Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bát_Quái

Xe buýt
Đây đây, em cứ nghĩ mãi để tìm cách biểu đạt cái ý em muốn nói mà kiến thức nông cạn quá nên chưa nghĩ ra, may có thày chùa nói phọt ra hộ :D
Cái vấn đề nó là cái logo, mua cái xe kô có óp sừn gì nhưng mà đắt là đắt cái logo nên về giữ gìn kô dám thay, kô dám độ, thay sợ người ta kô biết mình đang sở hữu TOI =))
lạy anh, bần đạo là đạo sỹ bên đạo thánh ko phải thầy chùa, đừng lộn hàng tội nghiệp, người ta vẫn ăn vịt lộn và sắc dục với các em trên xe hơi đó =))

sẵn đây bác rành xe So cho bần đạo hỏi cái là Sorento EX với Limited cái nào cao hơn nhỉ ?

binhcan

Xe buýt
các cụ cãi nhau hơi ác.

theo bần đạo thấy thì xe Nhật nó đẳng cấp hơn xe Hàn là đúng rồi còn gì ?

nhưng vấn đề là bỏ tiền nhiều để mua cái logo thương hiệu đẳng cấp như Toy thì chỉ dành cho đại gia còn nghèo thì mua Hàn vừa đầy đủ vừa hợp lý với giá tiền bỏ ra.

chẳng ai lại đi nói Hàn đẳng cấp hơn Toy bao giờ.

xe tải, công ten nơ, máy xúc máy đào, taxi, vv tất cả hầu hết đều là Hàn cả, tại sao vậy ? vì nó rẻ mà chất lượng OK nên người ta mới mua chứ.

cụ nào đi xe Nhật và cụ nào đi xe Hàn thì đều có cái lý của cụ ấy cho nên đừng cãi nhau làm gì cả.

tranh luận thì khách quan và thực tế thôi chứ ko nên cãi nhau móc nhau và đặc biệt là Bảo Thủ
vodka bác phát, bác nói chuẫn quá, có ai nói Hàn xẻng đẳng cấp hơn Nhựt bửn đâu, nói chung là ai thấy HỢP LÝ với mình thì mua thôi

kiendudu

Xe tải
Chuẩn đấy, người Nhật toàn dùng đồ Hàn có sao đâu, bản thân em thấy

Sonata hơn camry
Kia forte hơn Vios

Lexus hơn EQUSS

civictau

Xe tăng
Xe gì đây các cụ...? CÓ phải xe Nhật không nhỉ, em thấy cái xườn hao hao giống Xô của Hàn...bủ mựa.. thằng này lại ăn cắp à... Luyện đâu..??

RAVA

Xe ba gác
em thấy cụ ăn ít muối IOD quá đấy có đáng bao nhiêu tiền đâu bảo ở nhà có ai mua cho mà ăn cứ ăn muối thường khổ thế đấy
trên thế giới này có rất rất rất nhiều người có tiền nhưng chỉ dùng những đồ bình dân thôi cụ ạ
em thương cho suy nghĩ hợm đời của cụ quá
-Em thấy anh em lên OF để tìm hiểu và chia sẻ những thú vui giống nhau,thỉnh thoảng cũng ném đá chứ ko phải để mạt sát và lăng mạ nhau,em cũng ko có lời nào nói xấu ai cả,nên các cụ cũng nên lịch sự.Nếu các cụ thích thế thì em cũng bye luôn.
-@ toan1477: Em ko nghĩ cụ lại kém văn hóa đến vậy,cụ nghĩ sao khi người khác cũng nói cụ ăn ít IOT ?

binhcan

Xe buýt
Xe gì đây các cụ...? CÓ phải xe Nhật không nhỉ, em thấy cái xườn hao hao giống Xô của Hàn...bủ mựa.. thằng này lại ăn cắp à... Luyện đâu..??

Báo cáo bác là cái này là CRV 2012 ăn cắp kiểu dáng của Sorento ạ, mong các bác Toy đừng ném đá em, nhưng mắt em nhìn thấy nó giống Sorento 2010 thật, mà cũng đúng thôi, về thiết kế thì Hàn đi trước Nhựt rồi.

Bát_Quái

Xe buýt
xe Toy đắt mà đồ của nó cũng đắt ác nữa, hay bị trộm nó nhòm.

tui thấy mấy cha đi Camry đời mới, đến quán nhậu phải có người canh như tài xế hay kêu ai canh ( nếu ko có bảo vệ ) vì sợ bị bẻ.

trong khi mấy ông đi mấy con xe Hàn đắt tiền ngang hoặc hơn Camry như Sonata hay mấy con Veracruz hay Sorento thì lại quang thẳng đường ko ma nào canh cũng chẳng quỷ nào nhòm cả, vì bẻ đồ cũng chẳng biết bán cho ai ngoài chai chai =)) mấy bà chai chai mua về soi gương đanh răng rửa mặt =))

đồ cao cấp mà rẻ hơn nhiều, haizaa trừ khi người quen để lại cho con Camry hay Venza cũ với giá hấp dẫn thì bần đạo mua còn nếu mua mới chắc chắn sẽ là xe Hàn chứ ko phải xe Toy, Thề có Thánh chứng giám

civictau

Xe tăng
Báo cáo bác là cái này là CRV 2012 ăn cắp kiểu dáng của Sorento ạ, mong các bác Toy đừng ném đá em, nhưng mắt em nhìn thấy nó giống Sorento 2010 thật, mà cũng đúng thôi, về thiết kế thì Hàn đi trước Nhựt rồi.
ÔI hóa ra đây là CRV à... quả là 1 tuyệt tác....:D

Bát_Quái

Xe buýt

bẩm cụ, đây là xe Honda CR-V 2012 lai Sportage và sorento ạ =)) mất chất CR-V và nói chính xác hơn là cải lùi chứ ko phải cải tiến

xedieu

Xe cút kít
Em mặc cảm, chả dám nói gì, lót dép ngồi hóng thôi! :P

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
đông vui nhể! :)

em thấy người Nhật dạo này còn tẩy chay xem phim Hàn nữa cơ :)

vào đây mới vỡ ;) không lẽ do xe Hàndạo ni nhiều Option hơn xe Nhật?

Bát_Quái

Xe buýt
xe Hàn ngang giá luôn nhiều Option hơn Nhật còn gì ? đem Camry so với sonata thấp giá hơn coi ? đem Camry so với K7 = giá coi

smallboy

Xe tăng
đại khái là e hóng vì rất xôm :P

toan1477

Xe điện
-Em thấy anh em lên OF để tìm hiểu và chia sẻ những thú vui giống nhau,thỉnh thoảng cũng ném đá chứ ko phải để mạt sát và lăng mạ nhau,em cũng ko có lời nào nói xấu ai cả,nên các cụ cũng nên lịch sự.Nếu các cụ thích thế thì em cũng bye luôn.
-@ toan1477: Em ko nghĩ cụ lại kém văn hóa đến vậy,cụ nghĩ sao khi người khác cũng nói cụ ăn ít IOT ?
cụ nói người ta nghèo hèn thì có văn hóa chắc

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Đề nghị các cụ hạ hỏa ta tranh luận với nhau bình đẳng và tránh dùng từ ngữ nghịch tai dẫn đến mất tình cảm xóm làng! Mấy cái bóng bàn về thương hiệu với đẳng cấp thì để em kéo Ma-Chơi à nhầm Marketing CLub của cụ Anh cờ to và Pobeo sang đây mới rõ ràng về "định nghĩa" được, mà có định nghĩa rồi thì em nghĩ tranh luận nó mới sôi nổi!

toan1477

Xe điện
thôi em đi bán xe Hàn của em đây tối về múa kiếm tiếp

junyong

Xe buýt
cái này hay à nha =)) , altis 1.8 ko = kia mo ning :))
sao cụ ko hỏi rõ lý do đi , chứ nói thật kiểu này như 1 số cụ đã noi tài chính có vấn đề
hay là cụ đổi altis sang KM lại bảo KM đi thích hơn altis ....

và như 1 cụ đã nói có xe hàn ( điển hình là phò tê , la cẹt ti CDX .... ) chính xác là ko phải 1 vài xe mà e nhìn thấy rất nhiều làm lại phần đầu ( lưới tản nhiệt ) và gắn logo BMW hay 1 số logo gì đó nhìn rất kỳ quái
có mấy lần em cũng gặp nhưng không để ý kỹ, hình như là hình con dơi như xe của Batman hay sao ý, trông cũng hay hay.

junyong

Xe buýt
Cụ ơi. Cụ đánh giá cho khách quan tí đi, đừng chê hẩm chê hôi vậy.
Chẳng hạn như nguồi toyota Fortunner cụ thấy mình đẳng cấp gì khi chui trong cái chuông gà, ngồi trong thì phải bịt bông cho khỏi hỏng màng nhĩ,nhạc nghe thì như cóc kêu, xóc luộn tiết lên, phanh thì giật giật ( tang trống mà) lúc dưng lại thì húc vào người ta rôi,.... muốn vượt thì phải lấy đà, đi sau ngửi khói, hít bụi. toyota coi khách hàng ra cái gì, mua thì phải đợi, nót tay.. như đi xin vậy.
Nhưng nếu bạn nguồi hyundai santafe xem...........
Em biết cụ là người thích oto, nhưng mà santafe thì phải so với rav4 cụ ạ.

junyong

Xe buýt
Cụ nói so sánh về thi san máy xăng 2.4 có 52k mà hi máy xăng 2.7 87k cơ cụ ak.ss kiểu gì đây. FT giờ cũng 1t03 rồi không rẻ đâu cụ ạ.
Fortuner chỉ lên đồi,vào rừng,kéo xe và chở gà thôi... Chứ còn mọi cái khác thì sách dép cho santafe. đương trường thì ngửi khói cho san.
ở việt nam chỉ so sach về giá chứ ít so sách về phân khúc ma cụ VD như bên châu âu thi CRV cùng phân khúc và gia với captiva đấy cụ ạ, còn ở VN thì sao....
em thấy cụ có tiến bộ rõ ràng !vote cụ! Đúng là Fortuner nó sinh ra là để đi những chỗ như thế đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng