Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

RAVA

Xe ba gác
Em nhớ cụ nói là nhà cụ chỉ đi sài xe nhật cơ mà. Chém gió kinh quá....
-Từ đầu thớt đến giờ em có nói nhà em có xe gì đâu ? Bây giờ em mới nói để các cụ biết cho nó khách quan.~X(
-Em thì toàn xài hàng Nhật và Mẽo thôi,nhưng hồi đầu năm có mua cho Gấu cái Buổi sáng 2012 để tập lái,Gấu thì mới có bằng,chả biết gì về xe mà lại thích có nhiều option nên chọn MN,mặc dù em thì muốn mua Yaris nhưng Gấu chê nội thất chả có gì như cái chuồng gà.Nhưng đến nay,sau khi lái đã quen quen và lại được ngồi cái Yaris của bà chị thấy Gấu bảo sang năm Yaris mới ra thì đổi xe.Đàn bà đúng là khó hiểu thật,khi thích thì muốn bằng được rồi quay ngoắt 180 độ như vậy thì ai mà chiều nổi.~:>

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Tóm lại xe Nhật mà sản xuất ở VN chỉ là xe cỏ thôi các cụ nhá, vậy mà các cụ đi Toy cụ thể là Ỉn, A Tít, Fo cứ bị chúng nó chăn cho đến nơi đến chốn đồ thì toàn đồ lởm. Honda thì có con Civic vỏ thì mỏng dính. Các Bác thích xe Nhật hay nói đẳng cấp xe Nhật thì nói đến Lexus hay Acura thì nghe nó còn Cao Cao 1 tí nhá.

RAVA

Xe ba gác
Tóm lại xe Nhật mà sản xuất ở VN chỉ là xe cỏ thôi các cụ nhá, vậy mà các cụ đi Toy cụ thể là Ỉn, A Tít, Fo cứ bị chúng nó chăn cho đến nơi đến chốn đồ thì toàn đồ lởm. Honda thì có con Civic vỏ thì mỏng dính. Các Bác thích xe Nhật hay nói đẳng cấp xe Nhật thì nói đến Lexus hay Acura thì nghe nó còn Cao Cao 1 tí nhá.
-Cụ cũng lại "nghe nói thế" rồi,Lé xụt thì còn tàm tạm,chỉ có em GS là còn có thể so được với K5,K7,chú Acura thì tuổi gì ? Cụ chạy MDX chưa ? Em này option hơn xe Hàn nhiều nhưng ngồi trong xe tiếng gầm dội lên kêu ù ù,điếc cả tai,ko bằng So đâu !=))

xedieu

Xe cút kít
MDX đang bị Autocar số 9-2011 chê tơi bời vì ồn quá đó! :)

Winstorm07

Xe container
-Cụ cũng lại "nghe nói thế" rồi,Lé xụt thì còn tàm tạm,chỉ có em GS là còn có thể so được với K5,K7,chú Acura thì tuổi gì ? Cụ chạy MDX chưa ? Em này option hơn xe Hàn nhiều nhưng ngồi trong xe tiếng gầm dội lên kêu ù ù,điếc cả tai,ko bằng So đâu !=))
Khi đã đưa một thương hiệu xe Nhật cụ thể là MDX ra để so sánh ở bên này thì bên kia cũng nên đưa 1 thương hiệu cụ tỷ ra để so sánh chứ đừng nói chung chung là xe Hàn như thế, cái nguyên tắc cơ bản này em nhắc mấy lần rồi mà cụ cứ lờ đi, đến khi các cụ khác mắng cho thì lại giận. Lần sau đừng thế nhé, có mỗi cái việc cỏn con thế mà cứ để em phải nhắc ;)

xedieu

Xe cút kít
Vầng, chạ chém gió đâu - AutoCAR 9/2011:

RAVA

Xe ba gác
Khi đã đưa một thương hiệu xe Nhật cụ thể là MDX ra để so sánh ở bên này thì bên kia cũng nên đưa 1 thương hiệu cụ tỷ ra để so sánh chứ đừng nói chung chung là xe Hàn như thế, cái nguyên tắc cơ bản này em nhắc mấy lần rồi mà cụ cứ lờ đi, đến khi các cụ khác mắng cho thì lại giận. Lần sau đừng thế nhé, có mỗi cái việc cỏn con thế mà cứ để em phải nhắc ;)
-Các cụ quen chém gió nhiều quá nên nhiều khi tưởng ai cũng giống mình ? Cái câu "ko bằng So được đâu" là nghĩa đen đấy,ko phải nghĩa bóng đâu.Chán thật,khen mà còn ko biết là được khen ?

xedieu

Xe cút kít
Nói chung xe Nhật thì đang xuống dốc không phanh, thậm chí còn được khuyến mại thêm cả chân ga cho nó nhanh, nên rất khó chịu với mấy hãng xe Hàn và ra sức chứng tỏ. Chứ các hãng khác thấy xe Hàn nổi lên tý, có ai cần ý kiến ý cò gì đâu! :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
RAVA nói:
Cụ cứ nói quá, cái 130K mà lại ko bằng cái 60K.

Winstorm07

Xe container
Thì thế em mới nói ở trên,
Chắc gì đã ngồi lên cả hai con xe đấy bao giờ đâu mà chả so sánh như thế :D
Nghe nói thôi mà!

RAVA

Xe ba gác
Nói chung xe Nhật thì đang xuống dốc không phanh, thậm chí còn được khuyến mại thêm cả chân ga cho nó nhanh, nên rất khó chịu với mấy hãng xe Hàn và ra sức chứng tỏ. Chứ các hãng khác thấy xe Hàn nổi lên tý, có ai cần ý kiến ý cò gì đâu! :D
-Em thì muốn đi thẳng và rẽ phải nhưng cái xe nó cứ rẽ trái,ko biết là của hãng nào nhỉ ? Hãng nào mà chả có lỗi,làm nhiều lỗi nhiều,làm ít lỗi ít,Mẹc,Bim đầy lỗi,mà sao cụ cứ phải đay di đay lại làm gì,bên Box Toy có mấy ai nhắc dến cái lỗi đó của xe Hàn đâu ?

Bát_Quái

Xe buýt
em lạy cụ, so sánh khó đỡ thế cụ ?

xedieu

Xe cút kít
-Em thì muốn đi thẳng và rẽ phải nhưng cái xe nó cứ rẽ trái,ko biết là của hãng nào nhỉ ? Hãng nào mà chả có lỗi,làm nhiều lỗi nhiều,làm ít lỗi ít,Mẹc,Bim đầy lỗi,mà sao cụ cứ phải đay di đay lại làm gì,bên Box Toy có mấy ai nhắc dến cái lỗi đó của xe Hàn đâu ?
Đấy chạ phại lỗi! Thề! :)

RAVA

Xe ba gác
-Cụ cứ chê người khác là "nghe nói thế"nhưng...em chả muốn nói lại nữa ko thì mang tiếng là nhỏ nhen ! Cách đây có hơn tháng em thấy MDX cũng hay hay nên định mua,chạy thử 2 em,1 em 2007 chạy được 5 vạn mile và 1 em 2011 mới toe,mới đầu chạy em 2007 thấy tay lái vần nặng trịch,tiếng gầm thì thôi rồi nên nghĩ là xe cũ nên nó thế,chuyển sang xe mới thấy khá hơn tý nhưng nói chung là vẫn vậy.Em đánh giá MDX là chiếc xe ko xứng tầm với thương hiệu hạng sang Acura của Honda.Có chạy em này mới biết tại sao hồi 2007-08 xe này chạy cũng khá nhiều,nhưng sau khi có RX bản mới thì ít người mua nó,hồi đó giá cũng khoảng 99k cho bản đủ bây giờ bán lại còn có hơn 60k.

phapnt

Xe máy
Lại 1 topic xe Nhật, xe Hàn. Các kụ này rỗi ko có việc gì làm hoặc bị vợ mắng suốt ngày nên lên đây tranh luận xả stress. Đề nghị admin có giải pháp xử lý thôi, chứ để nhiều members đọc 1 lúc thấy hoa mày chóng mặt :-&.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
phapnt nói:
Lại 1 topic xe Nhật, xe Hàn. Các kụ này rỗi ko có việc gì làm hoặc bị vợ mắng suốt ngày nên lên đây tranh luận xả stress. Đề nghị admin có giải pháp xử lý thôi, chứ để nhiều members đọc 1 lúc thấy hoa mày chóng mặt :-&.
Chết chửa, ai bảo vào đây mà vào, ra ngay đi đừng có đọc ko tẩu hoả nhập ma đấy.

ducan

Xe tăng
-Cụ là chức sắc hạng VIP của bên Box Hàn mà còn bốc phét thế thì em biết tin ai ở bên Hội Hàn xẻng nhỉ ?
cụ win làm chóa gì có so mà đi , ước mơ cả đời người (trong đó có em đấy ạ) , còn cụ ấy không chém gió phần phật thế thì làm sao leo cao trong box Hàn được ợ , có leo cao thì mới có cơ kiếm chác tậu cái ước mơ (Dream tàu) mà chạy chớ=))=))=))

May quá, đúng lão này ngày xưa gạ gẫm mình lấy So đây rồi, thế hồi đấy lão bảo là có loa JBL là lão định thuốc tôi à????
Thế hóa ra là kô có à??? Loa đểu à????? :-?:-s
đích thị đểu òi .....cụ đi ước mơ mà chém kinh thật đấy =))=))=))

ducan

Xe tăng
-Từ đầu thớt đến giờ em có nói nhà em có xe gì đâu ? Bây giờ em mới nói để các cụ biết cho nó khách quan.~X(
-Em thì toàn xài hàng Nhật và Mẽo thôi,nhưng hồi đầu năm có mua cho Gấu cái Buổi sáng 2012 để tập lái,Gấu thì mới có bằng,chả biết gì về xe mà lại thích có nhiều option nên chọn MN,mặc dù em thì muốn mua Yaris nhưng Gấu chê nội thất chả có gì như cái chuồng gà.Nhưng đến nay,sau khi lái đã quen quen và lại được ngồi cái Yaris của bà chị thấy Gấu bảo sang năm Yaris mới ra thì đổi xe.Đàn bà đúng là khó hiểu thật,khi thích thì muốn bằng được rồi quay ngoắt 180 độ như vậy thì ai mà chiều nổi.~:>
đi Yaris thì đúng là sang cái thằng người hơn mo linh roài , gấu bác thật là có con mắt tinh đời=))=))=))

toan1477

Xe điện
dậy múa kiếm các cụ ơi đêm qua các cụ Nhật ko thức khuya được nên thua thêm 1 bàn nữa hôm nay cố gắng gỡ lại chứ thua từ hôm đầu đến giờ cũng mấy bàn rồi nhỉ
em đề nghị hôm nay bắt đầu so sánh 2 xe cùng giá là ỈN và Cà rem nhé
mai là FOR và SO + SAN
ngày kia là YARIS và MOR nhé
bên nào thua 2 là trật tự nghe các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng