[Thảo luận] Đang chạy 80km/h, có xe sau xin vượt nhưng em không cho. Sai hay đúng các cụ ơi?

Trạng thái
Thớt đang đóng

siuga

Xe tăng
Người ta đã xin rồi thì kụ nhường người ta tí.

bvhadelpiero

Xe lăn
cái nè Em có ý kiến là tùy thuộc vào tính của từng người và nói thật với thực tế hơn tí nữa là còn tùy thuộc vào số lượng người ngồi trên xe mình và xe kia...(cái nè quan trọng đó nghe), còn nếu cụ đi 1 mình và xe kia full thì em dự lun là tránh cho lành :)

745Li

Xe container

xanh

Xe điện
sửa

Nhường đuòng thôi cụ ơi,họ vượt lên có vi phạm tốc độ là việc của họ.Đường thoáng là em cho vượt luôn,xi nhan sang phải rồi ngớt ga ra là xe họ vượt được,tội gì phải giữ cho người ta không vi phạm ạ
Cho nó vượt, phía trên có xxx vịn lại đới...Ra đường em nhịn từ người đi bộ, từ xe đạp các cụ ợ.
Em thấy 1 điều nhịn là 18 điều lành các cụ ạ!!!

Chỉnh sửa cuối:

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ không bị sao là may rồi. Cụ đã nghe vụ mấy chú đi Lexus đánh chết người vì không nhường đường chưa? Lần sau nhường cho lành cụ ạ.

Em cũng thỉnh thoảng đi qua đường này chỉ thấy có biển hạn chế tốc độ 80 chung chứ làm gì có biển hạn chế tốc độ cho từng làn nhỉ?
Cụ check lại ạ. Như cụ chủ thớt là chuẩn:

Em đi làm hàng ngày qua đây. Lane ngoài 80kmh (trời khô ráo), 60kmh (trời mưa ướt). Lane trong: 60kmh bác ạ.
Cụ nói em mới nhớ, em xin nhan trái cả km luôn mà nó éo chịu lượn sang phải bác ợ. Em thông hiểu vụ này mà. Em vẫn áp dụng trên đường QL5, các bác khác thấy em xinhan trái là lượn vượt phải tắp tự.
Cái này cũng chuẩn luôn. Chỉ cần nhá xinhan trái thôi là xe sau tự động vượt phải. 100% xe khách chạy vượt tốc độ và thuộc lòng những đoạn nào giới hạn tốc độ bao nhiêu nên rất chủ động.
Gặp mấy thể loại này em cũng xử như cụ chủ thớt, thế mà hôm trước còn có mấy (nhiều) cụ trên này phản đối em. Haizz

Website
www.facebook.com

Cái này cũng chuẩn luôn. Chỉ cần nhá xinhan trái thôi là xe sau tự động vượt phải. 100% xe khách chạy vượt tốc độ và thuộc lòng những đoạn nào giới hạn tốc độ bao nhiêu nên rất chủ động.
Gặp mấy thể loại này em cũng xử như cụ chủ thớt, thế mà hôm trước còn có mấy (nhiều) cụ trên này phản đối em. Haizz
Kụ cũng đừng sốt ruột.

Phóng nhanh, pha còi đòi đường, bức xúc tạt đầu, v.v... chỉ làm bản thân mình càng bức xúc thêm.
Bức xúc, chửi bới mãi rồi cũng ... chán.

Dần dần rồi các kụ đó cũng sẽ thông cảm và vui vẻ vượt phải cho đỡ bực mình mà thôi.

aminata

Xe đạp
Nghe các bác bình lựng cũng vỡ ra được nhiều lắm!

745Li

Xe container

Hờ hờ=)),trên cao tốc toàn phân cách cứng thì cụ xi nhan trái để lái xe húc vào giải phân cách à? Cụ cho em hỏi là có tài liệu Luật nào quy định về việc đang đi trên đường có giải phân cánh cứng mà k muốn cho xe sau vượt thì ta xi nhan trái để cho họ vượt phải k ạ? hờ hờ=))

745Li

Xe container
Kụ cũng đừng sốt ruột.

Phóng nhanh, pha còi đòi đường, bức xúc tạt đầu, v.v... chỉ làm bản thân mình càng bức xúc thêm.
Bức xúc, chửi bới mãi rồi cũng ... chán.

Dần dần rồi các kụ đó cũng sẽ thông cảm và vui vẻ vượt phải cho đỡ bực mình mà thôi.
Hờ hờ...=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hờ hờ=)),trên cao tốc toàn phân cách cứng thì cụ xi nhan trái để lái xe húc vào giải phân cách à? Cụ cho em hỏi là có tài liệu Luật nào quy định về việc đang đi trên đường có giải phân cánh cứng mà k muốn cho xe sau vượt thì ta xi nhan trái để cho họ vượt phải k ạ? hờ hờ=))
Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ !:P
Em chỉ gặp trường hợp xe tèo bất tử không táp vô lề phải được nên xi nhan . . . cả hai bên đồng thời kiếm cành cây (nếu không có tấm phản quang hình tam giác màu đỏ) làm báo hiệu từ xa kẻo bị thơm vào mông thôi ạ! Lúc đó bà con vượt . . . phải vô tư mà xxx không bắt ợ!

