[Funland] Đàn ông bây giờ không thích chân thành thì phải

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chém nhiều quá, nhưng lại thiếu cơ sở và dữ liệu để chém:
-thế nào là chân thành, một số tiêu chí?
-mức độ tồn tại trong thực tế hiện nay của tính chân thành là nhiều ít thế nào?
-chân thành có phải trả giá gì không (cả về phía người chân thành lẫn người đón nhận nó,ví dụ như giữa anh chồng lo đủ vật chất cho vợ con nhưng có bồ và anh chồng không có bồ nhưng cũng k đủ vật chất, các mợ muốn thế nào?)
-thật sự thì chân thành có phải là "giá trị" hay lại là "điểm yếu" trong cuộc cạnh tranh và hợp tác để sinh tồn?

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng em đồng ý với mợ chủ thớt là thiếu sự chân thành trong con người hiện nay.
Em sống ở nước ngoài gần 10 năm, quan sát thấy tỷ lệ người Việt chung thủy với vợ mình hay chồng mình khi 2 người xa nhau là 0%, và họ vẫn giữ gia đình của họ, vẫn đóng kịch rất tự nhiên.
Và đúng là khi thiếu vắng hay hiếm hoi sự chân thành, cuộc sống trở nên khá buồn, dù có vật chất đầy đủ, vẫn sẽ mất đi những niềm vui tinh thần sâu sắc.
Và khái niệm chân thành em nói ở trên là sự chân thành nhất quán trong nguyên tắc sống, chứ kiểu chân thành chốc lát, chân thành linh hoạt, chân thành sến sẩm...thì lại chẳng thiếu.

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đa phần là hối hận vì đã không dám làm gì chứ không hối hận đã làm sai. Thật ra số ít có hối hận vì làm sai gây hậu quả quá lớn thôi.
Chuyện tình cảm thì do gắn liền với các chuyện khác như kinh tế ( bản chất là trao đổi), đòi hỏi chung thủy 1-1, hay các yêu cầu khác gắn kèm nên mới có khái niệm sai lầm.
heheee
Hối hận ko làm thì thường nói rõ to...
Còn làm mà hối hận thì toàn im để trong bụng, kiểu sống để bụng chết mang đi :)

Daigorou

Xe tải
Em xin kể một câu chuyện
Từ những năm 199x, mẹ của đứa bạn em, từ miền Trung vào thăm bố nó (giám đốc 1 cty XD) làm công trình dài ngày ở Đà Nẵng. Đến nơi bà đưa quà cho cậu hậu cần, giở ra thấy có 1 hộp lạc rang. Cậu bếp hơi ngạc nhiên, hỏi, sao cô ko gửi lạc sống để khi nào ăn thì cháu rang cho chú mà lại gửi lạc rang rồi. Bà thủng thẳng trả lời, lạc rang rồi để̀ ko mọc mầm được chứ sao ;)<:-P
không hiểu ạ

TRINHNX72

Xe tải
Đàn ông khó hiểu nhỉ? Tình cảnh của em nói ra thì là thế này, lúc anh ấy theo đuổi em thì em đang yêu người khác. Nên em cũng k thể đáp lại được. Sau nhiều năm trôi qua, cả anh ấy và em đều có mối tình khác. Bọn em chỉ mới gặp lại nhau time gần đây, sau khi cả 2 đều free. Theo như những gì anh ấy nói là k ngờ có cơ hội này, tuy nhiên khi em đồng ý yêu thì thái độ của anh ấy thay đổi, k còn nhiệt tình săn sóc nữa. Câu chuyện chia sẻ cũng gần như k có, nên em qđ dứt khoát luôn.
Thế nên tự nhiên em thấy mất niềm tin vào đàn ông quá.
Có 2 khả năng mợ ạ:
1. Sau 1 thời gian (ví dụ 7 năm) thì mợ không còn ngon như xưa nữa, nên a ý chán
2. Lúc gặp nhau cả 2 đều free, nhưng khi mợ nhận lời yêu thì tự nhiên chàng lại có mối ngon hơn

Túm lại trước đây anh ý theo đuổi mợ ko có nghĩa là theo đuổi mợ mãi mãi, tình yêu có tính lích sử mà :-bd :-bd

pooka

Xe container
heheee
Hối hận ko làm thì thường nói rõ to...
Còn làm mà hối hận thì toàn im để trong bụng, kiểu sống để bụng chết mang đi :)
Thế thì lại phải chọn lựa xem cái hối hận nào tốt hơn.

LaziCat

Xe lăn

trungpham666

Xe tải
Người ta k thích thì k chân thành, chỉ chân giả thôi. Người ta mà đã thích thì có muốn chân giả cũng chả được. Cảm tình ngày từ đầu thì muốn tán chơi cũng k đc mợ nhé. Đó là em thì em thêz. Mợ có tuyển người yêu k em ứng tuyển.

cusao

Xe lăn
Phét thế !!!!
Em rất chân thành là em muốn toại nguyện nhưng miễn trách nhiệm nên giờ em vẫn chân đất.
Thấy hối tiếc rằng nếu mình bớt chân thành đi thì ít ra dưới chân cũng có đôi dép lê mà xỏ....Rõ là bất hạnh hay không là do mình cả

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Có 2 khả năng mợ ạ:
1. Sau 1 thời gian (ví dụ 7 năm) thì mợ không còn ngon như xưa nữa, nên a ý chán
2. Lúc gặp nhau cả 2 đều free, nhưng khi mợ nhận lời yêu thì tự nhiên chàng lại có mối ngon hơn

Túm lại trước đây anh ý theo đuổi mợ ko có nghĩa là theo đuổi mợ mãi mãi, tình yêu có tính lích sử mà :-bd :-bd
Giống cháu nhà, đi siêu thị thấy hộp bánh rõ đẹp. Về nhà tiết kiệm mãi mới đủ tiền mua, bóc ra ăn 1 cái rồi vứt lăn vứt lóc vì ko như kỳ vọng :))

thanhlam171

Xe tăng
Lâu lắm mới lăn vào tán gẫu vs cccm. Sau 1 vài mối tình, em nhận thấy đàn ông các anh giờ không thích sự chân thành thì phải, các anh thích nhiều thứ quá. Thích vợ/ bạn gái đẹp, giỏi giang, độc lập tài chính, có tài sản,..., thích có nhiều bồ. Mà chẳng nghĩ tới bản thân mình đã có gì gây sức hút cho đối phương chưa? Tâm trạng lan mạnh 1 ngày 7love!
sr cánh cc chân chính, hnay em xin phép được phiến diện 1 chút ạ.
Mợ nói nghe thì ai oán đấy nhưng trước nay vốn đất với trời đâu có bao giờ hiểu được nhau, mây tầng nào thì gió tầng ấy... Ai có tiền thì cần tình, ai có tình thì cần tiền thế thôi.
Thế nên mợ tìm anh nào cần mình ấy, chứ mợ tìm anh người yêu mợ cần thì mợ thất vọng là đúng rồi :D

my.eb

Xe điện
Uầy, đến đây thì em lại tin "cụ" là một "mợ" :D. Để em về hỏi lão sói xem lão ấy còn ghánh vác được thêm "dì" không nhé :))

Em nhiều mỡ ngấy lắm Ki :D
Mục đích chính của em chả để làm dì sói của mợ đâu ạ! Chia sẻ kinh nghiệm 1 tý thôi mà :D

Mới cả em cứ thích mỡ, nó mềm!

cỏ và mây

Xe điện
Ngây thơ vô số tội được không mợ :))
Ấy mợ. Quan điểm của e thì cũng đc thôi mình vui là đc. Chỉ sợ nhiều tội quá lại có cụ lên lập thớt cuối tuần “mất niềm tin vào các mợ” :))

Daigorou

Xe tải
Có 2 khả năng mợ ạ:

Em thấy kêu bận quá, bận lắm, chắc là bận với em khác ạ. Sau 1 cơ số năm thì chắc chắn là k còn ngon nữa rồi, đậm đà rồi ạ :))