Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

junyong

Xe buýt
Vầng... may quá em tưởng xe cụ không có... Vậy tốt rồi... Thế chắc cụ hiểu thế nào là óp sừn..
Bọn em xe Hàn nói ra nó không khách quan, nhờ cụ giải thích cho mấy ông fan cuồng kia hiểu hộ cái... đội ơn cụ...
Em chịu! chẳng thể giải thích được sự lợi hại của chức năng làm mát ghế nó thế nào.
Mai em phải sai nhân viên đi mua cái ghế làm việc và cái giường có chức năng đấy, em ngồi văn phòng 10 tiếng, ngủ 6 tiếng lái xe có 1 tiếng thôi.
Với cả xe Nhật điều hòa nó cũng tốt, ghế mà bọc da xịn theo xe nữa thì cũng chẳng mấy khi dùng nên em sợ giải thích các cụ ý không chịu nghe.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Ga Tay nói:
hơ cái xe hàn ghẻ của em có gương điện đàng hoàng, em nhìn thấy một ông ở cq em đi Toy RAV 4 limited, không biết hỏng gương điện hay là không có gương điện mà ông ấy phải lấy tay để gập gương, làm em cứ trố cả mắt ra nhìn
Đúng văn của Cụ Điếu phải dư lày:

Đấy Cụ bảo Hàn ghẻ nhé, tức là Cụ bảo Hàn lởm hơn Toy rồi còn gì. :))

Winstorm07

Xe container
Em chịu! chẳng thể giải thích được sự lợi hại của chức năng làm mát ghế nó thế nào.
Mai em phải sai nhân viên đi mua cái ghế làm việc và cái giường có chức năng đấy, em ngồi văn phòng 10 tiếng, ngủ 6 tiếng lái xe có 1 tiếng thôi.
Với cả xe Nhật điều hòa nó cũng tốt, ghế mà bọc da xịn theo xe nữa thì cũng chẳng mấy khi dùng nên em sợ giải thích các cụ ý không chịu nghe.
Nếu kô biết nó thế nào thì cụ cứ áp dụng chiêu của bác Hoa quả là Nghe nói - thấy bảo là nó hay lắm là được, đừng có dại bỏ tiền ra mua về dùng thử rồi lại thất vọng :D

CR-Vic

Xe container
Khi cụ tranh luận trên OF, cụ phải có văn bản có chữ ký của 2 người bạn kia (trước công chứng viên), thêm 1 chữ ký của luật sư hoặc tòa án, sau đó bổ sung xác nhận của tổ dân phố - thì bằng chứng ấy mới đáng tin cậy, mới được xem xét. Còn không chỉ là thông tin chém gió thôi, không giá trị bằng những thông tin "nghe nói", "nghe đồn", "thấy bảo thế",... và một loạt các nguồn thông tin tin cậy tương tự khác!
Ôi, làm gì mà cụ dôi a bị ngã thế nhỉ? :-/ Có ai mắng mỏ gì đâu? ;))

Cuabien

Xe điện
Oạch!!!! Sáng cm dc 1 dòng mà đến chiều đã tận 5 trang rồi!!! Vãi luyện!!!

Lão CUA về Hàn ngay ko thì bảo, a e đang bàn tán CN nhậu nhẹt kia kìa!!!
Sang Nhật làm gì có rượu mà uống, toàn gạch với đá thôi!!!!=))=))=))
Mày gọi anh em KFC sang đây bàn chuyện nhậu rồi tranh thủ chém gió luôn cho xôm ! :-@

Đằng nào CN anh cũng đi vắng nên giờ có bàn cũng phải chờ tuần sau anh về cơ mà ! :bz

Winstorm07

Xe container
Mày gọi anh em KFC sang đây bàn chuyện nhậu rồi tranh thủ chém gió luôn cho xôm ! :-@

Đằng nào CN anh cũng đi vắng nên giờ có bàn cũng phải chờ tuần sau anh về cơ mà ! :bz
Thôi, em xin bác Cua!
Giữ kín cho em chuyện này, mới có vậy mà bác Hoa quả đã bảo chúng em bầy đàn, bè phái hè nhau hãm hại bác ý, giờ thêm hơn 200 bác Gà nữa sang đây thì.... em chạ dám hình dung. X_XX_X

Với lại bác Hoa quả vừa nhắn em là về đi sửa thước lái rồi, kô rảnh đâu.
Chạy vội vẫn còn vứt đôi dép ở lại bác Civic đang cầm đây này :D

Cuabien

Xe điện
Thôi, em xin bác Cua!
Giữ kín cho em chuyện này, mới có vậy mà bác Hoa quả đã bảo chúng em bầy đàn, bè phái hè nhau hãm hại bác ý, giờ thêm hơn 200 bác Gà nữa sang đây thì.... em chạ dám hình dung. X_XX_X

