Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

tung lavi

Xe tăng
Đẳng cấp xe hàn? mình nghe có nhầm ko đây!
Mấy cái xe : ngoại thất cop nhặt hình dáng của các hãng xe khác nhìn như bọn hifi; nội thất thì đắp điếm rườm rà rối rắm (cả năm biết dùng được mấy lần rồi hỏng), các sản phẩm linh kiện đều dại không khôn. Mua về logo thì thay độ nhìn đến rợn người, tem dán như cờ phướn. Đẳng cấp ư ?????X_X
Cụ ơi. Cụ đánh giá cho khách quan tí đi, đừng chê hẩm chê hôi vậy.
Chẳng hạn như nguồi toyota Fortunner cụ thấy mình đẳng cấp gì khi chui trong cái chuông gà, ngồi trong thì phải bịt bông cho khỏi hỏng màng nhĩ,nhạc nghe thì như cóc kêu, xóc luộn tiết lên, phanh thì giật giật ( tang trống mà) lúc dưng lại thì húc vào người ta rôi,.... muốn vượt thì phải lấy đà, đi sau ngửi khói, hít bụi. toyota coi khách hàng ra cái gì, mua thì phải đợi, nót tay.. như đi xin vậy.
Nhưng nếu bạn nguồi hyundai santafe xem...........

RAVA

Xe ba gác
bần đạo nói thật, ngày xưa tức là 2 năm về trước xe Hàn chẳng là cái mốc gì hết nhưng từ năm 2010 trở lên nó bắt đầu phát triển và tiến bộ mạnh, đó là sự thật mặc dù bần đạo chưa hề mua 1 chiếc hàn nầo, đó giờ từ altis lên camry cũng chỉ là Toy.

thằng Toy làm được thì Hàn cũng có thể làm được và thậm chí tốt hơn, tại sao ko ? ko có lý do hay một cái quy luật nào chắc chắn rằng thằng Toy luôn luôn hơn được thằng Hàn, hồi xưa dt samsung có tiếng hay hư, dỏm, nay thì sao nhỉ ????? Bom Tấn cả.

người VN có khuynh hướng chạy theo phong trào, coi trọng thương hiệu hơn là chất lượng và giá cả hợp lý.

anh em của em có 4 thằng xài Smart Phone, 3 thằng Iphone 4 còn 1 mình em xài Samsung infuse 4G, 3 con Iphone 4 đều đắt hơn nhưng so sánh thì điểm nào cũng thua còn Samsung của em, đó là sự thật, ko phải cứ thương hiệu là nhất đâu, cũng chỉ được một thời thôi vì thằng khác có thể tiến lên và phát triển để vượt.

cái vấn đề ở đây bần đạo đã nói rồi và giờ nói lại, người VN nghèo nhiều giàu ít nên cần phải chi tiêu đồng tiền hợp lý ko như các đại gia thương hiệu mà chơi, cho nên nghèo ko giám trèo cao thì cứ cái gì thơm ngon bổ rẻ thì mua thôi.
-Em chả tin là có cái vừa thơm ngon bổ lại vừa rẻ,đã thơm ngon bổ thì ko rẻ (VD:Nhật chẳng hạn) và ngược lại (Hàn),còn càng thằng nghèo thì càng phải chi tiêu hợp lý,cho nên phải tính đến giá trị khi bán lại là chuyện đương nhiên.Thằng giàu nó bỏ ra nhiều tiền hơn 1 tý nhưng mua đồ tốt,bền rồi sau đó bán lại thu được nhiều hơn,trong khi đó thằng nghèo vì ít tiền nên đầu tư ban đầu ít hơn 1 chút mua đồ rẻ,hay phải sửa chữa,đến khi bán lại mất giá nữa nên đã nghèo lại càng thêm túng.Tuy vậy xe Hàn nếu làm đẹp hơn,tốt lên và rẻ đi để cạnh tranh với thằng Nhật làm xe Nhật rẻ và tốt hơn,phải thêm nhiều option hơn thì em ủng hộ nhiệt tình,vì khi đó em sẽ mua được xe Nhật rẻ,cám ơn chú Xẻng nhé.:bz

Luu Lehong

Xe container
Chẳng hạn như nguồi toyota Fortunner cụ thấy mình đẳng cấp gì khi chui trong cái chuông gà, ngồi trong thì phải bịt bông cho khỏi hỏng màng nhĩ,nhạc nghe thì như cóc kêu, xóc luộn tiết lên, phanh thì giật giật ( tang trống mà) lúc dưng lại thì húc vào người ta rôi,.... muốn vượt thì phải lấy đà, đi sau ngửi khói, hít bụi. toyota coi khách hàng ra cái gì, mua thì phải đợi, nót tay.. như đi xin vậy.
Khi cầm tiền và đứng trước lựa chọn 2 cái xe trên cho mình, bác hay nhiều người sẽ cảm nhận được chính xác cái nào là lựa chọn cho mình phù hợp , đúng đắn!
Đang còn nghe ngóng, đi nhờ vài đoạn thì cảm nhận nó lờ mờ lắm! Cứ thử hỏi sau khi anh Tạch nêu vụ lỗi xe Fortunner và Innova đấy mà sao doanh số bán Fortunner hàng tháng nó vẫn cao ngất! Nói vui bàn trà xã giao và sự thực nó khác đấy bác ạ!

tung lavi

Xe tăng
Khi cầm tiền và đứng trước lựa chọn 2 cái xe trên cho mình, bác hay nhiều người sẽ cảm nhận được chính xác cái nào là lựa chọn cho mình phù hợp , đúng đắn!
Đang còn nghe ngóng, đi nhờ vài đoạn thì cảm nhận nó lờ mờ lắm! Cứ thử hỏi sau khi anh Tạch nêu vụ lỗi xe Fortunner và Innova đấy mà sao doanh số bán Fortunner hàng tháng nó vẫn cao ngất! Nói vui bàn trà xã giao và sự thực nó khác đấy bác ạ!
Doanh số và giá chưa hẳn đã quyết định một mẫu xe tốt cụ ạ.
đắt nhất không phải là tốt nhất
bán chạy nhất không phải là tốt nhât.
Cụ thấy chọn xe nhật là đúng đắn, phù hợp liệu cụ đã chắc đồng tiền mafụ vất vả làm ra đã lựa chọn hợp lý nhất chưa.
Anh em làm cầm đồ, ký gửi, mua bán xe, không thiếu xe đi nhưng anh vẫn trung thành với kia kuop và santafe nếu về quê và đi xa.
Em còn đi nhờ thi làm sao bằng nhưng người thông thái như cụ được, em ma có bằng em mươn xe tesx với cụ luôn. Cụ đi nhật em đi hàn.

binhcan

Xe buýt
Đẳng cấp xe hàn? mình nghe có nhầm ko đây!
Mấy cái xe : ngoại thất cop nhặt hình dáng của các hãng xe khác nhìn như bọn hifi; nội thất thì đắp điếm rườm rà rối rắm (cả năm biết dùng được mấy lần rồi hỏng), các sản phẩm linh kiện đều dại không khôn. Mua về logo thì thay độ nhìn đến rợn người, tem dán như cờ phướn. Đẳng cấp ư ?????X_X
Bác này chém gió thì thôi rồi trong box Kia-Huyndai, bác đi xe Hàn bao giờ chưa mà chém gió như đúng rồi. Tham gia OF từ 2008, lên xe buýt rồi mà bác còn phát biểu thế này. Không hiểu bác bao nhiu tuổi rồi, nhưng đoán bác cũng phải 3x trở lên, bác có già mà không KHÔN.

binhcan

Xe buýt
-Em chả tin là có cái vừa thơm ngon bổ lại vừa rẻ,đã thơm ngon bổ thì ko rẻ (VD:Nhật chẳng hạn) và ngược lại (Hàn),còn càng thằng nghèo thì càng phải chi tiêu hợp lý,cho nên phải tính đến giá trị khi bán lại là chuyện đương nhiên.Thằng giàu nó bỏ ra nhiều tiền hơn 1 tý nhưng mua đồ tốt,bền rồi sau đó bán lại thu được nhiều hơn,trong khi đó thằng nghèo vì ít tiền nên đầu tư ban đầu ít hơn 1 chút mua đồ rẻ,hay phải sửa chữa,đến khi bán lại mất giá nữa nên đã nghèo lại càng thêm túng.Tuy vậy xe Hàn nếu làm đẹp hơn,tốt lên và rẻ đi để cạnh tranh với thằng Nhật làm xe Nhật rẻ và tốt hơn,phải thêm nhiều option hơn thì em ủng hộ nhiệt tình,vì khi đó em sẽ mua được xe Nhật rẻ,cám ơn chú Xẻng nhé.:bz
Bác hơi có điểm giống em, các bác cứ gìm hàng Hàn nhiều vào, để em mua hàng Hàn cho rẻ

Isu_zu

Tháo bánh
Doanh số và giá chưa hẳn đã quyết định một mẫu xe tốt cụ ạ.
đắt nhất không phải là tốt nhất
bán chạy nhất không phải là tốt nhât.
Cụ thấy chọn xe nhật là đúng đắn, phù hợp liệu cụ đã chắc đồng tiền mafụ vất vả làm ra đã lựa chọn hợp lý nhất chưa.
Anh em làm cầm đồ, ký gửi, mua bán xe, không thiếu xe đi nhưng anh vẫn trung thành với kia kuop và santafe nếu về quê và đi xa.
Em còn đi nhờ thi làm sao bằng nhưng người thông thái như cụ được, em ma có bằng em mươn xe tesx với cụ luôn. Cụ đi nhật em đi hàn.
Cái này thì đúng này cụ:
- Hiệu xe sang tin cậy nhất : Lexus
- Hiệu xe bình dân tin cậy nhất: Toyota

Có thể ko đúng với 1 vài trường hợp, nhưng nói chung là như trên.

phuongtv_76

Xe container
Bác này chém gió thì thôi rồi trong box Kia-Huyndai, bác đi xe Hàn bao giờ chưa mà chém gió như đúng rồi. Tham gia OF từ 2008, lên xe buýt rồi mà bác còn phát biểu thế này. Không hiểu bác bao nhiu tuổi rồi, nhưng đoán bác cũng phải 3x trở lên, bác có già mà không KHÔN.
E thấy mấy cụ đi xe hàn nên IQ cao, chê các cụ khác là ko khônX_X

phuongtv_76

Xe container
Bác hơi có điểm giống em, các bác cứ gìm hàng Hàn nhiều vào, để em mua hàng Hàn cho rẻ
E thì chỉ mong như trào lưu xe máy trung quốc ấy, làm xe nhật giảm giá cạnh tranh, dân mình sẽ có hàng ngon bổ rẻ

kenu97

Xe container
lâu nay e chả có tgian đi mà đọc với cãi nhau trong mấy cái topic kiểu như này nữa.
Cụ wintorm, cụ Cua thôi nghỉ đi.

Nhìn lại toàn nick mới chả chịu tìm hiểu đọc kỹ vào lập topic nhảm nhí gây cãi mệt người.
THích cãi nhau thì rủ cụ mazspeed ra quán cafe mà cãi nhau. :))

RAVA

Xe ba gác
-Sao cụ lại đi so sánh 2 cái xe có nguồn gốc xuất xứ (nhập và LD),giá (>60 và >40k),phân khúc (crossover và suv) khác nhau thế ? Cụ mới kể thế mạnh của San,cụ thử mang em nó lên đồi,vào rừng,kéo xe xem nó hơn được thằng Fortuner ko ? Còn nếu so cùng là hàng nhập và cùng phân khúc thì thử mang so với Highlander xem,em đảm bảo là chạy mất dép luôn.~X(

Luu Lehong

Xe container
Em không khôn thật vì tranh luận với các bác! Còn em ko cho phép mình dùng xe hàn mà chỉ dùng đồ Nhật trở lên![-(

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Em không khôn thật vì tranh luận với các bác! Còn em ko cho phép mình dùng xe hàn mà chỉ dùng đồ Nhật trở lên![-(
Cụ vào thót Ford chém tiếp đê ................................................

