[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

ducbinh94

Xe tăng
Cụ mở app lên xem lại lịch sử là cụ biết nhay mình qua trạm và trả tiền ntn. xe e có dán nhưng chư nộp tiền vào tk, nhưng vẫn báo lịch sử qua trạm và phương thức trả tiền

Pilota

Xe điện
Em chả hiểu mấy vấn đề các cụ đang đề cập là như thế nào. Còn em thì thấy từ hôm em gắn thẻ ETC thì thấy nó quá ư là trơn tru, chóng vánh; Trừ trưa nay do thẻ hết tiền, barie nó ứ thèm mở. 😂

Trương_Phi

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghi nghi

othelo

Xe tải
Em mới đi thấy ngon lành. Balire mở rất nhanh. Cao tốc làn vào cũng có etc để xác định xe vào từ đâu. Chắc cụ đẹp trai em ý cố tình hỏi han cụ

Demchinhhang.net

Xe container
Các em BOT làm trò để lấy tiền mặt, giấu doanh thu...chứ bên phát hành thẻ làm tốt .
Chuẩn, em đã gắn và thấy rất tiện. Thế mà đi qua mấy chỗ nó vẫn lừa lấy tiền mặt. Được hai ông đắt tiền nhất là HN-HP và HN - LC thì méo có. Bố bọn bẩn.

nvh_hn

Xe container
Em làm cái thẻ VETC để đi qua các trạm đỡ mất công dừng lại. Việc gắn thẻ, lấy thông tin cũng khá nhanh. Lúc dán thẻ thì nhân viên bảo phải 4-5 ngày mới kích hoạt được, em bảo chiều em đang cần gấp để đi thì nhân viên lại nói đầu giờ chiều sẽ có tin nhắn và có thể sử dụng được. Và đúng là đầu giờ chiều có tin nhắn thật. Chả hiểu sao lúc đầu lại bảo phải mất 4-5 ngày? Em down cái app của VETC về, nạp tiền, nói chung mọi thứ dễ dàng. Buổi tối e đi lượn luôn, qua trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ cứ đúng làn ETC cách 5m đã thấy mở, nói chung khá ổn. Về đến Liêm Tuyền và trạm Mỹ Lộc - Nam Định cũng rất nhanh gọn, barie tự mở khi đi vào làn ETC và trừ tiền. Chiều về qua Mỹ Lộc em đi bình thường nhưng đến khi tới lối vào Liêm Tuyền thì barie không mở, nhân viên ra bảo lấy thẻ thì em bảo có thẻ ETC dán ở kính rồi, thế là barie nhấc lên và em đi qua mà chả phải lấy thẻ gì từ nhân viên. Đến trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ khoảng 21h30 ngày 26/7 thì barie cũng không tự mở, một e gái mặc thường phục ra bảo anh nộp 65k mua vé??? Ơ anh có thẻ ETC sao phải mua vé thì em ý bảo anh cứ đưa tiền mua vé đi, tiền trong tài khoản ETC của anh vẫn còn đấy chứ có mất đâu. Túm lại bị làm sao mà không tự động mở thì em ý bảo lỗi hệ thống. E chỉ qua làn bên cạnh bảo các xe khác vẫn đi bình thường thế kia thì lỗi gì, em xử lý ngay đi. Thế là vài giây sau barie lại nhấc lên và em cũng lượn luôn. Về nhà em mới nghĩ lại sao mình không đưa thẻ như mọi khi mà nó vẫn biết mình mất 65k, như vậy trên hệ thống nó đã ghi nhận em vào từ Liêm Tuyền rồi, vậy thì hệ thống đâu có hỏng được. Em đang băn khoăn không biết đây có phải là chiêu trò để các lái xe phát chán mà không sử dụng thu phí tự động nữa hay không? Có cụ nào đã bị như em chưa?
Em chưa đi mấy cái trạm mới từ hôm khai trương, nhưng thỉnh thoảng đi Bắc Ninh, 1-2 lần đi Hoàng Mai ngon. Có 2 vấn đề cụ thắc mắc em giải thích theo ý hiểu của em:

- Người ta hẹn cụ vậy vì theo em hiểu đấy là mấy nhân viên tiếp nhận, sau đó người ta phải gửi thông tin về công ty, nhập vào hệ thống mới kích hoạt được; có thể 1-2 hôm xong nhưng người ta cứ hẹn cụ vậy cho chắc. Nếu em nhớ không nhầm 2 lần trước dán của em cũng 2 hôm là được, em chẳng vội nên không quan tâm.

