Đang chạy đúng tốc độ tối đa cho phép, có người xin vượt. Cho hay không?

Đang chạy tốc độ tối đa cho phép, phía trước vắng, có người xin vượt. Cho h

• Tổng bình chọn
    1,007

745Li

Xe container

Nấm mỡ

Xe điện
Em nghĩ thớt này đến h này vẫn chỉ vài cụ tranh luận, thôi ko tranh luận nữa, quan điểm dư lào, ra đường khắc biết. Đừng để một thời gian nữa trên OF này lại có thớt: "Em đi đúng luật GT thế mà 'thằng lái xe ấy' lại vượt em rồi chặn đường oánh em".

Cao tốc PV-CG nhường đường chuyển làn ở chỗ vạch đứt mà lại bảo sợ xxx bắt vì chạy 100 ở làn đường 80, thế ko giảm tốc xuống thì chuyển làn, nhường đường kiểu l.éo giề?

Quan điểm thì cứ bài trước đá bài sau, lý do này lý do kia biện minh cho cái tinh vi rằng ta gương mẫu đi đúng luật, thực ra là phô bày sự thiếu hiểu biết và tính ích kỷ. Thực chất ra có khi đang chạy max mà có xe xin vượt vì ích kỷ ko muốn cho vượt lại đè ga chạy quá tốc độ ấy chứ đúng luật cái chóa giề.

Em đã từng được biết có bác tài chạy Bắc Nam, Container, tải hạng nặng... 2-3 chục năm thế mà khi có tuổi về chạy xe con rồi làm phát và để vợ đút cháo đến cuối đời, lúc đó mới than: đi hết đây đó, lái toàn xe to, thế mà h lại chết bởi con xe tí teo.

Kết luận ở đây là ko phải vì lái lâu năm, ko phải đã từng lái nhiều xe khủng, ko vì học cao, hiểu rộng, ko vì nhiều tiền, ít tiền, xe đểu, xe xịn... mà nó là vì cái đầu của thằng lái xe, cái văn hóa của thằng cầm vô lăng và cái đạo đức của một thằng đi xe trên đường.
Nhà Bẩn Chầy hùng biện nghe hay đáo để :))

MoonMax

Xe điện
Bầu xong thì có đưa vào dự thảo luật kg hả cụ Bụp. Mà em e rằng ngàn năm sau thì kg những vượt phải mà còn vượt trên và vượt dưới nữa đấy ạ, cụ nên sửa văn lại 1 chút cho đỡ lạc hậu so với ngàn năm sau.
Ngàn năm sau thì vật dời sao đổi, em dự là có cả vượt trong .\:D/

Sửa luôn một thể nhé cụ.

muadem

Xe cút kít
Vượt phải, vượt trái, vượt trên vựot dưới vượt giữa eo ôi nhiều kiểu vượt thế^:)^ thôi em cứ từ từ đúng lụật một tẹo mà đi, cần gì thì cho đỡ dách việc nhề các cụ mợ nhề;))
Cơ mà em thấy xxx mang súng lên cầu Vĩnh tuy mà bắn thì ối cụ chết: toàn thấy phang 7, 8 mươi thôi^:)^ (hình như chỉ được 50 thì phải)

silverhair117

Xe tăng
Văn minh là nhường đường các cụ ợ! Nhưng nước ta còn lạc hậu nên mới phải băn khoăn chuyện này!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vượt phải, vượt trái, vượt trên vựot dưới vượt giữa eo ôi nhiều kiểu vượt thế^:)^ thôi em cứ từ từ đúng lụật một tẹo mà đi, cần gì thì cho đỡ dách việc nhề các cụ mợ nhề;))
Cơ mà em thấy xxx mang súng lên cầu Vĩnh tuy mà bắn thì ối cụ chết: toàn thấy phang 7, 8 mươi thôi^:)^ (hình như chỉ được 50 thì phải)
Ơ, em thấy được chạy 2x50 cơ mà???:-o

sakuda

Xe điện
Em là em cho nó vượt!
Ní do đơn giản:
Nó có tốc độ
Nó thích ký biên bản
Nó thích khoe xe khoẻ

Tóm lại đường của chung, nó đi đc nhanh nó cứ đi, mình cứ đi theo sở thích của mình =))

ying_jun

Xe tăng
Em là em cho nó vượt!
Ní do đơn giản:
Nó có tốc độ
Nó thích ký biên bản
Nó thích khoe xe khoẻ

Tóm lại đường của chung, nó đi đc nhanh nó cứ đi, mình cứ đi theo sở thích của mình =))
Em nghĩ nhỡ đâu có việc gấp: đưa người đi cấp cứu chẳng hạn. Cho vượt là chuẩn k cần chỉnh !!!

Website
www.facebook.com
Xin chia sẻ cùng các kụ bài post cuối cùng của tôi trên thớt này, trích từ bài báo "Cái nhìn và Tấm lòng" đăng trên Tuanvietnam, đề cập đến lời nói của một ông già.

Một ông già ba phải!

