[Funland] Đại gia lan Var bị tóm vì làm than lậu

Để được như ngày hôm nay… bố đỡ dầu, mẹ đỡ đầu hàng tá…. Chắng nhé bên thị trường nó mù hết hay sao.. còn bên thuế nữa.. năm nào cũng kiểm tra thuế + doanh thu
Đường sông, đường biển cũng như đường bộ, đều có chốt.

Azeglio

Xe điện
Đầu những năm 90 của thế kỷ trước em cũng đã từng tung hoành 2 năm khai thác lậu than. Hà Tu, Đèo nai, Núi Béo Hà lầm, công trường 10-10 cọc 6 Cẩm phả đều in dấu chân em.
Em bộ đội, đi đào than thổ phỉ cho đơn vị ạ :D
Ý cụ là bộ đội đào than thổ phỉ hử?

Phongtran570

Xe tải
Khai thác than lộ thiên vẫn còn nhưng ít và đang tiến tới dừng hẳn vì lý do môi trường.
Đúng là quê cụ có trữ lượng than nâu rất lớn nhưng quê cụ cũng là vựa lúa. Để khai thác than nâu không ít thì nhiều cũng sẽ ảnh hưởng đến trồng lúa.
TKV đã thí điểm khai thác bằng công nghệ khí hóa, ít ảnh hưởng đến môi trường nhưng chưa thể đưa vào khai thác thương mại được bởi các lý do:
- VN chưa có nhà máy nhiệt điện nào sử dụng được nguyên vật liệu này. Nếu xây nhà máy thì bị phản đối.
- Chất lượng sản phẩm chưa cao, giá thành chưa rẻ.
Nguy cơ lớn nhất là xâm nhập mặn và lún khu vực khai thác than kể cả là khí hóa ạ.

fromantoan

Xe tăng
Em cũng hiểu là báo viết theo kiểu 1/2 sự thật thôi. Tội là khai thác vượt phép nhưng bản chất là lấy sản lượng đăng ký, giấy phép của mỏ trên TN để hợp lý hoá phần than lậu oét QN thôi. Cccm cứ xoáy vào chuyện khai thác vượt phép là đúng hướng báo nó muốn cc nghĩ rồi
Tàu than to capesize, panamax size về dỡ than Cẩm Phả, xà lan mua trộm, cáy trộm chở về HD đầy.

AkiraBin

Xe tăng
Cái E Lan ngồi cạnh có vẻ đậm đà, để được chọn lan đột biến với E Lan vàng kia thì E chọn E Lan vàng.
Hàng độc thân đấy cụ (nghe nói đã Ly con nhà bà dị), xơi được nếu cụ chịu đầu tư..he.

Dangkhoa2409

Xe hơi
Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 10/9/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

getzbac

Xe tăng
Ý cụ là bộ đội đào than thổ phỉ hử?
Chả riêng gì bộ đội, lúc đó toàn dân khai thác than. Xe Zin130 chở than chạy đầy đường, bụi mù. Bộ đội chỉ hơn dân chỗ không sợ bảo vệ mỏ đẩy đuổi cứ ngang nhiên làm, công an không can thiệp. Em nhớ hồi ở Núi Béo sang xít lấy cám bên mỏ họ cho ủi phá đường vận chuyển, ủi những hòn đá mấy tấn ra chặn đường, bọn em phải làm đường mới leo đồi xuyên qua đơn vị, tuy nhiên đám Zin130 khóc thét không leo được thế là đám Zin 131 2 cầu của đơn vị được tung ra để vận chuyển và công cuộc khai thác lạu lại tiếp diễn

asset19

Xe buýt
Kiên bạc can tội mưu to chuyện Chính sự nên mí bị thế.
Bọn buôn lậu lèng tèng cứ nôn ra xôm xôm tiền là yên thôi.
Vụ bầu Kiên nguyên do bị bắt là sao cụ nhỉ.
Em đọc mãi, gg các kiểu không ra.
Cụ hộp em vụ bầu Kiên mưu chuyện chính sự đó với.

--Lamborghini--

Xe lăn
Than thổ phỉ, than lậu, than ăn trộm từ trong mỏ ra, tận thu xít thải v..v.. .. em biết mấy món đấy từ hồi nằm ở QN đúng đợt cao điểm 2006-2008 ... ai cũng hiểu phải có chống lưng hoặc nộp tô mới làm được.
Dạo những năm 2000 đổ về than do làm cũng dễ.
Sau này các anh thâm thấy ngon ăn, rồi cả các địa bàn khác đặc biệt ở HP cũng sang kiếm cơm nên nó mới hỗn loạn như vậy.
Khu em trước có mây bô lão làm than phỉ từ những năm đấy đổ về trước sau đợt đấy cũng nghỉ hết, cùng lắm thì chỉ có đội xe chạy lấy cước thôi, mà giờ thì cũng nghỉ hẳn rồi.
Ông anh em làm cò con mà đùng cái phải bán sới về quê, nhà ở đấy đóng cửa mà có bán được đâu.
Thằng em trước lái máy cho công ty, xhđ nó lên thẳng máy bảo xúc cho nó thì nó chả 1 tr một chuyến (E không nhớ rõ) còn không thì biến khỏi đất này.
Nó vừa làm vừa run được độ hai năm thì cũng nghỉ về quê xây được cái nhà cũng khá.

