Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, có người xin vượt. Cho hay không?

Đang chạy tốc độ tối đa cho phép, phía trước vắng, có người xin vượt. Cho h

• Tổng bình chọn
    1,007

montaigne

Xe tải
Ai cũng có lúc vội. Nhường được là em nhường. Khi nhường đường, xi nhan, lán phải, giảm tốc độ là đủ để xe sau chạy đúng tốc độ cho phép mà vưỡn vượt được.

BMW735

Xe tăng
Ai cần xin vượt em tạo điều kiện cho họ vượt mà an toàn ngay.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Đi max tốc cho phép rồi là em ko cho ai vượt hết, Cụ nào muốn vượt tốc đó là phạm luật GT rồi mời cụ vào trong mà vượt. Quyết ko tiếp tay cho tội phạm :D

PhiCong

Xe buýt
Câu hỏi: Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, trước mặt chả vướng víu gì, có người xin vượt. Cho hay không?

1. Ôi giời, đằng trước chả vướng víu gì, nhường thôi. Luật quy định rồi. Biết đâu người ta có việc.
Trong hầu hết các tình huống tương tự em toàn chọn câu trả lời như ở trên. Cũng có đôi khi em chọn câu trả lời như ở dưới

2. Thằng hấp, cậu đang chạy tốc độ max mà cũng xin vượt. Cho mày vượt kẻo mày lại chim cú cậu thì roách việc.
Nhưng em thề với các bác là có đến 40% trường hợp các xe không (dám) vượt sau khi em nhường đường, em cũng thấy lạ nhưng thôi kệ, sau đó lại trở lại làn đường của mình.

745Li

Xe container
Đi max tốc cho phép rồi là em ko cho ai vượt hết, Cụ nào muốn vượt tốc đó là phạm luật GT rồi mời cụ vào trong mà vượt. Quyết ko tiếp tay cho tội phạm :D
Lạy cụ,ăn quả tạt đầu như chơi. Anh hùng tài cán gì cái trò k cho người khác vượt đâu.

Supreme

Xe tăng

Đi đúng luật là bạn đang cản trở giao thông.
2 câu này hình như có gì...không ổn... :-" :P

QuangThanh208

Xe tải
Em thì nếu đang đi trên đại lộ thăng long với đúng tốc đọ 80km/h thì em chuyển làn cho vượt,nếu mà gặp biển tốc độ tối đa 100km/h( giả sử) mà em đang chạy đúng 100km/h là em không cho vượt. ý em muốn nói nếu tốc độ tối đa 80km thì em cho vượt nếu trên là em không cho... an toàn mà !

ngaynha

Xe tăng
Tiếc giề mà k cho vượt, đường của chung, k cho vượt nó đi sau nháy đèn còn sốt ruột hơn :)

Website
www.facebook.com
Tính đến thời điểm này, con số bình chọn như sau:

Tổng số bình chọn: 222 cụ mợ.

Trong đó:

Tổng kết chung:

Cho vượt: 194 cụ mợ, chiếm tỷ lệ 87,39 %

Không cho vượt: 28 cụ mợ, chiếm tỷ lệ 12,61%

Những con số nói lên tất cả, các cụ mợ nhỉ.

Cảm ơn các cụ mợ đã bình chọn.(b)(b)

Olddriver

Xe hơi
Xin là một chuyện, còn cho hay không là chuyện khác. Tay lái mới, thông cảm cho nghe.
Bẩm các cụ, cháu cũng gặp trường hợp này nhiều rùi. Phần lớn là cháu cho vượt khi điều kiện đảm bảo theo luật. Cho nhà cháu thêm ý kiến nếu còn thiếu.

Pitt

Xe điện
Em cũng rất hay gặp cái loại lái xe không chịu nhường như thế này. Em nghĩ là nên nhường đường các bác nhể

QuangThanh208

Xe tải
Riêng nói chuyện vụ xin vượt em xin nhắc chuyện của em cách đây hơn tháng trên đường pham hùng em đi tốc độ cũng bình thường 40km/h tự nhiên loé hết cả mắt có chú 4b loại 5chỗ đi tới xi nhan còi loạn cả lên,lúc xin vượt thì bên phải + phía trước xe em chưa cho vượt đã vậy xế ta càng cấm còi loạn cả lên em ức chế không cho vượt nữa vì cái tội không để ý xe phía trước của xe bị vượt là thứ nhất cái phản cảm thứ 2 là bật pha làm chói mắt em khi đang điều khiển nhằm gây khó chịu buộc phải vượt,đã vậy em không cho vượt luôn thích thì vượt phải nhưng do bên phải toàn xe khách và 2b đi hỗn độn lên không dám vượt.Tính em là đã sai làm ảnh hưởng đến người khác mà cứ to còi là em cắt luôn quyền lợi vượt...ẩu

hungbm

Xe điện
Tham gia GT ở VN luôn luôn là cuộc thi. Khi về đến nhà là coi như về đích.

buggy

Xe tăng
Em cho vượt ngay, nếu có thể. Kệ người ta, nếu người ta thích & có khả năng nộp phạt quá tốc độ thì xin mời.

Nhiều khi người ta vội, chạy sai luật tý, gặp CSGT thì nộp phạt, mình lo bò trắng răng làm gì.

Thường thì em bật xi nhan trái ra hiệu không cho vượt. Nhưng nếu xe sau cố vượt bằng được thì em đành giảm tốc, xi nhan phải vào làn trong để các chú ấy vượt
Thường thì cái loại cố vượt khi mình đang max là mấy chú xe khách Hải Âu, Hoàng Long ấy, không cho vượt, nó vượt phải và tạt đầu mình ngay, còn xe con nó cố vượt mà mình không cho nó dí *** xe, còi, đèn, xi nhan loạn cả lên sốt ruột.

Cho chúng nó vượt cho lành ạ

Website
www.facebook.com
Iem là iem xi nhan phải cho vượt ngay nhưng em không giảm tốc độ mà còn nhấn thêm ga chạy song song cho sướng đến khi thấy biển đô thị là em phanh lại nhường lun và tà tà lên xem bác ấy có họ với xxx ko? em đã làm vậy đc 3 lần rùi đều có kết quả các cụ ợ. Em thề !
Cụ đi kiểu này người ta gọi là đi láo.:77:

tieulinhtinh

Xe hơi
Iem là iem xi nhan phải cho vượt ngay nhưng em không giảm tốc độ mà còn nhấn thêm ga chạy song song cho sướng đến khi thấy biển đô thị là em phanh lại nhường lun và tà tà lên xem bác ấy có họ với xxx ko? em đã làm vậy đc 3 lần rùi đều có kết quả các cụ ợ. Em thề !
Em ạ ^:)^ cụ luôn ạ.
Em bị một lần với một xe khách 16 chỗ, xe trước đang chạy khoảng 70km/h, em xin vượt và được nhường đàng hoàng. Nhưng khi xe em lên song song thì xe trước nhấn ga chạy song song với em (khoảng 80km/h). Lúc đó phía trước xa có xe ngược chiều nên em đành vít lên trên 90 mới vượt qua xe đó. Lần đó làm em nhớ đến giờ.
Em chỉ muốn nói với những cụ chạy giống cụ thule6 là quá láo. Sau lần đó thì thằng bạn em nói với em là làm tài xế phải có 2 chữ là Nhẫn và Tâm chứ đừng như thằng tài xế xe khách kia cũng có 2 chữ đó nhưng mà là chữ Nhẫn Tâm.
Em chỉ mong cụ là trường hợp đặc biệt.

Chỉnh sửa cuối:

745Li

Xe container
Thế cụ bị tạt đầu phát nào chưa ạ?