[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

Crazytrain

Đi bộ
Em cũng hay bị lỗi ở Liêm Tuyền và Thường Tín, mặc dù phi qua trạm Mỹ Lộc, Pháp Vân ầm ầm. Hỏi ra mới biết, các thiết bị đọc thẻ là do trạm tự lắp đặt nên khả năng đọc thẻ khác nhau, chắc một số BOT dùng hàng chất lượng kém để dân tình chán dùng thu phí tự động :)) Nhân viên ở các BOT cũng nhiệt tình lắm, cho em đứng chờ cả 20 phút rồi báo xử lý bằng phương án thu tiền mặt :(

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dán thẻ VETC tiện mà. Em thấy các cụ nên dán đi dùng cho đồng đều. Sau này nhiều người dùng và có nhiều làn thu phí tự động thì quá hay.

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Các trạm BOT dọc miền trung thì kahs nghiêm chỉnh, làn trả tiền chỉ có 1 nên đông, ETC nhiều hơn phi qua nhanh hươn hẳn. Có vẻ thằng BOT PV-CG cậy thế ai mà láo thế nhỉ

techallinone

Xe buýt
Cái VETC này mà làm ko khéo các ông hợp đồng với cty cung cấp giải pháp lại tham ô 1 đống thì nhục. VD cứ 10 lượt thì bỏ đi 1 lượt => Khi báo cáo doanh thu sẽ thấp hơn số tiền thu được trừ vào APP

cargoman

Xe điện
Em cũng hay bị lỗi ở Liêm Tuyền và Thường Tín, mặc dù phi qua trạm Mỹ Lộc, Pháp Vân ầm ầm. Hỏi ra mới biết, các thiết bị đọc thẻ là do trạm tự lắp đặt nên khả năng đọc thẻ khác nhau, chắc một số BOT dùng hàng chất lượng kém để dân tình chán dùng thu phí tự động :)) Nhân viên ở các BOT cũng nhiệt tình lắm, cho em đứng chờ cả 20 phút rồi báo xử lý bằng phương án thu tiền mặt :(
Nó thấy em căng và đường khá đông nên cũng ko cho em chờ lâu, chỉ mất hơn 1 phút từ lúc đứng lại :D

cargoman

Xe điện
Dán thẻ VETC tiện mà. Em thấy các cụ nên dán đi dùng cho đồng đều. Sau này nhiều người dùng và có nhiều làn thu phí tự động thì quá hay.
Em thấy quá tiện nếu nó thực hiện chuẩn, xe không phải dừng, không phải sử dụng tiền mặt nên cũng tránh giao tiếp trong tình hình dịch bệnh như hiện nay. Mỗi cái có khi mất miếng của một số ông nào đó nên phải bày trò vậy.

xecub49

Xe điện
Em làm cái thẻ VETC để đi qua các trạm đỡ mất công dừng lại. Việc gắn thẻ, lấy thông tin cũng khá nhanh. Lúc dán thẻ thì nhân viên bảo phải 4-5 ngày mới kích hoạt được, em bảo chiều em đang cần gấp để đi thì nhân viên lại nói đầu giờ chiều sẽ có tin nhắn và có thể sử dụng được. Và đúng là đầu giờ chiều có tin nhắn thật. Chả hiểu sao lúc đầu lại bảo phải mất 4-5 ngày? Em down cái app của VETC về, nạp tiền, nói chung mọi thứ dễ dàng. Buổi tối e đi lượn luôn, qua trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ cứ đúng làn ETC cách 5m đã thấy mở, nói chung khá ổn. Về đến Liêm Tuyền và trạm Mỹ Lộc - Nam Định cũng rất nhanh gọn, barie tự mở khi đi vào làn ETC và trừ tiền. Chiều về qua Mỹ Lộc em đi bình thường nhưng đến khi tới lối vào Liêm Tuyền thì barie không mở, nhân viên ra bảo lấy thẻ thì em bảo có thẻ ETC dán ở kính rồi, thế là barie nhấc lên và em đi qua mà chả phải lấy thẻ gì từ nhân viên. Đến trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ khoảng 21h30 ngày 26/7 thì barie cũng không tự mở, một e gái mặc thường phục ra bảo anh nộp 65k mua vé??? Ơ anh có thẻ ETC sao phải mua vé thì em ý bảo anh cứ đưa tiền mua vé đi, tiền trong tài khoản ETC của anh vẫn còn đấy chứ có mất đâu. Túm lại bị làm sao mà không tự động mở thì em ý bảo lỗi hệ thống. E chỉ qua làn bên cạnh bảo các xe khác vẫn đi bình thường thế kia thì lỗi gì, em xử lý ngay đi. Thế là vài giây sau barie lại nhấc lên và em cũng lượn luôn. Về nhà em mới nghĩ lại sao mình không đưa thẻ như mọi khi mà nó vẫn biết mình mất 65k, như vậy trên hệ thống nó đã ghi nhận em vào từ Liêm Tuyền rồi, vậy thì hệ thống đâu có hỏng được. Em đang băn khoăn không biết đây có phải là chiêu trò để các lái xe phát chán mà không sử dụng thu phí tự động nữa hay không? Có cụ nào đã bị như em chưa?
Em dán từ 2016 mà hôm trước đi đường 5 cũ và đường 1B bọn nó cứ bảo không nhận thẻ. Giờ kiểm tra ở đâu được nhỉ

tung1311 .

Xe container
Có khi hôm nào em cũng phải dán để tránh lọt tiền vào bọn tay không bắt giặc :)

cargoman

Xe điện
Có khi hôm nào em cũng phải dán để tránh lọt tiền vào bọn tay không bắt giặc :)
Cụ dán đi, nhanh thôi mà, giờ lại đang miễn phí, trước khi đi nạp tiền vào tài khoản là ok

shoutaiyou

Xe hơi
Hôm qua em vừa qua trạm thu phí Pháp Vân, Ninh Bình
Vẫn thấy xe đi vào làn VECT mà thu phí bằng tiền mặt
Trả hiểu sao nữa!!!???
Cơ mà em ủng hộ việc dán thẻ
Tiền vào ngân sách nhà nước cũng như khi vi phạm mà các cụ OF nhà mình xin biên bản vậy!!!

Trần Gia

Xe tăng
Em không hiểu cụ nghĩ gì mà nói VETC giở trò?
Đây là các trạm BOT giở trò chơi xấu VETC
Cụ này chuẩn , các trạm là của tư nhân đấu thầu qua nhiều hình thức khác nhau. Thu phí ko dừng thì minh bạch mọi thứ nên bát cơm bị sẻ bớt . Ngày xưa khi bỏ cái món bán giấy xoay vòng ở trạm Hoàng mai, e còn biết cái vụ nhân viên bôi mỡ vào dây máy tính, dây camera để chuột cắn cơ :))

Lee Saker

Xe điện
Em dán từ 2016 mà hôm trước đi đường 5 cũ và đường 1B bọn nó cứ bảo không nhận thẻ. Giờ kiểm tra ở đâu được nhỉ
Đường 5b có cái làn này ko nhỉ em làm phát cho tiện?

SangSangVu

Xe buýt
Đến chịu VN mình. Kiểu gì cũng lách được.
Pháp luật bỏ qua thì mới lách được chứ không pgair có khe hở để lách hi hi. Làm láo vất hết vào tù xem có lách được song sắt chui ra không.

Abram

Xe điện
Em đã mở tài khoản từ khi nó bắt đầu thử nghiêm mọi thứ trơn tru. Chẳng làm sao cả.
Chiêu trò gì, cụ cả nghĩ thôi!

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Dn vận tải hàng trăm đầu xe mà dán vetc thì cũng mệt mỏi đấy

Dùng cái này tiện mà, em vừa đi 1 chuyến miền trung, chả phải dừng trạm nào, phi qua hết.
Cụ nào cần dán thì phi qua Viện dầu khí - 167 Trung Kính, đang miễn phí dán, mở thẻ

muoibaconcho

Xe điện
Em dán VETC từ lâu rồi nhưng lúc đổi đt thì quên xừ nó tên tài khoản. Trên App thì nó bảo quét QR cơ mà trên cái tem vetc làm gì có chỗ nào có QR. Giờ làm thế nào tìm lại tên tài khoản nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng