[Funland] Đại học Rmit

Mr R

[Tịch thu bằng lái]
Trường này thi ko qua phải học lại cũng tốn kém phết đó cụ a

ca_kiem

Xe container
e thấy cu con hàng xóm nói chuyện nó học rmit năm 1 cơ sở Hn chỉ đến trường 2-3 buổi/ tuần còn đâu ở nhà học online :(
hết dịch rồi mà vẫn học online hả cụ
Bố cháu vừa phải thôi, bán bớt 1 căn nhà đi, vừa đổi xe vừa cho con học trường đúng ý :P
Em ngày nào cũng cưỡi mui trần 2 bánh còn chưa kêu gì đây nài :D
Con cụ vào nhập học dự bị Rmit chưa cụ. Cho em hỏi ngoài RMIT ra ở việt nam có trường nào hoặc khoa Quốc tế các trường tương đương RMIT không ạ

L.C.D

Xe container
Con cụ vào nhập học dự bị Rmit chưa cụ. Cho em hỏi ngoài RMIT ra ở việt nam có trường nào hoặc khoa Quốc tế các trường tương đương RMIT không ạ
Con em đi học đc 2 tuần rồi ạ. Con nói là học vui, con thích hơn học tiếng Việt. Nhưng cậu í đang kêu môn kế toán khó quá. Em đang tìm trong đám bạn bè 1 ng giỏi kế toán và giỏi TA để hỗ trợ nó.
Ở Việt Nam bây giờ có 1 số trường dạng như RMIT mà, ví dụ như BUV (ở bên Ecopark), các trường đh công lập cũng có hệ liên kết, học liên kết tương tự như RMIT.

ca_kiem

Xe container
Con em đi học đc 2 tuần rồi ạ. Con nói là học vui, con thích hơn học tiếng Việt. Nhưng cậu í đang kêu môn kế toán khó quá. Em đang tìm trong đám bạn bè 1 ng giỏi kế toán và giỏi TA để hỗ trợ nó.
Ở Việt Nam bây giờ có 1 số trường dạng như RMIT mà, ví dụ như BUV (ở bên Ecopark), các trường đh công lập cũng có hệ liên kết, học liên kết tương tự như RMIT.
Con em đang học lớp 7 trường con cụ, đang đau đầu định hướng cho cháu. Xem dung A level tuyển thẳng khó quá vì BK đòi 3 A* thì phải :(, không biết sau này nó có điều chỉnh chính sách không.
RMIT hình như không có ngành về vi tinh thì phải đúng không cụ. có gì em mong cụ tư vấn em cái em đau đầu quá

L.C.D

Xe container
Con em đang học lớp 7 trường con cụ, đang đau đầu định hướng cho cháu. Xem dung A level tuyển thẳng khó quá vì BK đòi 3 A* thì phải :(, không biết sau này nó có điều chỉnh chính sách không.
RMIT hình như không có ngành về vi tinh thì phải đúng không cụ. có gì em mong cụ tư vấn em cái em đau đầu quá
IT là ngành mũi nhọn của RMIT đó cụ.
Ban đầu e cũng kỳ vọng con em theo học Science, nhưng càng học càng khó, nhất là ko chăm chỉ, lên Alevel siêu khó, nên em chuyển hướng luôn sang RMIT cho nhẹ đầu.

Arizona

Xe tăng
Như nhà mợ H là có trao đổi với F1 về việc unable to be a politician chưa đấy :D
Sau này đến đoạn bổ nhiệm lại khui ra chưa có bằng tú tài nó lại trách ông bà bô. Mà mợ bên SAV mà ko gọt đc chuôi ợ?
Cụ ca_kiem thì vội gì, năm sau thi CP xong tính tiếp. Quan trọng là định tống chúng nó đi đâu sẽ được trường tư vấn theo khả năng của từng bạn

ca_kiem

Xe container
IT là ngành mũi nhọn của RMIT đó cụ.
Ban đầu e cũng kỳ vọng con em theo học Science, nhưng càng học càng khó, nhất là ko chăm chỉ, lên Alevel siêu khó, nên em chuyển hướng luôn sang RMIT cho nhẹ đầu.
thang cu nhà em thế mạnh TA tuy nhiên khá lười, đâu đầu phết

Ttuan71

Xe tải
Con em đang học RMIT liên quan đến máy tính đây cụ. Software Engineering, học trong Sài gòn.

thichlexus

Xe điện
RMIT học xong trình độ ngoại ngữ so với đại học trong nước có hơn hẳn không các cụ.
Vì học phí em thấy đắt hơn hẳn mà chất lượng ngoại ngữ không hơn thì hơi phí, để sau này cố gắng năm cuối đi học nước ngoài 1-2 kỳ có khi tốt hơn.

ca_kiem

Xe container
[/QUOTE]
RMIT học xong trình độ ngoại ngữ so với đại học trong nước có hơn hẳn không các cụ.
Vì học phí em thấy đắt hơn hẳn mà chất lượng ngoại ngữ không hơn thì hơi phí, để sau này cố gắng năm cuối đi học nước ngoài 1-2 kỳ có khi tốt hơn.
RMIT nó không dạy ngoại ngữ cho mình đâu cụ ạ mà là con mình phải giỏi ngoại ngữ thì mới học RMIT vì họ giảng dạy kiến thức = TA. Đi du học nước ngoài cũng vậy.. phải giỏi TA thì mới nên đi, chứ kỳ vọng sang đó mới học TA khi đi du học là vứt đi luôn. Cụ hình dung nếu TA kém học RMIT thì thi môn nào cũng trượt, mà trượt 1 môn học lại 40 triệu.