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
E thấy mấy cụ đi xe hàn nên IQ cao, chê các cụ khác là ko khônX_X
Không hiểu cụ nói AQ hay là IQ, AQ là tự sướng còn IQ là cụ đã thiếu đi sự tôn trọng hung ai đi xe Hàn . Biết đâu sau này thất cơ lỡ vận cụ lại đi xe Hàn thì Sao?

lamhv

Xe tăng
Không hiểu cụ nói AQ hay là IQ, AQ là tự sướng còn IQ là cụ đã thiếu đi sự tôn trọng hung ai đi xe Hàn . Biết đâu sau này thất cơ lỡ vận cụ lại đi xe Hàn thì Sao?
Kệ nó Cụ ạ, "trái đất này là của chúng mình", xe tầu còn đi được nữa là xe Hàn. Nhà mình hay mắc bệnh Sỹ. Em sang HQ thấy bên đấy nó bẩu: đi xe gì không quan trọng mà phải là: có lái xe và bảo vệ thì đích thị mới là đại gia. Còn chỉ là phương tiện, thích cái gì mua cái đó.

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Kệ nó Cụ ạ, "trái đất này là của chúng mình", xe tầu còn đi được nữa là xe Hàn. Nhà mình hay mắc bệnh Sỹ. Em sang HQ thấy bên đấy nó bẩu: đi xe gì không quan trọng mà phải là: có lái xe và bảo vệ thì đích thị mới là đại gia. Còn chỉ là phương tiện, thích cái gì mua cái đó.
EM tán thành câu này của cụ.... thảo nào cái ông mà em kể chuyện ở port #52 ông ý luôn có 1 đến hai chú đi kèm ợ

phuongtv_76

Xe container
Ý em là IQ đó, cụ ko thấy rất nhiều comment chê các cụ chọn xe nhật là ngu là dại ah, toàn là các cụ fan xe hàn đó, xem đã tôn trọng người đi xe nhật chưa, theo e ít nhất là các cụ chạy xe nhật được tôn trọng là đã có khả năng mua đc cái xe nhật, việc kiếm đc tiền trong thời buổi lạm phát leo thang này theo e là rất khó và đáng đc trân trọng ah, cuộc đời ko nói trc đc, có thể sau này chả có cái xe đạp mà đi, nhưng đó là quan điểm cá nhân cần đc tôn trọng.

Chỉnh sửa cuối:

tung lavi

Xe tăng
-Sao cụ lại đi so sánh 2 cái xe có nguồn gốc xuất xứ (nhập và LD),giá (>60 và >40k),phân khúc (crossover và suv) khác nhau thế ? Cụ mới kể thế mạnh của San,cụ thử mang em nó lên đồi,vào rừng,kéo xe xem nó hơn được thằng Fortuner ko ? Còn nếu so cùng là hàng nhập và cùng phân khúc thì thử mang so với Highlander xem,em đảm bảo là chạy mất dép luôn.~X(
Cụ nói so sánh về thi san máy xăng 2.4 có 52k mà hi máy xăng 2.7 87k cơ cụ ak.ss kiểu gì đây. FT giờ cũng 1t03 rồi không rẻ đâu cụ ạ.
Fortuner chỉ lên đồi,vào rừng,kéo xe và chở gà thôi... Chứ còn mọi cái khác thì sách dép cho santafe. đương trường thì ngửi khói cho san.
ở việt nam chỉ so sach về giá chứ ít so sách về phân khúc ma cụ VD như bên châu âu thi CRV cùng phân khúc và gia với captiva đấy cụ ạ, còn ở VN thì sao....

Chỉnh sửa cuối:

tung lavi

Xe tăng
Xe nhật mà cụ mua daihatsu, isuzu, ..... thì thế nào đây cụ....

Trạng thái
Thớt đang đóng