[Funland] Da trắng môi hồng - thớt dành cho các mợ

LeTai1979

Xe cút kít
Tính em nghịch nên son mới thường em hay vặn lên kiểm tra đó mợ =))
Thật ra em không nghiện mỹ phẩm lắm, vì da em mẫn cảm nên chủ yếu bổ sung qua đường ăn uống. Make up cũng chỉ dùng cushion với son, không cần thiết thì em chỉ dùng son, thêm nước hoa nữa là đủ tự tin ạ ^^. Eyeliner các thứ em không kẻ được, cần đi đâu thì ra ngoài làm, mà em 9x đó :((

Huhu, cao nhân đây rồi ^^
Trước em có dùng kết hợp cả collagen (loại này có thêm sữa ong chúa + mầm đậu nành) và placenta, tức là mỗi ngày em dùng cả 2 loại thì thấy da sáng lên khá nhanh và không bị khô. Lúc đó em chủ yếu uống để chống nắng vì placenta nó ức chế melamin chứ cũng chưa quan tâm đến lão hoá.
Mợ có thể cho em gợi ý sản phẩm cấp ẩm nào mà phụ nữ sau sinh dùng được không ạ?
Da em khô nên cảm giác lão hoá rất nhanh, mỗi ngày đều phải soi gương xem mắt đã nhăn chưa, nhăn đến đâu rồi :((
Mắt nhăn, quầng thâm, hoặc cảm giác hơi sần kiểu lỗ chân lông to có mụn thịt... tóm lại là xấu, thì giải pháp là máy matxa mắt chứ không phải kem mắt ạ. Kem mắt cũng cần loại cấp ẩm, cá biệt có những hôm lạnh quá em mang kem dưỡng môi quết lên mắt rồi di máy (loại kem cấp ẩm cực sâu và dễ mềm ngay kể cả môi khô). Nếu chỉ kem mắt thì đắt rẻ cũng không ăn thua. Máy thì đơn giản, Lifetrons có dòng EM-700 giá hợp lý, không cần loại đắt quá, cứ quết kem mắt lên di khô là được. Không cần phải đủ số phút nhà sản xuất hướng dẫn, sáng tối dùng cùng với liệu trình dưỡng da, ngại quá thì sáng hoặc tối cũng được.

Em cũng uống nhiều loại linh tinh, nhưng mà chuyên sâu chắc em không dám tư vấn, đặc biệt nếu mợ đang cho con bú thì không nên uống gì ạ.

Chĩm111

Xe điện
Nếu mợ 9x, da khoẻ, thì nhiều lựa chọn lắm mợ. Ví dụ như mợ tìm thông tin về các phòng khám có bác sỹ da liễu của Viện Da Liễu Trung Ương rồi ưu tiên địa điểm gần nhà.

Em thấy MDMedical ở Lê Trọng Tấn, bác sỹ Quang cẩn thận. Có điều phòng khám này chuyên dùng Murad nên nhiều khi cũng không hẳn là cần thiết và phù hợp. Mức chi phí chăm sóc thường xuyên và kê đơn mỹ phẩm ở mức cao. Nếu là em, em hiểu em cần gì, thì không nhất thiết cần đơn bác sỹ, vì mỗi thương hiệu có vài sản phẩm xuất sắc, phù hợp với em. Với các mợ chưa quen, có thể theo một thời gian để tự tìm hiểu bản thân mình.
Hôm vừa rồi em có nhớ là cụ là...mợ rồi, hôm nay lại quên béng mất nên đang tự hỏi sao là cụ mà kiến thức làm đẹp thâm hậu thế. Và giờ mới lại nhớ ra đây là mợ, thảo nào...! :-bd

Ken Hạ Long

Xe điện
Đàn ông Việt mình ít trang điểm chăm sóc dưỡng da- cộng với rượu bia uống toàn tầm 45 độ nên nhan sắc hoang tàn nhanh hơn - đẹp nhưng ko chịu gìn giữ
Trong khi bọn Hàn Nhật có SRM- trang điểm- dán răng - vuốt tóc các kiểu - rượu bia cũng có hạn nên tầm ngoài 40 có vẻ nom trẻ hơn giai Việt mình ạ

Nói như vậy để khuyên các bác cứ nên dùng . Rửa SRM cũng như mình rửa tay xà phòng thôi,bác rửa tay với nước ko thì thực ra ko đủ sạch đúng ko?
Do đó , nên dùng ., nhưng dùng đúng loại của bác thì đỡ đau ví, đỡ tốn vì Chị em dùng loại khác . Bác dùng chung thì thực ra phí quá
Thể nào con mẹ mướp nhà em nó ném cho lọ 3 trong 1. Vừa tắm,vừa gội đầu và vừa rửa mặt.Thi thoảng nó còn lấy đem cọ nhà vệ sinh nữa.:(

