[Funland] Da trắng môi hồng - thớt dành cho các mợ

cunhoang

Xe tăng
TomFord hay son nào cũng tuỳ màu, tuỳ dòng thôi mợ ạ. Mợ để ý sẽ thấy màu hồng dễ tiệp vào môi hơn màu cam, có loại son lỳ lên đẹp nhưng có loại hơi dưỡng một chút lại đẹp hơn, có loại vừa lên môi đẹp nhưng có loại đẹp bền vài giờ. Rút ra là ưng cái nào thì mua cái ấy cho đỡ tốn :D. Nhiều khi cứ thích cái màu, thích cái vỏ, thử dòng mới,... chả đâu vào đâu.
vâng,môi em thì phun mấy năm trước nên đc cái base màu hồng cam,đánh son nào cũng chỉ quẹt nhẹ là lên màu đẹp tuyệt vời nên nhìn son nào cũng thích,ko mua cảm thấy bứt rứt :))
bụng bảo dạ " chỉ cần " 2-3 thỏi highend thay đổi với hộp phấn,lọ kem chống nắng là xong mà mãi ko làm đc :))

prado2012

Xe điện
Ui, lần đầu thấy top về làm đẹp trên này. Em thì do da nhạy cảm nên dùng Mernard dòng emberlier . Đợt này tò mò tậu thêm Esterlauder ARN đậm đặc mới ra thấy cũng thích.
Son em dùng Tomford vì quá yêu màu flame của ẻm.

Góp vui cùng các mợ. Có một món của Locitane là nước hoa xịt gối ngủ dùng rất thích. Đúng là người Pháp quá tinh tế.

Chỉnh sửa cuối:

cô giáo thỏ

Xe hơi
Ui, lần đầu thấy top về làm đẹp trên này. Em thì do da nhạy cảm nên dùng Mernard dòng emberlier . Đợt này tò mò tậu thêm Esterlauder ARN đậm đặc mới ra thấy cũng thích.
Son em dùng Tomford vì quá yêu màu flame của ẻm.

Góp vui cùng các mợ. Có một món của Locitane là nước hoa xịt gối ngủ dùng rất thích. Đúng là người Pháp quá tinh tế.

Mấy lọ Menard nhìn đẹp quá. Cơ mà em bị dị ứng bọn này. Dùng xong khô rang khô rít mặt lên đầy mụn luôn :(

Dancingwiththewind

Xe điện
Em không biết các mợ thế nào nhưng với em thì em lại không thích 360 hay chỉnh sửa gì hết á. Nó cứ ảo ảo thế nào í.
Em cũng chả có ap nào chỉnh sửa ảnh hết. Em cứ chân phương thôi. Em cũng chỉ dùng facebook để lướt mua hàng nên ít khi đăng ảnh, đăng bài.

kienvinh

Xe lăn
Có thế thôi mà nhiều người phải tốn bao nhiêu tiền mua mỹ phẩm :D

Các mợ muốn trẻ thì ai hỏi tuổi cứ nói quá lên, chẳng hạn đang 40 tuổi ai hỏi bao nhiêu thì bảo 50 tuổi, thế là người hỏi cũng thốt le3n sao chị trẻ thế...

prado2012

Xe điện
Mấy lọ Menard nhìn đẹp quá. Cơ mà em bị dị ứng bọn này. Dùng xong khô rang khô rít mặt lên đầy mụn luôn :(
Mợ ơi. Có thể mợ dùng chưa đúng dòng rồi ý chứ bọn này em đánh giá cực lành đó vì em dùng đủ hãng rồi. Bị mụn mợ chỉ cần 1 chai beauness là hôm sau hết lun ý. Sản phẩm này cực ưng luôn mà ko gây khô da.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
son dưỡng có màu, em prefer Menard màu cam, thỏi whoo cũng màu cam và dhc cũng màu cam nốt.
Em rất k thích dùng son có dưỡng,vì môi em k khô,bù lại môi em khá mềm và mướt,khi e đánh son Whoo thì chỉ có 1 lớp dưỡng mỏng còn lại lên môi cam đẹp hơn màu 01 của Dior nhiều. Giá cũng rẻ hơn nữa,e mua tách set hình như có 450k thôi.

menard cũng đỉnh luôn, e thấy còn hơn cả whoo đấy ợ. Trước menard còn có đợt km đổi vỏ son lấy chai beauness 30ml haha e hí hửng đổi đc mấy vỏ,may k vứt đi. Da em mà bị dị ứng hay tự dưng mọc mụn chỉ cần dùng 1 chai 30ml là hết tiệt,thế mới tài chứ :))
Mợ cho em hỏi kem chống nắng thì dùng của hãng nào ạ ?. Mợ tư vấn giúp em kem chống nắng nhé.

cunhoang

Xe tăng
Mợ cho em hỏi kem chống nắng thì dùng của hãng nào ạ ?. Mợ tư vấn giúp em kem chống nắng nhé.
Qtrong da của mợ như nào thì em mới dám tư véo
Da em nhạy cảm nhưng lại hỗn hợp thiên dầu. Em hợp eucerin ợ.

Dở người

Xe điện
Da đẹp đầu tiên là do gien, sau đó là môi trường, cuối cùng mới là dưỡng da chăm sóc các kiểu.
Em làm việc với con bé người Hàn, hồi mới sang da nó đẹp dã man, trắng mịn như lụa. Sau 2 năm da sần sần, tối màu, có có mụn li ti dù nó chăm sóc da rất kỹ, chỗ em ở là nơi khí hậu có thể coi là khá tốt ở Việt Nam.
Sau nó về nước, vài năm lại thấy da nó đẹp lại như cũ.
Và dưỡng da, chăm sóc kiểu gì thì các mợ cũng nên tập thể dục. Không có gì làm da đẹp bằng thể thao. Có bà chị nám hai má mà sau 3 năm tập đều đặn, nám bớt hẳn luôn dù cũng không chữa chạy gì.
Và thêm 1 phát, nếu kinh tế hạn chế, dưỡng da bằng các sản phẩm củ quả như cám gạọ+ sữa tươi, dưa leo, khoai tây... cũng cho hiệu quả khá tốt, dù hơi lích kích. Món cám gạo sữa tươi dùng đều đặn hạn chế nếp nhăn khá nhiều, không thua kém mấy sản phẩm chống nếp nhăn.

cô giáo thỏ

Xe hơi
Da đẹp đầu tiên là do gien, sau đó là môi trường, cuối cùng mới là dưỡng da chăm sóc các kiểu.
Em làm việc với con bé người Hàn, hồi mới sang da nó đẹp dã man, trắng mịn như lụa. Sau 2 năm da sần sần, tối màu, có có mụn li ti dù nó chăm sóc da rất kỹ, chỗ em ở là nơi khí hậu có thể coi là khá tốt ở Việt Nam.
Sau nó về nước, vài năm lại thấy da nó đẹp lại như cũ.
Và dưỡng da, chăm sóc kiểu gì thì các mợ cũng nên tập thể dục. Không có gì làm da đẹp bằng thể thao. Có bà chị nám hai má mà sau 3 năm tập đều đặn, nám bớt hẳn luôn dù cũng không chữa chạy gì.
Và thêm 1 phát, nếu kinh tế hạn chế, dưỡng da bằng các sản phẩm củ quả như cám gạọ+ sữa tươi, dưa leo, khoai tây... cũng cho hiệu quả khá tốt, dù hơi lích kích. Món cám gạo sữa tươi dùng đều đặn hạn chế nếp nhăn khá nhiều, không thua kém mấy sản phẩm chống nếp nhăn.
Chuẩn ạ! Hồi em ở Đài, da cứ gọi là mê tơi. Về VN phát là nhìn như hủi luôn :((

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Cho em hỏi là có loại kem nào làm mờ sẹo tốt thì tư vấn giúp em nhé.

LeTai1979

Xe cút kít
Cho em hỏi là có loại kem nào làm mờ sẹo tốt thì tư vấn giúp em nhé.
Em thấy nếu sẹo mới thì bôi các loại thuốc trị sẹo để phục vụ tâm lý là chính, sẹo mỏng không bị lồi là đẹp nhất, còn vẫn phải chờ nó đồng màu dần với da. Như em thì cứ kệ tầm 1 năm là mờ hẳn.

Em chưa thử nhưng nhiều nơi quảng cáo là làm mờ và trị sẹo bằng laser hoặc peel (nôm na kiểu như làm bong lớp da cũ, thay bằng lớp da mới), nói chung là nếu mất thẩm mỹ quá thì chắc cũng nên thử. Nếu không đến mức độ nào thì kệ cũng được.

Còn sẹo ví dụ như sẹo mụn, để nguyên thì như da em mờ cũng nhanh. Nhưng mà để nhanh hơn có thể dùng các loại máy chiếu ánh sáng, sử dụng ánh sáng vàng, di trên da cùng với dưỡng da dạng nước hoặc gel. Ở vùng tay, chân em nghĩ dùng gel lô hội bán hộp to cũng được. Máy như máy em dùng là Tri-light.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ mới thấy có thread này cho các Mợ ở otofun.
Em cũng đừng như các Mợ thôi.
Dưỡng ủ môi
Sơn dưỡng môi Dior
Kem dưỡng da em đừng thập cẩm không chung thủy loại nào.
Sơn bây giờ em ưng Kilian thế chứ, cái vỏ nó màu đen rất sang được chạm khắc theo hình cái khiêm của chàng Asin, cầm rất nặng tay luôn.
Mùi thơm của son đỉnh không cần phải nói. Bây giờ lại đeo khẩu trang nên tha hồ tự sướng với mùi thơm của nó.
Em còn nói đùa với các bạn gái của em là. Muốn Zai kiss phải dùng son này.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bây giờ mới thấy có thread này cho các Mợ ở otofun.
Em cũng đừng như các Mợ thôi.
Dưỡng ủ môi
Sơn dưỡng môi Dior
Kem dưỡng da em đừng thập cẩm không chung thủy loại nào.
Sơn bây giờ em ưng Kilian thế chứ, cái vỏ nó màu đen rất sang được chạm khắc theo hình cái khiêm của chàng Asin, cầm rất nặng tay luôn.
Mùi thơm của son đỉnh không cần phải nói. Bây giờ lại đeo khẩu trang nên tha hồ tự sướng với mùi thơm của nó.
Em còn nói đùa với các bạn gái của em là. Muốn Zai kiss phải dùng son này.
Vẫn luôn là 1 đôi hả Mun? :))

prado2012

Xe điện
Dưỡng môi em cũng dùng Dior giống mợ Diệu Bảo nhung đỉnh nhất lại là sản phẩm của Kose, các mợ dùng thử nhé. Mịn mềm như nhung mà hạt dẻ hơn Dior đấy. Em Up thêm mấy hàng dưỡng môi linh tinh trên bàn phấn.

ChacuaTit

Xe tăng
Thật ra mà lói, mợ cứ hoạt động.... thường xuyên, đều đặn đảm bảo lúc nào cũng xuân

Meoxuxi

Xe hơi
Da em k đen k trắng được cái k có mụn. E lại lười nên hứng lên mua 1 bộ skin care về xong lại cho. Tóm lại em chỉ dùng son và srm nên e k tìm hiểu 😂 chắc giờ hiếm các mợ như e