--Lamborghini--

Xe lăn
Đầu những năm 90 của thế kỷ trước em cũng đã từng tung hoành 2 năm khai thác lậu than. Hà Tu, Đèo nai, Núi Béo Hà lầm, công trường 10-10 cọc 6 Cẩm phả đều in dấu chân em.
Em bộ đội, đi đào than thổ phỉ cho đơn vị ạ :D
Thời đấy dân đi mót than ở bãi than mỏ, mấy thanh niên còn trò nhẩy tầu chộm than.
Không biết cụ có tham gia bộ môn này không :)

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
Vụ bầu Kiên nguyên do bị bắt là sao cụ nhỉ.
Em đọc mãi, gg các kiểu không ra.
Cụ hộp em vụ bầu Kiên mưu chuyện chính sự đó với.
Ah.
Anh Bạc ngông nghênh. Cậy mình làm kinh tài cho anh 3D
Thật ra là phải chặt tới cây Mận từ thời í nhưng người ta sợ :P

Chỉnh sửa cuối:

darthvader

Xe điện
Dạo những năm 2000 đổ về than do làm cũng dễ.
Sau này các anh thâm thấy ngon ăn, rồi cả các địa bàn khác đặc biệt ở HP cũng sang kiếm cơm nên nó mới hỗn loạn như vậy.
Khu em trước có mây bô lão làm than phỉ từ những năm đấy đổ về trước sau đợt đấy cũng nghỉ hết, cùng lắm thì chỉ có đội xe chạy lấy cước thôi, mà giờ thì cũng nghỉ hẳn rồi.
Ông anh em làm cò con mà đùng cái phải bán sới về quê, nhà ở đấy đóng cửa mà có bán được đâu.
Thằng em trước lái máy cho công ty, xhđ nó lên thẳng máy bảo xúc cho nó thì nó chả 1 tr một chuyến (E không nhớ rõ) còn không thì biến khỏi đất này.
Nó vừa làm vừa run được độ hai năm thì cũng nghỉ về quê xây được cái nhà cũng khá.
Thời đó XHĐ nhiều thật, em ở HN xuống nằm QN làm món khác, thấy không khí hừng hực cũng muốn tham gia mà không đủ lực chống nên thôi :) ...

robertlang8282

Xe tải
nhiều cụ cứ lao vào chửi bất chấp khi thấy....người khác giàu có, thành công. Mấy bác chủ than hay cát, đá này cũng là giỏi hơn người, lại thêm cơ chế chấp cánh nên càng rực rỡ.
Chửi họ làm gì khi không có họ thì dưới cơ chế này thì lại có người khác làm. Các bác bảo họ ko theo quy định luật pháp, nếu theo đúng quy định thì lại như tập đoàn gì của NN, chỉ có mỗi việc đào lên bán mà năm nào cũng báo lỗ đấy

getzbac

Xe tăng
Thời đấy dân đi mót than ở bãi than mỏ, mấy thanh niên còn trò nhẩy tầu chộm than.
Không biết cụ có tham gia bộ môn này không :)
Em không cụ ạ, ở Đèo nai thì đào lộ thiên trên cột vi- ba. Hà Tu cũng lộ thiên còn Núi béo thì sàng xít. Cùng đơn vị có mấy anh em được đi gác bãi than, đọi này kiếm ác cứ bán vé cho dân vào gánh

cr7m10

Xe tải

Vụ này điều tra kỹ quá mà đến quan cấp sở là hết ạ :D

Tuongtien1977

Xe điện
lan VAR chỉ để rửa tiền than lậu thôi

Civic TN

Xe lăn

Vụ này điều tra kỹ quá mà đến quan cấp sở là hết ạ :D
Thế thôi cụ ơi, để quê em còn có người làm cán bộ chứ

russian_blue

Xe buýt
Em không cụ ạ, ở Đèo nai thì đào lộ thiên trên cột vi- ba. Hà Tu cũng lộ thiên còn Núi béo thì sàng xít. Cùng đơn vị có mấy anh em được đi gác bãi than, đọi này kiếm ác cứ bán vé cho dân vào gánh
thời đấy quản lý chưa chặt, hỗn loạn lắm cụ. Làm ăn dễ chứ ko khó khăn như bây giờ