gì, :D.

Kem Mủ trôm em nhắc tới ở trên, là một trong những loại kem đình đám khiến bao nhiêu cô gái bị huỷ hoại da. Lớp biểu bì bị tổn thương nghiêm trọng, nên sau đó, sức "đề kháng" yếu, da bắt đầu lên mụn chi chít. Khi bắt đầu có ý thức về chăm sóc da, em bắt đầu đọc các tài liệu liên quan tới loại kem trộn này, và cảm thấy mình rất may mắn.

Một điều may mắn hơn, là em được tặng một bộ mỹ phẩm của Sulwhasoo nhân một lần sếp của giai nhà em qua thăm. Sulwhasoo thì ko có gì để chê cả (đây là quan điểm cá nhân em). Nhưng vì biết một dòng mỹ phẩm thuộc tầm trung, em mới thấm thía, mỹ phẩm phải phù hợp + đúng liều lượng + kết hợp chăm sóc đều, thì da sẽ khoẻ và đẹp ạ.

Nếu cụ có ra HN, em sẽ sắp xếp qua chơi cùng cụ, tuy nhiên HN mùa này lạnh lắm, mùa Thu là đẹp nhất, ko biết người SG có kịp quen ko hay chưa kịp quen đã ra về...:P
Sếp nhà cháu mà đọc cmt của mợ chắc là mừng lắm, vì nếu ai cũng có kiến thức tiêu dùng về mỹ phẩm như mợ thì thiên hạ thái bình rồi. :D
Thật rất xót khi thấy ~ cô gái đến, gỡ khẩu trang ra là 1 gương mặt đỏ au, thậm chí sưng vù chỉ vì tin lời QC trên FB rồi mua về xài.
Chăm sóc da dễ mà khó, chỉ cần tỉnh táo khi chọn lựa ~ SP phù hợp s làn da của mình, sử dụng chứ tuyệt đối ko lạm dụng là lời khuyên của các nhà SX cũng như các NV tư vấn có tâm.
Rất mong mợ đem kinh nghiệm sử dụng trước nay để chia sẻ cho mọi người hiểu được dùng mỹ phẩm ntn là hợp lý, chứ làn da 1 khi bị hủy hoại thì khó cứu vãn vô cùng.
Bên nhà cháu thường cung cấp kem lột cho các TMV, nhưng sau khi sếp nghe họ dùng giải pháp này "binh" cho các K.H bị biến chứng do mỹ phẩm trôi nổi thì hạn chế hoặc ngưng bán.
P/s: Nhà cháu cũng rất mong có dịp ra HN, ngặt bận quá nên chưa thực hiện đc ước mơ. Nghe nói HN đang vào mùa lạnh, mà nhà cháu khoái thời tiết lạnh, ăn đc ngủ đc mà ko thu xếp đi đc. Tiếc tiếc là...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi Mợ ạ. Tuy nhiên có một số không được chiết xuất từ hoa hồng nhưng mặc nhiên đó chính là nước hoa hồng - một sản phẩm cân bằng độ PH của da:D
2- Một số hợp chất dùng cải thiện lớp sừng của da và kích thích tế bào da tái sinh, tăng sản xuất sợi collagen, làm giảm sự sản sinh hắc tố da...
Vitamin C tùy theo nồng độ trong kem, tinh chất..trong mỗi sản phẩm mà được chỉ định dùng ban ngày hay ban đêm hoặc cả ngày và đêm Mợ ơi.
3- Nên căn cứ từng tình trạng da cụ thể và sở thích dùng mà chọn kem chống nắng. Vì hiện giờ có rất nhiều và có nhiều sản phẩm tích hợp rất dễ chịu và khiến mặt tươi sáng.
4- Châu Âu đặc biệt thích kem vùng cổ. Còn cá nhân em thì mặt dùng gì thì dùng cho cổ hoặc em dùng dưỡng thể luôn. Kem mắt thì em hay có 2 hũ dùng theo tình trạng mắt.
5- Da Mợ tùy theo tình trạng hiện nay có thể dùng thuần chống lão hóa (nếu da khô) nhưng nếu da nhờn thì có thể dùng Retinol kết hợp C.

