[Funland] Đại gia Phương Hằng “quất” sư Minh Tuệ?

Nguoimoivao3

Xe tăng
Đang tiến hành rồi cụ nhé, liên quan đến tôn giáo thì làm cẩn thận, chậm mà chắc, kết luận rồi thì xử lý thôi ;))
À mà thầy Thích Bằng Giả cũng lại còn bị cấm thuyết pháp 3 năm lận, cái này thì lù lù rồi :))
Như vậy là vẫn chưa có chuyện chính quyền xử lý, đúng không cụ.

Còn chuyện cấm thuyết pháp thì là quyết định của GHPG VN, liên quan gì chính quyền hả cụ?

Cấm thuyết pháp trong thời điểm này em thấy cũng ổn mà. Đỡ thị phi từ bọn Vô minh. Cũng là để Thầy tập trung tu tập, quán chiếu bản thân và

Chỉnh sửa cuối:

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Đạo này là đạo riêng của Tú, nên em cũng không biết gọi đúng cậu ta là Đạo sĩ hay Hòa thượng, giống cái bang hơn. :D
Hòa thượng là phải quy y tam bảo, theo cụ, có ai công nhận cậu Tú là Hòa Thượng chưa?
Diễn giải của cụ hài vãi. Đạo là đường. Xưa trên trái đất làm gì có đường, đi nhiều mới thành đường. Sao phải câu nệ đi trên đường mới đúng đường ?

sudichat2002

Xe container
Như vậy là vẫn chưa có chuyện chính quyền xử lý, đúng không cụ.

Còn chuyện cấm thuyết pháp thì là quyết định của GHPG VN, liên quan gì chính quyền hả cụ?

Cấm thuyết pháp trong thời điểm này em thấy cũng ổng mà. Đỡ thị phi từ bọn Vô minh. Cũng là để Thầy tập trung tu tập, quán chiếu bản thân và
Ối trời, em gặp hội trưởng Chúng Thanh Niên của thầy Thích Bằng Giả rồi, hoá ra tất cả là dụng ý của thầy nhằm tập trung tu tập, quán chiếu bản thân và chống lại đám Vô Minh, thâm ý sâu xa quá em và dân chúng không luận được, em xin dừng tranh luận ở đây kẻo lạc đề ạ :)) :)) :))

sweet dream

Xe hơi
Em cũng đu trend hóng xem mợ PH “quất” sư MT thế nào? :D mạng xã hội thật thú vị em đang nghiên cứu các hiện tượng mạng, cụ mợ nào có thêm thông tin hay chia sẻ cho vui em cảm ơn

Phương Hằng: "Ở đây có 1 số người đang ngưỡng mộ ông Thích Minh Tuệ. Nhưng quý vị tin 1 điều, Nguyễn Phương Hằng tôi quất là không bao giờ trượt. Một nửa thì ngưỡng mộ thầy, còn 1 nửa thì chống đối. Tôi sẽ chứng minh ông ta đúng chỗ nào, sai chỗ nào".
Cháu thấy bà ấy tốt vì dám thẳng thắn phê bình một số nghệ sĩ; hay ủng hộ quyên góp cả chục tỷ, cháu phải công nhận rằng người như cháu có lẽ cả đời đi làm cũng không kiếm được số tiền đó; nhưng đồng thời cũng rất rảnh rỗi và sân si. Việc ông Tuệ làm là chuyện của ông, ông ấy không ảnh hưởng hay ăn cắp, ăn trộm của ai. Vậy mà bà Hằng lại đào lên để những người rảnh khác vào hùa theo chửi ông Tuệ

trungthu2020

Xe tăng
Cháu thấy bà ấy tốt vì dám thẳng thắn phê bình một số nghệ sĩ; hay ủng hộ quyên góp cả chục tỷ, cháu phải công nhận rằng người như cháu có lẽ cả đời đi làm cũng không kiếm được số tiền đó; nhưng đồng thời cũng rất rảnh rỗi và sân si. Việc ông Tuệ làm là chuyện của ông, ông ấy không ảnh hưởng hay ăn cắp, ăn trộm của ai. Vậy mà bà Hằng lại đào lên để những người rảnh khác vào hùa theo chửi ông Tuệ
Cụ bình luận công tâm ah. Em gửi cụ vodka

sweet dream

Xe hơi
Cụ bình luận công tâm ah. Em gửi cụ vodka
Giới nhà giàu ở xứ cơm sườn phần lớn xuất thân từ quan chức, tướng tá, trọc phú, và những kẻ phất lên nhờ buôn đất, chứng khoán, hoặc tham ô, tham nhũng. Tầng lớp tinh hoa 'old money' tồn tại ngắn ngủi đã hoặc di cư, hoặc bị loại bỏ.

Đại đa số những người giàu này mang tư duy "có tiền là có tất cả", " có tiền mới làm phiền thiên hạ" khiến thế giới quan của họ trở nên méo mó, cho rằng: chỉ cần giàu có thì sẽ giải quyết đc mọi vấn đề. Thể hiện hết ra ở tướng tá, phong thái và cách cư xử của họ: hầu hết đều có vẻ ngoài thô kệch, tầm thường. Với tư tưởng như vậy, bảo sao các cụ có câu nói "không ai giàu ba họ"

Từ nghèo lên giàu nó là vấn đề của con số trong tài khoản. Nhưng từ giàu lên sang thì nó là tư duy, tư tưởng rồi

Chỉnh sửa cuối:

Hự.

Xe điện
Đạo này là đạo riêng của Tú, nên em cũng không biết gọi đúng cậu ta là Đạo sĩ hay Hòa thượng, giống cái bang hơn. :D
Hòa thượng là phải quy y tam bảo, theo cụ, có ai công nhận cậu Tú là Hòa Thượng chưa?
Ko biết từ bao giờ Đạo Phật lại thành độc quyền, ko ai được tự tu cả, mà bắt buộc phải sinh hoạt có đồng đội, tập thể, trong duy nhất 1 tổ chức được công nhận, tự tu sẽ bị bêu riếu, chỉ trích, dìm hàng chết thôi.

bà Hằng đi tù theo Luật An ninh mạng; bị một số đứa kiện và tố cáo do đưa thông tin sai. Xét ra tội cũng không ghê gớm; vạ miệng mà đi tù

Còn bà ra tù cái ủng hộ đồng bào chịu thiên tai đến 20 tỷ. Em cũng thấy ngưỡng mộ. Có sao không cụ?
Việc nào ra việc ấy =D>

ctth

Xe tải
Cụ nào biết cho em hỏi thời điểm đại gia Phương Hằng quất Minh Tuệ khi nào xảy ra ạ. Để em tiện theo dõi với

Hự.

Xe điện
Đã theo đúng Chính Pháp chưa?
Giới luật về Tu sỹ hay cư sĩ Phật giáo có đầy đủ đấy. Đức Phật đã quy định hồi Ngài còn chưa Nhập diệt đấy cụ
Cụ cho hỏi:
1. Cùng một Kinh Phật, tụng ở chùa và tụng ở nhà thì khác gì nhau?
2. Giới luật do 1 vị sư ở chùa giữ, và 1 người tự tu ở nhà giữ, có tác dụng giống nhau hay khác nhau?
3. Thời Đức Phật còn sống, ngài có đưa ra quy định về Giáo hội Phật giáo không? Nếu có thì nó nằm trong kinh sách nào?

Tiện thể cụ nhắn dùm em với Chúng Thanh Niên là ko cần chính quyền đưa ra kết luận gì, với những sự việc mà TCQ đã làm thì gọi là "ma tăng" hơi quá 1 xíu, nhưng ko xứng đáng là người tu hành cụ nhé.

vandatAT

Xe container
Bà này có dấu hiệu ATSM. Cẩn thận cái mồm vạ lần nữa thì hết đời.
Còn dân mình cũng ngáo phết, thần tượng bà đó thì chịu

Batman

Xe container
Ko biết từ bao giờ Đạo Phật lại thành độc quyền, ko ai được tự tu cả, mà bắt buộc phải sinh hoạt có đồng đội, tập thể, trong duy nhất 1 tổ chức được công nhận, tự tu sẽ bị bêu riếu, chỉ trích, dìm hàng chết thôi.
Anh tu thì cứ tu, có ai cấm anh tu đâu. Thân xác anh, tâm hồn anh, anh tự quản. Cũng không ai bắt anh phải tham gia giáo hội.
Tú thì không nhận mình là Sư, chỉ là tu theo hạnh đầu đá, tự tu, tại sao thiên hạ cứ phải gắn danh xưng Sư cho anh Tú???
Tại sao, một người nói Tú không phải là Sư thì các bạn đó cứ phải nhảy dựng lên, đấy mới là việc đáng bàn.
Nếu công nhận Tú là Sư thì quay về câu hỏi: anh Tú tu ở đâu, pháp danh từ đâu mà có - thì lại không thể trả lời. Và họ lại nhảy cồ cồ lên rằng là Sư thì sao cứ phải được công nhận, Sư tu tự phát không được a. Đến nực cười. :))

Nguoimoivao3

Xe tăng
Cụ cho hỏi:
1. Cùng một Kinh Phật, tụng ở chùa và tụng ở nhà thì khác gì nhau?
2. Giới luật do 1 vị sư ở chùa giữ, và 1 người tự tu ở nhà giữ, có tác dụng giống nhau hay khác nhau?
3. Thời Đức Phật còn sống, ngài có đưa ra quy định về Giáo hội Phật giáo không? Nếu có thì nó nằm trong kinh sách nào?

