[Funland] Da trắng môi hồng - thớt dành cho các mợ

one

Xe điện
one em thấy mợ ngó nghiêng dồi nhé, ngại gì mà ko vào chia sẻ đi mợ :P
Em tuy giới tính nữ nhưng từ bỏ hầu hết các đặc điểm của nữ mợ ạ. Em cắt tóc ngắn, mặc đồ phượt, hầu như không dùng mỹ phẩm (có bôi tí son dưỡng với đắp mặt nạ 12k mua ở siêu thị cho thư giãn thôi). Kiến thức thời trang mỹ phẩm của em chắc thua cả mấy bạn gay. Mợ hỏi em giá đô giá vàng hay dự toán du lịch nước ngoài may ra em trả lời trôi chảy, chứ món làm đẹp này thì... :D

Mimeo

Xe điện
Em tuy giới tính nữ nhưng từ bỏ hầu hết các đặc điểm của nữ mợ ạ. Em cắt tóc ngắn, mặc đồ phượt, hầu như không dùng mỹ phẩm (có bôi tí son dưỡng với đắp mặt nạ 12k mua ở siêu thị cho thư giãn thôi). Kiến thức thời trang mỹ phẩm của em chắc thua cả mấy bạn gay. Mợ hỏi em giá đô giá vàng hay dự toán du lịch nước ngoài may ra em trả lời trôi chảy, chứ món làm đẹp này thì... :D
Em trêu mợ chút thôi do em cũng hệt như mợ mà :D. Ah, vì em bị thích mấy nữ chính trong truyện của mợ trong khoản chơi nuớc hoa ấy ;)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

one

Xe điện
Em trêu mợ chút thôi do em cũng hệt như mợ mà :D. Ah, vì em bị thích mấy nữ chính trong truyện của mợ trong khoản chơi nuớc hoa ấy ;)
Cái vụ không có thói quen nữ tính này cũng nhục lắm mợ ạ. Nước hoa thì em có nhiều phết, vì hay táy máy mua các set bé bé về thử cho biết để còn viết truyện cho le lói. Nhiều loại thơm lắm nhã lắm, em quyết tâm lần tới đi đâu phải xức cho nó sang. Xong rồi đến lúc có việc đi đâu lại quên cmnl, đóng nguyên bộ mùi Omo hoặc mùi hành phi/ đậu rán đi nhông nhông. :))

cunhoang

Xe tăng
Cụ nói chuẩn, đồ Hàn khg so đc với đồ Nhật, nhưng đồ Nhật lại kg so với đồ Đức.
Son em cứ dùng son shu uemura của Nhật là hợp nhất, giá vừa phải, son Mac nghe qc rầm trời mua hai thỏi loại lỳ thì độ lỳ cũng khg bằng Shu đc. Bút Hàn thì lem tèm lem, đắt tiền vẫn thế, bút Đức chuẩn nhất, mặt nạ thì Đài Loan còn hơn Nhật...
Đồ Đức có son kiko nhưng kém lắm mợ ơi,lem tùm lum.
Kẻ mắt hàn nói ko trôi mà em kẻ lúc sau nó l tem nhem nhìn như mặt mèo, nhưng kẻ thử Kate thì thôi,eyeliner hàn ko có cửa mặc dù Kate chỉ là hàng drugstore giá k hề đắt tí nào. Nhưng bên Hàn đồ mp Nhật cực kì đắt. Đơn giản bộ haku của em chai toner có 4k yên mà bên hàn bán đắt gấp đôi xong Sói cứ kêu gào là dùng đồ hàn đc rồi sao e bị điên mua làm j cho tốn tiền.
Son Shu thích,mướt mượt còn son Mac e có thỏi ruby woo chán k buồn đánh,khô kinh khủng khiếp. Mặt nạ đài em thích dr morita lắm ấy

Mimeo

Xe điện
Xong rồi đến lúc có việc đi đâu lại quên cmnl, đóng nguyên bộ mùi Omo hoặc mùi hành phi/ đậu rán đi nhông nhông. :))
Ai dà, nói giảm nói tránh khéo kinh. Em biết thừa, ngoài mùi Omo hay mùi gia vị có khi mợ còn đèo bòng thêm cả đám lông mèo ấy chứ :P

Thôi, em với mợ hoặc đi ra hoặc ngồi im mà hóng, chứ cứ bi bô thế này nát hết thớt mất thôi :D

Mai Minh Tran

Đi bộ
Hoặc màu này của TF,e k nhớ nó là màu nào vì e để bên hàn r,cơ mà đánh lên thích lắm,kiểu 1 lớp bên trong thì lì nhưng đc phủ lớp bóng mỏng dính bên ngoài ấy. Ko hề có cảm giác dính j cả. Vì e thuộc team ko dùng đc son dưỡng,chíu khọ lắm luôn :D nhưng mua TF thì đúng là chưa bjo thấy sai lầm.
Tớ cần lắm mã của màu son này bạn ơi, tks!

Mai Minh Tran

Đi bộ
Cụ quảng cáo kem dưỡng môi mà lại bảo thêm là trị được nẻ gót chân quả là phá game mà ;))
Các mợ ngâm 1 lọ mật ong lô hội xong cho dung dịch này vào 1 cái lọ đựng nước muối nhỏ mắt chẳng hạn, tối ngủ hoặc thấy khô thì bôi vào môi. Bao mềm môi, môi lại còn hồng lên dần dần, có thấy tác dụng ngay sau 1-2 lần ạ.
À cái đấy của em cũng bôi được vào gót chân ạ @@
Cho tớ hỏi mợ là mật ong và lô hội có theo một tỷ lệ nào đó cho thích hợp không vậy?

Be Grace

Xe điện
Kcn là quan trọng nhất đấy ạ. Kể cả những lúc mình ngồi văn phòng, ở trong nhà cũng nên sử dụng ấy mợ ạ
em thi chac 1 nam dùng 1 hay 2 lan khi đi biển thui , bt em ko xài gi het , chỉ rửa mat sach thui , ko dưỡng da , ko make up , đi tiệc thi mới make up thui ah :) .

Lâu lắm rồi mới có một cái thớt khá nghiêm túc trong công cuộc gìn giữ nhan sắc cũng như đi tìm cái thứ vũ khí mang lại sự gợi cảm, quyến rũ của các nữ Ốp Phơ.

Vậy các bác vào đây chơi, còm không tổ lái sang các vấn đề khác cũng như còm hay úp những ảnh phản cảm. Cám ơn các bác!

Em đã xóa một số còm, ảnh phản cảm. Mong các bác lưu ý.

One-77

Xe cút kít
Quan niệm đó xưa rồi. Bây giờ đàn ông hay phụ nữ đều phải hoàn hảo. Ngày xưa đói kém có tiền là oách. Tiền nhiều để làm gì? Cũng như phụ nữ ngày xưa chỉ cần đẹp và ngoan. Giờ cần phụ nữ xinh đẹp, thông minh. Cụ mà xấu như Chí Phèo cụ thử mang một mớ tiền ra xem cưa được những đối tượng nào nào :)
Mời mợ ạ.
Xấu hơn Chí và chắc chắn rất xinh ;)

cunhoang

Xe tăng
Mặt nạ Đài đợt mình dùng của hãng nào quên mất tên, xong vứt hết cả mặt nạ Nhật, kg còn muốn dùng mất tg, Mấy cái sẻum vẩy vàng Nhật ý toàn vớ vẩn vứt đi hết, giò thi thoảng rảnh nhớ ra em bôi chân rồi cái sẻum trắng da gì đó mua Hằng túi cũng chả thấy tác dụng gì, tất tật thua hết thể thao, khg có thằng spa nào hay serum nào bằng các cụ tập tt cả
Em có bảo son Đức đâu, Phấn Đức nhé dùng rất ưng
son em có gần hai chục thỏi, nhưng đến pha em cũng kg dùng chung thân với son shu lỳ rồi, và một thỏi son Pháp phủ lên, màu son Pháp này rất đẹp mua 350k, nhưng khả năng là son rỏm, nhưng vì yêu cái màu của nó quá, đợt mang vào lotte tìm màu đúng thế vứt mịa thỏi son kia đi mà nó kg có màu như vậy
serum vẩy vàng nhật hàn em thấy bên hàn bán đầy nhưng thật chứ gần như không có tác dụng nên các mợ đừng mua cho phí tiền.
mợ thích cái phấn nước dức ấy hở,em biết hộp ấy,tròn tròn nhưng nhiều phết,giá cũng hạt rẻ.
à mặt nạ nhật thì thôi mợ đừng mua,phí xèng,khô roong ah..em mới đầu mua dùng tưởng mua phải hàng lởm sau phát hiện ra là mask nhật bản chất cực kì ít serum nên từ ấy e chả mua nữa. Da e thuộc dạng nhạy cảm với chính mồ hôi của mình,trời nắng nóng mồ hôi đổ ra là mẩn ngứa nên em chả trang điểm mấy, đi đâu thì kcn với cushion,kẻ eyeliner với tí son là xong
cushion nếu da hỗn hợp thiên dầu em prefer hãng Verite. Cùng công ty với hera với laneige nhưng hera phân khúc cao cấp hơn. còn cái verite này e thấy ổn quá mà giá hạt dẻ vô cùng. 1 hộp không lõi mua giảm giá bên hàn nhõn 140k ông cụ :)) còn mua lõi thay vào chỉ 100k

cunhoang

Xe tăng

river8x

Xe buýt
Có cụ nào giống e nhìn cái title của mợ thớt là phi vào rồi lướt comment để hóng ảnh ko 😜

kvboto

Xe container
Cho em ngu phát:
Các mợ muốn trang điểm và đẹp hơn để làm gì?
1. Quyến rũ thằng mình thích/chồng mình cho nó đỡ chán?
2. Quyến rũ bọn đàn ông khác
3. Cho mình sướng thôi.
4. Để cho bonk đàn bà khác gato, sân si với mình?
5. .... chưa nghĩ ra :D
Phụ nữ làm đẹp cũng như bông hoa khoe sắc rực rỡ và ngát hương, đúng không cụ ?

Mục đích cuối cùng là để làm gì cụ nhỉ ???

skuadi

Xe điện
Phụ nữ làm đẹp cũng như bông hoa khoe sắc rực rỡ và ngát hương, đúng không cụ ?

Mục đích cuối cùng là để làm gì cụ nhỉ ???
Ah về thực vật học em giỏi. Hoa đẹp với mùi hoa thơm là để thụ phấn ợ ;))