[Thảo luận] Đại lộ Thang Long rẽ ra Khuất Duy Tiến! CSGT một lân nữa không chịu thuộc luật GTDB!

thanh_hoi

Xe điện
Cụ đừng nóng, em không ám chỉ cụ đâu. Nhưng trên OF này có âm binh đấy. Cụ đừng mắc mưu các âm binh nhé cụ.
Còn em trả lời đầy đủ cho cụ là xxx vẫn phạt thì lý luận như thế nào. Cụ chưa đọc kỹ bài của em.
Ông bỏ cái kiểu CM này đi. Ông bảo ai là âm binh XXX ở đây?

Ông không đọc hết những gì tôi đang nói ra à? Mục đích chính ở đây là XXX vẫn phạt thì cãi thế nào? mà thực tế là vẫn phạt.

Chỉnh sửa cuối:

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cụ đừng nóng, em không ám chỉ cụ đâu. Nhưng trên OF này có âm binh đấy. Cụ đừng mắc mưu các âm binh nhé cụ.
Còn em trả lời đầy đủ cho cụ là xxx vẫn phạt thì lý luận như thế nào. Cụ chưa đọc kỹ bài của em.
Cụ có nhời em cũng xin rút lại, xí xóa nhé. Thấy cụ reply CM của em nên em cũng hơi bức xúc tưởng cụ bẩu em:>

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thôi các cụ đừng tranh luận nhiều nữa mà gây hiểu lầm!

Cuối tuần rồi. Hay là hỏi cụ nào ở gần đó xem hôm nay chương trình của xxx có giống hôm cụ Lý Bò gặp không, rồi anh em ta hẹn nhau rồng rắn vài ba xe qua lấy thông tin cụ thể trực tiếp luôn cho nó chuẩn nhể!

VLOLVN

Xe tải
Chuyện của cụ Lý bao giờ cũng rất hay và lâm ly. Nhớ vụ trước của cụ, cả nhà giơ ăng ten hóng lên mãi mà không biết kết cục như thế nào, nhân tiện cụ kể nốt đi luôn ạ.

bucxucthivao

Xe tải
Nếu xxx vẫn bắt cụ ở đây thì cụ chịu khó mất chút thời gian và kinh phí làm cái biên bản, kèm tí voice và pic hoặc video, như vậy cháu dự là cụ lần sau đi qua đây không phải nghĩ ạ.

Sumaco

Xe máy
Theo em thì dừng ở đây được roài, không các cụ lại cãi nhau

Chuphinh

Xe máy
@Cụ N68: 2 hình ảnh của cụ chứng minh rằng, xxx bắt đúng nhưng chưa hiểu hết. Cụ Lý hiểu chưa hết nhưng .. xuân.
Nếu cụ Lý gặp xxx cứng thì ko thoát đc. Biển kia là CHỈ DẪN, còn mũi tên là HIỆU LỆNH.
Cảm ơn Kụ N68 cho xem ảnh vạch sơn nhé.
Cụ Innocet nói chính xác hoàn toàn. Mời các bác tham khảo vạch số 1.18 ở đây http://sieuthixehoi.org/home/index.php?option=com_content&view=article&id=81:he-thong-vach-ke-duong&catid=43:luat-giao-thong-duong-bo&Itemid=95

jeehoon

Xe tải
Cuối tuần anh em off trên Hoa Quả Sơn rồi lúc về dàn trận đi theo cụ LB rồi chụp choẹt, ghi âm, video clip xem xxx xử lý thế nào??

Tối e về Bãi Cháy roài.

KIA Q7

Xe tăng

LDHanoi

Xe buýt
Rồi, bi giờ thì em đã về được đến nhà an toàn ợ...may thế...về đến nhà mở OF ra toàn thấy gạch với đá của các cụ choảng em bươu hết cả đầu rồi! :((
Em tiếp đây ợ...
- --> Sau khi lau chùi sáng loáng 2 cái biẻn số xe thì em tiếp tục cuộc hành trình, trong đầu lúc này nghĩ ra 3 phương án:
- Phương án 1: Ngoan ngoãn cứ để cho các đồng chí CSGT dọa nạt, gạ gẫm,,,rồi thế nào cũng có màn 50/50 sau đó là " hình ảnh bác" trong em sẽ sang tay của các đồng chí... tất nhiên là sẽ được ghi âm đầy đủ, sau đó em sẽ gọi cho thanh tra bộ hay cục CSGT đường bộ đường sắt ( số 06942593 - hoặc 06942877) xuống lập biên bản tại chỗ, phương án này em hoàn toàn có thể thực hiện được, nhưng với em nó cứ làm sao í...làm vậy thì chắc chắn tổ công tác ở chốt này hôm nay sẽ có người phải ra khỏi nghành hoặc chuyển công tác mới, có thể chức vụ lại còn cao hơn..:)) (Đấy là em dự thế) :P xét cho cùng ai đứng vào vị trí này rồi cũng phải thế... ( em cũng vậy, không ngoại lệ nếu em chọn nghành này):P ---> phương án này em tạm hủy! ......

