[Funland] Đại gia lan Var bị tóm vì làm than lậu

hungeverest

Xe điện
Ko biết có lôi ra 1 số chú bộ đội nữa ko các cụ.

Phuclongchau

Xe điện
Ăn trộm than của TKV thì tôi chứng kiến nhiều lần.
1 tàu, "tàu chuột" của khựa, cỡ 1200 tấn, sang ăn than.
Nó nhận than chìm qua cả mớn nước, tức là độ 1210 tấn, có thể còn hơn.
Chạy thẳng ra ngoài mà không cần hoa tiêu - dù có trả phí hoa tiêu, vì nó thuộc đường rồi.

Nói chung là kinh khủng.
Chuyện này nó xảy ra từ những năm đầu 90,tàu chạy "tiểu ngạch" ra Vĩnh Thực nằm chờ chaỵ về Phòng thành Kỳ xá nườm nượp,kinh khủng thật

Xemohinh

Xe máy
ông đừng nói thêm nữa, văn ấy ai ngửi được!? Luật đầy ra đấy, lập doanh nghiệp xin cấp phép tử tế, nộp thuế đầy đủ, giám sát môi trường tốt thì ai dám sờ vào! Đây là bọn đào tài nguyên quốc gia thông đồng với chính quyền cướp ngày công khai còn dám mở mồm ra ú ớ cái gì nữa! Anh em đi cùng nó phải lo thì hàng triệu nhân dân cần lao ở cái xứ này nhẽ không phải lo? Công nhân, nông dân họ còn khổ hơn cái bọn than lậu này tỉ lần! Dăm ba cái thằng xăm trổ muốn lo cho gia đình hay gì thì đi mà chạy grab, lao động phổ thông khác chân chính mà kiếm sống. Nói như ông thì phải hỗ trợ bọn cave và buôn mai thuý nữa nhỉ? Thả chúng nó ra xã hội cũng khổ mà :)) Cái dạng như ông đánh giá mấy thằng than phỉ là “có tầm xã hội” thì ai cũng hiểu ông là dạng người nào rồi, nói cũng phí nhời! Thôi thì vui miệng cố gắng giúp ông khôn ra được tí nào hay tí ấy chứ chả ai biết thằng chết trôi ấy là ai đâu mà gato! Thôi đợi các “anh em làm than” của ông ra tù thì ông bái chúng nó làm thầy rồi rước về nhà mà thờ để chúng nó đỡ làm hại xã hội nhé! :))
Em mời bác một ly 👍

cr7m10

Xe tải
Hai ông Còm phệ này học chưa hết cấp 2 buôn than mấy chục năm rồi chắc cũng ngang mâm trung con, kết hợp vừa thổ phỉ vừa gấu mèo nhưng cũng rất khéo ạ.
Vụ này không biết lò của cụ Tổng có đốt đến thượng thư nào k ạ chứ không bảo kê thì làm sao mà làm đc ở đất thái nguyên và hải dương :P

mocmit

Xe tải

Các cụ tinh mắt cho em hỏi một chút, hình như 3 cái đồng hồ này chỉ 3 múi giờ đúng không ạ?

Quyen Kenshin

Xe buýt
dân mình nhiều cái rất ngáo cần.Đã làm giàu bằng tiền bẩn thì nên im ỉm mà làm,giàu rồi thì im ỉm mà chuyển tiền ra nước ngoài mua đất,mua thêm cái quốc tịch mà rút dần sang đó mà sống.Đằng này đc tí tiền bẩn thì khoe mẽ này kia,tưởng thế là hay lắm nổi lắm
Bao vụ rồi,cứ hót tí trên mạng y rằng bị dính đi tù ngay mà không sáng đc.Bảo dân trí thấp thì không chịu

cr7m10

Xe tải
dân mình nhiều cái rất ngáo cần.Đã làm giàu bằng tiền bẩn thì nên im ỉm mà làm,giàu rồi thì im ỉm mà chuyển tiền ra nước ngoài mua đất,mua thêm cái quốc tịch mà rút dần sang đó mà sống.Đằng này đc tí tiền bẩn thì khoe mẽ này kia,tưởng thế là hay lắm nổi lắm
Bao vụ rồi,cứ hót tí trên mạng y rằng bị dính đi tù ngay mà không sáng đc.Bảo dân trí thấp thì không chịu
E nghĩ nó ngồi lên lưng hổ rồi, muốn k xuống đc bác ạ

Quyen Kenshin

Xe buýt
E nghĩ nó ngồi lên lưng hổ rồi, muốn k xuống đc bác ạ
toàn dân không học giàu tí thích chơi ngông thích nổi thôi cụ.chứ với số tiền nó bòn rút thì rửa tiền xong rút nhẹ sang 1 nước ko có ràng buộc pháp lý về dẫn độ thì tiền đó có tiêu vài đời cũng chả hết.Cái tội chơi ngu thì ráng chịu thôi.

Locnguyen 123

Xe đạp
nuôi cho béo tốt rồi a làm thịt thôi

cr7m10

Xe tải
toàn dân không học giàu tí thích chơi ngông thích nổi thôi cụ.chứ với số tiền nó bòn rút thì rửa tiền xong rút nhẹ sang 1 nước ko có ràng buộc pháp lý về dẫn độ thì tiền đó có tiêu vài đời cũng chả hết.Cái tội chơi ngu thì ráng chịu thôi.
Mấy thằng này ko đơn giản đâu cụ, nó ko xuống được thôi. Cỡ có vài nghìn rồi, khai thác đc mấy triệu tấn lậu rồi. Bán lan để che mắt thiên hạ ạ

X0000

Xe điện
Cccm như xem phim Mỹ nhiều quá, chứ VN mình, nay ăn mày, mai xây biệt thự cũng có ai hỏi tiền ở đâu đâu, mà cần gì phải rửa với ráy
Khả năng tay này, dân kinh doanh mà, cái gì đánh hơi thấy tiền ở Lan var là mò vào kiếm tí thôi

blackhole1

Xe tăng
Đôi khi có tiền phạm pháp còn lên mạng chửi đời nói chuyện đạo lý mới hài , ngay cả nhìn lại mình có đúng có sai cũng chẳng phải quá tốt đẹp gì nên thôi im đi mà sống .

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Lại văn rồi, ai mà cho các anh tự nhiên đi khai thác lậu ở đấy.

Zerodaide

Xe buýt
Đã nhúng chàm đến mức đó thì không phải muốn rút là rút được đâu.Nó đang tìm cách rửa tiền đấy thôi, nhưng chưa xong thì bị tóm.

TungThoc

Xe điện
Đã nhúng chàm đến mức đó thì không phải muốn rút là rút được đâu.Nó đang tìm cách rửa tiền đấy thôi, nhưng chưa xong thì bị tóm.
Khoe tiền ấy ạ. Ở mình cần gì phải rửa, ai quản tiền có bao nhiêu đâu.

Ớt xanh

Xe điện
"Chia sẻ trên báo chí về nguồn gốc cây lan Ngọc Sơn Cước, ông Giang cho biết mua của một người dân bán ven đường khu vực tỉnh Sơn La trong đợt tham quan vào đầu năm 2019. Theo ông Giang, cây lan này ông mua ban đầu chỉ là cây lan thường, sau khi trồng nở hoa mới biết là cây lan đột biến Ngọc Sơn Cước."
Lan 250 tỷ anh ta mua ở ...ven đường các cụ ah😆😆
Em đang tính hết dịch cũng lên Sơn La đi bộ dọc các tuyến đường....biết đâu....