[Funland] Đại gia lan Var bị tóm vì làm than lậu

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Chuyện làm ăn kd thôi, ko người này làm người khác cũng làm...ko phải cứ gán cho họ chữ làm than lậu là họ là người xấu xa, cháu cũng nhiều năm tiếp xúc với a e làm than, hầu hết là người tốt cả về mặt gia đình lẫn ngoài XH, chơi đẹp với anh em bạn bè lẫn công quyền...làm than vất vả, rủi ro cao vì bị bắt bớ hay vớ phải mỏ kém sản lượng ít hay than xấu, công đào đắp nhiều thì chỉ có phá sản.

Nói chung anh em nhà này bị bắt thì dân thiệt nhiều hơn, vì mất một nhà tài trợ từ thiện hảo tâm, rộng tay...a e XH mất 1 bậc đàn anh, hệ lụy XH sau vụ bắt bớ này sẽ rất lớn, vì thường mỗi bác đầu lĩnh như a e nhà này thường nuôi 400-500 quân từ lxe đến bốc xúc, thợ máy...là cuộc sống của 400-500 gia đình lao động nghèo trông chờ vào thu nhập của chồng, cha, con làm than cho a e nhà này...dịch dã đã khó khăn nay ông chủ bị bắt lại mất việc, biết ai tạo công ăn việc làm trả lương nuôi vợ con cha mẹ đây ??? những năm 2012 QN từng trở nên đáng sợ khi giá than giảm sâu, các chủ than lậu thua lỗ sa thải lính tráng, a e XH đang yên lành tự nhiên mất thu nhập mất việc đổ ra phố kiếm ăn, đâm chém tranh giành các mảng của người khác....

nghe câu chuyện bắt a e làm than lậu này nhiều người có vẻ hả hê...nhưng hệ lụy XH sau đấy sẽ rất lớn khi mấy trăm a e xã hội mất việc và đổ ra ngoài làm ăn kiếm sống...

bắt thì dễ, lo hậu quả XH sau đó mới là khó
khóc mướn cho đội vi phạm pháp luật khiếp thế cụ? Cụ cũng trong đội đó à?

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Khoáng sản lậu này thì 100% liên quan đến XXX rồi... không triệt bọn bảo kê này thì còn lâu mới dẹp được.
À mà dạo này covid nên thấy xà lan cát chạy đầy sông luôn... cơ hội cho bọn cát tặc, cụ nào thích xem lên cầu LB sẽ rõ.

HVC

Xe buýt
dân mình nhiều cái rất ngáo cần.Đã làm giàu bằng tiền bẩn thì nên im ỉm mà làm,giàu rồi thì im ỉm mà chuyển tiền ra nước ngoài mua đất,mua thêm cái quốc tịch mà rút dần sang đó mà sống.Đằng này đc tí tiền bẩn thì khoe mẽ này kia,tưởng thế là hay lắm nổi lắm
Bao vụ rồi,cứ hót tí trên mạng y rằng bị dính đi tù ngay mà không sáng đc.Bảo dân trí thấp thì không chịu
Thế Cụ lại ko biết rồi. Với những người đc đôn lên làm anh chị thế này thì sống ở đó như ông vua bà hoàng. Sống còn sung sướng như vua chúa ngày xưa. Chẳng qua sướng quá hóa rồ, cứ nghĩ bao năm tung hoành có sao đâu, giờ cần cái danh cho ae xã hội các vùng nể trọng. Nhưng đời ko ai nghĩ như mơ, khi các bác Đỏ đang đói lại nóng mắt nên bị thắt nút thôi.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

Hung Phuc

Xe điện
Để được như ngày hôm nay… bố đỡ dầu, mẹ đỡ đầu hàng tá…. Chắng nhé bên thị trường nó mù hết hay sao.. còn bên thuế nữa.. năm nào cũng kiểm tra thuế + doanh thu
Và cũng có hàng trăm công ty ma đc lập ra để bán hóa đơn cho than lậu

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Gọi hẳn cháu nó là trung Võ đi viết tắt làm gì
Chả biết thuế má đầy đủ ko mà bản giới hạn nào cũng nhập về được.giỏi
Vì nhà có ông chú là dân đồng hồ đấy cụ. Em nhớ là còn kéo cả 1 đơn vị về VN sản xuất 1 số chi tiết thì phải.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Lại hót bậy rồi. 2 thằng ranh con này tuổi gì ngồi chung mâm với trung con, tiền thì vài ba trám tỷ là hết chứ đ.éo gì vài nghìn tỷ :))

Đất QN anh hào về than còn nhiều lắm, 2 thằng này đệ của trưởng xxx tỉnh chứ ngồi với các anh lớn còn một phép . Trung con tầm cỡ trung ương rồi đừng đùa.

Hai ông Còm phệ này học chưa hết cấp 2 buôn than mấy chục năm rồi chắc cũng ngang mâm trung con, kết hợp vừa thổ phỉ vừa gấu mèo nhưng cũng rất khéo ạ.
Vụ này không biết lò của cụ Tổng có đốt đến thượng thư nào k ạ chứ không bảo kê thì làm sao mà làm đc ở đất thái nguyên và hải dương :P
Mấy thằng này ko đơn giản đâu cụ, nó ko xuống được thôi. Cỡ có vài nghìn rồi, khai thác đc mấy triệu tấn lậu rồi. Bán lan để che mắt thiên hạ ạ

vieteuro

Xe container
Vì nhà có ông chú là dân đồng hồ đấy cụ. Em nhớ là còn kéo cả 1 đơn vị về VN sản xuất 1 số chi tiết thì phải.
E thấy có ảnh và video tiếp xúc với lãnh đạo hãng và các nghệ nhân chế tạo đồng hồ xa xỉ.phải nói dân Việt mình chịu chơi
Nhiều bản giới hạn mà vẫn về tay

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
E thấy có ảnh và video tiếp xúc với lãnh đạo hãng và các nghệ nhân chế tạo đồng hồ xa xỉ.phải nói dân Việt mình chịu chơi
Nhiều bản giới hạn mà vẫn về tay
Chơi gì đâu cụ, một hình thức giữ tiền thôi.