Đẳng cấp của thương hiệu Hàn?

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanbac

Xe tăng
-Ô biển trắng đấy,mấy bác khai mỏ thì lấy đâu ra biển xanh với chả đỏ.
Ôi, em nghĩ đầu bác có vấn đề rồi. Xe tư là xe của mình, của bạn mình...nói tóm lại là không phải xe của tổ chức hoặc doanh nghiệp còn xe công là ngược lại bác ạ. Hay bác là người chuyên xài xe công, đồ công. Màu của biển số xe không nêu được chuyện này đâu.

Winstorm07

Xe container
Em có đề nghị với các bác thế này:
Mình chém gió ở đây đã là vui lắm rồi, tất cả mọi người đều tranh nhau nói - nói như đúng rồi.
Do đó các bác có nói gì thì làm ơn nói thật xúc tích dễ hiểu ạ. Cứ quýnh quáng lên rồi câu nọ đá câu kia, nói thì nhiều thông tin truyền tải thì ít, thi thoảng có vài bác vui tính lại ợ lên nói lại đâm ra là người đọc thấy có mùi chua chua. Thế là bất lịch sự các bác ạ.
Mình nói nhiều nhưng thông tin phải đa dạng, khi nói thì phải thật mềm dẻo chứ đừng gồng mình lên nói mặt mũi đỏ gay lên, nhìn thế phản cảm lắm.
Tiêu chí là luôn đặt chữ FUN lên đầu các bác nhé ;)

Mời các bác chém tiếp. Em đã bắt đầu thấy nhớ bác Hoa quả rồi đấy, chiều nay bảo em là ngó hộ đôi dép để đi sửa cái thước lái mà lâu thế nhể???!!!!!

tung lavi

Xe tăng
Cứ đà này rồi sẽ có ngày Hyundai - kia vượt "to iô ta".

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Hội Củ Sâm lấn sân kinh quá ? ( toàn cụ chém như thần :-B ) Cao thủ Samurai đi đâu hết rồi ? gọi thêm liên quân nisan vào cứu đi ........................... X_X

Winstorm07

Xe container
Cứ đà này rồi sẽ có ngày Hyundai - kia vượt "to iô ta".
Chúng em đang phấn đấu bằng mà bác lại bảo vượt được thì hơi tự tin tếu :D

Cứ bằng được là mừng rồi bác ạ ;)

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Nhà gà sang đây đông quá hi hi, mới có cụ bí thơ và các gà chọi lên tiếng thôi chứ cụ chủ tịch nhà em vưỡn chưa lên tiếng đâu các cụ đi xe Nhật nhá

junyong

Xe buýt
Ôi, em nghĩ đầu bác có vấn đề rồi. Xe tư là xe của mình, của bạn mình...nói tóm lại là không phải xe của tổ chức hoặc doanh nghiệp còn xe công là ngược lại bác ạ. Hay bác là người chuyên xài xe công, đồ công. Màu của biển số xe không nêu được chuyện này đâu.
Chết cười, bác vừa chơi ma túy đấy à?

Chỉnh sửa cuối:

ducan

Xe tăng
Giờ cụ bán xe đi, :D cụ sẽ thấy xe nào hơn xe nào =)) ( cụ không cần bán, sang box giao vặt, giao đi, biết liền :))

@all:xe nào ngon hơn em chả biết, nhưng cho em hỏi, tại sao lúc mua giá tiền gần bằng nhau, cùng phân hạng, nhưng sau này bán lại ( đi bất cứ bao nhiêu km ) thì xe hàn xẻng vẫn bị rớt giá nhiều hơn ? Đi càng nhiều càng rớt giá nhiều hơn, đi 5 năm thì xẻng hàn lủng lẳng, chỉ còn 1/3 giá :D ? Còn em xe nhật thì vẫn 2/3 giá ???
cụ hỏi thì em xin giả nhời nhá , con xe hàn đầu tiên em đi chạy 2,5 năm được 3 vạn km bán bị lỗ 300 $ ( nếu quy tiền việt em dôi ra 20 tiệu ợ) , con xe hàn thứ 2 em chạy đến nay cũng 2,5 năm và cũng lê lết được 3 vạn km lúc mua mới 495 tiệu , giờ bán chơi chắc được 525 tiệu, nếu quy ra mẽo thì lõm đâu gần 1 k .................lỗ nặng thật hic

xedieu

Xe cút kít
cụ hỏi thì em xin giả nhời nhá , con xe hàn đầu tiên em đi chạy 2,5 năm được 3 vạn km bán bị lỗ 300 $ ( nếu quy tiền việt em dôi ra 20 tiệu ợ) , con xe hàn thứ 2 em chạy đến nay cũng 2,5 năm và cũng lê lết được 3 vạn km lúc mua mới 495 tiệu , giờ bán chơi chắc được 525 tiệu, nếu quy ra mẽo thì lõm đâu gần 1 k .................lỗ nặng thật hic
Cụ chém gió phỏng? Nếu không thì xác nhận của tổ dân phố đâu? :D

tung lavi

Xe tăng

tự tin có cơ sở mà cụ.. lúc đó thì hết tinh tướng...

xedieu

Xe cút kít

Thưa với cụ là 10, 20 hay thậm chí 100 năm nữa cũng không có cửa cho Hàn bằng Nhật nhé! :D Em lỡ dại mua xe Hàn, giờ ân hận quá mà không biết làm thế nào, chả lẽ bán tống bán tháo. Xe thì lởm, làm người ngồi trên xe vừa mặc cảm nghèo hèn, vừa lo sợ mất giá... :(

RAVA

Xe ba gác
-Mới 2,5 năm thì chưa ăn thua,xe cụ giữ giá phần lớn là do tăng giá,tăng thuế,cụ phải hỏi mấy bác chạy Cam,Altis chạy từ năm 2003 (8 năm) xem,còn so cái xe của cụ tiền chắc ngang con Yaris mà con đấy 2008 bây giờ bán thì lãi nhiều phết.Sao cụ ko so hẳn mấy em đắt tiền hơn như SantaFe,Sonata...cách đây khoảng 3-4 năm xem bây giờ giá còn được bao nhiêu ? Hài thật.Thôi các Fan Hàn đừng mang sở đoản ra để nổ nữa,đọ giá rẻ,nhiều đồ chơi thì còn được chứ đọ độ bền với giá trị bán lại thì thua chắc.:((

tuanbac

Xe tăng
Thưa với cụ là 10, 20 hay thậm chí 100 năm nữa cũng không có cửa cho Hàn bằng Nhật nhé! :D Em lỡ dại mua xe Hàn, giờ ân hận quá mà không biết làm thế nào, chả lẽ bán tống bán tháo. Xe thì lởm, làm người ngồi trên xe vừa mặc cảm nghèo hèn, vừa lo sợ mất giá... :(
Ối chết, lâu thế hả Cụ? Nếu đúng thế có lẽ em phải ôm cái xe của mình đến chết rồi.

xedieu

Xe cút kít
-Mới 2,5 năm thì chưa ăn thua,xe cụ giữ giá phần lớn là do tăng giá,tăng thuế,cụ phải hỏi mấy bác chạy Cam,Altis chạy từ năm 2003 (8 năm) xem,còn so cái xe của cụ tiền chắc ngang con Yaris mà con đấy 2008 bây giờ bán thì lãi nhiều phết.Sao cụ ko so hẳn mấy em đắt tiền hơn như SantaFe,Sonata...cách đây khoảng 3-4 năm xem bây giờ giá còn được bao nhiêu ? Hài thật.Thôi các Fan Hàn đừng mang sở đoản ra để nổ nữa,đọ giá rẻ,nhiều đồ chơi thì còn được chứ đọ độ bền với giá trị bán lại thì thua chắc.:((
Chuẩn. Lãi do tỷ giá tăng thôi, chứ nếu tính đô thì lỗ, mà đi 15-20 năm thì làm gì có cửa so với Toy. Ngay cả xe Đức cũng không có cửa nếu so với Toy về giá trị khi bán lại. Nói chung bỏ tiền trước (mua đắt tý, lót tay sale tý...) nhưng sau này lại thu lại được nhiều, lãi mẹ đẻ lãi con chả hơn à.

Độ bền với giá trị bán lại thì chả hãng xe nào qua được mặt Toy nhé! :)

xedieu

Xe cút kít
Ối chết, lâu thế hả Cụ? Nếu đúng thế có lẽ em phải ôm cái xe của mình đến chết rồi.
Em rao bán mãi không được đây này. Em đã thay logo Toy thì sau khi đi thử họ trả giá rất cao nhưng đến khi xem đăng ký biết là xe Hàn họ trả 1/2 giá thôi. Cụ có biết chỗ nào làm giả đăng ký không, chỉ em với em chi hoa hồng thỏa đáng, nhiều hơn hoa hồng khi xếp hàng mua huyền thoại Vios và thần thoại Altis!

Em cam kết đấy ạ!

RAVA

Xe ba gác
Chuẩn. Lãi do tỷ giá tăng thôi, chứ nếu tính đô thì lỗ, mà đi 15-20 năm thì làm gì có cửa so với Toy. Ngay cả xe Đức cũng không có cửa nếu so với Toy về giá trị khi bán lại. Nói chung bỏ tiền trước (mua đắt tý, lót tay sale tý...) nhưng sau này lại thu lại được nhiều, lãi mẹ đẻ lãi con chả hơn à.

-Ơ ơ ngó biển OF của cụ với em thấy đăng ký cùng tháng mà cụ chạy xa nhỉ ?

Nói thật là em cũng không hiểu bác định mua xe để làm phương tiện đi lại, sử dụng hay để đầu tư cho tương lai nữa. Nếu là để đầu tư thì bác nên chuyển hướng sang vàng ấy, 10 năm nay nó tăng phi mã, đủ cho bác mua cả 2 xe Toy ấy chứ :D. Chứ còn em thì cứ có nhiều tiền thì chẳng bao giờ em nghía đến Toy cả - vẫn là xe bình dân thôi, làm hẳn Ku 7 mà chạy cho sướng đời, kể cả bán lại lỗ chỏng vó.

Cuabien

Xe điện
Về rủ thêm Lac Club sang đây chém, mình lão chém ở đây anh em Huyndai-Kia lại phải cử người khiêng lão về đấy !

Cụ chém gió phỏng? Nếu không thì xác nhận của tổ dân phố đâu? :D
Cụ Điếu ơi em xác nhận cho, lão này ngày xưa cãi nhau với em nhiều em biết ! b-(

Làm đíu gì có xe nào không tăng giá, tăng thuế.

Năm 2008 em mua 2 xe, 1 cái Acc giá 62 ngàn và 1 con KF 29 ngàn. Đến lúc bán đi KF bán 31 ngàn còn Acc bán 50 ngàn, cụ tính thử giúp em xem xe nào mất giá !

Trạng thái
Thớt đang đóng