[Funland] Đàn ông bây giờ không thích chân thành thì phải

bmwp0wer

Xe tăng
Mợ lên trên of này hỏi tiêu chuẩn chân thành châc các cụ of khấu hao 20 năm đến 30 năm cái chân thành rồi, giờ định giá hơi khó.

Linhmkt

Xe buýt
Chân thành đâu ra mà lắm thế :D từ vợ đến người yêu bạn gái ai cũng đòi chân thành , ông nào may mắn tên Thành thì cũng chỉ có 2,5 cái :)) sao đủ ;))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Sách đấy sai toét tòe loe, hay nói đúng hơn là ko phải đối tượng nào cũng như thế. Nếu mà tình yêu trò chơi kiểu như mợ thớt mục đích chỉ đơn giản là tìm người cưng nựng, chơi cùng cho đỡ buồn thì ok, chứ mà nghiêm túc với mục đích tìm người đồng hành thì thế là hỏng. Với quan điểm của em và rất nhiều bạn bè thì những cô như vậy ko bao giờ có buổi hẹn thứ 2. Tiêu chuẩn để đồng hành là phải nghĩ cả cho phía bên kia. Nhiều người quan niệm cuộc sống ko phải chỉ mỗi tình yêu mà còn có rất nhiều bận tâm và nhu cầu khác, riêng nhu cầu nâng cấp trình độ bản thân nhiều khi nó cuốn đi chính bản thân mình luôn, bởi vậy có phải lúc nào ai cũng để ý được tới ai. Thứ 2 chính bởi như thế nên mình phải biết quý trọng thời gian người kia đã bỏ ra cho mình. Như em, đã hẹn với cô gái nào thì dù ưng hay ko cũng phải hành xử sao cho đẹp nhất để xứng với thời gian cô ấy bỏ ra, nhưng ngược lại đòi hỏi người đó cũng phải biết tôn trọng thời gian của mình. Tất cả các cô gái hẹn nhưng ko đến, hoặc hủy hẹn ngay trước thời điểm hẹn mà ko có lý do chính đáng là next ngay.

Mọi thứ đều phải có 2 chiều mới mong lâu bền được.
Ngày còn trẻ, em cũng có quan điểm : Khi người ta không trân trọng mình, thì next. Không chỉ trong tình cảm, mà cả trong công việc. Mình đặt thời gian và tâm sức vào vấn đề, nhưng họ lại hời hợt thì chỉ làm việc cùng một, cùng lắm là hai lần rồi rời đi. Bởi vì, em nghĩ, nếu đủ tôn trọng, thì không có lý do gì "trễ hẹn", nói dối quanh co,...
Đã làm thì làm tới nơi tới chốn, không làm thì thôi. Không móc việc nọ sang việc kia.

Như tiêu đề, thì em nghĩ đàn ông hay phụ nữ, đều thích sự chân thành. Sách vở, chiêu trò hay bất cứ thứ gì "dạy" người ta để "đối phó", đều không có giá trị nếu bản thân chúng ta không đủ tin tưởng, tình cảm không đủ lớn. Điều cốt lõi nhất của một mối quan hệ, duy trì nó, đấy là lòng tin, là sự chân thật mà người ta dành cho nhau. Không phải những thứ hào nhoáng bên ngoài. Vì trải qua những va chạm, người ta sẽ nhìn được con người thật của đối tác. Những thứ làm cho chúng ta choáng ngợp như tiền bạc, địa vị hay xe cộ,...vv...dần dà nó nhạt nhẽo, vô vị.

cỏ và mây

Xe điện
Đã yêu vào mà khôn thì làm gì còn chỗ để dành cho tình cảm nó bốc cháy cuồng nhiệt chứ. Nên những người khôn mà chưa chắc đã phải là khôn, vì không được tận hưởng cảm giác đỉnh cao như của người dại.
Hihi. Ngây thơ cũng nên chọn đối tượng chứ ạ. Chứ cứ nhào vào để cháy đen cháy đỏ thì lúc gặp người phù hợp chỉ còn lại đống tàn tro ạ :D. Nên thực ra khôn đúng lúc thì lại càng nhiều cơ hội để tận hưởng cảm giác đỉnh kao chứ :))

my.eb

Xe điện
Mợ lên trên of này hỏi tiêu chuẩn chân thành châc các cụ of khấu hao 20 năm đến 30 năm cái chân thành rồi, giờ định giá hơi khó.
Nghề định giá giờ nhiều rủi ro, ít cụ lao vào lắm :))

RongPhuongBac

Xe điện
Thế gu mợ thớt như nào. Đàn ông phải có chỗ đứng cứng chỗ đó đã là việc khó rồi. Còn chân thành với chân chưa thành thì luyện thêm là được mà :D

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ zai ngoan là hay bị gái chê nhạt. 1 zai chưa hư cho hay
thực ra trai hư cũng nhạt mà, được cái nó hay gây sóng gió cho chị e, nên chị e nhớ, chứ ngày trước e hư suốt gái nó cũng chê, rồi chuyển sang ngoan, nó cũng chán, điên quá e chửi "bố đếch cần, cứ việc bố bố lo, ko được thì cút!!!" thế rồi cũng yên!!!!

cokimi

Xe điện
Lúc nghèo thì có sức.
Lúc giàu thì hết sức :))
Nhìn Ngọc Tinh mà chẹp chẹp, nước bọt chả có mà chảy phải k cụ =)) =)) =))!
Ko còn trẻ, cũng chưa giàu, chú tranh thủ nhanh đê ko sau nước bọt cũng chả có mà chảy đâu :f

RongPhuongBac

Xe điện
Ngày còn trẻ, em cũng có quan điểm : Khi người ta không trân trọng mình, thì next. Không chỉ trong tình cảm, mà cả trong công việc. Mình đặt thời gian và tâm sức vào vấn đề, nhưng họ lại hời hợt thì chỉ làm việc cùng một, cùng lắm là hai lần rồi rời đi. Bởi vì, em nghĩ, nếu đủ tôn trọng, thì không có lý do gì "trễ hẹn", nói dối quanh co,...
Đã làm thì làm tới nơi tới chốn, không làm thì thôi. Không móc việc nọ sang việc kia.

