Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

RAVA

Xe ba gác
Giọng văn cụ hơi bị "nhiều xiền" đấy ! b-(

Em thì ít tiền thôi nhưng đang chạy Acc 2008 thấy ngoài cái việc oai ra thì nó đíu ngon bằng Forte, đẳng cấp hay không phải xem có dám mang xe ra độ theo ý thích của mình mà không quan tâm xem bán có được giá hay không hãy nói chuyện.

Cao cấp như dòng Ăn Vã Lon (Toy Avalon) còn chưa đủ tầm đỗ ngang với Kia K7 về mặt kỹ thuật, công nghệ thì đẳng cấp chó gì !
-Em trích dẫn dùm cụ nhé : Các chuyên gia của AutoCar đánh giá xe Aquus-Genesis 5.0-V8,phân khúc xe hạng sang cỡ trung như sau "Chất lượng giảm xóc chưa thực sự tốt,cảm giác tổng thể ko bằng các mẫu xe hạng sang của Đức và Nhật,mặc dù nội thất đã được nâng cấp và có thêm 1 vài công nghệ mới cho gần giống với các đối thủ hạng sang từ Đức và Nhật nhưng vẫn thua kém 1 vài công nghệ chủ chốt".K5,K7 ko thể bằng Aquus-Genesis,các chuyên gia của AutoCar chắc chắn hơn mấy ofer nhà mình,vậy nên cụ chém thì cũng phải chính xác,đừng theo cảm tính thế ?:))

toan1477

Xe điện
-Chán cái cụ này,đầu tiên thì so dung tích xi lanh,sau lại so đến giá,phân khúc bây giờ hết chuyện chuyển sang so về công suất.Cụ có hiểu rằng cùng 1 loại máy khi lắp vào các xe khác nhau nhà sx sẽ điều chỉnh sao cho phù hợp với tính năng của nó,vd cùng cái máy 3.5 chẳng hạn nếu lắp vào sedan thì cần công suất lớn,lắp vào suv hay crossover thì giảm công suất và tăng mô men xoắn lên,áp dụng vào Fortuner,em này cần để đi đường xấu,leo trèo khỏe nên họ làm như trên,tại sao cụ cứ đi so sánh SantaFe với Fortuner làm gì,2 loại này khác nhau đủ thứ từ phân khúc,tính năng,công dụng,giá...Bắt cái thằng chuyên đi rừng vào phố sao ko bắt cái thằng đi phố vào rừng xem nó còn tinh tướng được ko.Còn em so SantaFe với Highlander vì nó cùng phân khúc (crossover),cùng dung tích (2.7),cùng là hàng nhập,thậm chí là công suất tương đương (gần 200hp),mặc dù High 2.7 bản base thì nội thất kém hơn nhiều so với San 2,7 (bản full) nhưng cái giá đã đủ nói lên đẳng cấp rồi.
-Thầy em bảo "ko biết mà ko hỏi là thằng ngu,còn ko biết mà hỏi thì là thằng dốt",em bắt đầu thấy thích cái dốt của cụ rồi đấy ?^:)^
TOY toàn ở trong rừng thôi thảo nào

junyong

Xe buýt
Hiểu đc chết liền.
Túm lại chưa có ai phân tích đc thiệt hơn cả. Mua xe nhiều khi đâu phải chỉ phân tích option đâu
Nhưng mà có những ngươi mua ô tô đẻ sưu tập option mà cụ

junyong

Xe buýt

junyong

Xe buýt
-Em trích dẫn dùm cụ nhé : Các chuyên gia của AutoCar đánh giá xe Aquus-Genesis 5.0-V8,phân khúc xe hạng sang cỡ trung như sau "Chất lượng giảm xóc chưa thực sự tốt,cảm giác tổng thể ko bằng các mẫu xe hạng sang của Đức và Nhật,mặc dù nội thất đã được nâng cấp và có thêm 1 vài công nghệ mới cho gần giống với các đối thủ hạng sang từ Đức và Nhật nhưng vẫn thua kém 1 vài công nghệ chủ chốt".K5,K7 ko thể bằng Aquus-Genesis,các chuyên gia của AutoCar chắc chắn hơn mấy ofer nhà mình,vậy nên cụ chém thì cũng phải chính xác,đừng theo cảm tính thế ?:))
Cụ ơi em đã nói một lần bên thớt bên kia rồi, không phải ai cung nhân ra sự khác biệt giữa 2 bộ loa 2000$ và 20.000$.
Nghe nhạc teen thì cứ làm bộ loa vi tính màu mè xanh đỏ về mà nghe cho người ta tưởng mình là thông thái.

junyong

Xe buýt
Cụ ơi. Cụ đánh giá cho khách quan tí đi, đừng chê hẩm chê hôi vậy.
Chẳng hạn như nguồi toyota Fortunner cụ thấy mình đẳng cấp gì khi chui trong cái chuông gà, ngồi trong thì phải bịt bông cho khỏi hỏng màng nhĩ,nhạc nghe thì như cóc kêu, xóc luộn tiết lên, phanh thì giật giật ( tang trống mà) lúc dưng lại thì húc vào người ta rôi,.... muốn vượt thì phải lấy đà, đi sau ngửi khói, hít bụi. toyota coi khách hàng ra cái gì, mua thì phải đợi, nót tay.. như đi xin vậy.
Nhưng nếu bạn nguồi hyundai santafe xem...........
Ngồi fortuner với cả santafe thì chỉ có cụ mới nghĩ là đẳng cấp thôi, Trong box Toy thì ngay cả highlander cũng chưa có cụ nào nhận mình đẳng cấp.

toan1477

Xe điện
Ngồi fortuner với cả santafe thì chỉ có cụ mới nghĩ là đẳng cấp thôi, Trong box Toy thì ngay cả highlander cũng chưa có cụ nào nhận mình đẳng cấp.
kiểu suy nghĩ của cụ là suy nghĩ của bọn nhà quê
cái xe chỉ để đi thôi cụ ạ chẳng có gì đẳng cấp hết
em chưa thấy cụ nào đi LADALAT mà sợ không đẳng cấp cả
cụ đừng khoe highlander với em

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Qua cách tranh luận là đã đủ biết đẳng cấp rồi nè! Chán ko còn gì để nói với nhưng dạng cùn và vô học, láo lếu! :(
Trả trách cứ suốt ngày liên kết, kéo bè đảng để tìm đẳng cấp cho xe hàn!:-?
Bình tĩnh đi Cụ, để em dậy Cụ cách hành văn nhé.

- Cái câu này: "cùn và vô học, láo lếu" chính xác phải viết là "cùn, vô học và láo lếu". Từ "và" phải để cuối cùng Cụ nhé.
- Không ai nói là "Trả trách" mà chính xác phải là "chả trách" Cụ nhé.
- Hàn là têng riêng phải viết hoa Cụ nhé.

Cụ ít học quá, nên lại suy từ bụng ta ra bụng người là vô học thì cũng đúng thôi em chả chấp.

toan1477

Xe điện
em không hiểu các MOD của otofun đâu nhỉ sao lại để sân nhà TOY có bài liên quan đến xe Hàn
chiến bên sân khách không được nên về sân nhà để kêu gọi đồng bọn chăng
chỉ một từ : KÉM

Winstorm07

Xe container
Bình tĩnh đi Cụ, để em dậy Cụ cách hành văn nhé.

- Cái câu này: "cùn và vô học, láo lếu" chính xác phải viết là "cùn, vô học và láo lếu". Từ "và" phải để cuối cùng Cụ nhé.
- Không ai nói là "Trả trách" mà chính xác phải là "chả trách" Cụ nhé.
- Hàn là têng riêng phải viết hoa Cụ nhé.

Cụ ít học quá, nên lại suy từ bụng ta ra bụng người là vô học thì cũng đúng thôi em chả chấp.
Em lại nghe các nhà khoa học nói thì có 1 từ dùng nó nhẹ nhàng hơn, mỹ miều hơn là từ Thất học

Thôi, chỉ nói đến thế thôi nhé, lại quay về chủ đề Xe, tránh chỉ trích bới móc nhau chuyện học hành với sai chính tả.
Nét chữ nết người, kô cần phải oánh giá thêm nữa đâu ạ :D

o0atulao0

Xe tăng
Qua cách tranh luận là đã đủ biết đẳng cấp rồi nè! Chán ko còn gì để nói với nhưng dạng cùn và vô học, láo lếu! :(
Trả trách cứ suốt ngày liên kết, kéo bè đảng để tìm đẳng cấp cho xe hàn!:-?
E chẳng hiểu cụ cứ chê ng khác vô học với láo lếu mà qua các hành văn của cụ thì có thấy hơn đc ng ta đâu cơ chứ cũng là giọng văn đấy thì chẳng lẽ có học hơn hay sao vậy???
E nghĩ xe hàn chẳng phải cần kéo bè kéo đảng làm gì cả, cái gì cũng có thực tế chứng minh hết, thời gian trước khi xe hàn phát triển thì đúng là TOY hay các hãng xe nhật khác chiếm lĩnh thị trường vì chưa xuất hiện n sự cạnh tranh, nhưng bây giờ có đối trọng các hãng của Nhật k chụi thay đổi cách nhìn cách nghĩ nên yếu thế hơn xe hàn cái này rõ ràng ra đấy mà vì sao lại có những bác bảo thủ k chụi thừa nhận cái hay, cái cải tiến của xe hàn mà cứ vin vào những cái gì đã qua kiểu ngày xưa tao ăn cơm trộn rau củ mà vẫn thấy ngon, giờ ăn sơn hào hải vị mà tao lại thấy buồn nôn thế nhỉ. E nghĩ kể cả sau này khoảng 5-10 năm nữa mà thằng tàu khựa nó phát triển hơn về 4b thì m cũng phải ghi nhận sự tiến bộ của nó và có thể khi đấy nó ăn đứt các hãng khác cũng nên ( đấy là e chỉ giả sử thui nhá nhá ).
--> theo e cái gì mới hay thì m nên thừa nhận các cụ à chứ lại cứ kiểu ngày xửa, ngày xưa thế này thế chai thì mệt lắm.

Bát_Quái

Xe buýt
các cụ cãi nhau hơi ác.

theo bần đạo thấy thì xe Nhật nó đẳng cấp hơn xe Hàn là đúng rồi còn gì ?

nhưng vấn đề là bỏ tiền nhiều để mua cái logo thương hiệu đẳng cấp như Toy thì chỉ dành cho đại gia còn nghèo thì mua Hàn vừa đầy đủ vừa hợp lý với giá tiền bỏ ra.

chẳng ai lại đi nói Hàn đẳng cấp hơn Toy bao giờ.

xe tải, công ten nơ, máy xúc máy đào, taxi, vv tất cả hầu hết đều là Hàn cả, tại sao vậy ? vì nó rẻ mà chất lượng OK nên người ta mới mua chứ.

cụ nào đi xe Nhật và cụ nào đi xe Hàn thì đều có cái lý của cụ ấy cho nên đừng cãi nhau làm gì cả.

tranh luận thì khách quan và thực tế thôi chứ ko nên cãi nhau móc nhau và đặc biệt là Bảo Thủ

RAVA

Xe ba gác
kiểu suy nghĩ của cụ là suy nghĩ của bọn nhà quê
cái xe chỉ để đi thôi cụ ạ chẳng có gì đẳng cấp hết
em chưa thấy cụ nào đi LADALAT mà sợ không đẳng cấp cả
cụ đừng khoe highlander với em
-Theo ý cụ thì nó là gì khi mà cứ có nhiều tiền hơn thì người ta lại đổi xe xịn hơn,nếu suy nghĩ như cụ thì Bim,Mẹc,Lex nó bán cho ai ? Người ta nói đẳng cấp ở đây là đẳng cấp tiêu dùng,người nhiều tiền thì dùng đồ hiệu,đắt tiền...còn người nghèo thì dùng đồ rẻ tiền.Các cụ xưa nói "nghèo hèn" quả ko có sai !