[Trích dẫn]:

...
Trong cuộc sống, nói thì dễ, làm thì khó, phê phán những gì không tốt thì đơn giản hơn nhiều so với việc nêu ra được những giải pháp đúng đắn và những cách làm hiệu quả.

Chuyện kể: có một ông già nọ ngồi chơi ở cửa nhà, nhìn người qua lại. Bỗng một thanh niên dừng bước đến hỏi:
- Thưa cụ, cháu đến từ tỉnh bên cạnh, xin hỏi cụ tỉnh này sống có tốt không?
Ông già hỏi lại:
- Vậy bên tỉnh cháu sống có tốt không?
Anh thanh niên nhăn mặt:
- Tỉnh cháu đời sống nghèo nàn, đầy kẻ tham nhũng, nói chung là một tỉnh rất đáng chán!
Ông già nói:
- Tỉnh này cũng thế, hệt như tỉnh của cháu.
Một lát sau, có chiếc ôtô cũng đến từ tỉnh của anh thanh niên nói trên, dừng lại. Người lái xuống xe đến hỏi ông già:
Ông già hỏi lại:
- Vậy bên tỉnh anh sống có tốt không?
Người lái xe ôtô tươi cười:
- Tỉnh của cháu kinh tế phát triển, mọi người đoàn kết, chân tình với nhau, nói chung là một tỉnh rất đáng yêu!
Ông già đáp lại:
- Tỉnh này cũng thế, hệt như tỉnh của anh.

Triết lý của ông già: mỗi người mang chính thái độ của mình để nhìn xã hội.

[Hết trích dẫn].

Đối với việc lái xe trên đường ở Việt nam, theo triết lý của ông già trong bài, mỗi lái xe mang chính thái độ của mình để nhìn sự việc và hành xử trên đường. Mình hành xử với tấm lòng nhã nhặn thì sớm hay muộn sẽ nhận lại những tấm lòng nhã nhặn, và ngược lại.

Nên tự yêu cầu bản thân mình hành xử đúng luật trước, sau đó hãy yêu cầu người khác. Các kụ nhỉ.

Nguồn: http://tuanvietnam.vietnamnet.vn/2010-11-18-cai-nhin-va-tam-long

Ngoc Phan XLS

Xe container
Xin chia sẻ cùng các kụ bài post cuối cùng của tôi trên thớt này, trích từ bài báo "Cái nhìn và Tấm lòng" đăng trên Tuanvietnam, đề cập đến lời nói của một ông già.

Một ông già ba phải!

[Trích dẫn]:

...
Trong cuộc sống, nói thì dễ, làm thì khó, phê phán những gì không tốt thì đơn giản hơn nhiều so với việc nêu ra được những giải pháp đúng đắn và những cách làm hiệu quả.

Chuyện kể: có một ông già nọ ngồi chơi ở cửa nhà, nhìn người qua lại. Bỗng một thanh niên dừng bước đến hỏi:
Ông già hỏi lại:
- Vậy bên tỉnh cháu sống có tốt không?
Anh thanh niên nhăn mặt:
- Tỉnh cháu đời sống nghèo nàn, đầy kẻ tham nhũng, nói chung là một tỉnh rất đáng chán!
Ông già nói:
- Tỉnh này cũng thế, hệt như tỉnh của cháu.
Một lát sau, có chiếc ôtô cũng đến từ tỉnh của anh thanh niên nói trên, dừng lại. Người lái xuống xe đến hỏi ông già:
Ông già hỏi lại:
- Vậy bên tỉnh anh sống có tốt không?
Người lái xe ôtô tươi cười:
- Tỉnh của cháu kinh tế phát triển, mọi người đoàn kết, chân tình với nhau, nói chung là một tỉnh rất đáng yêu!
Ông già đáp lại:
- Tỉnh này cũng thế, hệt như tỉnh của anh.

Triết lý của ông già: mỗi người mang chính thái độ của mình để nhìn xã hội.

[Hết trích dẫn].

Đối với việc lái xe trên đường ở Việt nam, theo triết lý của ông già trong bài, mỗi lái xe mang chính thái độ của mình để nhìn sự việc và hành xử trên đường. Mình hành xử với tấm lòng nhã nhặn thì sớm hay muộn sẽ nhận lại những tấm lòng nhã nhặn, và ngược lại.

Nên tự yêu cầu bản thân mình hành xử đúng luật trước, sau đó hãy yêu cầu người khác. Các kụ nhỉ.

Nguồn: http://tuanvietnam.vietnamnet.vn/2010-11-18-cai-nhin-va-tam-long
Vâng! Cụ dạy chí lý! Vì thế nên thậm chí người ta chưa cần xin em đã chuẩn bị tinh thần để nhường đường!

giangsuki

Xe ngựa
Giờ em mới bít có thớt này, em thì thích đứng đầu nên em chọn số 1

mai.thanh10

Xe container
Em nhường thôi, tất nhiên là khi an toàn chứ. Em sợ hoa cà hoa cải mà.

tamtommy

Xe tăng
thôi cứ nhường đi cho lành. k nhường họ mà lên đc thì họ tạt đầu cho cái thì khổ :D

cobra77

Xe buýt
Em nói thật là rất dị ứng với những thằng lái xe vô văn hóa, vô học (văn hóa còi xe, văn hóa nhường xe khác...)

