[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

cargoman

Xe điện
Em dán VETC từ lâu rồi nhưng lúc đổi đt thì quên xừ nó tên tài khoản. Trên App thì nó bảo quét QR cơ mà trên cái tem vetc làm gì có chỗ nào có QR. Giờ làm thế nào tìm lại tên tài khoản nhỉ
Cụ gọi lên tổng đài, đọc tên và CMT, số tel là ra thôi.

cargoman

Xe điện
Em đã mở tài khoản từ khi nó bắt đầu thử nghiêm mọi thứ trơn tru. Chẳng làm sao cả.
Chiêu trò gì, cụ cả nghĩ thôi!
Em cũng hy vọng là không có chiêu trò gì để đi lại cho thuận tiện. Nhưng cụ là em thì chắc cụ cũng phải nghĩ. Nhân viên bảo hệ thống lỗi mà sao khi em hạ kính xuống thì nó bảo ngay mình là thu 65k trong khi em ko hề lấy thẻ khi bắt đầu vào cao tốc như các xe chưa dán thẻ ETC? Như vậy là nó đã biết em vào từ đâu rồi.

cargoman

Xe điện
Dùng cái này tiện mà, em vừa đi 1 chuyến miền trung, chả phải dừng trạm nào, phi qua hết.
Cụ nào cần dán thì phi qua Viện dầu khí - 167 Trung Kính, đang miễn phí dán, mở thẻ
Được như cụ thì may quá. E thấy có thẻ đi lại thuận tiện hẳn.

oldman8x

Xe buýt
Em thấy dán tiện mà, đi được 3 lượt rồi khá tiện, thoáng thấy xe mình là cần nó đã tự động tửng lên rồi. Không phải hạ kính mất hơi điều hòa, dính mưa ướt bụi bẩn, cảm giác như xe VIP

habubi

Xe đạp

Ở HN có chỗ nào làm việc Chủ Nhật không các cụ nhỉ?

Matizcoi

Xe cút kít
Em làm cái thẻ VETC để đi qua các trạm đỡ mất công dừng lại. Việc gắn thẻ, lấy thông tin cũng khá nhanh. Lúc dán thẻ thì nhân viên bảo phải 4-5 ngày mới kích hoạt được, em bảo chiều em đang cần gấp để đi thì nhân viên lại nói đầu giờ chiều sẽ có tin nhắn và có thể sử dụng được. Và đúng là đầu giờ chiều có tin nhắn thật. Chả hiểu sao lúc đầu lại bảo phải mất 4-5 ngày? Em down cái app của VETC về, nạp tiền, nói chung mọi thứ dễ dàng. Buổi tối e đi lượn luôn, qua trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ cứ đúng làn ETC cách 5m đã thấy mở, nói chung khá ổn. Về đến Liêm Tuyền và trạm Mỹ Lộc - Nam Định cũng rất nhanh gọn, barie tự mở khi đi vào làn ETC và trừ tiền. Chiều về qua Mỹ Lộc em đi bình thường nhưng đến khi tới lối vào Liêm Tuyền thì barie không mở, nhân viên ra bảo lấy thẻ thì em bảo có thẻ ETC dán ở kính rồi, thế là barie nhấc lên và em đi qua mà chả phải lấy thẻ gì từ nhân viên. Đến trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ khoảng 21h30 ngày 26/7 thì barie cũng không tự mở, một e gái mặc thường phục ra bảo anh nộp 65k mua vé??? Ơ anh có thẻ ETC sao phải mua vé thì em ý bảo anh cứ đưa tiền mua vé đi, tiền trong tài khoản ETC của anh vẫn còn đấy chứ có mất đâu. Túm lại bị làm sao mà không tự động mở thì em ý bảo lỗi hệ thống. E chỉ qua làn bên cạnh bảo các xe khác vẫn đi bình thường thế kia thì lỗi gì, em xử lý ngay đi. Thế là vài giây sau barie lại nhấc lên và em cũng lượn luôn. Về nhà em mới nghĩ lại sao mình không đưa thẻ như mọi khi mà nó vẫn biết mình mất 65k, như vậy trên hệ thống nó đã ghi nhận em vào từ Liêm Tuyền rồi, vậy thì hệ thống đâu có hỏng được. Em đang băn khoăn không biết đây có phải là chiêu trò để các lái xe phát chán mà không sử dụng thu phí tự động nữa hay không? Có cụ nào đã bị như em chưa?
Em dán phát kích hoạt luôn, đi qua làn thu phí tự động tự tin hẳn (dù thấy báo lỗi) =))

cutit9999

Xe tăng
theo cụ mô tả thì đúng là có vấn đề. em hôm qua lớ ngớ đi nhầm vào làn, định chuyển làn thì có 1 thằng ra vẫy báo hiệu cứ đi, thế là nó cũng chuyển cho 1 cái thẻ vào để tính tiền và đồng thời 1 cái thông báo là : đi nhầm đường, đây là lần đầu nên chỉ nhắc nhở, nếu lần sau đi tiếp thì tính lỗi và phạt 1 tr đồng.... Nếu những gì đúng như cụ nói và em chửi nó một câu: Mẹ bọn mất dạy
phiền cụ cho em hỏi là cái thủ tục nó như thế nào để em làm cái thẻ với ạ, để ngộ nhỡ lần sau đi sai nó ko phạt mình
Em cũng bị như cụ. Đang hỏi chỗ dán. Hỏi a google thì thấy bảo giờ ko dán ở trạm thu phí và đăng kiển như trc. Đi PV CGie thì có chỗ dán ở trạm dừng nghỉ Liêm Tuyền thôi

3077

Xe container
Em dán từ 2016 mà hôm trước đi đường 5 cũ và đường 1B bọn nó cứ bảo không nhận thẻ. Giờ kiểm tra ở đâu được nhỉ
Trên app vetc nó có danh sách các trạm có VETC đấy

cutit9999

Xe tăng
Hầu hết các trạm thu phí đều có ngừoi của VETC trực dán đó cụ. Không rõ ở cao tốc Pháp Vân-NB thế nào nhưng em đi dọc QL1 từ nam ra thì tất cả các trạm ở miền trung đều có thể ghé vào dán, nhanh và kích hoạt ngay thôi
Trc đây thì có dán, nhưng gần đây hình như ko dán ở trạm thu phí nữa cụ ạ. ko biết có cụ nào mới dán đc ở trạm thu phí ko?

toimuondie

Xe container
Hình như ko còn dán ở các trạm thu phí thì phải. Có cụ nào mới dán ở trạm thu phí ko ới em 1 câu xác nhận cái
Có những trạm của bọn Tasco thì chắc chắn có dán
Còn những trạm của bọn không muốn dán thẻ thì nó toàn tìm cách đuổi nhân viên VETC
Trước cũng nuôi 1 đội lên các trung tâm đăng kiểm, nhưng dán được ít quá, không đủ trả lương nên cắt giảm.
Cụ nào ở Hà Nội phi lên văn phòng VETC ở Trung Kính mà dán.

Những trạm này cho dán cụ này:

1Trạm Cao tốc Hà Nội - Bắc GiangNhà điều hành Trạm: Cao tốc Hà Nội - Bắc Giang
2Trạm Tiên CựuNhà điều hành Trạm: QL10, Đại Thắng, Tiên Lãng, Hải Phòng
3Trạm Mỹ LộcQL21B, Mỹ Thuận, Mỹ Lộc, Nam Định
4Trạm Tân ĐệNhà điều hành Trạm: QL10, Tân Đệ, Tân Lập, Vũ Thư, Thái Bình
5Trạm Hoàng MaiQuỳnh Thiện, tx. Hoàng Mai, Nghệ An
6Trạm Bến Thủy 1Cầu Bến Thủy 1, Thành phố Vinh - Nghệ An
7Trạm Bến Thủy 2Cầu Bến Thủy 2, Tuyến tránh TP.Vinh - Nghệ An

cutit9999

Xe tăng
Hôm qua em vừa qua trạm thu phí Pháp Vân, Ninh Bình
Vẫn thấy xe đi vào làn VECT mà thu phí bằng tiền mặt
Trả hiểu sao nữa!!!???
Cơ mà em ủng hộ việc dán thẻ
Tiền vào ngân sách nhà nước cũng như khi vi phạm mà các cụ OF nhà mình xin biên bản vậy!!!
Cụ thế nào chứ en đi qua bị nó dắt xe vào phát vé và ghi cam kết ko đi vào làn đó

Duc Sang

Xe container
Cuối tuần rồi về Thường Tín cháu thấy các cụ phi qua cửa VETC ầm ầm nên ở lối ra Thường Tín cháu bảo các bạn gác cổng dán cho cháu cái tem VETC. Các bạn bảo rằng chỉ dán ở cửa Pháp Vân và Liêm Tuyền.
Lượt về qua cửa Pháp Vân thì lại thông tin rằng chỉ có cửa Liêm Tuyền mới dán thẻ VETC. Cụt cả hứng :D

TUCSON9389

Xe điện
Cuối tuần rồi về Thường Tín cháu thấy các cụ phi qua cửa VETC ầm ầm nên ở lối ra Thường Tín cháu bảo các bạn gác cổng dán cho cháu cái tem VETC. Các bạn bảo rằng chỉ dán ở cửa Pháp Vân và Liêm Tuyền.
Lượt về qua cửa Pháp Vân thì lại thông tin rằng chỉ có cửa Liêm Tuyền mới dán thẻ VETC. Cụt cả hứng :D
Vâng , nó cứ loằng ngoằng; rồi lại còn cả tài khoản giao thông nữa. theo em thì nó hoàn toàn có thể thực hiện đơn giản hơn mà không cần phải phức tạp vấn đề. chắc do nó ko muốn làm đấy

cargoman

Xe điện
Vâng , nó cứ loằng ngoằng; rồi lại còn cả tài khoản giao thông nữa. theo em thì nó hoàn toàn có thể thực hiện đơn giản hơn mà không cần phải phức tạp vấn đề. chắc do nó ko muốn làm đấy
Em làm ở chỗ Trạm đăng kiểm chỗ Mai Đình- Sóc Sơn thấy cũng nhanh mà, đưa xe đến rồi nhân viên chụp lại giấy tờ, chứng minh thư, dán thẻ lên kính thế là đi về. Đợi vài tiếng sau có tin nhắn vào điện thoại, mình cài app trên điện thoại, đổi mật khẩu, nạp tiền là xong. E thấy cũng đơn giản thôi. Tài khoản giao thông thì trong tin nhắn gửi mình là có luôn rồi.

longlv

Xe tải
Hôm kia e vừa dán ở trạm Hoàng Mai, hôm nay đi qua PV tự động trừ 65K. E thấy cũng ổn

Tommytep

Xe tăng
Gửi các cụ các điểm dán tem tại HN, em chụp ở chỗ đăng ký:

TranCB

Xe tăng
Em làm cái thẻ VETC để đi qua các trạm đỡ mất công dừng lại. Việc gắn thẻ, lấy thông tin cũng khá nhanh. Lúc dán thẻ thì nhân viên bảo phải 4-5 ngày mới kích hoạt được, em bảo chiều em đang cần gấp để đi thì nhân viên lại nói đầu giờ chiều sẽ có tin nhắn và có thể sử dụng được. Và đúng là đầu giờ chiều có tin nhắn thật. Chả hiểu sao lúc đầu lại bảo phải mất 4-5 ngày? Em down cái app của VETC về, nạp tiền, nói chung mọi thứ dễ dàng. Buổi tối e đi lượn luôn, qua trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ cứ đúng làn ETC cách 5m đã thấy mở, nói chung khá ổn. Về đến Liêm Tuyền và trạm Mỹ Lộc - Nam Định cũng rất nhanh gọn, barie tự mở khi đi vào làn ETC và trừ tiền. Chiều về qua Mỹ Lộc em đi bình thường nhưng đến khi tới lối vào Liêm Tuyền thì barie không mở, nhân viên ra bảo lấy thẻ thì em bảo có thẻ ETC dán ở kính rồi, thế là barie nhấc lên và em đi qua mà chả phải lấy thẻ gì từ nhân viên. Đến trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ khoảng 21h30 ngày 26/7 thì barie cũng không tự mở, một e gái mặc thường phục ra bảo anh nộp 65k mua vé??? Ơ anh có thẻ ETC sao phải mua vé thì em ý bảo anh cứ đưa tiền mua vé đi, tiền trong tài khoản ETC của anh vẫn còn đấy chứ có mất đâu. Túm lại bị làm sao mà không tự động mở thì em ý bảo lỗi hệ thống. E chỉ qua làn bên cạnh bảo các xe khác vẫn đi bình thường thế kia thì lỗi gì, em xử lý ngay đi. Thế là vài giây sau barie lại nhấc lên và em cũng lượn luôn. Về nhà em mới nghĩ lại sao mình không đưa thẻ như mọi khi mà nó vẫn biết mình mất 65k, như vậy trên hệ thống nó đã ghi nhận em vào từ Liêm Tuyền rồi, vậy thì hệ thống đâu có hỏng được. Em đang băn khoăn không biết đây có phải là chiêu trò để các lái xe phát chán mà không sử dụng thu phí tự động nữa hay không? Có cụ nào đã bị như em chưa?
Cụ làm như thế này thì bọn nó móm nặng rồi. Đang tính kiếm được tý vào cuối buổi thì gặp ngay Cụ cứng quá :):D.
Em cũng ủng hộ dùng ETC để mọi thứ nó minh bạch. Nhưng không hiểu sao vẫn có những rào cản, kể cả Thủ tướng đọc lệnh cũng không xử lý được, họp Quốc hội cũng đưa ra thảo luận nóng một tý xong đâu lại vào đó.

Abram

Xe điện
Cụ thế nào chứ en đi qua bị nó dắt xe vào phát vé và ghi cam kết ko đi vào làn đó
Hôm qua em lên đến trạm Pháp Vân, hai làn ETC mình em đi. Các xe ko ETC dạt sang các làn thường hết.

Trạng thái
Thớt đang đóng