[Công nghệ] Đăng ký thu phí không dừng VETC

Các cụ đã dùng thẻ VETC chưa?

• Tổng bình chọn
    191
Trạng thái
Thớt đang đóng

vietpq75hanes

Xe container
thế nó mới củ chuối cụ ạ, em gọi điện hỏi thì nó bẩu dán ở trụ sở chính nhưng chỉ giờ hành chính và không làm thứ 7. em hỏi dán ở trạm thu phí thì nó bẩu dán ở PV-CG nhưng chỉ có ở chiều ngược từ ngoài vào nội thành còn chiều đi không có, trong khi chiều đi thì cái nhà điều hành nó ngay trạm, chiều ngược hình như nó tít ở đoạn gần HN, mà nó lại ở trong đường nhánh.
Tốt nhất là ra chỗ đăng kiển dán

Bino

Xe điện
Em dán ETC rồi nhưng tài khoản thấy bảo phải mở thêm 1 TK nữa ở BIDV, em có mấy TK rồi ko quản lý dc nên đành thôi.

Sao Ko cho kết nối với tài khoản đang có có phải tiện ko. Chính vì vậy nên em nghĩ nhiều người ko có TK on BIDV chắc ngại ko muốn làm

cocsku

Xe cút kít
Em dán ETC rồi nhưng tài khoản thấy bảo phải mở thêm 1 TK nữa ở BIDV, em có mấy TK rồi ko quản lý dc nên đành thôi.

Sao Ko cho kết nối với tài khoản đang có có phải tiện ko. Chính vì vậy nên em nghĩ nhiều người ko có TK on BIDV chắc ngại ko muốn làm
Bọn nó phải bày ra khó khăn thì mới ít người làm. Nhà nước ló phải thế!

timeout

Xe điện
Bực nhất là nạp tiền vào Tk VETC bằng Mobile banking hoặc Thẻ ATM đều bị tính thêm phí giao dịch mất mấy nghìn. Tính ra toàn dân tham gia kiểu này thì hàng triệu xe ô tô đang lưu hành ngoài đường sẽ phải nuôi thêm tụi ngân hàng nữa---> mua đường kiểu này sẽ đắt hơn kiểu tiền lẻ trao tay. Nhà cháu chưa hiểu sao bọn ETC đã thông hệ thống rồi mà không làm nốt thủ tục liên ngân hàng nhỉ.

sakai_yo

Xe lăn
Dán xong rồi ai mượn xe mình đi cao tốc họ chả phải đóng nhỉ?

sakai_yo

Xe lăn
Đấy là cán bộ bảo thế, chứ thực tế nó có thế đâu
Đến nơi em hỏi cán bộ soát vé, cán bộ hất hàm bảo xuống trạm dừng nghỉ mà dán. Mà trạm dừng nghỉ cách đó hơn 30km. hề hề
Vì soát vé k liên quan vetc cụ ạ, thậm chí ghét. Vetc là tổ chức đứng ra thu hộ.

lhduong2002

Xe tăng
Em vừa làm đăng ký ETC cho 2 xe cty tuần trước, nếu xe cụ là xe cá nhân thì cụ đi qua trạm nào có ETC họ sẽ dán tem và kích hoạt luôn. Còn xe cụ là xe cty thì cụ qua Trung kính, nhớ đem đăng ký xe, đăng ký kinh doanh cty, đơn đăng ký theo mẫu đã khai sẵn có GĐ ký đóng dấu (cái này cụ lấy trên mạng xuống). Sau khi dán tem và kích hoạt thì họ sẽ hướng dẫn cụ cài app này về điện thoại của cụ

Tiếp theo là cụ nạp tiền theo hướng dẫn

Lúc này tài khoản của cụ đã được kích hoạt và cụ sử dụng bình thường, cụ đi lần nào đi qua sẽ tự động trừ tiền và báo về app trên điện thoại của cụ

Thỉnh thoảng cụ kiểm tra tiền nếu gần hết thì cụ nạp vào, cái này nó giống như dùng trả trước của điện thoại.

