[Funland] Da trắng môi hồng - thớt dành cho các mợ

LeTai1979

Xe cút kít

Mợ bắt bệnh chuẩn quá, em tạm thời không dùng son màu nhiều nên đang dùng Dior, tiện dưỡng lại có tí màu chứ không ăn thua ạ 😂

Tuýp Murad là màu tím phải không mợ. Xưa đi học nếu bị mụn em dùng Murad khá hiệu quả, mà khô da quá hic hic. Có cái sữa rửa mặt Vitamin C của nó dùng thích, mùi lại thơm nhưng tốn lắm :((

Đúng là làm đẹp không đơn giản chỉ bỏ tiền ra là xong, còn phải cần kiến thức và trải nghiệm nữa. Hy vọng mợ và mọi người sẽ còn chia sẻ nhiều hơn ạ ^^
Tuýp màu tím mợ ạ.

Khoảng 2 năm gần đây em thích màu cam, nên hầu như cứ màu cam là em thử. Sau khi thử thì can các mợ tất cả các loại son của Dior, không đáng so với giá. Có tí màu thì bết thành vệt trên môi, dưỡng không ra dưỡng, lỳ không ra lỳ, bám cốc chén. Dior Lip Tattoo không hiểu sao có người khen chứ em thấy cực tệ. Trừ khi không trang điểm, chỉ dưỡng môi gọi là, thì tạm Dior loại xa xửa xa xưa ấy, Dior Lip Glow 006 Bery, màu môi nhưng tươi hơn màu môi, dễ nhìn, không bị cánh sen quá.

Hiện tại đây, trừ cây Dior Addict Lip Maximizer, em dùng cho nó nốt thôi, hầu như không dùng.

LeTai1979

Xe cút kít
Uống viên cấp ẩm của DHC rẻ hơn Murad nhiều cụ ợ.
Em chưa thử, nhưng uống viên Innerb Aqua Bank được khen khắp nơi là thần thánh, không tác dụng. Em táng đến 5 hộp liên tiếp cách nhau 1 tháng, dùng xen kẽ loại khác. Rút ra là muốn nhanh thì không nên dùng một số loại sản phẩm Hàn, Nhật. DHC em thử dưỡng mi, dưỡng mày Kaminomoto của Nhật, không thay đổi gì cả; Vẫn phải Revitalash, Vivalash, và các sản phẩm dưỡng cùng hai hãng ấy. Có thể mợ còn trẻ nên đẹp sẵn, khó thấy rõ tác dụng. Chứ em lớn tuổi sốt ruột lắm :D

cunhoang

Xe tăng
Em chưa thử, nhưng uống viên Innerb Aqua Bank được khen khắp nơi là thần thánh, không tác dụng. Em táng đến 5 hộp liên tiếp cách nhau 1 tháng, dùng xen kẽ loại khác. Rút ra là muốn nhanh thì không nên dùng một số loại sản phẩm Hàn, Nhật. DHC em thử dưỡng mi, dưỡng mày Kaminomoto của Nhật, không thay đổi gì cả; Vẫn phải Revitalash, Vivalash, và các sản phẩm dưỡng cùng hai hãng ấy. Có thể mợ còn trẻ nên đẹp sẵn, khó thấy rõ tác dụng. Chứ em lớn tuổi sốt ruột lắm :D
mợ nói còn trẻ nên đẹp sẵn làm e ngại hehe
cái inner aqua may là mợ còn chưa mọc mụn đấy :))
bên hàn cái này đc nhiều hotgirl,hot youtuber review quá mà trên naver chê tơi tả nên em k dám đu
dhc nhật cũng ổn vì nó rẻ hơn murad,còn có đk uống murad thì tốt quá rồi.
cơ mà đúng thật mấy cái tpcn nhật hàn thì thôi các cụ các mợ đừng mua nhé,chả cái nào nên hồn đâu :)) ngoại trừ mấy loại như viên đẹp da fancl,viên rau củ,viên cấp ẩm dhc,còn mấy thể loại giảm béo bụng hay đùi hay trà giảm cân nhật thì đừng mua cho tốn xèng

cunhoang

Xe tăng
Tuýp màu tím mợ ạ.

Khoảng 2 năm gần đây em thích màu cam, nên hầu như cứ màu cam là em thử. Sau khi thử thì can các mợ tất cả các loại son của Dior, không đáng so với giá. Có tí màu thì bết thành vệt trên môi, dưỡng không ra dưỡng, lỳ không ra lỳ, bám cốc chén. Dior Lip Tattoo không hiểu sao có người khen chứ em thấy cực tệ. Trừ khi không trang điểm, chỉ dưỡng môi gọi là, thì tạm Dior loại xa xửa xa xưa ấy, Dior Lip Glow 006 Bery, màu môi nhưng tươi hơn màu môi, dễ nhìn, không bị cánh sen quá.

Hiện tại đây, trừ cây Dior Addict Lip Maximizer, em dùng cho nó nốt thôi, hầu như không dùng.

e có cây dior t1 và cây t3. t1 thì tạm tạm nhưng nó cứ bở bở bệt bệt
cây t3 thì nó dính ơi là dính,em cảm giác nó dính như keo xong lại còn nhũ nhũ,sến k tả được :))

cunhoang

Xe tăng
son dưỡng có màu, em prefer Menard màu cam, thỏi whoo cũng màu cam và dhc cũng màu cam nốt.
Em rất k thích dùng son có dưỡng,vì môi em k khô,bù lại môi em khá mềm và mướt,khi e đánh son Whoo thì chỉ có 1 lớp dưỡng mỏng còn lại lên môi cam đẹp hơn màu 01 của Dior nhiều. Giá cũng rẻ hơn nữa,e mua tách set hình như có 450k thôi.

menard cũng đỉnh luôn, e thấy còn hơn cả whoo đấy ợ. Trước menard còn có đợt km đổi vỏ son lấy chai beauness 30ml haha e hí hửng đổi đc mấy vỏ,may k vứt đi. Da em mà bị dị ứng hay tự dưng mọc mụn chỉ cần dùng 1 chai 30ml là hết tiệt,thế mới tài chứ :))

cunhoang

Xe tăng
Vâng, màu của em là Coral 004 nên nó còn khá nhạt nhoà nữa cơ ạ :-<

Kiss me tonight làm em nhớ tới Hope in a jar cái ngày bỡ ngỡ tìm hiểu về mỹ phẩm 😂. Philosophy thiết kế mẫu mã nhìn khá hay, em cũng thích sữa rửa mặt của hãng này.
Có mợ nào biết nhà chị meoheo ở SG không nhỉ ^^... Hồi đó ngây thơ mà đọc những gì chị ấy viết thì chỉ muốn qua nhà mua hết các loại mỹ phẩm chị ấy bán 🙄
srm của philosophy em cũng thích,mềm mướt nhẹ nhàng chả bjo kích ứng j nhẻ...mợ thử sang Fresh cũng thích lắm

Lead vịt

Xe buýt
Môi em nứt nẻ vô cùng, kể cả mùa hè, mặc dù uống nhiều nước, thay đủ kiểu dưỡng mà vẫn nẻ.
Em vẫn đang trong hành trình đi tìm son chống nẻ :(
Em có 1 tgian loay hoay, dùng đủ loại dưỡng mà môi vẫn khô. Sau cùng, e chốt lại thế này: nếu môi nứt, bôi thuốc mỡ tra mắt Tetracyclin 1 vài đêm cho dứt điểm. Kháng sinh này dùng tra mắt, tặc lưỡi bôi môi chắc k sao, miễn mình k lạm dụng. Sau đó, ban đêm dùng mặt nạ ngủ môi của Laneige, dùng liền vài hôm cho mềm mướt thì có thể dùng cách ngày.Ban ngày, dùng dưỡng trc khi oánh son. Son nào cg đc, tránh son Hàn. E vứt r nhiều son Hàn vì mua về đều k dùng đc. Ng khác oánh đẹp mà e bôi thì cày hết môi ra luôn.

BKG

Xe tăng
Em dùng bộ này :)
bạn em là người nhật có nói rằng. Skii coa thể nhiều người không biết. Nhưng haku thì già trẻ lớn bé ai ai cũng biết vì nó như 1 tượng đài bất diệt vậy.

còn cụ nào so sánh mp nhật với hàn,khen mp hàn hơn nhật thì là chưa hiểu biết. Mp hàn chỉ dành cho ai da đẹp sẵn rồi thôi,ko có tác dụng gì với ng việt nam. Ng vn bản chất da ko đẹp như người hàn do khí hậu,thời tiết đóng vai trò qtrong đến 80%. Người vn phải dùng đồ mỹ,nhật,pháp thì may ra mới cải thiện được da dẻ. Còn dùng đồ hàn thì chả ăn thua,có dùng mãi đi thì cũng chỉ đc 30% hiệu quả.
đồ make up hàn đc cái nhiều mẫu mã thể loại nhưng cũng ko bằng chất lượng đồ nhật. E ở bên hàn em biết nên đừng bảo em chém.
Đơn giản so sánh màu mắt misha hay etude house ko đc nổi 1/5 với bọn kate.