Ha ha, Mợ yêu thích thương hiệu nào:-))
Cảm ơn cụ!
Off ko cho vodka cụ gì cả, hixx

MiTa

Xe lăn
E vào hóng các cụ dùng lô sần gì.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]

sulwhasoo là tầm trung hả cụ?
Giá như nào ah?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết mợ Chè dùng KCN nào, nhưng nếu vote, em sẽ vote cho KCN của nhà Kanebo này. Chất kem mịn, ko lên tone da nhiều. An toàn, lành tính cho mọi loại da ạ. Giá cũng ko quá mắc, :D
Em hổng dùng cái giề, may da em khỏe, nhưng giờ cũng bị nám, tự nhiên thấy hối tiếc dã man, giờ giai xin ngắm mà em ko dám show thât :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Sếp nhà cháu mà đọc cmt của mợ chắc là mừng lắm, vì nếu ai cũng có kiến thức tiêu dùng về mỹ phẩm như mợ thì thiên hạ thái bình rồi. :D
Thật rất xót khi thấy ~ cô gái đến, gỡ khẩu trang ra là 1 gương mặt đỏ au, thậm chí sưng vù chỉ vì tin lời QC trên FB rồi mua về xài.
Chăm sóc da dễ mà khó, chỉ cần tỉnh táo khi chọn lựa ~ SP phù hợp s làn da của mình, sử dụng chứ tuyệt đối ko lạm dụng là lời khuyên của các nhà SX cũng như các NV tư vấn có tâm.
Rất mong mợ đem kinh nghiệm sử dụng trước nay để chia sẻ cho mọi người hiểu được dùng mỹ phẩm ntn là hợp lý, chứ làn da 1 khi bị hủy hoại thì khó cứu vãn vô cùng.
Bên nhà cháu thường cung cấp kem lột cho các TMV, nhưng sau khi sếp nghe họ dùng giải pháp này "binh" cho các K.H bị biến chứng do mỹ phẩm trôi nổi thì hạn chế hoặc ngưng bán.
P/s: Nhà cháu cũng rất mong có dịp ra HN, ngặt bận quá nên chưa thực hiện đc ước mơ. Nghe nói HN đang vào mùa lạnh, mà nhà cháu khoái thời tiết lạnh, ăn đc ngủ đc mà ko thu xếp đi đc. Tiếc tiếc là...
Quả thực, thiên hạ sẽ thái bình nếu mỗi cô gái, trước khi học cách lướt Facebook, sẽ biết cách kiểm tra xem da mình thuộc da gì, biết đọc tên một vài thành phần an toàn cho da, để có thể chăm sóc bản thân mình thật tốt...

Em ko có kinh nghiệm gì nhiều nhặn, chỉ là cũng mất tiền vì quá tin vào những lời đường mật, mà nghiệm ra mấy thứ em đã chia sẻ. Ko phải đắt là tốt, ko phải có thương hiệu mà mình dùng sẽ ổn. Quan trọng là biết da mình cần gì, quy trình chăm sóc da có đúng và đủ ko ạ (Em lại múa may với cụ rồi, hiuhiu).

Như còm trên cụ có nhắc tới Shiseido, tuy cùng từ Nhật, nhưng khi em dùng son của hãng, thì ko hợp. Mặc dù, những năm 2000, Shiseido rất nổi tiếng trên các Tạp chí dành cho phụ nữ, với thế mạnh là dòng trang điểm.

Hiện giờ, mỹ phẩm giả được nguỵ trang dưới vỏ bọc óng ánh, thành phần nghe có vẻ an toàn, giấy kiểm nghiệm cũng có vẻ uy tín, nhưng đằng sau, chỉ có những ai dùng mới thấu được nỗi khổ ko biết tỏ cùng ai.
Nói như vậy, lại phải xét đến kinh tế, mới dám quất những món đồ tiền triệu. Ko có thì làm sao đây?

