[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Đúng là công lớn! Dân đen được nhờ!
Hôm nay có việc, từ sáng đến chiều tối nhà em qua bùng binh này mấy lần, lần nào cũng đánh mắt kiểm tra tình hình các chú xxx chỗ này, có 2 nhận xét:
- 1 là có vẻ tự dưng có rất đông xe chui từ hầm ra là rẽ phải ngay, có nhẽ cũng có nhiều OFer đang thị sát đây.
- 2 là không có nhóm xxx chặn phạt lỗi này nữa. Qua đến 6 lần/ngày nên điều này chắc chắn ạ.
Qua 2 quan sát này có thể thấy 1 phần chuyện đúng-sai mà các kụ đã tốn nhiều công sức tranh luận trong topic.
Công cụ Lý lớn quá, xã hội cần nhiều người như cụ đấy. Nhà em chân thành chúc cụ mạnh khoẻ và tiếp tục tâm huyết cho lẽ phải.

xe than

Xe tăng
phải phong cụ lỳ là hiệp sĩ thôi.

etran

Xe buýt
Chúc mừng thắng lợi cụ Lý và các cụ !!! :) Em đề nghị OF tôn vinh cụ Lý lên chức "Hiệp Sĩ đường phố" vì đã "chiến đấu" một cách vô cùng mưu trí và dũng cảm không kém gì Hiệp Sĩ Tiến ở trong Nam :D

Thú thật các bác em đã đọc từ đầu đến cuối topic này trong vòng 2 tiếng đồng hồ và cảm thấy hấp dẫn hệt như ngày xưa đọc truyện chưởng :D

Nhân đây em chỉ xin trích lại vấn đề mà có 2 bác đã nêu ở trên, có thể gọi đó là sự thối nát của ngành Giao thông (em xin bỏ 2 chữ Vận Tải) nước nhà, từ cơ quan cao cấp cho đến các đơn vị, từ việc ban hành luật pháp đến thi công đường sá, cắm biển báo... tất cả đều đang trì trệ, bát nháo... chung quy lại là loạn và... chính vì thế mới có chỗ cho những bọn lợi dụng kiếm chác. Có phải đây là gốc rễ của mọi sự nhức nhối mà chúng ta vẫn gặp hằng ngày trên đường không các bác ???

Mà lạ làm sao tất cả những thứ thối nát ấy lại được tập trung chủ yếu phơi ra ở một nơi được coi là "Thủ đô - bộ mặt đất nước"... :( :( :(
Có mỗi một việc copy lại y hệt một con đường cao tốc theo đúng nghĩa và theo tiêu chuẩn quốc tế (tức là bao gồm tất cả các hạng mục đi kèm như kiểu biển báo, vạch kẻ...) đem lắp vào hơn 2 chục km ở Hà Nội mà không làm được thì sống thế nào hả các bác ???

Riêng cái này đã thể hiện sự ngu dốt đến trì trệ của hệ thống luật GTĐB, cần phải thay đổi! Sự mẫu thuẫn trên là không được phép! Lái xe vừa đi vừa phải tránh người và các ptiện đi láo, vừa phải dè chừng CA vừa phải phân tích "ý nghĩa sử dụng của vạch kẻ đường" xem có "mâu thuẫn với ý nghĩa sử dụng của biển báo hiệu" không thử hỏi sao ngày không có vài chục mạng ra đi. Một Bộ giữ vai trò quan trọng bậc nhất mà làm ăn kiểu nông dân thế này thì cần phải cải cách tổng thể nếu không đất nước sẽ tụt hậu so với Lào và Campuchia chỉ trong vài năm tới.
Haizzzzz,
Em đọc 2 ngày mới hết 34 trang :D
E có vài ý là:
....

+ Việc ngành GTCC kẻ vạch sơn sai toe toét, ko hợp lý, biển báo vừa thừa vừa thiếu tùm lum, rất nhiều chỗ còn mâu thuẫn nhau đùng đùng thì trình độ chuyên môn cán bộ ngành GTCC quả là báo động và cần phản ánh gay gắt từ mọi phương tiện để ngành GTCC thanh lý bớt loại cán bộ kiểu này.

Hic, vài lời mong các cụ góp ý ạ :P

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Em đã từng cất 4B, mang 2B ra mắng cho xxx đội 6 ở Phạm Văn Đồng (làng SOS) và đã xin em thông cảm. Nhguwng vấn đề là không triệt để được bác ạ, xxx vẫn bắt nạt người yếu bóng ví và xe ngoại tỉnh

El Kun

Xe tải
Cụ Lý bò thật là công dân chuẩn mực, cho em xin được Vuốt cụ ạ !!!

thientamnt

Xe điện
Cụ Lý Bò quả là cao thủ. Em nể cụ quá !

nodoi

Xe tải
Em đề nghị phong cụ Lí Bò làm Hiệp sỹ OF.

bảo châu

Xe điện
Hôm qua em qua đây vài lần, xxx không đứng đây nữa mà chuyển sang phía đối diện, bắt 4b rẽ phải từ TDH ra Phạm Hùng không xi nhan.

