[Funland] Đại học Rmit

donduong

Xe tải
Vâng, nếu có gì đáng chia sẻ em sẽ viết lên đây cho các phụ huynh tham khảo. Cháu mới học 2 tuần chưa thấy kêu ca gì ạ.
Các môn ở Foundation sẽ khác và không phải là các môn chuyên nghành, Option như học ĐH và chủ yếu sẽ để tăng cường tiếng Anh để sau này các cháu dễ nắm bắt được hơn khi vào học ĐH? Hoặc là các dạng môn sơ cấp, phổ cập của các môn chuyên nghành? Bác có thể chia sẻ về cái này đc kg ah?

TN1805

Xe điện
Trường RMIT này chất lượng đầu ra không biết như nào, nhưng ít nhất trình tiếng Anh của các em sinh viên trường này ăn đứt rất nhiều trường ĐH top đầu của VN.

7years

Xe điện
hết dịch rồi mà vẫn học online hả cụ

Con cụ vào nhập học dự bị Rmit chưa cụ. Cho em hỏi ngoài RMIT ra ở việt nam có trường nào hoặc khoa Quốc tế các trường tương đương RMIT không ạ
Buv có 1 khoa, trong đó chỉ có 1 lớp 30 học sinh là bằng do london school of economics hay business cấp bằng. Mà lse hay lsb gì đấy nó là top của anh của thế giới luôn. Tuy nhiên năm rồi nghe nói chỉ có chục bạn lấy được bằng vì học quá khó. Ngoài ra lớp 30 bạn thì cũng khó phát triển quan hệ cá nhân và các hoạt động giao lưu

ca_kiem

Xe container
Chuyện học ở RMIT thì tiếng Anh như ngôn ngữ thứ hai nên giỏi khỏi bàn cãi. Ở đây em chỉ nói đến đi trao đổi 1-2 kỳ ở nước ngoài khi học ĐH công lập thôi. Cả khóa có 1-2 xuất nên chỉ có SV 5 tốt, GPA cao ngất ngưởng, có khi thêm cả kết quả thực tập(khối kỹ thuật) nên đi không phải là dễ đâu ạ. Chương trình đi nước ngoài ngon ăn nhất chính là các trường quốc tế như RMIT, BUV, IBD... đấy ạ.
Cho em hỏi như RMIT học năm thứ 2 ở nước ngoài là do mình đăng ký đúng ko? Đi như vậy có học bổng không ạ

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghiên cứu Vinuni thử xem, ủng hộ cây nhà lá vườn.

taiadau

Xe điện
Con em học Foundation ạ.
Lịch học của con em là, tuần học 5 ngày. Có 3 ngày học 2 ca và 2 ngày học 1 ca, mỗi ca 2:30p. Ca 1 từ 8:00-10:30, ca 2 từ 11:30-14:00. Mỗi ca học 1 môn ạ.
Các trường công lập hình như chỉ học 1 buổi sáng hoặc chiều. Như vậy thì bên RMIT thời gian học cũng same same. Cháu đi học tại trường, hiện chưa thấy học online buổi nào ạ.
Vậy là con cụ sẽ vào ĐH sớm hơn đội công lập 1 kỳ và học RMIT lại sớm hơn ĐH công lập 1 năm. Cụ cho em hỏi RMIT nhập học là tháng 2 đúng ko ạ, vậy nếu ko học foudation mà học hết 12 công lập rồi sang RMIT thì cũng chỉ chậm hơn con cụ 1 học kỳ thôi.

Ttuan71

Xe tải
Vậy là con cụ sẽ vào ĐH sớm hơn đội công lập 1 kỳ và học RMIT lại sớm hơn ĐH công lập 1 năm. Cụ cho em hỏi RMIT nhập học là tháng 2 đúng ko ạ, vậy nếu ko học foudation mà học hết 12 công lập rồi sang RMIT thì cũng chỉ chậm hơn con cụ 1 học kỳ thôi.
Rmit nhập học 2, 7, 10 cụ ạ. Năm 3 kỳ.

L.C.D

Xe container
Đúng rồi cụ. Em cho sang học foundation để né kỳ thi tốt nghiệp mà cụ.
Em thấy quá mệt mỏi khi ốp con cày Toán Văn các thứ.