---Em tạm bốt tý một cho các cụ đỡ cơn hóng đã nhá, sau khi viết hết em sẽ biên tập lại ở trang nhất để các cụ tiện theo dõi ợ!

--Phương án 2 : Xuống chửi mắng quát tháo cho mấy anh xxx một trận cho hả hê, sau đó thì thế nào các đồng chí ấy chả phải xin lỗi rồi đâu lại vào đấy ... em cũng lại gạt ngay phương án này ợ... vì nó có thể làm cho mấy anh xxx sợ ngay lúc đó, nhưng đến mai chắc sẽ lại quên ngay...vì nhớ bác!
-Phương án 3:((đây là phương án em đành phải chọn luôn ợ, thực ra lúc này cũng không kịp nghĩ tiếp vì xe của em đã tiến sát bùng binh) tại đây em thấy có 3 mũi tên chỉ đường theo kiểu phân làn mà đều chỉ đi thẳng, chả có cái mũi tên chó nào hường dẫn rẽ phải ra Thanh xuân hay rẽ trái để ra Phạm Hùng cả, chả nhẽ chui qua hầm rồi vòng vèo qua bùng binh BigC là chỉ được đi ra Trần Duy Hưng thôi hử? Cái Bùng Binh lúc này chả có tác dụng gì, chỉ có mỗi tác dụng để bầy hoa cho nó đẹp ợ! rõ ràng vạch kẻ đường ở đây đã chửi nhau với cái biển báo hướng đi ngay trước cửa hầm (Bác Khưu xem xét cho quân ra kẻ lại cái vạch này nhá) :P
...xe em từ từ tiến sát vào bùng binh, lúc này đang giờ cao điểm nên đường xá rất đông, ở hiện trường có 3 đồng chí xxx làm nhiệm vụ, 2 đồng chí đang hí hoáy viết biên bản phạt ở giữa đường đôi Khuất Duy Tiến, 1 đồng chí túc trực để bắt xe nào đi giống em rẽ về Khuất Duy Tiến..em đàng hoàng bật xi nhan rẽ phải, đường lúc này rất đông nhưng nếu các bác rẽ phải ở đây thì chả vướng ai cả, vì hướng đi từ đại lộ Thăng Long ra thủ đô giờ này làm chó gì có ai! đông nhất chỉ là từ Phạm Hùng về KDT và KDT hướng lên BigC:)) Thấy tín hiệu xi nhan rẽ phải xe của em nháy nháy là chú CSGT trẻ đang đứng trên hè vội nhẩy xuống đường tiến sát và chặn đầu xe em ngay.... xem lại đoạn Video quay được thì hành động của chú xx1 này rất chi là buồn cười, hướng đi thì rõ là đang chặn đầu xe em nhưng mặt quay đi hướng khác kiểu " Oánh lạc hướng" cho mày chui vào rọ sâu sâu một tý rồi ông mới vợt ợ! :))

