[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

xanh

Xe điện
các cụ đừng học nhà Lý... Em thề là các cụ sẽ bị vặt theo đúng luật GTDB, biển xanh lá cây ở đây chẳng có ý nghĩa gì hết chỉ là mấy ông dở hơi treo lên để khánh thành thôi!

Muốn rẽ KDT xin mời rẽ đường phụ bên phải (chỗ rẽ cách ảnh đầu của Cụ Lý khoảng 2 km)

Các cụ đừng chửi nhiều vì Em đọc xong 31 trang (suốt 4 ngày) :D em thấy có cả XXX ở đây
Thế toàn bộ biển treo ở đại lộ TL từ Hà nội đến Hòa Lạc không có tác dụng ư cụ? thế mà từ trước tới nay em toàn đi theo nó mới chít...

xanh

Xe điện
Chiều nay tầm 4h em có lướt qua thì thấy hết đám con nhà Núp đứng ở đầu KDT đón xe rẽ phải từ hầm lên rồi, chỉ có vài chú đứng giữa dải phân cách điều khiển GT thôi ợ. Chắc nhờ công cụ Lí!
Chúng nó lại đi tìm chỗ khác ngon ăn, chưa hết đâu...

diepnh81

Xe tăng
E cũng cảm thấy quá mát lòng, mát dạ, giá có nhiều người như cụ chủ thớt làm căng cho bọn xxx bỏ cái tật dọa nạt, ép người đi nhỉ, em bị bắt nhầm làn ở đoạn Giải Phóng rẽ đi Linh Đàm mà giờ vẫn nghĩ nếu ép sát lề phải thì là làn dành cho xe máy và xe thô sơ, cụ nào có ý kiến đoạn này k0 ạ, đợt đó e chẳng rõ lắm nên k0 dám cãi đành mất 200k.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
các cụ đừng học nhà Lý... Em thề là các cụ sẽ bị vặt theo đúng luật GTDB, biển xanh lá cây ở đây chẳng có ý nghĩa gì hết chỉ là mấy ông dở hơi treo lên để khánh thành thôi!
Muốn rẽ KDT xin mời rẽ đường phụ bên phải (chỗ rẽ cách ảnh đầu của Cụ Lý khoảng 2 km)
Các cụ đừng chửi nhiều vì Em đọc xong 31 trang (suốt 4 ngày) :D em thấy có cả XXX ở đây
Dở hơi là nó chỉ ghi có mỗi 1 chữ exit mà chả nói là exit đi đâu, xin lỗi cụ chứ nhỡ nó là exit ra chỗ hái hoa thì em ko có nhu cầu :-o

Thế toàn bộ biển treo ở đại lộ TL từ Hà nội đến Hòa Lạc không có tác dụng ư cụ? thế mà từ trước tới nay em toàn đi theo nó mới chít...
Thế cụ thích chạy 100 cây chuối hay chạy 80 cây chuối thôi ?

kqt

Xe tải
"Vạch số 1.18: Màu trắng chỉ dẫn các hướng đi cho phép của các làn xe ở nơi giao nhau. Lái xe khi gặp biển này bắt buộc phải tuân Theo mũi tên chỉ hướng đi"
Câu trước thì là vạch, câu sau thì là biển. Thế rốt cuộc là vạch trên đường hay biển trên cột?

Cảm ơn Kụ N68 cho xem ảnh vạch sơn nhé.
Cụ Innocet nói chính xác hoàn toàn. Mời các bác tham khảo vạch số 1.18 ở đây http://sieuthixehoi.org/home/index.php?option=com_content&view=article&id=81:he-thong-vach-ke-duong&catid=43:luat-giao-thong-duong-bo&Itemid=95

kqt

Xe tải
Theo em thì không nhất thiết cứ phải úp được mấy xxx là hay. Dư luận biết và sôi nổi thảo luận là một thành công rồi.
Nó cho thấy các mem của OF là những người đọc luật, biết luật và nắm luật để đi đường và tuyên truyền phổ biến cho nhiều người khác cùng biết.
Nó cũng cho thấy luật ta còn nhiều kẽ hở để những người thi hành luật lợi dụng để trục lợi. Trước nay chỉ thấy đài báo nói đến dân đen lợi dụng kẽ hở của pháp luật nay cũng có cả người thi hành luật cũng lợi dụng đấy chứ.

Trả biết hay dở thế nào.
- Nếu định bố trí úp sọt một phát thì dở.
- Nếu không thì hay vì tạo được dư luận quan tâm.

buffalo car

Xe điện
:)) kế hoạch và hành động của cụ Ní chuẩn không phải chỉnh. Có thế chứ! đọc mà sướng quá :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Theo em thì không nhất thiết cứ phải úp được mấy xxx là hay. Dư luận biết và sôi nổi thảo luận là một thành công rồi.
Nó cho thấy các mem của OF là những người đọc luật, biết luật và nắm luật để đi đường và tuyên truyền phổ biến cho nhiều người khác cùng biết.
Nó cũng cho thấy luật ta còn nhiều kẽ hở để những người thi hành luật lợi dụng để trục lợi. Trước nay chỉ thấy đài báo nói đến dân đen lợi dụng kẽ hở của pháp luật nay cũng có cả người thi hành luật cũng lợi dụng đấy chứ.
Cụ giờ mới biết à?:P

kqt

Xe tải
Em cũng biết lâu rồi nhưng đài báo hay nói đến dân đen lợi dụng mà ít nói đến quan chức.
Thực ra cái lũ thi hành luật mà lách luật nó mới nguy hiểm hơn là dân đen lách luật.
Vì chúng nó là đứa thực thi hằng ngày nên rành rẽ hơn dân đen, đáng lẽ phải sửa luật để hoàn thiện thì nó lại đem chỗ đó để bắt chẹt dân.