Hasu

Xe tải
Đúng rồi cụ. Em cho sang học foundation để né kỳ thi tốt nghiệp mà cụ.
Em thấy quá mệt mỏi khi ốp con cày Toán Văn các thứ.
E không hiểu, thế chưa tốt nghiệp cấp ba vẫn nhập học được hả mợ? e quan tâm đến khoa TLH của Rmit, nếu con bé nhà em mà ko đỗ NV1 thì e cũng tính học RMit.

L.C.D

Xe container
E không hiểu, thế chưa tốt nghiệp cấp ba vẫn nhập học được hả mợ? e quan tâm đến khoa TLH của Rmit, nếu con bé nhà em mà ko đỗ NV1 thì e cũng tính học RMit.
Ctr foundation chấp nhận hs học hết lớp 11, hoặc như con em hết lớp 10 có chứng chỉ IGCSE (do học hệ Cambridge) thì đc sang học luôn.

sinichit52

Xe container
Cho em hỏi như RMIT học năm thứ 2 ở nước ngoài là do mình đăng ký đúng ko? Đi như vậy có học bổng không ạ
Về RMIT thì em không rõ, nhưng chắc cũng đk với trường. Do là trường QT nên có thể sẽ không có đk kèm theo. Còn học bổng thì không có do học phí năm trao đổi này vẫn tính như học trong nước. Mình chỉ lo tiền nhà và ăn thôi ạ. Nhưng F1 em có nói nếu cần học bổng tốt nhất hãy nói với trường, họ có thể sẽ giới thiệu cho mình(nếu có)

sinichit52

Xe container
Em nói thật, tụi học RMIT với xuất phát điểm trường công thì đều đỗ NV1 với BK, FTU, NEU, DAV cả. Nên với PA dự phòng sẽ sợ sẽ gặp nhiều khó khăn trong quá trình học ạ.

ductien.su

Xe tăng
Trường RMIT này chất lượng đầu ra không biết như nào, nhưng ít nhất trình tiếng Anh của các em sinh viên trường này ăn đứt rất nhiều trường ĐH top đầu của VN.
Ăn đứt tất cả luôn chứ rất nhiều trường j nữa cụ. Thi T.Anh đạt chuẩn vào học Rmit còn khó hơn nhiều thi Ielts đạt 6.5. Nhiều đứa học h/thiện T.Anh ở Rmit nhưng vẫn phải nhờ thi ielts bên ngoài đạt chứng chỉ để nộp hồ sơ. Chứ thi tại Rmit thì toàn tạch.

taiadau

Xe điện
Rmit nhập học 2, 7, 10 cụ ạ. Năm 3 kỳ.
Ồ, nếu thế các bạn sinh trước tháng 10, nếu chọn học foundation thì vào đại học nhanh hơn các bạn học công lập 1 năm nhỉ, vi hết lớp 10 có IGCSE là học được foundation và 1 năm sau lên đại học rồi.

ductien.su

Xe tăng
Ồ, nếu thế các bạn sinh trước tháng 10, nếu chọn học foundation thì vào đại học nhanh hơn các bạn học công lập 1 năm nhỉ, vi hết lớp 10 có IGCSE là học được foundation và 1 năm sau lên đại học rồi.
Cụ cứ tính chi li cái t/gian này làm j, hơn kém nhau 1-2 năm cũng chả làm F1 giỏi hay kém hơn các bạn sau này đâu. T/gian đi học là t/gian còn tuổi trẻ, qua rồi là coi như mất. Nên cứ để F1 nó từ từ mà trải qua thôi, gấp để làm j.
Lớp Rmit em gái em đang học có 7 đứa hơn 1-3 tuổi. Phần lớn là bỏ 1, 2 năm để đi học thử cái nó từng thích (chủ yếu là làm bánh, đầu bếp, làm nhạc... ). Có 2 đứa thì học trường # đc 1, 2 năm thấy chán nên chuyển sang.
Em thấy cứ va đập nhẹ nhàng trc như vậy lại hay. Giống như tôi dao, phải trên đe dưới búa đập đi đập lại mới cứng đc. Chứ làm j có chuyện đổ khuôn từ đầu mà cứng luôn đc đâu.