Như tiêu đề, thì em nghĩ đàn ông hay phụ nữ, đều thích sự chân thành. Sách vở, chiêu trò hay bất cứ thứ gì "dạy" người ta để "đối phó", đều không có giá trị nếu bản thân chúng ta không đủ tin tưởng, tình cảm không đủ lớn. Điều cốt lõi nhất của một mối quan hệ, duy trì nó, đấy là lòng tin, là sự chân thật mà người ta dành cho nhau. Không phải những thứ hào nhoáng bên ngoài. Vì trải qua những va chạm, người ta sẽ nhìn được con người thật của đối tác. Những thứ làm cho chúng ta choáng ngợp như tiền bạc, địa vị hay xe cộ,...vv...dần dà nó nhạt nhẽo, vô vị.
Cụ nói đúng ý em định nói. Kính cụ 1 ly.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

RongPhuongBac

Xe điện
Nghe tin Dai mợ thất tình
Trẻ , già cõi OF vô bình rất hăng
Cụ nào cũng muốn tỏ rằng
Chân thành cực hiếm , có chăng... mỗi mình
Đã yêu là chẳng rung rinh
Chân thành vững tựa cột đình luôn nha
Thương Nhau Mình Sống tới già
Thuận Dồn Xuôi Lái tình ta mãi bền
Chân thành phải cả 2 bên
Có đi có lại đáp đền cho nhau
Đừng yêu theo kiểu làm màu
Tình yêu mới được trước sau vẹn toàn ...
Em hỏi ý không phải. Cụ là cụ Tèo vnexpress à. Làm thơ thâm thúy lắm =))

Muon_biet

Xe cút kít
Lâu lắm mới lăn vào tán gẫu vs cccm. Sau 1 vài mối tình, em nhận thấy đàn ông các anh giờ không thích sự chân thành thì phải, các anh thích nhiều thứ quá. Thích vợ/ bạn gái đẹp, giỏi giang, độc lập tài chính, có tài sản,..., thích có nhiều bồ. Mà chẳng nghĩ tới bản thân mình đã có gì gây sức hút cho đối phương chưa? Tâm trạng lan mạnh 1 ngày 7love!
sr cánh cc chân chính, hnay em xin phép được phiến diện 1 chút ạ.
Mợ gặp em là mê liền...hjhjhjhj

so6_a2

Xe hơi
Các cụ, các mợ vào bàn luận xôm thế nhỉ!!!!

NguyenAnhPhan

Xe container
Thread lên tầng nhanh nhỉ. Thường trực vài chục cụ đăng đàn 😋

Daigorou

Xe tải
chân thành là thành thật, lương thiện và thực tế trong suy nghĩ và hành động. Người chân thành họ luôn cho thấy hành động và suy nghĩ bên trong nhất quán như nhau. Có thể hơi non và ngố, vụng về.
Trong tình yêu thì dùng từ chân tình. cao hơn của chân thành. Bạn có thể lão luyện tình trường, nhưng yêu một ai là thật...không cần thành thật đến run run, xin phép được hun, ...
Có câu nói thế này: đàn ông muốn một thứ ở nhiều phụ nữ, phụ nữ muốn nhiều thứ ở 1 người đàn ông. Nhưng tôi nghĩ mợ hãy tin vào tương lai sẽ gặp được người đúng tiêu chuẩn của mợ thôi! Đừng vì một hai người mà quay lưng lại cả thế giới 🙂
Đương nhiên là không quay lưng rồi ạ. Em nghỉ 1 tg, bình ổn lại đã. Như vậy cũng công bằng hơn với người sau (nếu có) :P

Daigorou

Xe tải
Mặc dù sách vẫn dạy con gái phải làm thế này, thế kia, hờn dỗi ra sao, đừng rep tin nhắn thế nào, v.v… thì mới không trở thành người yếu thế trong tình yêu. Hay gọn hơn:
Tình yêu như một trò chơi
Chơi thật thì thua, chơi đùa thì thắng

Nhưng em mặc kệ sách, em cứ là em thôi.
Em đã yêu thì luôn chân thành và rất khó giấu, vì sự quan tâm của em dành cho người mà em yêu. Tất nhiên em cũng xứng đáng nhận lại chân thành, còn nếu không thì: chúng ta không thuộc về nhau, we don’t talk anymore. We both lost something. I lost time and you lost me 😂

Đàn ông cũng vậy. Khi họ chân thành, họ xứng đáng nhận lại sự chân thành từ chúng ta. Nếu không thể đáp lại, hãy nói rõ chứ không nên thả thính giữ họ làm plan B.
May mắn là em có được người phù hợp với mình, và em tin mợ cũng sẽ tìm được người như mợ mong muốn. Đàn ông chân thành ở ngoài kia vẫn nhiều, ở OF cũng nhiều nhưng đa số đã có vợ rồi ạ ^^
Em cảm ơn mợ. Em có thể chém gió lung tung nhưng lại thuộc tuýp nghiêm túc trong chuyện tình cảm. Vì em chứng kiến rồi, biến người khác thành plan B , đến lúc nào đấy mình cũng bị biến thành vậy. Nên cảm thấy cố gắng rồi mà vẫn không ổn (từ chính mình hoặc đối phương) thì buộc p dừng thôi ạ. Lâu quá lại khó xử.