Trong nước, cũng có những hãng mỹ phẩm Handmade, việc tìm được một nhãn hàng an toàn, lại phải phụ thuộc vào hiểu và biết của người mua. Điều này, bàn ở đây có vẻ rộng quá, nên mình nói sau nha cụ.
Em chỉ muốn chia sẻ, em cũng dùng dầu tẩy trang của một hãng Handmade, dầu dưỡng da vào mùa lạnh này. Ko cứ phải Dior, Lancome gì cả, mà hợp nên vẫn cứ dùng hoài mấy năm nay, hihi.

Bên lề, HN lạnh nhưng khô, gió mùa ngoài Bắc thì cụ cũng biết qua văn chương, sách vở rồi. Đẹp lắm, nhưng phụ nữ ngoài Bắc phải chăm da nhọc hơn. Vì thời tiết khô, nên mùa này có nhiều gương mặt mốc lên vì nẻ đó, :D.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu làm trong 1 Cty GĐ có quy mô nhỏ ở SG thôi mợ ạ.
Kiến thức tiêu dùng, cụ thể là "Em nghĩ Mỹ phẩm tốt và phương pháp chăm sóc tốt sẽ giúp da đẹp hơn" của mợ như vậy là chuẩn rồi.
Nám rất khó chữa nên phải điều trị lâu dài, nhưng sẽ ko hết hoàn toàn mà sẽ để lại vết mờ trên làn da, vì nám nguyên nhân do sắc tố da bị hủy hoại, việc hồi phục hơi lâu, cần phải kiên trì,
Kem trị nám có tính acid nên thoa xong tầm 1h phải rửa mặt thật kỹ vì hoạt chất trị nám đã ngấm đủ, chỉ còn lại chất nền ko cần thiết.
Nên chọn loại kem làm khít lỗ chân lông sẽ làm cho da mịn, (hạn chế dùng kem trắng da vì dùng lâu sẽ gây hủy hoại lớp biểu bì)
Các loại mỹ phẩm mợ đang xài nếu thấy ổn thì cứ tiếp tục, nhưng ban đêm nên để da nó thở, đừng thoa bất kỳ loại kem nào).
vậy em toàn chả bôi gì ban đêm, cứ thấy sai sai, hihi
mà ban ngày cũng chả bôi gì luôn, hixx

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
sulwhasoo là tầm trung hả cụ?
Giá như nào ah?
Mợ ui, em là nữ mà, sao cứ gọi em là cụ vợi ạ? :P

Tự em xếp Sulwhasoo vào tầm trung ạ, vì coi bộ Menard của mợ Pra ở phía trên, em tự thấy Sul chưa ăn thua gì so với giá cả của Menard cả.
Mợ có thể qua web coi nhé ạ, :D.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ ui, em là nữ mà, sao cứ gọi em là cụ vợi ạ? :P

Tự em xếp Sulwhasoo vào tầm trung ạ, vì coi bộ Menard của mợ Pra ở phía trên, em tự thấy Sul chưa ăn thua gì so với giá cả của Menard cả.
Mợ có thể qua web coi nhé ạ, :D.
ở trên này ai cũng là cụ cả, em ko phân biệt :P
em sẽ xem xem, em đang cân nhắc dòng hợp lý, phù hợp

prado2012

Xe điện
Mua trên lazada có ổn ko vậy mợ, mấy đồ mỹ phẩm như này mình chả dám mua trên mạng. Có cái dầu gội mua hàng online với chỗ quen đã thấy khác nhau hẳn rồi.
Nhưng hàng chỗ quen hay săn sale nên ko đều hàng, nhiều lúc ko có hàng mình muốn mua, mà giá ful ko sale lại quá chát :(
Mợ mua cửa hàng chính hãng ( flagshipstore) họ đề rõ thì yên tâm mợ nhé. Mua trôi nổi xách tay nguy hiểm lắm. Hiện Lancome, Sulwashoo, Shisheido, lorreal đều có cửa hàng chính hãng trên này.

prado2012

Xe điện
Nice day mợ ạ!