LeTai1979

Xe cút kít
Trời, sao cụ thạo thế. Theo em hiểu, các loại cream này làm lên tông da để cảm giác mờ nám, tàn nhang thôi.
Hãng mỹ phẩm nào cũng có dòng trị nám, từ đắt tiền tới vừa phải. Nhưng em hỏi thẳng thì bác sỹ bảo là mỹ phẩm chỉ ngấm qua thượng bì, còn chưa xuyên nổi xuống trung bì, thì làm sao mà hết nám được. Động tác vỗ nhẹ trên da khi đưa sản phẩm dưỡng là kích thích ngấm sâu, nhưng cũng không thể sâu quá. Chỉ hỗ trợ làm sáng và đều màu da thôi mợ ạ.

Mợ muốn vừa dưỡng, vừa có một lớp phủ mờ mịn trên da, vừa chống nắng, đẹp nhất thì có kem chống nắng Murad Invisiblur Perfecting Shield. Ngoài ra ngày cực lạnh và khô da, thì đêm hay ngày đều có thể dùng sản phẩm JANSSEN COSMETICS HYALURON IMPULSE 50 viên (bóc từng viên có kem dưỡng bên trong), hiệu ứng tương đương Murad nhưng không có chống nắng nên dùng đêm thoải mái, còn cấp ẩm mạnh hơn.

LeTai1979

Xe cút kít
Hôm vừa rồi em có nhớ là cụ là...mợ rồi, hôm nay lại quên béng mất nên đang tự hỏi sao là cụ mà kiến thức làm đẹp thâm hậu thế. Và giờ mới lại nhớ ra đây là mợ, thảo nào...! :-bd
Cụ cứ gọi cụ không sao :D, chủ yếu là cụ ạ.

kites1

Xe điện
Em góp ý một chút cho các mợ nào thích làm đẹp nhé .Những loại bà nhà em xài là do bs chuyên khoa về da bảo cho bà ấy biết. Và bà ấy hay chia sẻ khi có người khen về làn da của bà ấy , hỏi bà ấy dùng mỹ phẩm loại nào v.v..

Khi lớn tuổi thì da sẽ bị lão hoá, không cách gì thay thế được vì đó là quy luật thời gian . Mỹ phẩm dù tốt đến đâu cũng có những chất làm hại cho da trong đó trừ những sản phẩm dành cho baby . Ai cũng biết da trẻ con là non nớt và dễ tổn thương nhất . Cho nên thay vì mua các loại mỹ phẩm đắt tiền để rửa mặt, các mợ nên xử dụng các sản phẩm dành cho em bé thì tốt hơn . Em thấy bà nhà em dùng Cetaphil Gentle Skin Cleanser rửa mặt sau đó bôi johnson & johnson baby lotion lên là xong

Mua xe nào

Xe điện
Các mợ nhà mình tưởng chừng nam tính nhưng hóa ra nữ tính thật, rất chăm chút cho làm đẹp cũng như tăng sự hấp dẫn của phái đẹp.
Tuy nhiên các mợ ít ai hiểu rằng một thằng đàn ông tinh tế thì anh ta sẽ thích các mợ chơi da và chơi với mỹ phẩm, nước hoa hơn.
Với da thì các mợ mới đang ở mức chạy theo hầu da thôi chứ chưa đạt được tới chơi da.
Với nước hoa thì nó lại càng đòi hỏi sự tinh tế hơn và các mợ đa phần cũng mới chỉ là xịt nước thơm thôi thì phải.
Và để tiếp cận cũng như hiểu được thế nào là chơi thì lại cần phải quay lại với những khái niệm đơn giản nhất như thế nào là đẹp........

LeTai1979

Xe cút kít
Em góp ý một chút cho các mợ nào thích làm đẹp nhé .Những loại bà nhà em xài là do bs chuyên khoa về da bảo cho bà ấy biết. Và bà ấy hay chia sẻ khi có người khen về làn da của bà ấy , hỏi bà ấy dùng mỹ phẩm loại nào v.v..

Khi lớn tuổi thì da sẽ bị lão hoá, không cách gì thay thế được vì đó là quy luật thời gian . Mỹ phẩm dù tốt đến đâu cũng có những chất làm hại cho da trong đó trừ những sản phẩm dành cho baby . Ai cũng biết da trẻ con là non nớt và dễ tổn thương nhất . Cho nên thay vì mua các loại mỹ phẩm đắt tiền để rửa mặt, các mợ nên xử dụng các sản phẩm dành cho em bé thì tốt hơn . Em thấy bà nhà em dùng Cetaphil Gentle Skin Cleanser rửa mặt sau đó bôi johnson & johnson baby lotion lên là xong
Có một vấn đề ạ, da trẻ em là da nhạy cảm. Da người lớn bắt đầu có các vấn đề dầu, khô, mụn, khô thiếu ẩm nên vẫn đẩy dầu... Sản phẩm Cetaphil tốt cho da khoẻ, không có nhiều vấn đề, và phải kết hợp với nhiều loại sản phẩm khác. Mợ nào mà dùng kem chống nắng, cushion (phấn nước), phấn phủ... riêng tẩy trang đã không thể nhẹ được, đừng nói chỉ sữa rửa mặt nhẹ. Chắc cụ chưa biết là còn dùng máy rửa mặt mới bay được hết các thể loại bám vào mặt người lớn.

Lotion trẻ em không đủ cấp ẩm cho da phụ nữ trên 35 tuổi. Chưa nói nhiều loại dầu, kể cả loại sử dụng cho trẻ em, hay thiên nhiên như dầu dừa, có thể gây bít tắc lỗ chân lông tạo mụn.

Nếu thuận tự nhiên thì không nói làm gì. Chứ làm không đến nơi thì không hiệu quả, mất thời gian ạ.

Mua xe nào

Xe điện
Có một vấn đề ạ, da trẻ em là da nhạy cảm. Da người lớn bắt đầu có các vấn đề dầu, khô, mụn, khô thiếu ẩm nên vẫn đẩy dầu... Sản phẩm Cetaphil tốt cho da khoẻ, không có nhiều vấn đề, và phải kết hợp với nhiều loại sản phẩm khác. Mợ nào mà dùng kem chống nắng, cushion (phấn nước), phấn phủ... riêng tẩy trang đã không thể nhẹ được, đừng nói chỉ sữa rửa mặt nhẹ. Chắc cụ chưa biết là còn dùng máy rửa mặt mới bay được hết các thể loại bám vào mặt người lớn.

Lotion trẻ em không đủ cấp ẩm cho da phụ nữ trên 35 tuổi. Chưa nói nhiều loại dầu, kể cả loại sử dụng cho trẻ em, hay thiên nhiên như dầu dừa, có thể gây bít tắc lỗ chân lông tạo mụn.

Nếu thuận tự nhiên thì không nói làm gì. Chứ làm không đến nơi thì không hiệu quả, mất thời gian ạ.
Bác ý dùng và ví dụ các loại rẻ tiền, thông dụng nên vậy chứ đồ dùng cho trẻ con cũng chia rất nhiều loại từ bình dân đến cao cấp. Và câu chuyện dùng đồ cho trẻ sơ sinh, nhũ nhi để dưỡng da với người có nghề ( hiểu da và các thành phần ) thì sẽ hiệu quả hơn rất nhiều lần so với mỹ phẩm nhất là với các da đang bị tổn thương, hàng rào bảo vệ da bị suy yếu....
Với cá nhân mình thì mình có thể sử dụng các sp cho trẻ Em đã đáp ứng được 65-75% nhu cầu về skin care cho tất cả phụ nữ.
Các mợ nên chú ý đến ý tưởng này bởi thực tế là như vậy. Đây là sự thật nghiệt ngã mà các nhà sx luôn muốn giấu bởi họ muốn tối đa hóa lợi nhuận và đưa các mợ vào với mê cung sp nhằm móc hầu bao của các mợ.

kites1

Xe điện

Bà nhà em trên 6X rồi cụ . Vẫn xử dụng cách thức dưỡng da như thế từ bao năm rồi .Da dẻ vẫn mịn màn và em không thấy mặt bị nổi mụn gì cả . Bà ấy chẳng tốn tiền đi Spa làm đẹp. Em chia sẻ lên đây , mợ nào thấy hợp với thì làm thử thôi .

Be Grace

Xe điện
Có gì khó đâu cụ . Khi mình thương yêu một người , sống chung một nhà, làm gì cũng có có đôi, như hình với bóng thì sẽ biết đến từng chi tiết nhỏ nhặt trong cuộc sống hàng ngày về người mình yêu thương .
em thi ko đến nỗi như bà nhà cụ , em vẫn make up đc , với đk hàng my pham chat luong tốt và ko thường xuyên , nghia la em ko make up dc hàng ngày , va make up may tiếng la tẩy trang liền , ko thi khó chiu lam

Be Grace

Xe điện
Còi Of này có 1 nàng rất sành và hay bàn về nước hoa mí kem dưỡng, son phấn , phụ tùng của phụ nữ thì nàng ấy bị tuyệt chủng mất rồi. Còn mấy mụ như Khánh Ngọc hay L.C.D ...thì giữ được mỗi hình hài lều bều của phụ nữ ở vòng 2 thôi.:D
em cũng rứa với 2 chệ kia :)) =))

cunhoang

Xe tăng
Em dùng bộ này :)
bạn em là người nhật có nói rằng. Skii coa thể nhiều người không biết. Nhưng haku thì già trẻ lớn bé ai ai cũng biết vì nó như 1 tượng đài bất diệt vậy.