... em tấp ngay xe sát lề đường và bật toàn bộ ghi âm của 2 cái máy điện thoại đểu lên 1 cái cầm tay, 1 cái nhét túi ngực cho nó ghi âm rõ ràng... ( bi giờ em không tiện phọt đoạn ghi âm, xin phép các cụ cho em nghe lại và tả tỉ mỉ lên đây vậy nhá, đoạn nào thấy xúc động thì em cắt cúp phọt cho các cụ nghe cho vui sau ợ :)) )
... xong xuôi đâu đấy em mới mở cửa xuống xe không quên mang tập giấy tờ xe đã chuẩn bị từ trước theo người luôn :
LB: Thôi, không cần phải màn chào nhau làm gì cho nó khách sáo, tớ biết điều lệnh là phải thế, nhưng giờ muộn rồi bỏ cũng đc! Chắc cậu lại kiểm tra giấy tờ tớ chứ gì? Có ngay, xe tớ lúc nào cũng đầy đủ lắm, lốp láp không cần kiểm tra đâu, mới thay hết cả bộ mặc dù xe mới đi được hơn 4 vạn! Mà tớ cũng đếch thích độ xe nhá:)) ( cái này em vẫn thù vợ chồng nhà cụ Sơn Cua, lừa em vụ đi Kalăng năm ngoái, đường đẹp cụ í chả dẫn em đi, toàn xui em chui vào đường xấu toàn đá dăm với cả đá hộc, để về vứt bố nó hết bộ lốp xe của em :P :)) )vừa nói em vừa hớn hở chìa luôn bộ giấy tờ cho chú xxx trẻ.
xx1: Vầng thì chào anh, giấy tờ của anh đủ hết nhỉ, ái chà bằng lái xe anh có từ năm 93 cơ à? lâu quá nhỉ?
LB: Ừ thì hồi đó chả có việc gì làm thất nghiệp nên tớ đi kiếm cái bằng để lái xe thuê í mà chú.
xx1: Thôi, giấy tờ anh đầy đủ nhưng anh đã vi phạm lỗi rẽ không đúng làn đường, mời anh sang bên kia để làm việc.
Lb: :P :P :P ,,(... rất ngoan ngoãn đi sau đồng chí này mà không cãi cọ gì cả...) Sau khi sang đến nơi em chả cho chú ý nói thêm câu nào mà choảng luôn: Chết thật thế hả em? Đúng là anh vừa chui từ hầm kia lên thật, nhưng em bảo anh vi phạm thế nào nhỉ? Bằng anh có lâu lắm rồi, chú xem thì thấy ròi đấy, luật anh thuộc làu làu, đảm bảo cho chú cầm sách luật GTDB hỏi anh câu nào anh cũng giả nhời vanh vách... (hí hí... thật ra em cũng nổ tý chơi, chứ em chưa bao giờ được cầm quyển luật GTDB này trên tay quá 15'' ợ :P)
xx1: Sau khi ra khỏi hầm anh nhìn thấy có 3 mũi tên hướng đi thẳng, nên anh chỉ được đi thẳng!
LB: Ơ, chú xui anh hay nhể? thế đi thẳng có nghĩa là phải đè hết lên cái bùng binh à? Xe anh có phải là xe địa hình đâu? :P
...............Còn tiếp..

.........
xx1: Sao lại đè lên bùng binh thế nào được, anh phải rẽ vòng sang đây chứ?
LB: ơ, đấy nhé..chú vừa xui anh rẽ vòng sang đây rồi nhé... thế rẽ rồi mà không được rẽ tiếp à? :)) :))
xx1: Không được, rẽ tránh cái bùng binh xong anh lại phải đi thẳng!
LB: :)) Quái lạ nhỉ ai vẽ cái đường này mà vô lý thế? chú xem nếu vòng xong mà anh lại đi thẳng thì anh chui vào cái đám đông kia à? Anh rẽ sang đây là chuẩn nhất rồi còn gì? nếu cần đi thẳng thì có lẽ anh vẫn cứ rẽ sang đây rồi đến tít chỗ quay đầu ở KDT kia anh quay lại có khi còn nhanh hơn í chứ nhể?
xx1: Anh sai sót ở chỗ lẽ ra anh muốn rẽ sang đường này thì phải ra đường nhánh ở phía trên sau đó ra đây anh rẽ thỏa mái! Tôi không biết, anh vi phạm luật GTDB, bây giờ anh tính sao?
LB: Còn tính gì được nữa, thì chú lập biên bản đi vậy..... (Các cụ đợi tý để em nghe rồi biên tập tiếp nhé...)

Lúc này thì chú xx1 có vẻ hơi chờn quay sang hỏi chuyện tình cảm ợ:

xx1: Không, em thì không lập biên bản, anh đợi tý đội trưởng em đang lập biên bản trường hợp kia xong sẽ xử lý đến anh, mà anh làm ở đâu nhỉ?
LB: Mình làm nội trợ ở nhà í mà...:)) hôm nay có tý việc với nhà máy xyz của bộ Công an trên đường này nên mình mới được đi thử lần đầu ( :)) Em thề không nói điêu câu này ợ, vì sự việc nó đúng là như thế thật! :P
xx1: vầng anh cứ vui tính, thế chắc anh cũng là "người nhà" nhỉ, thôi có gì tý anh nói với chỉ huy của em một câu là xong!
LB: vui gì đâu, tớ nói thật là thế mà... MÀ tớ cũng nói để cậu biết nhé...tớ nghe thấy xì xào nhiều lắm về việc các cậu lập chốt ở đây chuyên bắt sai lỗi này của nhiều anh em lái xe khác rồi đấy. Để tý chỉ huy của cậu ra đây tôi hỏi cho ra nhẽ xem nào.
XX1: anh nói thế là không được, anh muốn rẽ phải thì anh phải ra đường nhánh từ phía trên kia cơ mới đúng, chỉ huy của chúng em đi đường này nhiều rồi nên chỉ đạo chắc không sai đâu ạ!
LB: Thôi được rồi, đâu có đó... các cậu trực ở đây mà chả để ý đến biển báo gì cả, tất cả biển báo trên đường này tôi mới đi lần đầu nhưng cũng đã kịp chụp ảnh hết lại rồi mới dám rẽ đấy... ngay trước cửa hầm là có biển phân làn phía bên phải có chỉ dẫn rẽ phải để đi Thanh Xuân đấy.
.......

xx1: Chết thật, chắc bên GTCC mới lắp cũng nên, bọn em từ trước đến giờ trên ban chỉ huy đội đi xem hết rồi mà không thấy biển báo rẽ phải sang Thanh xuân ...
LB: Không phải là mới lắp, cái này đã có từ lâu nhưng các cậu cố tình nhằm vào 3 mũi tên ở cuối đường hầm để phạt những ai yếu bóng vía chứ gì?
xx1: Nhưng đúng là 3 mũi tên đó hướng đi thẳng thì anh phải đi thẳng thôi... đây là sai do bên GTCC chứ đâu phải do bên em ạ, bên em cũng chỉ áp dụng theo luật và biển báo, vạch chỉ đường do bên GTCC vẽ!
LB: Thôi được rồi, không cần tranh cãi với cậu...cậu đã dừng xe tôi và chỉ ra lỗi tôi mắc phải thì cậu phải lập biên bản, không lập là không được đâu. :)) Bao giờ các cậu lập biên bản xong đâu đó tôi sẽ làm việc tiếp với các cậu!...
....Lúc này thấy có to tiếng một tý nên xx2 đang làm nhiệm vụ ở đầu đường cũng đi đến để xem sự vụ, sau khi nghe ngóng tình hình thấy nuốt không trôi thì lên tiếng:
xx2: Thôi được rồi, trường hợp này chúng tôi sẽ xem lại nếu có biển báo đó thì chúng tôi sẽ sửa sai. Thôi, chỉ cảnh cáo anh thôi..mời anh đi cho ạ.
LB: Sao lại thế được, các anh muốn dừng xe ai thì dừng hả? Bắt láo xong lại còn cảnh cáo rồi cho đi hả? Bây giờ xe tôi đã bị dừng lại nếu các anh thấy tôi sai thì các anh phải lập biên bản, hoặc tôi sẽ lập biên bản trường hợp này của các anh rồi sẽ gọi ngay cho thanh tra Cục xuống đây giải quyết!..... Lúc này chú xx1 đang cầm bộ giấy tờ của em cứ dúi vào tay em bộ giấy tờ nhưng em đếch cầm... cứ đợi chỉ huy ra mới nói chuyện tiếp! ......

,.........Mỏi tay quá... hay là em đi ngủ tý nhể? em không câu kéo bài gì đâu nhá! :P ............hoặc cụ nào đến nghe ghi âm rồi gõ giúp em thì hay quá! :)) :))
à, em cũng đề nghị cụ nào cụt hứng thì không xem nữa cũng không sao đâu ợ... em đi ngủ đơi! :(( :((
Kính cụ mấy ly, nhà cháu đã từng mất tiền ở đây, đúng hôm tết, mất 300K được lại thái độ lịch sự, 1 cái bắt tay và 1 lời chúc tết. (Mà sao vẫn cay quá cụ ạ)

tonibui

Xe hơi
Thanks cụ nhá hay giờ thì xxx đói thối mồm nhỉ

bucxucthivao

Xe tải
Em đã tham khảo "http://sieuthixehoi.org/home/index.p...g-bo&Itemid=95", trang web có dòng ghi thế này:
"Vạch số 1.18: Màu trắng chỉ dẫn các hướng đi cho phép của các làn xe ở nơi giao nhau. Lái xe khi gặp biển này bắt buộc phải tuân Theo mũi tên chỉ hướng đi."
em không thấy cái chữ màu đỏ "biển" này ở đâu ạ.

Sự kiện trên cho thấy XXX ở đây không làm nhiệm vụ điều khiển giao thông (bắt đi 1 vòng quanh bùng binh - xin lỗi các cụ, việc này mà có thực thì em điên tiết lắm - ngang bảo tự mang chỉ ra thắt tr.m) , nên anh em ta đi đường buộc phải chiến đấu.
Em thấy cụ libor đã tiên phong tìm được chân lý,các cụ khác đã góp ý bổ xung, anh em ta cứ thế mà áp dụng thôi. Vũ khí là tinh thần thượng tôn pháp luật, thái độ tự tin, tôn trọng mình và nguời khác.

Chỉnh sửa cuối:

Libor

Xe điện
Em bổ xung thêm tý thông tin mới nhất: Trưa nay vào hồi 12h20 em lại đi qua đoạn này có thấy 3 anh chiến sỹ áo vàng đứng giữa đường KDT , không thấy bóng anh áo vàng hay áo xanh nào đứng bắt lỗi rẽ phải chỗ KDT. Nhẽ nào các anh í đã hiểu ra chân lý! Hoặc việc này đã đến tai người có trách nhiệm! :P

laceti.se

Xe buýt
Em bổ xung thêm tý thông tin mới nhất: Trưa nay vào hồi 12h20 em lại đi qua đoạn này có thấy 3 anh chiến sỹ áo vàng đứng giữa đường KDT , không thấy bóng anh áo vàng hay áo xanh nào đứng bắt lỗi rẽ phải chỗ KDT. Nhẽ nào các anh í đã hiểu ra chân lý! Hoặc việc này đã đến tai người có trách nhiệm! :P
Ơn trời

Porsche 911

Xe container
Cụ lý đã đổi xe chưa hay vẫn đi xe hôm qua?
Vấn đề là ở chỗ đó!

Libor

Xe điện
Cụ lý đã đổi xe chưa hay vẫn đi xe hôm qua?
Vấn đề là ở chỗ đó!
Em thì em toàn đi mượn được có nhõn 1 cái thôi ợ, nhưng tại vị trí đứng "rình" hôm trước thì hôm nay em không thấy ai ở đó ợ! :))

Bino

Xe điện
Có thể diễn giải việc xxx không xử lý cụ Lý Bò như thế này chăng:

Cụ Lỳ Bò trả lời kiểu rất "bò", nên xxx tưởng là quan chức đường bộ nên không dám lập biên bản xử lý, vì sợ rằng nếu cụ làm quan chức đường bộ thật thì sự việc Biển và Vạch đá nhau như thế này là được report lên cấp cao hơn, và Cục Đường Bộ sẽ phải sửa lại mâu thuẫn này ---> xxx mất chỗ làm ăn.

Có cụ nào là nhà báo chỉ cần report lại việc này (các thảo luận trong gần 3 ngày qua trong thread) đưa lên ww.vietnamnet.vn hay vnexpress chắc chắn sẽ được dư luận quan tâm. Vì theo như các bác report lại, có rất nhiều người bị phạt vì sự không thống nhất giữa biển và vạch này --> Cái này lỗi tại ai: (1) tại Cục Đường Bộ cắm biển sai, xxx chả sai éo gì; (2) Tại xxx bắt sai vì biết các cụ tâm lý yếu, học Luật lơ mơ nên chả biết là mình bị bắt sai; hay (3): Các cụ éo hiểu gì luật, 2 biển đấy chả có gì mâu thuẫn cả, rõ ràng rẽ phải sai lè ra rồi mà còn cố cãi.

Thực sự em cũng chả hiểu cái nào là đúng, hay có bác nào có phương án (4) hay (5) hay (x) không, em cũng chả hiểu. Vì em cũng lơ mơ thật. Và em cũng chả hiểu tự dưng lại có cái màu xanh lá cây (green) chưa bao giờ xuất hiện trong hệ thống biển báo giao thông của Việt Nam cả. Theo em nhớ chỉ có 3 màu: Xanh biển (BLue); Đỏ (biển cấm), và vàng (biển báo nguy hiểm thì phải).