Xin kể với các bác 1 chuyện xảy ra với em
"Năm 2002 papa nhà em phải đi cấp cứu, phải gọi 1con taxi 4 chỗ đưa ra viện Bạch Mai, em và thằng em họ thì chạy con custom 400cc phía sau do trên taxi hết chỗ. Trên đường Trường Chinh gặp ngay con xe tải 2.5tấn ngáng đường, đờ cờ mờ nó chứ con taxi xin vượt nó không cho vượt, đến đoạn bảo tàng Phòng Không em phi được lên và ép con tải đó vào lề đường để taxi vượt lên. Nói thật lúc đấy không phải đưa papa em cấp cứu và sợ liên quan đến đơn vị(em chạy xe biển đỏ) thì xuống đập cho thằng chó lái xe tải đấy 1 trận, em cũng phải can thằng em họ em kéo lên xe chạy theo sau taxi ngay còn kịp đưa papa nhập viện, nó dân boxing nó định đập thằng đấy 1 trận, nó chỉ đập cảnh cáo vỡ tan cái gương bên lái kèm theo vài câu ...."

Chính vì vậy, mong các bác nhà mình hãy là người lái xe có văn hóa. Em thấy Bác Thích Là Bụp phân tích rất chính xác vấn đề xe khác xin vượt, em xin nói thẳng 1 số bác lấy lý do max tốc, lý do abc...để không cho xe khác vượt, thực sự là cùn và chưa hiểu hết về luật GTĐB

ở đời đều có "Nhân Quả", chỉ khi nào bị đặt vào hoàn cảnh xin vượt người đó sẽ hiểu và biết cách nhường xe khác vượt.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em nói thật là rất dị ứng với những thằng lái xe vô văn hóa, vô học (văn hóa còi xe, văn hóa nhường xe khác...)

Xin kể với các bác 1 chuyện xảy ra với em
"Năm 2002 papa nhà em phải đi cấp cứu, phải gọi 1con taxi 4 chỗ đưa ra viện Bạch Mai, em và thằng em họ thì chạy con custom 400cc phía sau do trên taxi hết chỗ. Trên đường Trường Chinh gặp ngay con xe tải 2.5tấn ngáng đường, đờ cờ mờ nó chứ con taxi xin vượt nó không cho vượt, đến đoạn bảo tàng Phòng Không em phi được lên và ép con tải đó vào lề đường để taxi vượt lên. Nói thật lúc đấy không phải đưa papa em cấp cứu và sợ liên quan đến đơn vị(em chạy xe biển đỏ) thì xuống đập cho thằng chó lái xe tải đấy 1 trận, em cũng phải can thằng em họ em kéo lên xe chạy theo sau taxi ngay còn kịp đưa papa nhập viện, nó dân boxing nó định đập thằng đấy 1 trận, nó chỉ đập cảnh cáo vỡ tan cái gương bên lái kèm theo vài câu ...."

Chính vì vậy, mong các bác nhà mình hãy là người lái xe có văn hóa. Em thấy Bác Thích Là Bụp phân tích rất chính xác vấn đề xe khác xin vượt, em xin nói thẳng 1 số bác lấy lý do max tốc, lý do abc...để không cho xe khác vượt, thực sự là cùn và chưa hiểu hết về luật GTĐB

ở đời đều có "Nhân Quả", chỉ khi nào bị đặt vào hoàn cảnh xin vượt người đó sẽ hiểu và biết cách nhường xe khác vượt.
Em cũng nói là nên nhường khi người ta xin vì nhỡ đâu có chuyện như nhà cụ mà bị một số bác phản đối kịch liệt đới!:(

Vietkid

Xe điện
Chính ra kêu gọi văn hóa giao thông, thực ra nên bắt đầu từ việc nhường đường. Em nghiệm ra lúc em lái xe, tất cả những lần em nhường đều mang lại kết quả tốt, những lần em bị va quệt cũng chỉ bởi ý thích nhanh hơn người khác.

guro

Xe đạp
Nhường nhịn một chút có mất gì đâu các bác. Em sợ nhất các bác lái xe húng, tỏ vẻ tay lái lụa mà chạy vèo vèo tạt mặt mấy đứa mới đi xe như em. Tối qua 6h em về trên đường Phạm Hùng có bác lại Mẹc C200 màu trắng ko hiểu đang bận hay say rượu mà lái như ăn cướp, đường thì đông mà bác ấy tổ lái y chang phim hành động Mỹ

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Nói chung tùy tình huống. Đường thì đang đông, xe nối đuôi nhau. Nhiều bác cứ xin vượt. Chẳng biết vượt lên rồi thì có đi nhanh được hơn xe bác ấy vừa vượt được hay không nữa. Em khẳng định là nhiều bác cũng chẳng vì công việc, nhưng lại cứ thích vượt lên xe khác