[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
XH ta chắc cần phải có rất nhiều cụ như cụ Lý bò thì anh em lái xe chân chính mới thoát khỏi cảnh thuộc luật nhưng vẫn bị bắt nạt này!
Cảm ơn phóng sự rất thực tế của cụ!

Lucy

Xe hơi
Chiều hôm qua E đi qua đấy thấy 2 xe rẽ vào cái đường nhỏ (không phải cái đường nhỏ tí dành cho xe máy đâu ) vẫn thấy xxx bắt xe ô tô : 1 cụ civic 0350 và 1 kụ land 29A...., hôm trước nữa cũng vẫn thấy xxx xanh, vàng bắt ôtô mà . Cụ lí bò nhắc nhở lại anh em tí đi nhỉ . :)

beetle

Xe tải
Chiều hôm qua E đi qua đấy thấy 2 xe rẽ vào cái đường nhỏ (không phải cái đường nhỏ tí dành cho xe máy đâu ) vẫn thấy xxx bắt xe ô tô : 1 cụ civic 0350 và 1 kụ land 29A...., hôm trước nữa cũng vẫn thấy xxx xanh, vàng bắt ôtô mà . Cụ lí bò nhắc nhở lại anh em tí đi nhỉ . :)
Nếu xxx bắt lỗi không bật đèn thì vưỡn k vi phạm cam kết với cụ Lý mà, chắc mấy bác 4B kia k tham gia OF rồi. Từ lần em đọc thấy lỗi k bật đèn khi đi trong hầm đường bộ là em tuân thủ lắm, cẩn thận tí vẫn hơn :).
Kiểu này thỉnh thoảng cụ Lý (hoặc cụ nào) lại phải thân hành kiểm tra lại rồi :D. Hôm nào có việc đi hướng ấy em cũng test phát, mà phải nhìn kỹ biển chứ GTCC mà dỡ cái biển rẽ phải đi Thanh Xuân thì tèo :D

xanh

Xe điện
Cụ Lí ơi, xxx giống lũ vịt cụ nhở? đúng là cụ Lí đổ nước vào đầu vịt òi.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em theo dõi vụ này từ đầu, nể trình cụ đối đáp :D

Cơ mà em hỏi thật, nếu lúc đối thoại giữa cụ và xxx1 xong, hắn ngứa tay lập luôn cái biên bản cho cụ cầm :D thì phương án tiếp theo của cụ là thế nào? Em biết là nếu xxx1 lập biên bản cho cụ chắc còn đi xa hơn và trúng kế của cụ, nhưng em cứ hỏi phương án tiếp theo của cụ trong trường hợp này cho... biết ạ!

Smee april

Xe điện
Cụ Lí ơi, xxx giống lũ vịt cụ nhở? đúng là cụ Lí đổ nước vào đầu vịt òi.
Cụ vi phạm bản quyền nhé. Câu này em dùng roài. Cụ Lí cũng xác nhận roài mà. Hôm nay chắc cụ Lí đang bận xử lí ngã tư Thái hà - Láng Hạ.

EZdong

Xe điện
Em rất nể phục cụ chủ thớt, nếu có lý sự đàng hoàng là các đ/c xxx cũng phải chịu thôi!!!!!!!!

2Bdoc_2Bngang

Xe đạp
Hoan hô cụ chủ thớt.
Ai cũng có tinh thần trách nhiệm cao như cụ thì xã hội này tốt lên nhìu roài ! >:D<
Thú thật với các cụ là em không có ý định câu viu với cả câu vot bao giờ... các cụ có mời rượu em thì mời..ít khi em mời lại các bài mà các cụ viết chả có ý nghĩa gì lắm! :))
..vừa pha xong cốc Cafe vừa nhâm nhi và kể tiếp chuyện hầu các cụ đây:

... nói thêm thì chắc nói dài dòng lắm, các cụ lại bảo nhà em là câu cái lọ, câu cái chai nhưng thực tế là em vừa căng tai để nghe lại đoạn ghi âm lúc chiều vì khi đó đường rất đông âm thanh hỗn loạn, còi xe choang choác mà mở to lên để nghe giờ này thì cả nhà em đang ngủ lại tưởng có chuyện gì chạy sang đây thì chết...kiểu gì cũng bị tắt đèn bắt đi ngủ ạ! :))
.... đôi co một lúc thì bác xxx3 cũng xong việc và tiến đến chỗ em (tức bác đội trưởng, vừa xong việc với 1 xe máy khác, em ko để ý là mắc lỗi gì nhưng thấy có xé biên lai phạt trực tiếp tại đây) ... không kịp để em nói gì thì đồng chí xx1 tường thuật lại sự việc của em cho lãnh đạo nghe, sau khi nghe xong báo cáo..bác xx3 này cười rất tươi rồi tiến lại chìa tay ra bắt tay với em:
xx3: Thay mặt anh em tổ công tác tôi đại úy xyz thành thật xin lỗi anh về sự việc này, tôi hứa sẽ cho anh em đi xem xét lại!
Ối giời ơi... tình huống thế này thì gay rồi.. cứ tóm đại vào xơi được thì xơi, mà không xơi đc thì xin lỗi là xong hử? Em đâu có dại..ít ra cũng phải củ hành lại các bác tý cho nó vui chứ!
LB: Anh nói thế đâu có được, tôi đã được nghe anh em lái xe nói nhiều về lỗi này từ lâu rồi, hôm nay có việc qua đây mới thực tế thấy các anh làm ẩu quá, thôi anh lấy giấy bút ra đi... muốn ghi gì tùy anh... muốn phạt cho tôi lỗi nào cũng được miễn là các anh dừng xe tôi rồi tức là tôi phải có lỗi, còn tôi mà không có lỗi gìi thì đích thị các anh phải có tội!
xx3: Thì em nó đã trình bầy hết với anh rồi còn gì, có thể chúng tôi sơ xuất không nhìn kỹ hướng dẫn giao thông nên mới có sự hiểu nhầm đáng tiếc này, mong anh bỏ qua cho, chúng tôi sẽ nghiêm túc rút kinh nghiệm.
Với vẻ mặt rất rất thành khẩn và em cũng đứng gần 20'' tại đây nên mỏi chưn quá, trời lại lạnh nữa chứ... nên em đành chốt hạ:
Lb: Thôi được, anh đã nói vậy thì anh phải thực hiện đúng nhá..đừng để tôi còn thấy anh em lái xe người ta xì xào về việc naỳ lần nữa... :)) (Em cũng chỉ hoành tráng tý cho nó oai thui ạ) :P trước khi đi tới đây nói để anh biết tôi đã dừng xe và chụp lại toàn bộ ảnh về biển báo giao thông kể từ lối rẽ thoát khỏi đường cao tốc , và từ đầu đến giờ nói chuyện với các anh tôi đều có ghi âm hết. Bây giờ tôi sẽ tắt ghi âm đi và mở cho anh xem hình ảnh biển báo giao thông mà tôi vừa chụp được nhá, anh không cần phải cho quân đi xem lại nữa đâu.
Vừa nói em vừa mở điện thoại cho các đồng chí xx1,2,3 xem mấy cái ảnh trên mà em đã phọt hầu các cụ ở bên trên ạ. Sau khi xem xong các đồng chí này có vẻ rất chi là " Nghiêm túc rút kinh nghiệm" thay phiên nhau lao vào bắt tay em để chia tay "thắm tình đoàn kết" để rồi sau đó tiếp tục làm nhiệm vụ phân làn giao thông đang bị tắc nặng quanh bùng binh BigC vào lúc khoảng 5h30''
Trước khi chịu cầm lại toàn bộ giấy tờ xe để đi về em cũng không quên dặn lại:
LB: Các anh nhớ kỹ nhé, kể từ giờ phút này các anh bỏ ngay bắt lỗi sai làn này ở đây...đừng để tôi phải nghe lại lần nữa, nếu không hình ảnh này và toàn bộ ghi âm sự việc ngày hôm nay tôi sẽ lôi ra sử dụng đấy!
XX3: Vâng, anh yên tâm..chúng tôi sẽ nhắc nhở anh em khác trong đội... chúc anh vui vẻ!

Câu chuyện của em đến đây chắc cũng đã hết...mời các cụ dép ai người đó mang về nhá... để quanh cửa nhà em rồi mai có mất lại đổ hết tội cho em ợ! Và còn cụ nào kể từ ngày mai bị bắt lỗi trên ở cung đường này thì cứ alo cho cụ Xấu Zai.. rồi để em xử lý! :P (Đt thì pm nhá!)
Câu chuyện của em kể trên hoàn toàn nghiêm túc, cũng có thể em thêm bớt tý tẹo đoạn hội thoại cho nó xôm... các cụ muốn hiểu thế nào là tùy các cụ! Nhưng em tin là em chỉ có cắt bớt để kể cho nó nhanh thôi chứ không thêm mắm thêm muối vào đâu ợ!
Chúc các cụ một đêm vui vẻ! :)) :))

AQ.

Xe tăng

xebokeooto

Xe tăng

crown09

Xe đạp
giá ai cũng cứng cỏi như cụ LB thì xx móm hết

buiducmanh

Xe tải
Sao các cụ không vào thẳng bùng binh, rồi làm nguyên 1 vòng, sau đó rẽ ra KDT. Không biết lúc đó mấy chú xxx thế nào nhỉ?

thangktvta

Xe tăng
Lúc ấy XXX bảo bác là đồ hâm :)) Xăng hơn 19k rồi đó bác, haha.

Carens_TH

Xe tải
OF sắp thành lập đội "XỬ LÝ CÁC ĐIỂM ĐẶT BẪY NGƯỜI THAM GIA GIAO THÔNG" rồi, sau sự ra đời và gặt hái được nhiều thành công của đội FUNS

Co_Ga_Khoai

Xe máy
Hà hà sướng nhất cụ lý rồi, được mắng xxx về thì cần gì volka của anh em nữa.

Có cụ nào từ hôm đó mà còn bị xxx phạt láo ở bùng binh này thì lên tiếng đê

toitimtoi

Xe tải
Cậu bạn em cũng bị phạt lỗi này gần tết, đưa 50k mà vẫn được đi. rõ ràng là ăn quá bẩn

AQ.

Xe tăng
Chiều qua em đi HB với cụ Beepbuger, đến bùng binh BigC nhảy xuống bắt Taxi đang chờ ở đấy về. Hỏi chuyện chú lái xe về tình hình rẽ phải đi TX, chú ấy nói xxx vẫn bắt, có điều không gắt như trước thôi. Chú ấy kể nhiều ông bị dùng xe, ngơ ngác nhìn về hướng xxx chỉ -chắc chả để ý đến vạch. Chỉ khổ mấy bác lần đầu đi đường này chứ các Ofer được cảnh báo chắc chả ông nào chịu nộp xiền đâu nhể

Cảm ơn cụ nhiều.Nhưng không biết xxx blo..bla với cụ như vậy nhưng có rút kinh nghiệm không hả cụ?.....em đi qua đó mà lại bi bắt lỗi thì trình không cao như bác thì lai xé vé mất chầu bia hơi trời mưa thì tức lắm à!
em vodka cho cụ đấy nhé