còn cụ nào so sánh mp nhật với hàn,khen mp hàn hơn nhật thì là chưa hiểu biết. Mp hàn chỉ dành cho ai da đẹp sẵn rồi thôi,ko có tác dụng gì với ng việt nam. Ng vn bản chất da ko đẹp như người hàn do khí hậu,thời tiết đóng vai trò qtrong đến 80%. Người vn phải dùng đồ mỹ,nhật,pháp thì may ra mới cải thiện được da dẻ. Còn dùng đồ hàn thì chả ăn thua,có dùng mãi đi thì cũng chỉ đc 30% hiệu quả.
đồ make up hàn đc cái nhiều mẫu mã thể loại nhưng cũng ko bằng chất lượng đồ nhật. E ở bên hàn em biết nên đừng bảo em chém.
Đơn giản so sánh màu mắt misha hay etude house ko đc nổi 1/5 với bọn kate.

Chỉnh sửa cuối:

kites1

Xe điện
em thi ko đến nỗi như bà nhà cụ , em vẫn make up đc , với đk hàng my pham chat luong tốt và ko thường xuyên , nghia la em ko make up dc hàng ngày , va make up may tiếng la tẩy trang liền , ko thi khó chiu lam
Mợ làm cho em nhớ lại bà nhà em hay phàn nàn mỗi lần thoa son lên môi là bà ấy có cảm tưởng như ăn phở không chùi miệng vậy . Bà ấy chỉ xài hiệu aquaphor để thoa lên bảo vệ môi khô . Có lần em và bà ấy ra nước ngoài, quên mang theo, vậy là phải đi tìm mua khắp nơi mà không thấy bán .

Em nghe bà nhà em kể lại là bs chuyên khoa da có nói rằng mấy loại trang điểm làm đẹp , càng bôi nhiều lên mặt thì càng làm tổn thương da. Do càng bị nổi mụn nên người xử dụng càng phết dầy để che lấp , lâu ngày thì làn da chỉ có tệ hơn , cứ không tốt đẹp hơn.

Be Grace

Xe điện
Mợ làm cho em nhớ lại bà nhà em hay phàn nàn mỗi lần thoa son lên môi là bà ấy có cảm tưởng như ăn phở không chùi miệng vậy . Bà ấy chỉ xài hiệu aquaphor để thoa lên bảo vệ môi khô . Có lần em và bà ấy ra nước ngoài, quên mang theo, vậy là phải đi tìm mua khắp nơi mà không thấy bán .

Em nghe bà nhà em kể lại là bs chuyên khoa da có nói rằng mấy loại trang điểm làm đẹp , càng bôi nhiều lên mặt thì càng làm tổn thương da. Do càng bị nổi mụn nên người xử dụng càng phết dầy để che lấp , lâu ngày thì làn da chỉ có tệ hơn , cứ không tốt đẹp hơn.
son co nhiu loại lắm , có loai đúng la như an phở :) , cũng co loại son lì :)

Be Grace

Xe điện
Em dùng bộ này :)
bạn em là người nhật có nói rằng. Skii coa thể nhiều người không biết. Nhưng haku thì già trẻ lớn bé ai ai cũng biết vì nó như 1 tượng đài bất diệt vậy.

còn cụ nào so sánh mp nhật với hàn,khen mp hàn hơn nhật thì là chưa hiểu biết. Mp hàn chỉ dành cho ai da đẹp sẵn rồi thôi,ko có tác dụng gì với ng việt nam. Ng vn bản chất da ko đẹp như người hàn do khí hậu,thời tiết đóng vai trò qtrong đến 80%. Người vn phải dùng đồ mỹ,nhật,pháp thì may ra mới cải thiện được da dẻ. Còn dùng đồ hàn thì chả ăn thua,có dùng mãi đi thì cũng chỉ đc 30% hiệu quả.
đồ make up hàn đc cái nhiều mẫu mã thể loại nhưng cũng ko bằng chất lượng đồ nhật. E ở bên hàn em biết nên đừng bảo em chém.
Đơn giản so sánh màu mắt misha hay etude house ko đc nổi 1/5 với bọn kate.

em cung thay nhật tốt hơn hàn

kites1

Xe điện
son co nhiu loại lắm , có loai đúng la như an phở :) , cũng co loại son lì :)
Em thì không rành về mỹ phẩm đâu . Nhưng son môi và phấn hồng bà nhà em xài là hiệu Lancome .
Quên nói đến vụ nám da, bà nhà em tuổi lớn nên da cũng có vết nám xuất hiện. Bà ấy được bs da tư vấn đốt tia laser (nồng độ thấp) để xoá vết nám, nhưng bà ấy sợ đau nên chẳng chịu làm :)

Chỉnh sửa cuối: