[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

Innocet

Xe máy
Tình hình là dư thế nào rồi các cụ. Cxxx còn phạt chỗ đó vì lỗi đó nữa không??
Các cụ tranh luận loãng hết cả thớt.
Tin mới nhất nhà cháu bẩm các cụ nghe : Ngày hôm nay nhà cháu chạy ra đó 3 lần, ngồi quán trà ( cổng vào nhà nghỉ Việt Tiệp :))) và ko thấy cụ nào bị hỏi cả, đến tận 6h nhà cháu đi nhậu. Chỉ lo cho các cụ xe tải đêm nay thôi ạ.
CÔNG cụ LÝ đúng là CÔNG LÝ=D>. Nhà cháu sẽ học cụ từ vụ này...

Tribute

Xe container
Cảm ơn Kụ N68 cho xem ảnh vạch sơn nhé.
Cụ Innocet nói chính xác hoàn toàn. Mời các bác tham khảo vạch số 1.18 ở đây http://sieuthixehoi.org/home/index.php?option=com_content&view=article&id=81:he-thong-vach-ke-duong&catid=43:luat-giao-thong-duong-bo&Itemid=95
Cụ cho hỏi cái vạch 1.18 kia được quy định ở văn bản nào ạ? Như trên em đã trích Điều lệ GTĐB 22-TCN237 thì không có vạch 1.18. Các cụ khi tranh luận về Luật pháp thì cũng nên xem cái tài liệu mình tham khảo có nguồn gốc từ đâu, được quy định bởi văn bản Pháp Luật nào, còn hiệu lực hay không kẻo cứ ông nói gà rồi bà lại nói vịt làm người khác hoang mang.

vanessa

Xe tải
cụ Lý đúng là rất có lý trong trường hợp này, luật giao thông đường bộ quy định trường hợp biển báo mà mâu thuẫn với chỉ dẫn dưới lòng đường thì phải theo biển báo. trường hợp này xxx cứng họng là đúng rồi, cụ Lý đã trả thù cho được ối cụ bị bắt oan.

omni1

Xe đạp
Cụ Lý làm phát nữa ở đoạn rẽ phải từ Láng hạ vào Thái Hà đi, hôm trước em rẽ phải vòng qua đèn khi đèn xanh chứ không rẽ làn nhánh bên cạnh, bị xxx vịn cũng xin các anh cho cái biên bản, thế là được đi. Nhưng mấy hôm nay qua đó thấy đồng đội bị vặt nhiều quá.
Qua việc cụ Lý nêu trên và việc em cũng thoát khi yêu cầu lập biên bản thì xin mạn phép tổng kết thế này:
- Nếu bị vịn, các cụ cứ đòi làm biên bản, đa phần xxx sẽ buông cho các cụ đi,
- Nếu nó làm biên bản thật ( khi đó nó chắc chắn là đúng nó mới dám làm ) thì coi như các cụ sai phải đóng học phí nhưng tiền không vào túi xxx.

oto9fun

Xe tải
các cụ đừng học nhà Lý... Em thề là các cụ sẽ bị vặt theo đúng luật GTDB, biển xanh lá cây ở đây chẳng có ý nghĩa gì hết chỉ là mấy ông dở hơi treo lên để khánh thành thôi!

Muốn rẽ KDT xin mời rẽ đường phụ bên phải (chỗ rẽ cách ảnh đầu của Cụ Lý khoảng 2 km)

Các cụ đừng chửi nhiều vì Em đọc xong 31 trang (suốt 4 ngày) :D em thấy có cả XXX ở đây

Libor

Xe điện
Cụ Lý làm phát nữa ở đoạn rẽ phải từ Láng hạ vào Thái Hà đi, hôm trước em rẽ phải vòng qua đèn khi đèn xanh chứ không rẽ làn nhánh bên cạnh, bị xxx vịn cũng xin các anh cho cái biên bản, thế là được đi. Nhưng mấy hôm nay qua đó thấy đồng đội bị vặt nhiều quá.
Qua việc cụ Lý nêu trên và việc em cũng thoát khi yêu cầu lập biên bản thì xin mạn phép tổng kết thế này:
- Nếu bị vịn, các cụ cứ đòi làm biên bản, đa phần xxx sẽ buông cho các cụ đi,
- Nếu nó làm biên bản thật ( khi đó nó chắc chắn là đúng nó mới dám làm ) thì coi như các cụ sai phải đóng học phí nhưng tiền không vào túi xxx.
He he, điểm này thì em bó tay ạ... :)) Vì em cũng phải nói thật là mấy bác CSGT hay đứng ở đây mà có gặp em đi qua, kể cả không mắc lỗi gì thì em cũng sẽ kéo kính và gật đầu chào nhau một câu cho vui thôi ạ! :)) Cụ nào làm chuột được thì làm đê, chỗ này em lộ rồi! :P :))

thanh_hoi

Xe điện
Nếu XXX phạt bác trong TH này, bác có thể khởi kiện Sở GTCC bồi thường vì tội lừa đảo.
các cụ đừng học nhà Lý... Em thề là các cụ sẽ bị vặt theo đúng luật GTDB, biển xanh lá cây ở đây chẳng có ý nghĩa gì hết chỉ là mấy ông dở hơi treo lên để khánh thành thôi!

Muốn rẽ KDT xin mời rẽ đường phụ bên phải (chỗ rẽ cách ảnh đầu của Cụ Lý khoảng 2 km)

Các cụ đừng chửi nhiều vì Em đọc xong 31 trang (suốt 4 ngày) :D em thấy có cả XXX ở đây

one2fi

Xe tải
Cụ ơi, phọt cho AE cái ghi âm để vào điên thoại, nếu có gì thì bật lên cho xxx nghe.
Hưởng ưng tinh thần OF....

xebokeooto

Xe tăng

E thắc mắc chỗ chữ đỏ. Cụ căn cứ vào đâu mà nói vậy? E chưa thấy văn bản nào nói về vấn đề ấy.

Hắc Ín

Xe tăng
E thắc mắc chỗ chữ đỏ. Cụ căn cứ vào đâu mà nói vậy? E chưa thấy văn bản nào nói về vấn đề ấy.
Đấy cái màu như trên không có trong hệ thống biển báo của Điều lệ giao thông đường bộ thì không có hiệu lực thôi cụ ạ, mà phải là màu này. Chắc các cụ GTCC muốn # người nên chọn màu đó cho độc, màu nào chả là màu xanh nhỉ!

Eisenhow

Xe máy
Quả này của cụ quả là cực quý. Vodka cụ phát!

Libor

Xe điện

Căn cứ chỗ này ạ:

Các cụ xem ở trên là 1 loạt các biển báo "Ngô Nghê" chả theo luật GT của bất cứ một nước nào hiện hành trên thế giới, nhưng tại thời điểm đó CSGT vẫn tiến hành bắn tốc độ khi các bác đi trên 80km/h là mời vào nộp xèng. Khi baó chí lên tiếng thì thử hỏi có ai được trả lại tiền không ạ? Mà nó chỉ được xóa mấy cái chữ 80 với cả 60 đi là hết trách nhiệm.... ??? Bài viết em cũng chỉ đưa ra một hiện tượng và cách xử lý của riêng em, các cụ đọc rồi áp dụng được đến đâu là tùy ở mỗi người thôi ạ.

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Căn cứ chỗ này ạ:

Các cụ xem ở trên là 1 loạt các biển báo "Ngô Nghê" chả theo luật GT của bất cứ một nước nào hiện hành trên thế giới, nhưng tại thời điểm đó CSGT vẫn tiến hành bắn tốc độ khi các bác đi trên 80km/h là mời vào nộp xèng. Khi baó chí lên tiếng thì thử hỏi có ai được trả lại tiền không ạ? Mà nó chỉ được xóa mấy cái chữ 80 với cả 60 đi là hết trách nhiệm.... ??? Bài viết em cũng chỉ đưa ra một hiện tượng và cách xử lý của riêng em, các cụ đọc rồi áp dụng được đến đâu là tùy ở mỗi người thôi ạ.
XXX họ bảo là có sai xót trong quá trình làm việc, ai bị phạt oan mời mang lại BIÊN LAI đến chúng tôi sẽ trả lại tiền đầy đủ:|

thanh_hoi

Xe điện
Công dân có quyền Khiếu nại, khiếu nại mà không xong thì khởi kiện Quyết định hành chính (Quyết định xử phạt) ra toà án cấp quận nhé các cụ. Dân ta ngại khiếu kiện nên các 'công bộc của nhân dân" thi hành pháp luật có coi các "ông chủ" ra gì đâu. Hiện nay, có 1 cụ trong OF đang khởi kiện rồi, nhưng là một vụ khác không phải vụ này.

Chỉnh sửa cuối:

xebokeooto

Xe tăng

Đấy cái màu như trên không có trong hệ thống biển báo của Điều lệ giao thông đường bộ thì không có hiệu lực thôi cụ ạ, mà phải là màu này. Chắc các cụ GTCC muốn # người nên chọn màu đó cho độc, màu nào chả là màu xanh nhỉ!
E tìm thấy đây rồi. cái màu xanh lá cây không có trong luật các Cụ ạ:

4/ Biển chỉ dẫn

Nhóm biển chỉ dẫn gồm có 48 kiểu được đánh số thứ tự từ biển số 401 đến 448 nhằm thông báo cho người và phương tiện tham gia giao thông đường bộ biết những định hướng cần thiết hoặc những điều có ích khác.
Biển chỉ dẫn có dạng hình vuông, hình chữ nhật hoặc hình chữ nhật vát nhọn một đầu. Nền biển màu xanh lam, hình vẽ và chữ viết màu trắng. Nếu nền biển màu trằng thì hình vẽ và chữ viết màu đen.

nguồn: http://hoclaixeoto.vn/index.php/category/tai-lieu-tham-khao/he-thong-bien-hieu-bien-bao/

Chỉnh sửa cuối:

hp30s3704

Xe buýt

Thế mấy cái biển hạn chế tốc độ 80 - 60 km/h bên cạnh cũng ko ý nghĩa gì hở cụ....

hadt4b

Xe hơi
Bài viết rất hữu ích cho anh em tham khảo. xung quanh ý kiến các cụ khác tranh luận thêm, cụ lý đúng lên xxxx mới không còn bắt lỗi này nữa...

ZAD Viet

Xe điện
Cụ Lí ơi, em mấy cụ làm lại phát đi, xem nó dư nào.
Cứ ngồi đây cãi nhau chả giải quyết được gì.
Hay cụ nào trên bộ xxx giải thích giùm chúng em đi.
Cụ C.S.G.T đâu trả lời đi.