[/QUOTE
Xưa em dùng Shiseido ko một chút tác dụng. Nói chung e không ấn tượng gì với MP Nhật

Dancingwiththewind

Xe điện
Em thích cái mùi khi bước vào Menard Spa. Lâu quá không vào chẳng nhớ mùi thế nào, chỉ nhớ là rất thích =))
Menard Spa có mùi quế mùi xả rất dễ chịu. Cái Spa ở gần nhà em nó đóng cửa mất rồi, giờ em muốn đi phải đi lên phố xa tít mù khơi.
Trước đây em dùng Lancome mà sau khi em có bệnh ảnh hưởng đến da em chuyển qua Avene và Vichy, giờ da em ổn em đang kiếm lại sữa rửa mặt của Lancome, em thích cái này lắm

Son thì em nhiều son Lancome lắm vì em hay oder sét dưỡng da toàn đc tặng thêm son. Vừa rồi em đc tặng một thỏi Tomford dùng ưng quá. Ngoài ra em có ba cây son của Menard nữa.
Từ tết đến giờ toàn ở nhà, có đến cty một tẹo thì khẩu trang nên chỉ có sữa rửa mặt và nước hoa hồng thôi, vào đây đọc lại sốc lại tinh thần chăm sóc da mí được.
Em sắp sang 40 mà chưa chăm sóc mắt tí nào. Chị em nào tư vấn cho em chăm sóc mắt tí.
À mục tiêu ngắn hạn của em là tậu con máy rửa mặt nữa.

KoBietTenGi

Xe tải
Các mợ muốn trẻ thì ai hỏi tuổi cứ nói quá lên, chẳng hạn đang 40 tuổi ai hỏi bao nhiêu thì bảo 50 tuổi, thế là người hỏi cũng thốt le3n sao chị trẻ thế...
Thật đấy bác, ai hỏi em cũng khai gian thêm 10 tuổi rồi nghe họ khen, mát lòng mát dạ gì đâu :))

Daisynguyen78

Xe buýt
Em có 1 tgian loay hoay, dùng đủ loại dưỡng mà môi vẫn khô. Sau cùng, e chốt lại thế này: nếu môi nứt, bôi thuốc mỡ tra mắt Tetracyclin 1 vài đêm cho dứt điểm. Kháng sinh này dùng tra mắt, tặc lưỡi bôi môi chắc k sao, miễn mình k lạm dụng. Sau đó, ban đêm dùng mặt nạ ngủ môi của Laneige, dùng liền vài hôm cho mềm mướt thì có thể dùng cách ngày.Ban ngày, dùng dưỡng trc khi oánh son. Son nào cg đc, tránh son Hàn. E vứt r nhiều son Hàn vì mua về đều k dùng đc. Ng khác oánh đẹp mà e bôi thì cày hết môi ra luôn.
Em cũng dùng mặt nạ ngủ môi của Laneige đấy, nhưng chỉ được vài tiếng và đâu lại hoàn đấy cụ ạ :(

KoBietTenGi

Xe tải
Chuẩn luôn ah!
Tầm này ngoài bổ sung bên ngoài son son phấn phấn, các cụ cần uống thêm Thực phẩm chức năng hoặc ăn uống bổ sung các loại Vitamin& khoáng chất...
Tuy nhiên chống Chỉ định nếu có U trong ng - nên cần khám xét cẩn thận và định kỳ
trc khi uống a
Nếu có U thì sao vậy bác? Nó làm U phát triển nhanh hơn à?

luu linh

Xe buýt
Giả như em chưa dùng Mỹ phẩm gì ngoài sữa rửa mặt.
Nhờ các mợ tư vấn các loại Mỹ phẩm cần dùng
Và trình tự từng lọai ah
Em băm 5 phát rồi ạ

cunhoang

Xe tăng
Menard Spa có mùi quế mùi xả rất dễ chịu. Cái Spa ở gần nhà em nó đóng cửa mất rồi, giờ em muốn đi phải đi lên phố xa tít mù khơi.
Trước đây em dùng Lancome mà sau khi em có bệnh ảnh hưởng đến da em chuyển qua Avene và Vichy, giờ da em ổn em đang kiếm lại sữa rửa mặt của Lancome, em thích cái này lắm

Son thì em nhiều son Lancome lắm vì em hay oder sét dưỡng da toàn đc tặng thêm son. Vừa rồi em đc tặng một thỏi Tomford dùng ưng quá. Ngoài ra em có ba cây son của Menard nữa.
Từ tết đến giờ toàn ở nhà, có đến cty một tẹo thì khẩu trang nên chỉ có sữa rửa mặt và nước hoa hồng thôi, vào đây đọc lại sốc lại tinh thần chăm sóc da mí được.
Em sắp sang 40 mà chưa chăm sóc mắt tí nào. Chị em nào tư vấn cho em chăm sóc mắt tí.
À mục tiêu ngắn hạn của em là tậu con máy rửa mặt nữa.
em srm này rất lành tính,trước em đc cho tube mini size 30ml mà cũng mãi mới hết. Sau này em chuyển hẳn sang chai này,dùng lành tính y như em lancome đc cái hạt rẻ hơn.
công nhận dùng son tomford xong chán luôn mấy son khác mợ nhỉ.