hbu082

Xe container
Em vừa làm đăng ký ETC cho 2 xe cty tuần trước, nếu xe cụ là xe cá nhân thì cụ đi qua trạm nào có ETC họ sẽ dán tem và kích hoạt luôn. Còn xe cụ là xe cty thì cụ qua Trung kính, nhớ đem đăng ký xe, đăng ký kinh doanh cty, đơn đăng ký theo mẫu đã khai sẵn có GĐ ký đóng dấu (cái này cụ lấy trên mạng xuống). Sau khi dán tem và kích hoạt thì họ sẽ hướng dẫn cụ cài app này về điện thoại của cụ

Tiếp theo là cụ nạp tiền theo hướng dẫn

Lúc này tài khoản của cụ đã được kích hoạt và cụ sử dụng bình thường, cụ đi lần nào đi qua sẽ tự động trừ tiền và báo về app trên điện thoại của cụ

Thỉnh thoảng cụ kiểm tra tiền nếu gần hết thì cụ nạp vào, cái này nó giống như dùng trả trước của điện thoại.
Thanks cụ đã hd rất chi tiết ạ. Vừa chiều em gọi qua tổng đài hỏi, thì ngày t7 cn ở trung kính ko làm, chỉ làm giờ hành chính ngày thường, trạm thu phí muốn dán thì qua trạm pháp vân, nhưng phải chiều ngược từ ngoại thành vào. Nghĩ mà nó chán cụ ạ, ngày thường thì lại phải đi làm, ko tạt té đc, kể mà họ làm sáng thứ 7 tgif mai em phi ra làm đẹp quá.

Chỉnh sửa cuối:

ToyotaAltis9063

Xe điện
Cụ nào đi cao tốc PV-CG thì hình như có dán ở điểm thu phí lớn nhất đấy.

Tiger Hunter

Xe container
em vừa xem qua thì có vẻ khi đi lại qua trạm thì tiện, còn đi dán tem thì không tiện lắm, có vẻ chơi khó người sử dụng.
Bản thân bọn BOT nó ko muốn triển khai cái ko dừng này nên chả có lý do gì nó phải tạo đk thuận lợi cho cụ dán cả :D

Tiger Hunter

Xe container
Xe em không dán được ở kính lái vì vướng vkool nên dán vào đèn, cũng được hơn 4 niên rồi, khá tiện
Sao ko khoét 1 lỗ vkool để dán hả cụ? Với lại đã dán bên ngoài được thì sao ko dán ngay ở kính lái lại dán lên đèn làm gì?

timeout

Xe điện
Không biết các trạm đăng kiểm xung quanh đây giờ còn vụ dán tem ETC này không hả các cụ? Chứ không chuối thật, muốn dán tem lại phải tiện hôm nào chạy qua soát vé ETC mới dán được.

cargoman

Xe điện
Em làm cái thẻ VETC để đi qua các trạm đỡ mất công dừng lại. Việc gắn thẻ, lấy thông tin cũng khá nhanh. Lúc dán thẻ thì nhân viên bảo phải 4-5 ngày mới kích hoạt được, em bảo chiều em đang cần gấp để đi thì nhân viên lại nói đầu giờ chiều sẽ có tin nhắn và có thể sử dụng được. Và đúng là đầu giờ chiều có tin nhắn thật. Chả hiểu sao lúc đầu lại bảo phải mất 4-5 ngày? Em down cái app của VETC về, nạp tiền, nói chung mọi thứ dễ dàng. Buổi tối e đi lượn luôn, qua trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ cứ đúng làn ETC cách 5m đã thấy mở, nói chung khá ổn. Về đến Liêm Tuyền và trạm Mỹ Lộc - Nam Định cũng rất nhanh gọn, barie tự mở khi đi vào làn ETC và trừ tiền. Chiều về qua Mỹ Lộc em đi bình thường nhưng đến khi tới lối vào Liêm Tuyền thì barie không mở, nhân viên ra bảo lấy thẻ thì em bảo có thẻ ETC dán ở kính rồi, thế là barie nhấc lên và em đi qua mà chả phải lấy thẻ gì từ nhân viên. Đến trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ khoảng 21h30 ngày 26/7 thì barie cũng không tự mở, một e gái mặc thường phục ra bảo anh nộp 65k mua vé??? Ơ anh có thẻ ETC sao phải mua vé thì em ý bảo anh cứ đưa tiền mua vé đi, tiền trong tài khoản ETC của anh vẫn còn đấy chứ có mất đâu. Túm lại bị làm sao mà không tự động mở thì em ý bảo lỗi hệ thống. E chỉ qua làn bên cạnh bảo các xe khác vẫn đi bình thường thế kia thì lỗi gì, em xử lý ngay đi. Thế là vài giây sau barie lại nhấc lên và em cũng lượn luôn. Về nhà em mới nghĩ lại sao mình không đưa thẻ như mọi khi mà nó vẫn biết mình mất 65k, như vậy trên hệ thống nó đã ghi nhận em vào từ Liêm Tuyền rồi, vậy thì hệ thống đâu có hỏng được. Em đang băn khoăn không biết đây có phải là chiêu trò để các lái xe phát chán mà không sử dụng thu phí tự động nữa hay không? Có cụ nào đã bị như em chưa?