Chỉnh sửa cuối:

donduong

Xe tải
Cụ cho hỏi con nhà cụ đang học Foundation hay đã học chính thức ĐH? Và cháu có học online kg? Lịch học kín same 2 như các trường đại học công lập hay tuần chỉ 2-3 buổi đến trường? Tks cụ

thichlexus

Xe điện
RMIT nó không dạy ngoại ngữ cho mình đâu cụ ạ mà là mình phải giỏi ngoại ngữ thì mới học RMIT vì họ giảng dạy kiến thức = TA. Đi du học nước ngoài cũng vậy.. phải giỏi TA thì mới nên đi, chứ kỳ vọng sang đó mới học TA khi đi du học là vứt đi luôn. Cụ hình dung nếu TA kém học RMIT thì thi môn nào cũng trượt, mà trượt 1 môn học lại 40 triệu.
[/QUOTE]
Học kiến thức bằng tiếng Anh thì trình độ ngoại ngữ cũng nâng lên chứ ạ.
Đầu vào tiếng Anh thì em nghĩ qua bài test đầu vào của RMIT thì chắc đủ để theo học được.

ca_kiem

Xe container
RMIT nó không dạy ngoại ngữ cho mình đâu cụ ạ mà là mình phải giỏi ngoại ngữ thì mới học RMIT vì họ giảng dạy kiến thức = TA. Đi du học nước ngoài cũng vậy.. phải giỏi TA thì mới nên đi, chứ kỳ vọng sang đó mới học TA khi đi du học là vứt đi luôn. Cụ hình dung nếu TA kém học RMIT thì thi môn nào cũng trượt, mà trượt 1 môn học lại 40 triệu.
Đầu vào tiếng Anh thì em nghĩ qua bài test đầu vào của RMIT thì chắc đủ để theo học được.
[/QUOTE]
Đương nhiên rồi, nếu nó test okie nghĩa là con cụ có thế học = TA , nếu test không qua nó khuyến cáo học 6 thang - 1 năm TA. Tóm lại đa số các bạn vào RMIT đều giỏi TA từ bé rồi, con RMIT chỉ là môi trường phát triển TA chứ không phai RMIT xẽ dạy TA cho mình.
Em nhớ không nhầm vào đại học không có tín chỉ nào là dạy TA cả

Ttuan71

Xe tải
Đương nhiên rồi, nếu nó test okie nghĩa là con cụ có thế học = TA , nếu test không qua nó khuyến cáo học 6 thang - 1 năm TA. Tóm lại đa số các bạn vào RMIT đều giỏi TA từ bé rồi, con RMIT chỉ là môi trường phát triển TA chứ không phai RMIT xẽ dạy TA cho mình.
Em nhớ không nhầm vào đại học không có tín chỉ nào là dạy TA cả
[/QUOTE]
Đầu vào tiếng Anh của RMiT là IELTS 6.5, không được band nào dưới 6.0. Còn hơn đi du học một số nơi.

sinichit52

Xe container
Chuyện học ở RMIT thì tiếng Anh như ngôn ngữ thứ hai nên giỏi khỏi bàn cãi. Ở đây em chỉ nói đến đi trao đổi 1-2 kỳ ở nước ngoài khi học ĐH công lập thôi. Cả khóa có 1-2 xuất nên chỉ có SV 5 tốt, GPA cao ngất ngưởng, có khi thêm cả kết quả thực tập(khối kỹ thuật) nên đi không phải là dễ đâu ạ. Chương trình đi nước ngoài ngon ăn nhất chính là các trường quốc tế như RMIT, BUV, IBD... đấy ạ.

L.C.D

Xe container
Cụ cho hỏi con nhà cụ đang học Foundation hay đã học chính thức ĐH? Và cháu có học online kg? Lịch học kín same 2 như các trường đại học công lập hay tuần chỉ 2-3 buổi đến trường? Tks cụ
Con em học Foundation ạ.
Lịch học của con em là, tuần học 5 ngày. Có 3 ngày học 2 ca và 2 ngày học 1 ca, mỗi ca 2:30p. Ca 1 từ 8:00-10:30, ca 2 từ 11:30-14:00. Mỗi ca học 1 môn ạ.
Các trường công lập hình như chỉ học 1 buổi sáng hoặc chiều. Như vậy thì bên RMIT thời gian học cũng same same. Cháu đi học tại trường, hiện chưa thấy học online buổi nào ạ.

donduong

Xe tải
Con em học Foundation ạ.
Lịch học của con em là, tuần học 5 ngày. Có 3 ngày học 2 ca và 2 ngày học 1 ca, mỗi ca 2:30p. Ca 1 từ 8:00-10:30, ca 2 từ 11:30-14:00. Mỗi ca học 1 môn ạ.
Các trường công lập hình như chỉ học 1 buổi sáng hoặc chiều. Như vậy thì bên RMIT thời gian học cũng same same. Cháu đi học tại trường, hiện chưa thấy học online buổi nào ạ.
Cảm ơn bác. Việc học của cháu có những zi hay, ưu việt hay kể cả những zi theo bác/cháu thấy chưa ưng ý, chưa phù hợp,... thì bác chia sẻ giúp nhé.

L.C.D

Xe container
Cảm ơn bác. Việc học của cháu có những zi hay, ưu việt hay kể cả những zi theo bác/cháu thấy chưa ưng ý, chưa phù hợp,... thì bác chia sẻ giúp nhé.
Vâng, nếu có gì đáng chia sẻ em sẽ viết lên đây cho các phụ huynh tham khảo. Cháu mới học 2 tuần chưa thấy kêu ca gì ạ.