Libor

Xe điện
Hôm qua em qua đây vài lần, xxx không đứng đây nữa mà chuyển sang phía đối diện, bắt 4b rẽ phải từ TDH ra Phạm Hùng không xi nhan.
Bắt thế này là đúng rồi, kể cả chơi bài 50/50 em cũng vẫn ủng hộ! Thật ra kiểu gì tiền đó về có nộp vào ngân sách trước sau gì nó lại chả bị chuồn ra túi ông khác to hơn mà thôi! :))

Ruabo

Xe buýt
Bắt thế này là đúng rồi, kể cả chơi bài 50/50 em cũng vẫn ủng hộ! Thật ra kiểu gì tiền đó về có nộp vào ngân sách trước sau gì nó lại chả bị chuồn ra túi ông khác to hơn mà thôi! :))
Cái này thì không ủng hộ cụ Lý được rồi, Làm gì có ông nào đụng vào được mấy món tiền đó, NN để làm đường cho OF mình đi đấy hì hì

omni1

Xe đạp
Cụ Lý và cụ nào làm phát cứu anh em ở Ngã Tư Láng Hạ- Thái Hà với

Libor

Xe điện
Cái này thì không ủng hộ cụ Lý được rồi, Làm gì có ông nào đụng vào được mấy món tiền đó, NN để làm đường cho OF mình đi đấy hì hì
Ơ, cụ lại ngây thơ quá... thế cụ lại tưởng 10 đồng được xuất ra từ ngân sách nhà nước để làm đường, trong đó kiểu gì lại chả có đến hơn 5 đồng chạy vòng vèo nhể? Cụ nào làm trong nghành cầu đường vào xác minh cho em con số với! :P :))

xebokeooto

Xe tăng
Ơ, cụ lại ngây thơ quá... thế cụ lại tưởng 10 đồng được xuất ra từ ngân sách nhà nước để làm đường, trong đó kiểu gì lại chả có đến hơn 5 đồng chạy vòng vèo nhể? Cụ nào làm trong nghành cầu đường vào xác minh cho em con số với! :P :))
Gì thì gì, nhưng riêng chuyện này thì E cũng không ủng hộ cụ Lí được
Việc nào đi việc ấy Cụ ạ.

Libor

Xe điện
Gì thì gì, nhưng riêng chuyện này thì E cũng không ủng hộ cụ Lí được
Việc nào đi việc ấy Cụ ạ.
:)) thì em cũng có ủng hộ được em đâu, nhiều cái chả theo được í mình mới lạ chứ! Em vẫn kết nhất câu của Táo giao thông hôm 30 tết: Nếu muốn không bị bắt nữa thì tốt nhất đừng đi sai ! :)) Ở đây em chỉ bức xúc nhất mấy cái vụ mình không sai mà họ lại lợi dụng kẽ hở của luật để ép mình đã làm sai thôi ợ. Còn đã đi sai rồi thì em không dám bàn, lúc này tùy theo ý của từng cụ, còn với riêng em thì làm sao cho tiêu chí là : Ngon, bổ, rẻ ạ! :))

tmn

Xe tải
Kính các cụ trên thớt này. Em có theo dõi từ đầu vụ này và bây giờ mới có ý kiến, không biết có đúng không, các cụ cùng mỏ xẻ giúp em nhé.

Vì sao CSGT vẫn bắt và phạt:
Theo như em nhớ khi học luật lái xe - GTDB: Thì biến xanh - chữ nhật chỉ là biển chỉ dẫn, thông báo chứ không phải là biển bắt buộc phải tuân theo. Như vậy trong trường hợp này, CSGT cũng có lý khi phạt người tham gia giao thông( NTGGT) rẽ vào Khuất Duy Tiến. Mà mũi tên chỉ thẳng dưới lòng đường sát bùng binh mới là hiệu lệnh bắt buộc. Biển chỉ hướng Thanh Xuân là để NTGGT biết hướng như có tính chất là thông báo địa lý. Còn đi về hướng đó thế nào thì NTGGT phải đi theo chỉ dẫn bắt buộc( cụ thể ở đây là mũi tên dưới lòng đường). Nếu biển chữ nhật này là biển tròn chữ trắng thì CSGT không thể bắt phạt được.

Không biết em suy đoán thế đúng không các cụ?
Vậy cái biển báo hết đg cao tốc cũng sẽ ko có giá trị để bị phạt rồi :)

Libor

Xe điện
Xem cái Video Clip của cụ Lý quay tôi phát hiện cụ Lý vưỡn vi phạm luật GTDB: đó là không bật đèn pha trong hầm chui.
Và theo tôi hiểu trước cái hầm chui này có sẵn đường để rẽ phải đúng không cụ? như vâỵ chưa hẳn là CA đã sai đâu!
Tôi mà là CSGT tôi vưỡn bắt được cụ Lý:D
Hị hị, cụ yên tâm đi...em làm gì cũng cẩn thận lắm...cụ xem kỹ lại đoạn cuối của đoạn video nhá..lúc có 2 xe con cắt qua đầu xe của em ạ...cụ tinh mắt sẽ nhìn thấy ngay đèn pha của em chiếu vào thân xe đó phản chiếu lại! Lúc trong hầm do ánh đèn trong đó rất sáng nên không thể thấy đèn của xe được! Em đã nói rõ từ đầu là em bật luôn đèn từ trước khi chui vào hầm cơ mà! :P còn sau biển báo làn đường thì xe chui luôn vào hầm, ko còn đường rẽ nào nữa cụ nhé!

Toyota Celica

Xe container
Van chưa tóm lại bài này à các cụ ,
Xxx sai lè ra roài , làm tiền người dân
3 cái vạch thẳng chỉ là đi vào vòng xuyến , chứ vào roài thì thích rẻ đâu chẳng được