[Funland] Đàn ông bây giờ không thích chân thành thì phải

NguyenAnhPhan

Xe container
Muốn công bằng với ai - Hãy công bằng với chính mình trước.
- Nhìn đúng vấn đề, bản thân và xã hội.
--> Mấy ai làm được điều này..

Daigorou

Xe tải
Sách đấy sai toét tòe loe, hay nói đúng hơn là ko phải đối tượng nào cũng như thế. Nếu mà tình yêu trò chơi kiểu như mợ thớt mục đích chỉ đơn giản là tìm người cưng nựng, chơi cùng cho đỡ buồn thì ok, chứ mà nghiêm túc với mục đích tìm người đồng hành thì thế là hỏng. Với quan điểm của em và rất nhiều bạn bè thì những cô như vậy ko bao giờ có buổi hẹn thứ 2. Tiêu chuẩn để đồng hành là phải nghĩ cả cho phía bên kia. Nhiều người quan niệm cuộc sống ko phải chỉ mỗi tình yêu mà còn có rất nhiều bận tâm và nhu cầu khác, riêng nhu cầu nâng cấp trình độ bản thân nhiều khi nó cuốn đi chính bản thân mình luôn, bởi vậy có phải lúc nào ai cũng để ý được tới ai. Thứ 2 chính bởi như thế nên mình phải biết quý trọng thời gian người kia đã bỏ ra cho mình. Như em, đã hẹn với cô gái nào thì dù ưng hay ko cũng phải hành xử sao cho đẹp nhất để xứng với thời gian cô ấy bỏ ra, nhưng ngược lại đòi hỏi người đó cũng phải biết tôn trọng thời gian của mình. Tất cả các cô gái hẹn nhưng ko đến, hoặc hủy hẹn ngay trước thời điểm hẹn mà ko có lý do chính đáng là next ngay.

Mọi thứ đều phải có 2 chiều mới mong lâu bền được.
Cụ giỏi thật, như cụ nói ở đây thì ngay buổi đầu cụ đã nhận ra được đối tượng là người thế nào ạ.

Muon_biet

Xe cút kít

Daigorou

Xe tải
Nghe tin Dai mợ thất tình
Trẻ , già cõi OF vô bình rất hăng
Cụ nào cũng muốn tỏ rằng
Chân thành cực hiếm , có chăng... mỗi mình
Đã yêu là chẳng rung rinh
Chân thành vững tựa cột đình luôn nha
Thương Nhau Mình Sống tới già
Thuận Dồn Xuôi Lái tình ta mãi bền
Chân thành phải cả 2 bên
Có đi có lại đáp đền cho nhau
Đừng yêu theo kiểu làm màu
Tình yêu mới được trước sau vẹn toàn ...
Cụ là nhà thơ ạ?

Daigorou

Xe tải
Ngày còn trẻ, em cũng có quan điểm : Khi người ta không trân trọng mình, thì next. Không chỉ trong tình cảm, mà cả trong công việc. Mình đặt thời gian và tâm sức vào vấn đề, nhưng họ lại hời hợt thì chỉ làm việc cùng một, cùng lắm là hai lần rồi rời đi. Bởi vì, em nghĩ, nếu đủ tôn trọng, thì không có lý do gì "trễ hẹn", nói dối quanh co,...
Đã làm thì làm tới nơi tới chốn, không làm thì thôi. Không móc việc nọ sang việc kia.

Như tiêu đề, thì em nghĩ đàn ông hay phụ nữ, đều thích sự chân thành. Sách vở, chiêu trò hay bất cứ thứ gì "dạy" người ta để "đối phó", đều không có giá trị nếu bản thân chúng ta không đủ tin tưởng, tình cảm không đủ lớn. Điều cốt lõi nhất của một mối quan hệ, duy trì nó, đấy là lòng tin, là sự chân thật mà người ta dành cho nhau. Không phải những thứ hào nhoáng bên ngoài. Vì trải qua những va chạm, người ta sẽ nhìn được con người thật của đối tác. Những thứ làm cho chúng ta choáng ngợp như tiền bạc, địa vị hay xe cộ,...vv...dần dà nó nhạt nhẽo, vô vị.
Cảm ơn cụ/ mợ ạ. Chỉ ngại 1 điểm, tới khi mình chai quá rồi, mình cũng k đáp lại chân tình cho đối phương được nữa.

Daigorou

Xe tải
Hihi. Ngây thơ cũng nên chọn đối tượng chứ ạ. Chứ cứ nhào vào để cháy đen cháy đỏ thì lúc gặp người phù hợp chỉ còn lại đống tàn tro ạ :D. Nên thực ra khôn đúng lúc thì lại càng nhiều cơ hội để tận hưởng cảm giác đỉnh kao chứ :))
Tóm tắt là, khôn- dại có chọn lọc ạ :))

Demchinhhang.net

Xe container
Chân thành đôi khi lại bi nghĩ là ếch ộp, nghi là văn vở... Đầy đối tượng cũng chả đủ vi tế để cảm nhận sự chân thành:)).
Em hôm nay cũng có 1 ngày bực mình khi bán mấy cái nhà và đều bị khách yêu quái dìm hàng vì mình chân thành tâm sự với họ về kế hoạch của mình:))

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắm mới lăn vào tán gẫu vs cccm. Sau 1 vài mối tình, em nhận thấy đàn ông các anh giờ không thích sự chân thành thì phải, các anh thích nhiều thứ quá. Thích vợ/ bạn gái đẹp, giỏi giang, độc lập tài chính, có tài sản,..., thích có nhiều bồ. Mà chẳng nghĩ tới bản thân mình đã có gì gây sức hút cho đối phương chưa? Tâm trạng lan mạnh 1 ngày 7love!
sr cánh cc chân chính, hnay em xin phép được phiến diện 1 chút ạ.
Chân thành với ng chân thành :)

pooka

Xe container
Hihi. Ngây thơ cũng nên chọn đối tượng chứ ạ. Chứ cứ nhào vào để cháy đen cháy đỏ thì lúc gặp người phù hợp chỉ còn lại đống tàn tro ạ :D. Nên thực ra khôn đúng lúc thì lại càng nhiều cơ hội để tận hưởng cảm giác đỉnh kao chứ :))
Thì nói thế thôi, chứ người ta vẫn bảo túm ông có tóc chứ phải tránh ông trọc đầu.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nồi nào vung ấy các cụ ạ. Liền ông yêu dồi mới bỏ thời gian mời ăn uống tán tỉnh... Thấy không nhiệt tình thì next thôi coi không phải nồi của mình. Done!

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nhiều cụ cứ thích nồi kuu khác cố đấm ăn xôi đâm ra mệt mỏi... Mà gái nó cũng chán tận cổ. Cô nào cũng thích thì thử thách vừa thôi không nó lướt mất lại tiếc hùi hụi ra

Daigorou

Xe tải
Nhiều cụ cứ thích nồi kuu khác cố đấm ăn xôi đâm ra mệt mỏi... Mà gái nó cũng chán tận cổ. Cô nào cũng thích thì thử thách vừa thôi không nó lướt mất lại tiếc hùi hụi ra
Haha, nghe cụ còm em đâm ra lại tiếc

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Không phải hô hào đâu. Cảm nhận cá nhân, kết hợp với nghe ý kiến của những người mới về hưu, em thấy họ đều kết luận là tuổi trẻ thì nên sống hết mình, lúc về hưu sức yếu rồi mới hối hận đã không dám sống hết mình. Họ đều nói là thực tế chẳng có gì sai hay đúng, mà là đã dám làm gì để biết, hưởng thụ những thứ mình thích với điều kiện không gây hậu quả gì nặng là được. Ha ha
Toàn người ko làm nên về già phải nói thôi cụ, chứ đã làm có khi về già lại hối tiếc biết thế ko làm :)
Nên hên xui lắm cụ ơi, hehe.

pooka

Xe container
Toàn người ko làm nên về già phải nói thôi cụ, chứ đã làm có khi về già lại hối tiếc biết thế ko làm :)
Nên hên xui lắm cụ ơi, hehe.
Em thấy đa phần là hối hận vì đã không dám làm gì chứ không hối hận đã làm sai. Thật ra số ít có hối hận vì làm sai gây hậu quả quá lớn thôi.
Chuyện tình cảm thì do gắn liền với các chuyện khác như kinh tế ( bản chất là trao đổi), đòi hỏi chung thủy 1-1, hay các yêu cầu khác gắn kèm nên mới có khái niệm sai lầm.

Moning09

Xe hơi
Trong tình yêu làm sao biết ai luôn chân thành
Trong tình yêu làm sao biết ai hay lừa dối
Xin hãy cứ yêu đừng nên bối rối
Trái tim tự tìm ra lối, bước qua gian dối người ơi

RosemaryCherry

Xe container
Thế gu mợ thớt như nào. Đàn ông phải có chỗ đứng cứng chỗ đó đã là việc khó rồi. Còn chân thành với chân chưa thành thì luyện thêm là được mà :D
Lâu ko gặp bác trong thớt TV giờ còn 3 con mã :))
Kèo mai bác đánh nữa ko em tặng bác 200k ngựa vào kèo cho xôm nhé ;) ;))

my.eb

Xe điện
Không phải chuyện thưởng, mà là giữ không để bị toang.
Em xin kể một câu chuyện
Từ những năm 199x, mẹ của đứa bạn em, từ miền Trung vào thăm bố nó (giám đốc 1 cty XD) làm công trình dài ngày ở Đà Nẵng. Đến nơi bà đưa quà cho cậu hậu cần, giở ra thấy có 1 hộp lạc rang. Cậu bếp hơi ngạc nhiên, hỏi, sao cô ko gửi lạc sống để khi nào ăn thì cháu rang cho chú mà lại gửi lạc rang rồi. Bà thủng thẳng trả lời, lạc rang rồi để̀ ko mọc mầm được chứ sao ;)<:-P