Với lại bác Hoa quả vừa nhắn em là về đi sửa thước lái rồi, kô rảnh đâu.
Chạy vội vẫn còn vứt đôi dép ở lại bác Civic đang cầm đây này :D
Đằng nào cũng tiện, em thấy anh em KFC cũng có thú vui chém gió (Vài ông còn được phong đẳng cấp "THẦN GIÓ" cơ !) nên rủ sang đây chém cho thớt này chẵn 100 trang xoá cả thể cho bõ ! ~:>

tung lavi

Xe tăng
-Trình cụ thấp,chắc còn ít tuổi nên em ko thèm chấp,giảng giải mãi mà cụ ko hiểu,mấy cái câu hỏi ngô nghê của cụ lại được mấy ông fan Hàn đẩy cho 1 tý cứ tưởng hay lắm.Còn nghèo hèn là như thế nào à,cái nghèo thường nảy sinh lắm thứ (đa số nhưng ko phải là tất cả) như:Thất học,đố kỵ,mặc cảm,tự ti...dẫn đến hèn mọn nên **** và Nhà nước cố gắng khuyến khích,hỗ trợ để cho dân thoát nghèo (trừ mấy thằng lười biếng hoặc ko thích thoát nghèo trên danh nghĩa để dược cứu trợ thì ko tính),đủ ăn,đủ mặc và làm giàu.Cha mẹ sinh ra ai hầu hết cũng có đủ đầu,mình và tứ chi,phần lớn đều được học hành vậy nếu ko khá lên được thì đầu tiên phải xem lại chính mình và học hỏi chứ ko phải hằn học nhìn thằng khác vì nó nhiều tiền hơn mình.
em nghèo vi em đang đi học cụ ạ và bố mẹ em cũng là người nghèo. Và em đang cố gắng để sau này giàu nhưng nếu em giàu thi em cũng sẽ không coi nghèo là hèn như cụ đâu, giàu nghèo cũng còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố chứ em không nghĩ như nhà thông thái ạ.

heroesdaubu

Xe điện
Đằng nào cũng tiện, em thấy anh em KFC cũng có thú vui chém gió (Vài ông còn được phong đẳng cấp "THẦN GIÓ" cơ !) nên rủ sang đây chém cho thớt này chẵn 100 trang xoá cả thể cho bõ ! ~:>
Để em xem anh Cua ơi, xem bên box xe Nhựt lày họ chém thế lào?:P

junyong

Xe buýt
Đấy, cụ công nhận nhé, cụ công nhận Innova là thần tượng nhé. Trong khi cụ chưa bao giờ thần tượng Sor. Chứng tỏ 1 điều Sor lởm hơn Innova, chứng tỏ một điều xe Hàn lởm hơn xe Nhật. Ít nhất phải 10 năm nữa, à không 20 năm nữa mới xem xét so sánh cụ nhá! :P
Hồi đấy mà không mua Innova thì bán lỗ vỡ mồm. Kiểu gì cũng mua So thôi, nhưng nếu Innova bán lỗ như những xe khác thì ....chắc là cũng phải cố cày một thời gian nữa mới đổi được cái xe có chức năng làm mát lưng và cửa sổ trời..v.v... (đọc tạp chí mấy xe siêu sang mà thèm lắm rồi....)...
Bác nào ở trong hoàn cảnh này mà có tình sâu nghĩa nặng với Innova thì đều rất đáng kính trọng, vì nó thể hiện những đồng tiền bác kiếm được đều là tiền mồ hôi nước mắt... chứ không phải mới ăn LÔ.

junyong

Xe buýt
hơ cái xe hàn ghẻ của em có gương điện đàng hoàng, em nhìn thấy một ông ở cq em đi Toy RAV 4 limited, không biết hỏng gương điện hay là không có gương điện mà ông ấy phải lấy tay để gập gương, làm em cứ trố cả mắt ra nhìn
Highlander Full option V6 3.5 nhập Mỹ cũng thế cụ nhé.

junyong

Xe buýt
Các cụ dại lắm, em NGHE NÓI có mấy ông đi xe Hàn bị hỏng motor gương rồi đấy. Cụ hỏi ông bạn cụ đi Rav4 kia xem ông ấy đã bị hỏng bao giờ chưa. Dại lắm... :P
Rav4 nó không có gương gập điện nhưng nó không phải nhét giấy vào nắp bình xăng mỗi khi muốn bơm xăng cụ ạ.

junyong

Xe buýt
-Cụ kể cho em xem SUV Hàn là những thằng nào nhỉ ? Có chú nào đứng sánh vai cùng Land,Prado,Pajero,Patrol,Trooper...để em mở mắt cái.Còn đi nhiều trong rừng thì em chỉ thấy có UAZ,mà UAZ thì đẳng cấp gì.Còn cụ mới có vào rừng CP với cái crossover Hàn thì ăn thua gì,em đi kiểm tra đường Đông Trường Sơn,đường Tuần tra biên giới mấy chú xây dựng chạy SUV Land,Prado,Pajero,Patfinder,Patrol...đời từ 2007-2011 chạy ầm ầm,chưa nói cụ ra Quảng Ninh hay lên miền núi phía Bắc xem các bác khai thác mỏ chạy cả Lexus vào rừng hay leo đèo lội suối.
Cụ nói thì cũng phải tùy theo dân trí của người nghe cụ nhé. Nhỡ người ta chưa được nhìn thấy bao giờ thì cụ lại bị bảo là bốc phét đấy.

junyong

Xe buýt
Bác cứ đùa. Mà ở đây em chỉ đề cập xe tư thôi nhé, xe công chạy không cần đường.
Đấy em biết ngay mà, vâng! xe tư, biển trắng, X5, X6... tuy hơi ít nhưng cũng đủ cả.

Winstorm07

Xe container
Chưa nói được câu nào mà từ hôm qua tới giờ bác cứ dọa xóa làm em tụt hết cả cảm xúc, chạ còn tý hứng thú hưng phấn gì nữa cả :(

Winstorm07

Xe container
Hồi đấy mà không mua Innova thì bán lỗ vỡ mồm. Kiểu gì cũng mua So thôi, nhưng nếu Innova bán lỗ như những xe khác thì ....chắc là cũng phải cố cày một thời gian nữa mới đổi được cái xe có chức năng làm mát lưng và cửa sổ trời..v.v... (đọc tạp chí mấy xe siêu sang mà thèm lắm rồi....)...
Bác nào ở trong hoàn cảnh này mà có tình sâu nghĩa nặng với Innova thì đều rất đáng kính trọng, vì nó thể hiện những đồng tiền bác kiếm được đều là tiền mồ hôi nước mắt... chứ không phải mới ăn LÔ.
Em có thể hiểu là bác đang kết luận là ông nào đi Ỉn là làm ăn chân chính và ông nào đi xe Hàn nói chung và So nói riêng là làm ăn chụp giật - có nghĩa là kiếm tiền kiểu bắt được..
Đúng thế kô ạ??? Hay là em nhạy cảm quá???
Mà thật, em đọc đi đọc lại mà em chưa thể chắt lọc thông tin bác muốn truyền tải là cái gì, công nhận trình đọc hiểu của em ngày càng có vấn đề :(

junyong

Xe buýt
Nếu kô biết nó thế nào thì cụ cứ áp dụng chiêu của bác Hoa quả là Nghe nói - thấy bảo là nó hay lắm là được, đừng có dại bỏ tiền ra mua về dùng thử rồi lại thất vọng :D
Em không cần phải nghe ai nói vì nhà em có con santa fe 2011 máy dầu 2.2 mua mới cứng full option cơ mà.Cần thì cho các cụ ý cảm nhận luôn. Nhưng em nói thật đối với em mấy cái chức năng đấy có thì thừa, không có thì thiếu thỉnh thoảng nhớ ra lại khoe toáng lên ở cơ quan , cũng vui.

heroesdaubu

Xe điện
Em có thể hiểu là bác đang kết luận là ông nào đi Ỉn là làm ăn chân chính và ông nào đi xe Hàn nói chung và So nói riêng là làm ăn chụp giật - có nghĩa là kiếm tiền kiểu bắt được..
Mà thật, em đọc đi đọc lại mà em chưa thể chắt lọc thông tin bác muốn truyền tải là cái gì, công nhận trình đọc hiểu của em ngày càng có vấn đề :(
Chính xác đó cụ, đọc còm men cứ như người đi xe Hàn kiếm tiền bất chính ấy. Nghe mà vãi chả luyện! Mựa cứ như kiểu mình trong sạch và cao thượng hơn người khác.

junyong

Xe buýt
Bác nhạy cảm!Bác có thể thay chữ So bằng bất kỳ cái xe nào miễn là nó đắt hơn In và phải nhiều option là được, mec thì càng tốt, chẳng qua em cũng lặn ngụp trong cái thớt Sorento mãi rồi nên em biết các bác đang di So thôi.
Em chẳng bênh bên nào cả. Em nói toàn câu công bằng.

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Ôi, làm gì mà cụ dôi a bị ngã thế nhỉ? :-/ Có ai mắng mỏ gì đâu? ;))
Em thề em không hiểu cụ nói gì. Tuy nhiên em biết cụ có comm trong thớt này nên phải dặn cụ Bạc cẩn thận! :))

Trạng thái
Thớt đang đóng