Hé hé, hình như cụ hết kiên nhẫn rồi nên bắt đầu . . . viết thêm vài chữ ngoài cái điệu Hờ Hờ cố hữu!!!=))

Ngoc Phan XLS

Xe container

Trước khi Gặp mấy thể loại này em cũng xử như cụ chủ thớt thì cụ nhớ liếc hộ em xem trên xe sau có bao nhiêu mạng + chiều cao cân nặng và độ húng + cái biển có phải 14,15 hoặc 16 (sozy các cụ 14,15 hoặc 16 nhé) không nhé! Không cẩn thận là dính đòn hội đồng hoặc rợp trời mùa hoa cải bên sông đới cụ ợ!:P
Em chỉ tiếc là xxx không chịu khó xử lý đúng Luật cái phong cách không cho vượt này cho bà con được nhờ!:-q

745Li

Xe container
Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ Hờ !:P
Em chỉ gặp trường hợp xe tèo bất tử không táp vô lề phải được nên xi nhan . . . cả hai bên đồng thời kiếm cành cây (nếu không có tấm phản quang hình tam giác màu đỏ) làm báo hiệu từ xa kẻo bị thơm vào mông thôi ạ! Lúc đó bà con vượt . . . phải vô tư mà xxx không bắt ợ!

Hé hé, hình như cụ hết kiên nhẫn rồi nên bắt đầu . . . viết thêm vài chữ ngoài cái điệu Hờ Hờ cố hữu!!!=))
Hờ hờ...=)) em mời rượu cụ òi nhé.hờ hờ=))

dht

Xe điện
Nói thật, em không thích giải pháp của em lắm... vì nó cứ hèn hèn sao ấy. Theo các bác em nên làm gì cho đỡ ức trường hợp khốn nạn thế. (em ghét nhất thằng nào cố tình lên tạt đầu kiểu dằn mặt như thế)
Bác sai rồi, luật quy định không được cản trở người khác vượt khi không có chướng ngại. Đường rộng thênh thang mà bác đi như vậy là sai lè rồi.

Bác phải xi nhan phải, tránh sang phải cho xe sau vượt, nếu muốn không vi phạm thì giảm tốc độ xuống 60km/h

Việc xe kia chạy quá tốc đọ cho phép là chuyện của xe kia, bác không được tự cho phép mình có quyền cản trở

fanruot_mu™

Xe tải
Website
yeuhaiphong.com
Cụ chủ thớt sai rồi nhé, nghiêm túc rút kinh nghiệm đi.
Nhưng công nhận là lắm lúc chạy xe cũng điên tiết với mấy ông xe sau xin vượt thật. Đêm chạy sau cứ nháy loạn pha xong thúc còi ầm ầm vào lưng mình, trong khi đó bên phải còn 1 đống xe thì tạt vào làm sao để nhường được. Đêm hôm nọ em dong 1 chú taxi Nội Bài từ trạm thu phí Quán Toan lên tận Phú Thái vì tội láo. Em dừng xe vào mua vé, đường rộng thênh thang mà chú taxi phi 1 phát lên ngay đầu xe em đỗ rồi chạy vào mua vé. Qua trạm thu phí chạy sau em xin vượt em cho vượt, vượt gần ngang thân xe em đánh dần đầu vào thế là cuống cuồng đạp phanh tụt lại sau. Mấy phát như thế chú taxi kia chắc chột dạ lại le sang định vượt phải. Em cứ cho xe chạy giữa đường thế là khóa chú em đằng sau k lên được. Thỉnh thoảng lại đệm tí phanh, chú taxi bám sau cứ gọi là sốt xình xịch. Một lúc sau vì có nhiều xe cont đằng sau xin vượt quá nên em phải dạt vào. Chú taxi vượt lên còn định tạt phải em nữa chứ, cú mà. Nhưng chắc biết k ăn được nên lại phải đánh ra ngay. Tạt vào em chỉ dí nhẹ cho phát là sốt lên ngay.
Em k phải là thằng đi ẩu, em chạy xe rất điềm đạm và biết điều. Nhưng với những thành phần đi láo thì phải dạy để biết thế nào là văn hóa khi tham gia giao thông. Cont bọn em còn chả dám đi láo nữa là xe con.