Winstorm07

Xe container
nhưng vấn đề là bỏ tiền nhiều để mua cái logo thương hiệu đẳng cấp như Toy thì chỉ dành cho đại gia còn nghèo thì mua Hàn vừa đầy đủ vừa hợp lý với giá tiền bỏ ra.
Đây đây, em cứ nghĩ mãi để tìm cách biểu đạt cái ý em muốn nói mà kiến thức nông cạn quá nên chưa nghĩ ra, may có thày chùa nói phọt ra hộ :D
Cái vấn đề nó là cái logo, mua cái xe kô có óp sừn gì nhưng mà đắt là đắt cái logo nên về giữ gìn kô dám thay, kô dám độ, thay sợ người ta kô biết mình đang sở hữu TOI =))

o0atulao0

Xe tăng
Nhưng mà có những ngươi mua ô tô đẻ sưu tập option mà cụ
vậy cụ mua ô tô để làm gì ạ??? chẳng phải cũng chỉ để phục vụ nhu cầu cá nhân của cụ và gđình thui ạ. Mà nếu để phục vụ nhu cầu thì cái gì tiện lợi chẳng thích hơn sao??? OP k phải là để sưu tầm mà nó nhằm tạo sự thoải mái và an toàn cho ng ngồi trên xe, cụ thử nghĩ trời mùa hè để xe ngoài đường lúc lên xe có khác gì cái lò lửa k nhưng nếu k có những OP như làm mát ghế, điều hòa thì cụ ngồi trong đấy khác gì hành xác, đấy là e chỉ ví dụ đơn giản như thế thui. Còn cụ đi xe k cần OP thì e nghĩ u oát hợp với cụ đó ngồi thoáng mát đi bền nếu k phải nói là quá bền ( cái này thì thực tế đã chứng minh nha ), cần gì phải mua TOY cho phí tiền ra hay cụ mua xe chỉ để chờ thời đc giá thì bán =))

o0atulao0

Xe tăng
-Theo ý cụ thì nó là gì khi mà cứ có nhiều tiền hơn thì người ta lại đổi xe xịn hơn,nếu suy nghĩ như cụ thì Bim,Mẹc,Lex nó bán cho ai ? Người ta nói đẳng cấp ở đây là đẳng cấp tiêu dùng,người nhiều tiền thì dùng đồ hiệu,đắt tiền...còn người nghèo thì dùng đồ rẻ tiền.Các cụ xưa nói "nghèo hèn" quả ko có sai !
E xin phép nhờ cụ định nghĩa giúp e thế nào là " nghèo hèn " ạ. Đâu phải ai cũng nghèo là hèn đâu, e thấy n người nghèo nhưng nhân cách của họ hơn khối thằng lắm tiền đấy ạ. E chẳng biết cụ bây giờ giàu có thế nào nhưng 3 đời trước nhà cụ liệu có giàu thế k hay cũng là nghèo mà đi lên mà chẳng lẽ như thế cũng là hèn hay sao cơ chứ. E hỏi thật cụ có suy nghĩ trước khi viết lên đây những dòng này k???

smallboy

Xe tăng

toan1477

Xe điện
em thấy cụ ăn ít muối IOD quá đấy có đáng bao nhiêu tiền đâu bảo ở nhà có ai mua cho mà ăn cứ ăn muối thường khổ thế đấy
trên thế giới này có rất rất rất nhiều người có tiền nhưng chỉ dùng những đồ bình dân thôi cụ ạ
em thương cho suy nghĩ hợm đời của cụ quá

Trạng thái
Thớt đang đóng