- Vụ qua trạm: theo em hiểu vụ thu phí tự động này là ép buộc nên khả năng các trạm nó chẳng thích, vì vậy chính chúng nó giở trò thôi (VETC & các trạm là 2 công ty riêng).

Happyfun

Xe buýt
Hồi em mới dán thẻ cách đây 2 năm, em cũng cứ phóng luôn qua trạm Liêm Tuyền với Pháp Vân vô tư, đến lần 3 thì em đi chậm nên nhân viên nó mới gọi lại, anh ơi bọn em chưa hỗ trợ ETC, ==> về nhà thấy ko thu tiền mấy lần trước thật =))
e thì thấy nó trừ k thiếu lần nào, e còn thắc mắc ông VETC bắt nộp tiền vào thẻ thì phải tính theo lãi suất k kỳ hạn của bank chứ nhỉ, tổng cả nước số tiền k hề nhỏ đâu ạ

3077

Xe container
Chuẩn, em đã gắn và thấy rất tiện. Thế mà đi qua mấy chỗ nó vẫn lừa lấy tiền mặt. Được hai ông đắt tiền nhất là HN-HP và HN - LC thì méo có. Bố bọn bẩn.
Hn-hp thì tháng sau có rồi cụ, đang vận hành thử nghiệm thiết bị. 5 làn etc/3 làn thường

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em làm cái thẻ VETC để đi qua các trạm đỡ mất công dừng lại. Việc gắn thẻ, lấy thông tin cũng khá nhanh. Lúc dán thẻ thì nhân viên bảo phải 4-5 ngày mới kích hoạt được, em bảo chiều em đang cần gấp để đi thì nhân viên lại nói đầu giờ chiều sẽ có tin nhắn và có thể sử dụng được. Và đúng là đầu giờ chiều có tin nhắn thật. Chả hiểu sao lúc đầu lại bảo phải mất 4-5 ngày? Em down cái app của VETC về, nạp tiền, nói chung mọi thứ dễ dàng. Buổi tối e đi lượn luôn, qua trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ cứ đúng làn ETC cách 5m đã thấy mở, nói chung khá ổn. Về đến Liêm Tuyền và trạm Mỹ Lộc - Nam Định cũng rất nhanh gọn, barie tự mở khi đi vào làn ETC và trừ tiền. Chiều về qua Mỹ Lộc em đi bình thường nhưng đến khi tới lối vào Liêm Tuyền thì barie không mở, nhân viên ra bảo lấy thẻ thì em bảo có thẻ ETC dán ở kính rồi, thế là barie nhấc lên và em đi qua mà chả phải lấy thẻ gì từ nhân viên. Đến trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ khoảng 21h30 ngày 26/7 thì barie cũng không tự mở, một e gái mặc thường phục ra bảo anh nộp 65k mua vé??? Ơ anh có thẻ ETC sao phải mua vé thì em ý bảo anh cứ đưa tiền mua vé đi, tiền trong tài khoản ETC của anh vẫn còn đấy chứ có mất đâu. Túm lại bị làm sao mà không tự động mở thì em ý bảo lỗi hệ thống. E chỉ qua làn bên cạnh bảo các xe khác vẫn đi bình thường thế kia thì lỗi gì, em xử lý ngay đi. Thế là vài giây sau barie lại nhấc lên và em cũng lượn luôn. Về nhà em mới nghĩ lại sao mình không đưa thẻ như mọi khi mà nó vẫn biết mình mất 65k, như vậy trên hệ thống nó đã ghi nhận em vào từ Liêm Tuyền rồi, vậy thì hệ thống đâu có hỏng được. Em đang băn khoăn không biết đây có phải là chiêu trò để các lái xe phát chán mà không sử dụng thu phí tự động nữa hay không? Có cụ nào đã bị như em chưa?
Tối 26 tháng 7, tầm 19h10, em đi Ninh Bình về, trạm PVan Cgie, em k dùng thẻ, thấy bên 3 làn thẻ các xe đều dừng để giao dịch gì đó, rồi barie mới nâng lên. Vậy các cụ cho hỏi, nếu em k dùng thẻ, đi vào làn tự động, tụi trạm nó có thu vé thu tiền rồi mở cho em đi k?

Mr.Alo

Xe lăn
Bọn này vẫn phải nạp tiền vào tk hả các cụ . Sao nó ko liên kết hết các bank nhỉ , giống grap trừ thẳng tiền từ bank khỏi bị chia ra các ví khó quản

nvh_hn

Xe container
Tối 26 tháng 7, tầm 19h10, em đi Ninh Bình về, trạm PVan Cgie, em k dùng thẻ, thấy bên 3 làn thẻ các xe đều dừng để giao dịch gì đó, rồi barie mới nâng lên. Vậy các cụ cho hỏi, nếu em k dùng thẻ, đi vào làn tự động, tụi trạm nó có thu vé thu tiền rồi mở cho em đi k?
Nó thu thủ công bình thường cụ, các làn vẫn có nhân viên ngồi đấy.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nó thu thủ công bình thường cụ, các làn vẫn có nhân viên ngồi đấy.
Thế thì quá bất công phiền nhiễu cho những cụ dùng thẻ cụ nhỉ? Phi đến gặp ông đang trả tiền phí 1 lần đang đứng nhận tiền lẻ thì còn gì ưu điểm của Phí không dừng?

ngoc_phuong

Xe lăn
Tiền tươi thóc thật. Ko ai kiểm soát đc thì đến trẻ con nó cũng thích.

1081982

Xe buýt
VETC thu phí quản lý tài khoản thẻ tương đường VCB thu phí nữa đấy cụ ạ

tôi yêu ô tô

Xe container
Bọn này vẫn phải nạp tiền vào tk hả các cụ . Sao nó ko liên kết hết các bank nhỉ , giống grap trừ thẳng tiền từ bank khỏi bị chia ra các ví khó quản
Nó liên quan tới vấn đề bảo mật và liên kết với NH. Tôi thì thà nạp tiền còn hơn là để nó trích luôn từ tk của mình, quá là nguy hiểm

Nhân tiện em hỏi các cụ luôn là em muốn dán VETC thì làm ở đâu? Hôm rồi đi nhầm vào làn đso bị cảnh cáo lần sau bị phạt mà hốt, cần tìm chỗ dán khẩn trương
Trạm thu phí nào cũng có dán mà cụ

santafe2003

Xe buýt
Ăn mảnh chứ sao cụ. Dân ta nổi tiếng mấy vụ kiểu như thế rồi mà

cargoman

Xe điện
Em mới đi thấy ngon lành. Balire mở rất nhanh. Cao tốc làn vào cũng có etc để xác định xe vào từ đâu. Chắc cụ đẹp trai em ý cố tình hỏi han cụ
Thì em cũng thấy tiện mà, chả phải dừng, chả phải đưa tiền ra. Đi mấy lượt đầu gấu khoái quá bảo xe mình cứ như xe ưu tiên :)) .Đến lúc nó dừng lại bắt trả tiền mặt mới điên người.

Các cụ đã sử dụng thẻ VETC chưa? Em mới dùng cho đợt đi du lịch vừa rồi, thấy rất ổn, nhanh, không phải dừng chờ như trước.

(Ảnh của cụ TC - Group OF trên FB)

Trạng thái
Thớt đang đóng