sontranvu

Xe điện
Haha. Khi nào nó bắt buộc như MBH thì nên mua thoai. Bài học từ vụ mua phí bảo trì xe máy.

toimuondie

Xe container
Em làm cái thẻ VETC để đi qua các trạm đỡ mất công dừng lại. Việc gắn thẻ, lấy thông tin cũng khá nhanh. Lúc dán thẻ thì nhân viên bảo phải 4-5 ngày mới kích hoạt được, em bảo chiều em đang cần gấp để đi thì nhân viên lại nói đầu giờ chiều sẽ có tin nhắn và có thể sử dụng được. Và đúng là đầu giờ chiều có tin nhắn thật. Chả hiểu sao lúc đầu lại bảo phải mất 4-5 ngày? Em down cái app của VETC về, nạp tiền, nói chung mọi thứ dễ dàng. Buổi tối e đi lượn luôn, qua trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ cứ đúng làn ETC cách 5m đã thấy mở, nói chung khá ổn. Về đến Liêm Tuyền và trạm Mỹ Lộc - Nam Định cũng rất nhanh gọn, barie tự mở khi đi vào làn ETC và trừ tiền. Chiều về qua Mỹ Lộc em đi bình thường nhưng đến khi tới lối vào Liêm Tuyền thì barie không mở, nhân viên ra bảo lấy thẻ thì em bảo có thẻ ETC dán ở kính rồi, thế là barie nhấc lên và em đi qua mà chả phải lấy thẻ gì từ nhân viên. Đến trạm Pháp Vân-Cầu Giẽ khoảng 21h30 ngày 26/7 thì barie cũng không tự mở, một e gái mặc thường phục ra bảo anh nộp 65k mua vé??? Ơ anh có thẻ ETC sao phải mua vé thì em ý bảo anh cứ đưa tiền mua vé đi, tiền trong tài khoản ETC của anh vẫn còn đấy chứ có mất đâu. Túm lại bị làm sao mà không tự động mở thì em ý bảo lỗi hệ thống. E chỉ qua làn bên cạnh bảo các xe khác vẫn đi bình thường thế kia thì lỗi gì, em xử lý ngay đi. Thế là vài giây sau barie lại nhấc lên và em cũng lượn luôn. Về nhà em mới nghĩ lại sao mình không đưa thẻ như mọi khi mà nó vẫn biết mình mất 65k, như vậy trên hệ thống nó đã ghi nhận em vào từ Liêm Tuyền rồi, vậy thì hệ thống đâu có hỏng được. Em đang băn khoăn không biết đây có phải là chiêu trò để các lái xe phát chán mà không sử dụng thu phí tự động nữa hay không? Có cụ nào đã bị như em chưa?
Em không hiểu cụ nghĩ gì mà nói VETC giở trò?
Đây là các trạm BOT giở trò chơi xấu VETC

matrix3011

Xe tăng
Hóng các cụ khác, các bác trên nhiều mánh lắm, chả biết đâu mà lần =))

Trạng thái
Thớt đang đóng