Hôm nay ngày cuối năm Dương lịch đó, mợ có bận lắm ko?

Em dùng màu mắt của Kate, một nhãn hàng bình dân của Nhật, nhưng cũng khá ưng. Vì bột nhũ cũng mỏng, mịn.
Còn hôp phấn kia, có một phần vì thiết kế rất ra gì và này nọ, nên khá là bắt mắt mợ ạ. Em rinh về rồi cũng ngắm nghía mãi. Có một hai cô bạn nhất định muốn lấy vỏ hộp để đựng nữ trang, hihi
Hồi em còn sinh viên ở Nhật cũng có mua đồ của Kate dùng cũng thích nhưng Việt nam không có nên em mua kanebo thôi. Hàng Nhật xách tay trừ ng bán uy tín thì bị làm giả nhiều. Có những công ty họ đặt cả container chất lượng kém hơn nội địa rồi về bán ở Việt Nam mợ ạ. Vì thế em chỉ mua duy nhất hàng xách tay của một chị lấy chồng Nhật giá ổn hàng tốt mà chị ấy hay nhập Shu emura và Shisheido.
Ngày cuối năm bận tất toán lu bù và giải quyết tiền nong mợ ạ. Mong một năm mới an yên tới các cụ mợ trong pic. Mai nhà em lượn chơi Hải phòng, tránh mấy điểm nóng du lịch.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hồi em còn sinh viên ở Nhật cũng có mua đồ của Kate dùng cũng thích nhưng Việt nam không có nên em mua kanebo thôi. Hàng Nhật xách tay trừ ng bán uy tín thì bị làm giả nhiều. Có những công ty họ đặt cả container chất lượng kém hơn nội địa rồi về bán ở Việt Nam mợ ạ. Vì thế em chỉ mua duy nhất hàng xách tay của một chị lấy chồng Nhật giá ổn hàng tốt mà chị ấy hay nhập Shu emura và Shisheido.
Ngày cuối năm bận tất toán lu bù và giải quyết tiền nong mợ ạ. Mong một năm mới an yên tới các cụ mợ trong pic. Mai nhà em lượn chơi Hải phòng, tránh mấy điểm nóng du lịch.
Hiện tại, Kate có một cty uy tín bán rồi ạ. Em cũng mua của bên đó. Vì nhu cầu làm đẹp tăng, nên mỹ phẩm càng ngày càng đánh vào điểm này của PN và chính vì thế, mua hàng mà ko có hiểu biết là dễ mắc mua phải hàng giả lắm ạ, :D.

Ơ, mà chủ đề này ko có mợ nào show ảnh ngoài mợ Phẳng và mợ khonglamgi nhỉ? Em hóng ảnh các mợ rồi em show ảnh của em,:P.

prado2012

Xe điện
Như nhà cháu đã nói, cơ địa mỗi người mỗi khác nên tốt nhất là người dùng nên đến các điểm KD mỹ phẩm uy tín để nhờ
Cụ nói quá đúng về sản phẩm kem trộn trắng da. Cạnh nhà bạn cháu có một 9.x mở hãng kem trộn trắng da mua liền lúc 3 cái biệt thự của ceo ở Hoài Đức. Ngày nhập Trạch chống dong cờ mở các cộng tác viên đến tung hô chủ tịch như đa cấp. Sợ quá.

prado2012

Xe điện
Hiện tại, Kate có một cty uy tín bán rồi ạ. Em cũng mua của bên đó. Vì nhu cầu làm đẹp tăng, nên mỹ phẩm càng ngày càng đánh vào điểm này của PN và chính vì thế, mua hàng mà ko có hiểu biết là dễ mắc mua phải hàng giả lắm ạ, :D.

Ơ, mà chủ đề này ko có mợ nào show ảnh ngoài mợ Phẳng và mợ khonglamgi nhỉ? Em hóng ảnh các mợ rồi em show ảnh của em,:P.
Hay quá mợ cho địa chỉ em tham khảo nhé.

DaDieuchienxu

Xe container
Quả thực, thiên hạ sẽ thái bình nếu mỗi cô gái, trước khi học cách lướt Facebook, sẽ biết cách kiểm tra xem da mình thuộc da gì, biết đọc tên một vài thành phần an toàn cho da, để có thể chăm sóc bản thân mình thật tốt...

Em ko có kinh nghiệm gì nhiều nhặn, chỉ là cũng mất tiền vì quá tin vào những lời đường mật, mà nghiệm ra mấy thứ em đã chia sẻ. Ko phải đắt là tốt, ko phải có thương hiệu mà mình dùng sẽ ổn. Quan trọng là biết da mình cần gì, quy trình chăm sóc da có đúng và đủ ko ạ (Em lại múa may với cụ rồi, hiuhiu).

Như còm trên cụ có nhắc tới Shiseido, tuy cùng từ Nhật, nhưng khi em dùng son của hãng, thì ko hợp. Mặc dù, những năm 2000, Shiseido rất nổi tiếng trên các Tạp chí dành cho phụ nữ, với thế mạnh là dòng trang điểm.

Hiện giờ, mỹ phẩm giả được nguỵ trang dưới vỏ bọc óng ánh, thành phần nghe có vẻ an toàn, giấy kiểm nghiệm cũng có vẻ uy tín, nhưng đằng sau, chỉ có những ai dùng mới thấu được nỗi khổ ko biết tỏ cùng ai.
Nói như vậy, lại phải xét đến kinh tế, mới dám quất những món đồ tiền triệu. Ko có thì làm sao đây?

Trong nước, cũng có những hãng mỹ phẩm Handmade, việc tìm được một nhãn hàng an toàn, lại phải phụ thuộc vào hiểu và biết của người mua. Điều này, bàn ở đây có vẻ rộng quá, nên mình nói sau nha cụ.
Em chỉ muốn chia sẻ, em cũng dùng dầu tẩy trang của một hãng Handmade, dầu dưỡng da vào mùa lạnh này. Ko cứ phải Dior, Lancome gì cả, mà hợp nên vẫn cứ dùng hoài mấy năm nay, hihi.

Bên lề, HN lạnh nhưng khô, gió mùa ngoài Bắc thì cụ cũng biết qua văn chương, sách vở rồi. Đẹp lắm, nhưng phụ nữ ngoài Bắc phải chăm da nhọc hơn. Vì thời tiết khô, nên mùa này có nhiều gương mặt mốc lên vì nẻ đó, :D.
SP handmade xét theo góc độ an toàn = 0 mợ ạ.
Như Cty nhà cháu (NC) dù có quy mô nhỏ nhưng cũng phải đạt tiêu chuẩn GPP mới đc phép hoạt động, vì sao cần như vậy?
Mỗi SP đc SX đều phải đạt tiêu chí an toàn cho người sử dụng như phòng SX vô trùng, công nhân phải mặc đầy đủ quần áo bảo hộ, nguồn nước RO & quy trình hoàn toàn khép khi cho đến khi xuất xưởng, còn SP handmade ko đảm bảo bất kỳ tiêu chí nào trên đây.
Đơn cử 1 việc nhỏ: họ trộn kem = tay, mà tay sẽ ra mồ hôi => làm chua kem, chưa kể SP sẽ lọt vô vàn vi khuẩn...những thứ này bôi lên da sẽ thẩm thấu, có khả năng gây nhiễm trùng nếu gặp da mẫn cảm. Đấy là chưa kể đến ~ hoạt chất nằm trong danh mục cấm thì tác hại vô lường.
Thế nên câu "Hãy là người tiêu dùng thông thái" quả ko sai. Sức khỏe của mình mà mình ko quan tâm thì kêu ai, mợ nhỉ? :D
Về lĩnh vực mỹ phẩm, "tiền nào của đó" chưa hẳn là chính xác. Có ~ SP nội địa nhưng chất lượng cũng ổn, nhất là phù hợp vs khí hậu VN.