L.C.D

Xe container
Lớp Foundation con em có 16 sv, với các lứa tuổi, giừ nhất có bạn 2001, giừ nhì là sinh 2003, có 2 bạn nc ngoài (Nam Phi với nước gì em quên mất rồi), có bạn ở Úc quay về học. Con em bé nhất (sinh tháng 12/2006).

taiadau

Xe điện
Cụ cứ tính chi li cái t/gian này làm j, hơn kém nhau 1-2 năm cũng chả làm F1 giỏi hay kém hơn các bạn sau này đâu. T/gian đi học là t/gian còn tuổi trẻ, qua rồi là coi như mất. Nên cứ để F1 nó từ từ mà trải qua thôi, gấp để làm j.
Lớp Rmit em gái em đang học có 7 đứa hơn 1-3 tuổi. Phần lớn là bỏ 1, 2 năm để đi học thử cái nó từng thích (chủ yếu là làm bánh, đầu bếp, làm nhạc... ). Có 2 đứa thì học trường # đc 1, 2 năm thấy chán nên chuyển sang.
Em thấy cứ va đập nhẹ nhàng trc như vậy lại hay. Giống như tôi dao, phải trên đe dưới búa đập đi đập lại mới cứng đc. Chứ làm j có chuyện đổ khuôn từ đầu mà cứng luôn đc đâu.
À tiện thể thì em tìm hiểu thông tin thôi, vì 2 đưa nhà em học theo 2 kiểu nên cũng xem luôn cả 2 hướng chứ nhanh chậm gì 1,2 năm... nhanh chậm chỉ để nó có time enjoy 1 số thứ...đàn ca sáo nhị để làm phóng phú cuộc sống thôi.

trasuanong

Xe tải
Em nói thật, tụi học RMIT với xuất phát điểm trường công thì đều đỗ NV1 với BK, FTU, NEU, DAV cả. Nên với PA dự phòng sẽ sợ sẽ gặp nhiều khó khăn trong quá trình học ạ.
Cụ nói như này e hơi lo, F1 nhà e đang lớp 11 sức học cũng bình thường, thật ra bạn ý mà chăm chỉ thì cũng ok phết nhưng mà nó lười và mải chơi, e cũng đã nói chuyện với con là mục tiêu RMIT luôn ko thi trường khác, con phải cố đạt tiêu chuẩn để vào trường chứ ko mất tiền dự bị được rất tốn kém, mà giờ e chưa thấy con thực sự cố gắng, buồn lắm ạ.

L.C.D

Xe container
Các môn ở Foundation sẽ khác và không phải là các môn chuyên nghành, Option như học ĐH và chủ yếu sẽ để tăng cường tiếng Anh để sau này các cháu dễ nắm bắt được hơn khi vào học ĐH? Hoặc là các dạng môn sơ cấp, phổ cập của các môn chuyên nghành? Bác có thể chia sẻ về cái này đc kg ah?
Theo em hiểu thì con em đang học kiểu hướng dẫn nhập môn của các môn chuyên ngành sau này. Tiếng Anh chúng nó có thể nói là tốt rồi nên ko phải là tăng cường TA đâu ạ. Khoá học tăng cường TA là khoá học riêng biệt.
Con em 7.5 Ielts nhưng kêu môn Foundation accounting khó. Em đoán là do nó có nhiều thuật ngữ kế toán ko phổ biển trong cuộc sống hàng ngày nên con chưa hiểu. Còn các môn khác kiểu Luật, Thống kê... con nói ko có vấn đề gì.

sinichit52

Xe container
Cụ nói như này e hơi lo, F1 nhà e đang lớp 11 sức học cũng bình thường, thật ra bạn ý mà chăm chỉ thì cũng ok phết nhưng mà nó lười và mải chơi, e cũng đã nói chuyện với con là mục tiêu RMIT luôn ko thi trường khác, con phải cố đạt tiêu chuẩn để vào trường chứ ko mất tiền dự bị được rất tốn kém, mà giờ e chưa thấy con thực sự cố gắg, buồn lắm ạ.
Cụ lo xa quá, có khi cháu vào trường như cá gặp nước ấy chứ.