Website
www.facebook.com

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ chủ thớt sai rồi nhé, nghiêm túc rút kinh nghiệm đi.
Nhưng công nhận là lắm lúc chạy xe cũng điên tiết với mấy ông xe sau xin vượt thật. Đêm chạy sau cứ nháy loạn pha xong thúc còi ầm ầm vào lưng mình, trong khi đó bên phải còn 1 đống xe thì tạt vào làm sao để nhường được. Đêm hôm nọ em dong 1 chú taxi Nội Bài từ trạm thu phí Quán Toan lên tận Phú Thái vì tội láo. Em dừng xe vào mua vé, đường rộng thênh thang mà chú taxi phi 1 phát lên ngay đầu xe em đỗ rồi chạy vào mua vé. Qua trạm thu phí chạy sau em xin vượt em cho vượt, vượt gần ngang thân xe em đánh dần đầu vào thế là cuống cuồng đạp phanh tụt lại sau. Mấy phát như thế chú taxi kia chắc chột dạ lại le sang định vượt phải. Em cứ cho xe chạy giữa đường thế là khóa chú em đằng sau k lên được. Thỉnh thoảng lại đệm tí phanh, chú taxi bám sau cứ gọi là sốt xình xịch. Một lúc sau vì có nhiều xe cont đằng sau xin vượt quá nên em phải dạt vào. Chú taxi vượt lên còn định tạt phải em nữa chứ, cú mà. Nhưng chắc biết k ăn được nên lại phải đánh ra ngay. Tạt vào em chỉ dí nhẹ cho phát là sốt lên ngay.
Em k phải là thằng đi ẩu, em chạy xe rất điềm đạm và biết điều. Nhưng với những thành phần đi láo thì phải dạy để biết thế nào là văn hóa khi tham gia giao thông. Cont bọn em còn chả dám đi láo nữa là xe con.
Em công nhận các bác Công biển 15 - 16 chạy rất hay! Xin vượt mà các bác không vướng là tạt phải cho vượt ngay! Em nhìn các bác đã khiếp rồi nên lúc nào các bác tỏ ý nhường đường em mới dám vượt!
Dưng em cũng nhiều lần gặp các bác Công biển miền Bắc nhưng không phải Hải Phòng thì đúng là chuối cả buồng! Đường vắng tanh mà muốn xin vượt đúng Luật các bác ấy hầu như chẳng bao giờ cho cả!8o|Cứ phải rình lúc nào các bác ấy mất đà hoặc đường cực thoáng rồi vít lên thật lực mới thoát!

buyacar

Xe đạp
Các cụ chắc là hay làm việc ( quát tháo) nên nóng tính quá :)).Em thì rất dễ chịu,đường rộng ai cần vượt em cho vượt,còn em cần vượt người ta cho lại.Đằng nào cũng mất ngần ấy thời gian.Em là không hay bực mình...Có đi có lại mà các cụ.Thế nên nguyên tắc của em khi ra đường là không có vội mà chỉ chọn đúng đường.hí hí.:x

nguyenphan80

Xe tăng
Họ có tín hiệu xin vượt ông không cho vựot sai lè rồi còn gì nữa . Nhường nhau tí có sao đâu , haizz

dang_tim_xe

Xe điện
Bác sai rồi, luật quy định không được cản trở người khác vượt khi không có chướng ngại. Đường rộng thênh thang mà bác đi như vậy là sai lè rồi.

Bác phải xi nhan phải, tránh sang phải cho xe sau vượt, nếu muốn không vi phạm thì giảm tốc độ xuống 60km/h

Việc xe kia chạy quá tốc đọ cho phép là chuyện của xe kia, bác không được tự cho phép mình có quyền cản trở
Tại làm sao tôi đang chạy với tốc độ 80, PHẢI GIẢM TỐC xuống 60 để nhường cho một thằng vi phạm luật nhỉ?? Trước mặt tôi là con đường đủ an toàn để chạy với tốc độ 80, tôi đủ năng lực để điều khiển xe với tốc độ 80, vậy ai CẤM tôi chạy 80??
Còn việc tôi không cho vượt thì không hề phạm luật. Trong luật ghi rõ: KHI ĐỦ ĐIỀU KIỆN AN TOÀN thì nhường đường, tuy nhiên tôi thấy KHÔNG ĐỦ ĐIỀU KIỆN AN TOÀN vì điều kiện mặt đường chỉ đủ an toàn cho xe chạy với tốc độ 80 thôi. Chứ trong luật không ghi là KHI KHÔNG CÓ CHƯỚNG NGẠI.

Em công nhận các bác Công biển 15 - 16 chạy rất hay! Xin vượt mà các bác không vướng là tạt phải cho vượt ngay! Em nhìn các bác đã khiếp rồi nên lúc nào các bác tỏ ý nhường đường em mới dám vượt!
Dưng em cũng nhiều lần gặp các bác Công biển miền Bắc nhưng không phải Hải Phòng thì đúng là chuối cả buồng! Đường vắng tanh mà muốn xin vượt đúng Luật các bác ấy hầu như chẳng bao giờ cho cả!8o|Cứ phải rình lúc nào các bác ấy mất đà hoặc đường cực thoáng rồi vít lên thật lực mới thoát!
Cũng phải nhìn xem xe công đó chở gì, phán đoán qua cách chạy sẽ biết chở nặng hay nhẹ. Nếu chở nặng thì ta cứ nhích sang phải cho các bác tài nhìn thấy rồi vượt phải (hiển nhiên không phạm luật vì đi ở làn phải sau một lúc chạy tốc độ cố định, đủ để qua xe cont kia).

Trạng thái
Thớt đang đóng