Tiện thể cụ nhắn dùm em với Chúng Thanh Niên là ko cần chính quyền đưa ra kết luận gì, với những sự việc mà TCQ đã làm thì gọi là "ma tăng" hơi quá 1 xíu, nhưng ko xứng đáng là người tu hành cụ nhé.
Phật Pháp và Giới luật Phật pháp được lưu giữ và lan toả cho Đại chúng la nhờ Tăng đoàn. Thế nên Đừc Phật mới xếp Tăng và Tăng đoàn là 1 trong Tam Bảo: Phật, Pháp, Tăng. Và một trong những lời Phật dạy là : Theo Đạo Phật, là Phật tử thì phải kính ngưỡng, tôn trọng Tam Bảo trong đó có Tăng. GHPG là Tăng. Tên gọi tổ chức có là gì thì Tăng, một trong Tam Bảo

Giới luật giữ ở đâu cũng được,quan trọng là phải chỗ thanh tịnh nghiêm trang. Và quan trọng là: phải theo đúng Giới luật thì mới là Chính Pháp.

Kết luận chính quyền rất quan trọng đấy cụ. Chính quyền chưa có kết luận nào là bằng của ông Quang là bằng giả, mà cụ cứ nói ông Quang dùng bằng giả, như vậy là cụ phạm tội nói sai, vu khống. Pháp luật chưa xử lý không xử lý cụ do không có ai kiện, nhưng Luật Nhân quả sẽ care cụ nhé. Mà Nhân quả thì chính xác không sai 1 ly. Chỉ kẻ vô minh không biết đến Chính Pháp mới không sợ Nhân quả không sợ Nghiệp báo từ Khẩu nghiệp thôi cụ.

xét cho cùng Phước ai nấy hưởng Nghiệp ai nấy chịu .

Chỉnh sửa cuối:

beef mập

Xe buýt
cảm giác con mụ này hết phước rồi hay sao ấy,tướng tá hộ pháp lại còn xăm mắt đen xì nhìn thấy phát gớm.

hd-vt

Xe container
Anh tu thì cứ tu, có ai cấm anh tu đâu. Thân xác anh, tâm hồn anh, anh tự quản. Cũng không ai bắt anh phải tham gia giáo hội.
Tú thì không nhận mình là Sư, chỉ là tu theo hạnh đầu đá, tự tu, tại sao thiên hạ cứ phải gắn danh xưng Sư cho anh Tú???
Tại sao, một người nói Tú không phải là Sư thì các bạn đó cứ phải nhảy dựng lên, đấy mới là việc đáng bàn.
Nếu công nhận Tú là Sư thì quay về câu hỏi: anh Tú tu ở đâu, pháp danh từ đâu mà có - thì lại không thể trả lời. Và họ lại nhảy cồ cồ lên rằng là Sư thì sao cứ phải được công nhận, Sư tu tự phát không được a. Đến nực cười. :))
Em để ý thì trong Nam, tự tu nhiều ạ. Mở am ở trong nhà, cạo trọc, mặc quần áo màu nâu hoặc ghi, có khi vẫn có vợ con và chỉ thế thôi.
Còn ngoài Bắc hiếm như vậy, nếu như vậy thì đều có mục đích gì đấy <:-P, chứ không kiểu tự giác ngộ như trỏng.
Em thì dự, người ngoải cái đầu cứng như đá, giác ngộ dất chi là khọ khăn. :D

ALEX_ABCXYZ

Xe máy
Xã hội giờ hay thật!
Người đi tù về (Hải kẹo, Hằng) mà cứ nhơn nhơn ra và còn được nhiều người ngưỡng mộ. Xuất hiện trên mạng và ngoài đời đời được săn đón, tung hô như thần tượng.
Hằng vạ miệng không nói, còn ông kia đúng hãm, jang hồ giết người đâm chém các kiểu, vừa ra too như nghệ sĩ xô chậu , hôm bữa xem cái clip có hưng gân nhậu chung kiểu anh em thấm thiết lấm

Lâm Phong

Xe tăng
Quan điểm của em là 2 bạn PH- MT chỉ là 1 sản phẩm của mạng xã hội có định hướng, ủng hộ hay phản đối mà bị quật thì nghiêm trọng quá.
Em mong dẹp mịa hết tin 2 vị này đi cho lành.

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
tất cả là tại a Yên k chịu xịt loramen , hết !!