Cụ giờ mới biết à?:P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em cũng biết lâu rồi nhưng đài báo hay nói đến dân đen lợi dụng mà ít nói đến quan chức.
Thực ra cái lũ thi hành luật mà lách luật nó mới nguy hiểm hơn là dân đen lách luật.
Vì chúng nó là đứa thực thi hằng ngày nên rành rẽ hơn dân đen, đáng lẽ phải sửa luật để hoàn thiện thì nó lại đem chỗ đó để bắt chẹt dân.
:D Cụ trong sáng quá!
Chả bù cho em long đong mãi nên giờ nhìn đâu cũng thấy dở nhiều hay ít!X_X

ying_jun

Xe tăng
Haizzzzz,
Em đọc 2 ngày mới hết 34 trang :D
E có vài ý là:
+ Việc xxx biết là lái xe không phạm lỗi mà vẫn cố tình "đe dọa" người tham gia GT ít nắm rõ luật để 50/50 là rất phổ biến và nên chấn chỉnh sớm ngay. Trong tình huống cụ Lý cãii em cho rằng cụ ấy đúng (sau khi đọc qua hết các lượt comment :P)

+ Việc xxx tích cực bắt các lỗi vi phạm dù là nhỏ nhất cũng là một hiệu ứng tích cực đánh vào ý thức chấp hành luật GTĐB, e nghĩ nếu không xử lý mạnh tay thì ở HN không bao giờ chuyển biến ý thức GT được (tất nhiên là phải bắt đúng lỗi). E ủng hộ vụ này.

+ Việc ngành GTCC kẻ vạch sơn sai toe toét, ko hợp lý, biển báo vừa thừa vừa thiếu tùm lum, rất nhiều chỗ còn mâu thuẫn nhau đùng đùng thì trình độ chuyên môn cán bộ ngành GTCC quả là báo động và cần phản ánh gay gắt từ mọi phương tiện để ngành GTCC thanh lý bớt loại cán bộ kiểu này.

Hic, vài lời mong các cụ góp ý ạ :P

xebokeooto

Xe tăng
Đa số xxx GT của ta là vậy, không lo điều tiết giao thông mà luôn tìm cách giăng bẫy, rình dập để kiếm tiền.
Các ngã 3, ngã 4 chả thấy bóng dáng ĐC nào đứng ra điều tiết giao thông, các ĐC luôn đứng chỗ nào khuất khuất để rình dập.
E vodka Cụ.

fanruot_mu™

Xe tải
Website
yeuhaiphong.com
Sáng nay tầm 9h30' em đi từ Đại lộ Thăng Long ra KDT theo kiểu bác libor đi. Em chạy xe tải hẳn hoi nhé (xe có rất nhiều lỗi vặt để CSGT bắt chứ k như xe hơi) nhưng thấy có mỗi chú CSGT đang mặc áo mưa phân làn giao thông. K thấy ý kiến gì. Để lần sau em đi thử nhát nữa xem sao? Tất nhiên trước khi đi kiểu này em đã chuẩn bị tinh thần để đấu tranh đến cùng với CSGT rồi.

xanh

Xe điện
Đa số xxx GT của ta là vậy, không lo điều tiết giao thông mà luôn tìm cách giăng bẫy, rình dập để kiếm tiền.
Các ngã 3, ngã 4 chả thấy bóng dáng ĐC nào đứng ra điều tiết giao thông, các ĐC luôn đứng chỗ nào khuất khuất để rình dập.
E vodka Cụ.
Em không rình rập ,mà em áp dụng nâng cao chiến thuật bí mật bất ngờ học ở trường cụ nhá!
( em Fun tí)

pupil

Xe điện
:)) kế hoạch và hành động của cụ Ní chuẩn không phải chỉnh. Có thế chứ! đọc mà sướng quá :))
VN phấn đấu đến 2020 sẽ 1 phát trở thành nước CN hiện đại đấy, còn mất nhiều ruộng nữa, xót lắm cụ ạ nhưng đời có luật nhân quả đấy nhá! Nhà cháu kết cái chữ ký của cụ lắm!:-w

Chỉnh sửa cuối:

QuangThanh208

Xe tải
bài viết hay quá,chuẩn quá,bác làm quả 20' thế này xxx nào hoét còi pác bác dọa gọi cấp trên sợ có m"... ấy ra máu"

thangws

Xe tải
Website
www.avantdg.vn
Chiều bắt tay với kụ chủ thớt mà sao e thấy tay kụ ướt thể :))

Cảm ơn các thông tin bổ ích của kụ

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Chiều bắt tay với kụ chủ thớt mà sao e thấy tay kụ ướt thể :))

Cảm ơn các thông tin bổ ích của kụ
Chắc cụ ấy tưởng cụ là xxx ngầm nên ướt cả tay đấy=))

Jeep A2

Xe máy
Hôm nay có việc, từ sáng đến chiều tối nhà em qua bùng binh này mấy lần, lần nào cũng đánh mắt kiểm tra tình hình các chú xxx chỗ này, có 2 nhận xét:
- 1 là có vẻ tự dưng có rất đông xe chui từ hầm ra là rẽ phải ngay, có nhẽ cũng có nhiều OFer đang thị sát đây.
- 2 là không có nhóm xxx chặn phạt lỗi này nữa. Qua đến 6 lần/ngày nên điều này chắc chắn ạ.
Qua 2 quan sát này có thể thấy 1 phần chuyện đúng-sai mà các kụ đã tốn nhiều công sức tranh luận trong topic.
Công cụ Lý lớn quá, xã hội cần nhiều người như cụ đấy. Nhà em chân thành chúc cụ mạnh khoẻ và tiếp tục tâm huyết cho lẽ phải.